Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 49 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

lenguyen457

Xe điện
Cái dự án nhà cháu mý cụ tâm đắc là thay miếng các tông tapi của = miếng amilium dc duyệt hơn tháng nay rồi đấy cụ nhé. Chậm tiến độ triển khai là bị phạt đấy. Nhà chấu ứ biết đâu. [-X
Các cụ làm cửa sườn hay của hậu. Cửa hậu làm đơn giản, nhưng cửa sườn thì liên quan đến việc liên kết bằng đinh nhựa tán nhiệt vĩnh cửu đấy ạ

minck

Xe container
Ơ ! Các cụ uôi...Sao bọn Nhật bủn Ló cũng *nghèo* như Chi hội Wagon mình nhẩy :))

Em sang bên Nhật mà tìm lác mắt mới thấy còn Madza CX5, trong khi đó ở VN mình ra đường thấy chạy đầy đường. Phải chăng dân mình giàu hơn dân Nhật các cụ nhỉ?

Họ toàn đi xe có kiểu dáng như Suzuki Swagon thôi, đủ các loại kiểu dáng, nhưng đa số đều nhỏ gọn, hay tại vì nước họ chật nên họ chuộng xe nhỏ bé nhỉ?

Đây là hình ảnh em chụp được:

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Ơ ! Các cụ uôi...Sao bọn Nhật bủn Ló cũng *nghèo* như Chi hội Wagon mình nhẩy :))
Ui zời, thớt bên em các cụ ấy đang oánh nhau ỏm tỏi lên kìa. Có thể do họ thực dụng thôi. Vốn dĩ Nhật đất chật nên cái gì cũng nhỏ, gọn và tận dụng hết.

Fexx

Xe điện
Miẻ thím TL_Vietnam ăn nhậu éo rủ em

TL_Vietnam

Xe lăn
Em được cốc nào vào mồm đâu - nhìn ảnh mà xem :(

lenguyen457

Xe điện
xe xịn và đắt tiền như lexus, Land cruiser hoặc Parado.....người Nhật lăn lưng ra sản xuất chỉ để bán cho những nước giầu hơn họ (về độ chơi) như VN

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ vào nhận hàng ;))

• Hoài Namngã tư tử thần 559
    Thích · Trả lời · 26 phút

• Khanh Ton
    Tiện ảnh này cho em hỏi mấy cụ (thực sự vấn đề này đã đc bàn luận trước đây nhưng em chưa rõ kết quả thế nào)
    -Làn ngoài cho phép Rẽ Trái+Đi Thẳng.Nếu đèn xanh đi thẳng sáng thì cụ Suzuki kia đc phép đi ntn không ạ :
    1-Đi Thẳng
    2-Đè vào
    Vạch liền kia để đi thẳng ?
    Thích · Trả lời · 24 phút

• Trang Nguyên
    đoạn này chia làm 4 làn cụ a Khanh Ton nhé trong cung là làn rẽ phải song dến xe tải xe con và rẽ trái cụ suzuki kia đi thẳng chết 100%
    Thích · Trả lời · 12 phút

• Khanh Ton
    Cụ Suzuki có đc đè vạch để vào làn giữa đi thẳng không ạ nếu đen xanh đi thẳng sáng.
    Vấn đề này đc mang ra bàn luận rồi nhưng em chưa rõ kết quả.
    Những post trc hình như có cụ đưa ra dẫn chứng giấy trắng mực đen rõ ràng về việc được đè vạch liền ở vạch này.???
    Thích · Trả lời · 8 phút

• Trang Nguyên
    cứ đè vạch là tèo cụ nhé
    Thích · Trả lời · 5 phút

tuantintuc

Xe điện

tierone

Xe tăng
Kụ vào nhận hàng ;))

• Hoài Namngã tư tử thần 559
    Thích · Trả lời · 26 phút

• Khanh Ton
    Tiện ảnh này cho em hỏi mấy cụ (thực sự vấn đề này đã đc bàn luận trước đây nhưng em chưa rõ kết quả thế nào)
    -Làn ngoài cho phép Rẽ Trái+Đi Thẳng.Nếu đèn xanh đi thẳng sáng thì cụ Suzuki kia đc phép đi ntn không ạ :
    1-Đi Thẳng
    2-Đè vào
    Vạch liền kia để đi thẳng ?
    Thích · Trả lời · 24 phút

• Trang Nguyên
    đoạn này chia làm 4 làn cụ a Khanh Ton nhé trong cung là làn rẽ phải song dến xe tải xe con và rẽ trái cụ suzuki kia đi thẳng chết 100%
    Thích · Trả lời · 12 phút

• Khanh Ton
    Cụ Suzuki có đc đè vạch để vào làn giữa đi thẳng không ạ nếu đen xanh đi thẳng sáng.
    Vấn đề này đc mang ra bàn luận rồi nhưng em chưa rõ kết quả.
    Những post trc hình như có cụ đưa ra dẫn chứng giấy trắng mực đen rõ ràng về việc được đè vạch liền ở vạch này.???
    Thích · Trả lời · 8 phút

• Trang Nguyên
    cứ đè vạch là tèo cụ nhé
    Thích · Trả lời · 5 phút
e cũng đinh đăng lên! cụ minck đâu rồi ^_^

bsphongnb

Xe container

4banh_2xe

Xe tăng
là dư nào nhỉ em chưa hiểu cả nhà ta thắc mắc gì ở chỗ này. đu như cụ wagon nhà ta thì bị bắt có oan gì đâu nhể. chỉ có cách cụ ấy bật xi nhan rẽ trái đợi đèn xanh thì đi là thoát. rẽ vào bến đò hàn rồi lại quay ra hoặc vào nhà hàng 559 rồi quay ra ạ.

luongnd

Xe tải
Hôm nay trên đường đi đăng kiểm em qua đoạn linh đàm cắt với giải phóng thì bị xxx vợt lại. Em xuống xe thì xxx chào xong yêu cầu em xuất trình giấy tờ. Em bảo em bị lỗi gì thì xxx bảo cứ xuất trình giấy tờ. Em bảo anh phải nói lỗi trước thì xxx thái độ quát nạt bảo, quá hạn đăng kiểm xe, theo quy định mới thì phải đăng kiểm trước 15 ngày trước khi hết hạn đăng kiểm. Em bảo em chẳng biết cái quy định nào như vậy thì xxx bảo em về tự tìm hiểu. Em đưa giấy tờ ra bảo theo như giấy tờ thì hôm nay em mới hết hạn đăng kiểm và đang đi đăng kiểm. xxx hỏi có thật đi đăng kiểm ko, em bảo thật. Rồi xxx bảo thôi tao tha cho mày lần này. Em lần đầu gặp xxx định ăn bẩn vậy, ăn nói còn quát nạt nữa. Haizzz

minck

Xe container
Nhà cháu đây các cụ uôi...
Số là thía lày:
Hôm nay nhà cháu đi ăn cỗ ở Thanh Hà-HD
Trên xe gồm có Đai ca nhà cháu cấp bậc 4*2đũa cả (Trưởng phòng thuộc 1 cục BCA) với 2 đứa cháu là nhà báo (1 là BTV và 1 là phóng viên Đài TH QĐNDVN.
Khi đi trên xe thì bàn luận đến *những mưu hèn kế bẩn* của XXX và nhất là XXXHD.
Để chứng minh cho đại ca nhà cháu biết dc nguyên nhân làm sao Dân tình lại ghét XXX đến vậy...
Nhà cháu *vinh dự* Bị vịn đến 2 lần cơ
-Lần thứ nhất:
Đến ngã 4 Cẩm giàng có đoạn vạch liền dài hơn cái đòn ghánh 1 tý. Nhà cháu liền quan sát rồi Xi nhan chém vạch vượt lên 1 con xe phía trước. Và hỏi đại ca:-*Đi như thế này thì có gì mất an toàn ko?* Đại ca bảo có sao đâu...
Đi dc 1km (Chỗ gần Lai cách) thì cạp nong nhảy ra mổ :)) Thằng cháu nhà Báo xuống xe ra gặp XXX chưa đầy 1 phút thì xe nhà cháu lại bon bon...
-Lần thứ hai: Khi đến ngã 4 *Tử thần 559* (Trước vạch liền thì ko hề có mũi tên chỉ hướng...Chỉ đến khi qua vạch liền ~20m thì có mũi tên chỉ rẽ trái... Điều này nhà cháu biết lâu rồi). Khi đó đèn đi thẳng và rẽ trái đều đỏ. Nhà cháu hỏi đại ca: Em đi thế này đúng hay sai? Đại ca lắc đầu ngơ ngác.:-o Đúng như ảnh dc chụp...Khi đèn xanh đi thẳng và đàn đỏ rẽ trái thì nhà cháu xi nhan và chém vạch để đi thẳng đúng như tình huống cụ Trang Nguyên kể trên. Và cũng chỉ mất chưa đầy 1 phút thì nhà cháu lại bon bon đi ăn cỗ.
Đối với QL5 thì XXX HD nhà cháu thuộc nằm lòng : Cẩm Giàng (lai cách); Ngã tư 559; Tiền Trung; Phú Thái...đó là những địa điểm mà xxx HD bày binh bố trận.
Kính các cụ...Tiền cho xxx thì nhà cháu để dành vào vườn Vải Thanh Hà hay hơn. Hum nay có *Bửu bối* nên mạnh dạn để chứng minh cho nhà Báo và đồng nghiệp của XXX biết lý do tại sao người dân ghét *Con Vàng nhà lão Hạc* ....
Bình thường thì D,ái = cái ấm tích nhà cháu cũng ko lái xe như vậy...Ko mất tiền thì mất thời gian và mất cả 2 :))
P/s: Ăn cỗ xong, vì có tý bia rượu nên chiều tối nhà cháu mới về đến nhà và biết mình lên ti vi. =)) Cũng cảm thấy ấm áp khi đi xa mà vẫn gặp đồng đội các cụ ạ...NHà cháu xin chân thành cảm ơn cụ Trang Nguyên Hẹn 1 ngày nào đó dc gặp cụ...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng