Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 45 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocchuan

Xe điện
Cụ [@choixongxu;139786] ơi, nhà cháu đọc được cái vụ "dầu phanh" (còn gọi "thắng" miền Nam) nó như này:

Dầu phanh là một dạng chất lỏng thủy lưc được sử dụng trong hệ thống phanh của ô-tô .

Dầu phanh có thể chế từ nhũng chất lỏng có nguồn gốc khác nhau ( từ dầu thực vật,dầu mỏ ,các glycol, polyêtylen glycol và cả từ các silicon ).

Vì có xuất xử khác nhau nên chúng có thể không trộn lẫn ,hòa tan vào nhau và có thể tương kỵ khi trộn lẫn .Đó là một trong các đặc điểm cần lưu ý khi sử dụng dầu phanh , Khuyến cáo không trộn lẫn các loại dầu phanh có gốc khác nhau .

Link: http://www.huyphatltd.com.vn/en/thuong-thuc-dau-mo/125-vn--du-phanh

choixongxu

Xe tăng
Cụ [@choixongxu;139786] ơi, nhà cháu đọc được cái vụ "dầu phanh" (còn gọi "thắng" miền Nam) nó như này:

Dầu phanh là một dạng chất lỏng thủy lưc được sử dụng trong hệ thống phanh của ô-tô .

Dầu phanh có thể chế từ nhũng chất lỏng có nguồn gốc khác nhau ( từ dầu thực vật,dầu mỏ ,các glycol, polyêtylen glycol và cả từ các silicon ).

Vì có xuất xử khác nhau nên chúng có thể không trộn lẫn ,hòa tan vào nhau và có thể tương kỵ khi trộn lẫn .Đó là một trong các đặc điểm cần lưu ý khi sử dụng dầu phanh , Khuyến cáo không trộn lẫn các loại dầu phanh có gốc khác nhau .

Link: http://www.huyphatltd.com.vn/en/thuong-thuc-dau-mo/125-vn--du-phanh
Em không nói là châm thêm dầu phanh mà dầu bị đen là nó bị dơ bẩn rồi, có nhiều tạp chất rồi, điều này có thể gây hại cho cái servo phanh: gây mòn piston mỗi khi đạp phanh. Cụ nên cho thay để cho cái servo nó tốt. Em đoán là cụ đã thay dầu máy nhiều lần, thay dầu hộp số đôi lần nhưng dầu phanh chưa bao giờ thay thì phải. :) (Hic lại tốn xèn rồi)

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu bảo dưỡng phanh là thay dầu luôn ah. Dầu theo xe là màu xanh nên khi thay vẫn chọn cùng chủng loại luôn :D (b)(b)(b)

laitau

Xe tăng
WagonR+ phiên bản Bentley, xin cảm ơn cụ wagon865.46 đã không quản mưa gió giúp em thực hiện chương trình này.

GIA DINH NHO

Xe điện
em còm phát cho có bạn có bè cứ ngồi hóng mãi

KMS

Xe container
Này thì đèn nguyên bản này :))

tuantintuc

Xe điện
Nịnh mãi CT mới thiết kế cho đấy nhá - Đi dây gọn gàng, quấn băng dính đen cho đỡ mỗi dây 1 màu, chứ mở khoang máy ra nhìn đống dây xanh đỏ tím vàng hàng xóm người ta cười cho :)) Mà nhà kụ đã thử phụ gia Maz chưa nhờ ;))

P/S: Kụ PM số tiền làm lót cốp + TK để nhà cháu chuyển nhá :D Vietcombank thì tốt quá :D (b)(b)(b)
Của em cũng tô màu dạ đen nên gọn gàng và kín đáo lắm cụ ạ :D Lót em cũng chưa bít bao xèng chỉ biết chắc rẻ :)) tối mới về lấy, sáng nay định qua mà sợ tắc đg nên thôi.
Quả Maz em chưa kịp đọc, để hôm tới ngâm cứu rồi nhờ cụ bôk nhá.

TL_Vietnam

Xe lăn

KMS

Xe container
Đi thay dầu khẩn trương ngay đi, nó báo đèn "check engine" rồi kìa =))
Trước khi khởi động là báo check engine là đương nhiên mà :))
Cạnh đèn check engine đó là đèn báo giàn sưởi hoạt động kìa, cụ thấy không? Mỗi xe em vừa được cụ Chánh lắp đấy :))

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Trước khi khởi động là báo check engine là đương nhiên mà :))
Cạnh đèn check engine đó là đèn báo giàn sưởi hoạt động kìa, cụ thấy không? Mỗi xe em vừa được cụ Chánh lắp đấy :))
vãi cả đèn báo dàn sưởi :D xe nhà cháu còn lắp cả cảm biến rung khi đi qua chỗ xóc là nó tự kêu với cả lắc hông để cảnh báo mình giảm tốc độ cơ!

TL_Vietnam

Xe lăn
Của em cũng tô màu dạ đen nên gọn gàng và kín đáo lắm cụ ạ :D Lót em cũng chưa bít bao xèng chỉ biết chắc rẻ :)) tối mới về lấy, sáng nay định qua mà sợ tắc đg nên thôi.
Chiều có hàng ra Nhàn Béo bàn giao luôn kụ nhờ :D

KMS

Xe container
Cụ gửi tổng kho chủ nhật em xuống lấy nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng