Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 43 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

wagon_troluc

Xe đạp
Em đã gửi bài này bên topic Sửa chữa, bảo dưỡng. Các cụ cho ý kiến nhé.

Các cụ xem "Quy định bắt buộc bảo dưỡng ô tô định kỳ 6 tháng/lần" của Bộ GTVT. Thông tư được ban hành ngày 20/10/2014 và có hiệu lực thi hành từ ngày 1/12/2014.
Chi tiết thông tư tại đây: http://thuvienphapluat.vn/archive/Thong-tu-53-2014-TT-BGTVT-bao-duong-ky-thuat-sua-chua-phuong-tien-giao-thong-co-gioi-duong-bo-vb254537.aspx

Các cụ xem Wagon Club đầu tư làm 1 garage để anh em tiện việc kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ nhé.

Nguyen_VuHa

Xe máy
Suốt ngày rượu bia thì công việc mới ....thành công :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Fexx

Xe điện
E vs [@luongkt;94645] đi từ sơn về, mệt kinh

minck

Xe container
Thế nào mà hnay e lắp cái dàn sưởi cho cụ wagon nhà mình! Xong gạt sang đỏ thì nó lại bị lạnh mới lạ chứ :(!
Ngày mai cụ phải lắp cho nhà cháu giống hệt. Như thế để đỡ tốn xăng đấy nhé :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Lời cảm ơn:)
Cảm ơn cụ binht61 sau chuyến Ký sự Sapa đã gửi cho các cụ nhà WGC can rượu loại đặc biệt. Rượu Bắc Hà chắc ko lạ gì với các cụ nhà mình, nhưng qua tìm hiểu em đc biết thì mỗi khi ăn lẩu mà làm vài ly thì...ko còn gì để bàn :))! Hay nữa là dù có say đi nữa cũng ko bao giờ đau đầu, mà sáng hôm sau thì...coi như chưa uống gì cả :P! Giờ mới đến phần " công dụng " để sáng mai em sẽ báo cáo chi tiết với các cụ sau :D.

Thiết nghĩ làm chén rượu mà công dụng thay đổi như thế thì cần quái gì đến ...nhiều bi để làm gì các cụ nhể ;))

Chỉnh sửa cuối:

choixongxu

Xe tăng
Em đã gửi bài này bên topic Sửa chữa, bảo dưỡng. Các cụ cho ý kiến nhé.

Các cụ xem "Quy định bắt buộc bảo dưỡng ô tô định kỳ 6 tháng/lần" của Bộ GTVT. Thông tư được ban hành ngày 20/10/2014 và có hiệu lực thi hành từ ngày 1/12/2014.
Chi tiết thông tư tại đây: http://thuvienphapluat.vn/archive/Thong-tu-53-2014-TT-BGTVT-bao-duong-ky-thuat-sua-chua-phuong-tien-giao-thong-co-gioi-duong-bo-vb254537.aspx

Các cụ xem Wagon Club đầu tư làm 1 garage để anh em tiện việc kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ nhé.
Theo em nghĩ là khác đấy cụ ơi, kể từ Thông Tư có hiệu lực thì chủ xe phải tốn thêm 1 khoản nữa để cho cán bộ bảo dưỡng nhè nhẹ tay, hài lòng cấp cho chủ xe biên bản xác nhận tình trạng kỹ thuật của xe và ghi tốt trong sổ bảo dưỡng.
Sau đó phải lót thêm 1 lần nữa cho cán bộ đăng kiểm vui dán cho cái tem màu xanh trên kính lái.
Hic sao 1 cái cổ lại thêm cái tròng nữa vậy trời.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ sơn lại cái màu hiển thị từ đỏ đổi qua xanh và ngược lại là ok có sao đâu...hi.hi
Vấn đề là em cũng gọi cho cụ TL hỏi xe cụ ấy thế nào? Cụ ấy cũng bảo là khi gạt sang màu đỏ thì....mát :))! Có xác nhận của chính quyền địa phương rồi cụ nhé :D

nongdan2014

Xe điện
Theo em nghĩ là khác đấy cụ ơi, kể từ Thông Tư có hiệu lực thì chủ xe phải tốn thêm 1 khoản nữa để cho cán bộ bảo dưỡng nhè nhẹ tay, hài lòng cấp cho chủ xe biên bản xác nhận tình trạng kỹ thuật của xe và ghi tốt trong sổ bảo dưỡng.
Sau đó phải lót thêm 1 lần nữa cho cán bộ đăng kiểm vui dán cho cái tem màu xanh trên kính lái.
Hic sao 1 cái cổ lại thêm cái tròng nữa vậy trời.
Sáng nay định qua nghía cái xưởng nhà bác nhưng em đi thăm ng nhà về muộn quá nên không ghé bác dc, em cứ tiếc mãi chẳng biết bao giờ mới lại gặp nhau dc, chắc lúc đấy bác cũng giã từ wagon rồi.

choixongxu

Xe tăng
Sáng nay định qua nghía cái xưởng nhà bác nhưng em đi thăm ng nhà về muộn quá nên không ghé bác dc, em cứ tiếc mãi chẳng biết bao giờ mới lại gặp nhau dc, chắc lúc đấy bác cũng giã từ wagon rồi.
Bác đã về đến nhà rồi???
Công trình sáng nay mua được tấm ván 1 x 2 mét dày 1 cm sau đó quét lấp tim và phủ bóng cứng, cuối cùng được như thế này đây:

Tối hôm qua thời gian tuy quá ngắn, nói chuyện chưa hết nhưng đã quá khuya, tuy nhiên cũng khá là thân mật, sáng nay cũng chờ bác nhưng không thấy.
Hiện nay em chưa có ý định từ giã WaGon, nhưng mà đâu phải có cái xe mới còn là bạn???? Có dịp em lang thang du lịch phía bắc em sẽ alo cho bác.

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Lão tế này rịu thịt trâu chít éo rủ em
Hôm qua Lần đầu em được gặp và nói chuyện với cụ :) . Em về cũng Tây Tây ngủ đến 10h mới dậy . Hôm qua em thật thất lễ . Xin chân thành nhận lỗi với cụ . Hôm nào có dịp em xin tạ lỗi ạ :) !

Fexx

Xe điện
Hôm qua Lần đầu em được gặp và nói chuyện với cụ :) . Em về cũng Tây Tây ngủ đến 10h mới dậy . Hôm qua em thật thất lễ . Xin chân thành nhận lỗi với cụ . Hôm nào có dịp em xin tạ lỗi ạ :) !
Cacs lão ăn xong mới gọi e, chẳng được miếng nào ra hồn

KMS

Xe container
Vấn đề là em cũng gọi cho cụ TL hỏi xe cụ ấy thế nào? Cụ ấy cũng bảo là khi gạt sang màu đỏ thì....mát :))! Có xác nhận của chính quyền địa phương rồi cụ nhé :D
Em phải xin lỗi cụ Chánh, vì qua không ở lại được. Hôm nay gió mùa đông bắc, đi làm quên mang áo ấm mới nhớ đến vợ hai được cụ lắp cho cái giàn sưởi, quá tuyệt cho những ngày mùa đông sắp đang tới :)).
Xin phép cụ hôm sau nhé :D

bsphongnb

Xe container
Em phải xin lỗi cụ Chánh, vì qua không ở lại được. Hôm nay gió mùa đông bắc, đi làm quên mang áo ấm mới nhớ đến vợ hai được cụ lắp cho cái giàn sưởi, quá tuyệt cho những ngày mùa đông sắp đang tới :)).
Xin phép cụ hôm sau nhé :D
Hôm nay ko họp giao ban hả cụ [@KMS;293391] ơi???

Trạng thái
Thớt đang đóng