Chi hội Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 39 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

KMS

Xe container
Có khi em lại phải mang về tỉnh đi đăng kiểm thôi, xe cỏ thế này mà mang đi mang lại thì mệt lắm.

LX125_30

Xe tải
nghe các cụ nói về quê đăng kiểm cho lành có dc ko vậy?

olala

Xe tăng
Đang kiểm bây giờ là đúng như vậy đấy, đầu tháng em cũng đi đk tại đó nên em cũng biết. Em sửa phanh đến 2 lần mới xong nhưng vẫn bị nhắc là ( châm trước ). Cũng bảo là hỏng cái tổng phanh...toàn phán theo logic thôi ạ. Nhưng cũng thật sự có nhiều xe xi lanh phanh sau ko có tác dụng nữa, đi đk mới phát hiện ra thì phải sửa là đúng thôi. Còn khí thải thì wagon hay xe nào cùng chế hòa khí chả ko đủ tiêu chuẩn ( vấn đề là ko đủ tiêu chuẩn sao các ông lại nhập về mà bán cho chúng tôi ? ). Còn các bác ấy đôi khi lại làm chặt quá đến mức mấy em S550 vào mà ....vẫn bị chê ( chả hiểu các ông ấy có đủ trình độ và thiết bị để kiểm tra mấy cái xe đấy ko ? ;)). Vất vả 1 tí rồi cũng xong thôi các cụ ợ! Em có lời khuyên các cụ là trước khi đi đk nên....đi bảo dướng phanh sau ( nếu thấy xi lanh hoặc cupen kém quá thì thay trước luôn . Cho đỡ mất thì giờ lúc đk )
em đi ĐK getz thì 2 lốp sau là lốp béo --> nhắc nhở thôi nhé. Đèn phanh sau bên tài hơi chập cheng ---> lại nhắc nhở nữa nhá =))
Xong xuôi vẫn cho 1 lít, vi gặp anh béo làn nào vào cũng chém gió với anh ý --> quen mặt! =))

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu đi buôn bỉm đơi :D

lenguyen457

Xe điện
Đang kiểm bây giờ là đúng như vậy đấy, đầu tháng em cũng đi đk tại đó nên em cũng biết. Em sửa phanh đến 2 lần mới xong nhưng vẫn bị nhắc là ( châm trước ). Cũng bảo là hỏng cái tổng phanh...toàn phán theo logic thôi ạ. Nhưng cũng thật sự có nhiều xe xi lanh phanh sau ko có tác dụng nữa, đi đk mới phát hiện ra thì phải sửa là đúng thôi. Còn khí thải thì wagon hay xe nào cùng chế hòa khí chả ko đủ tiêu chuẩn ( vấn đề là ko đủ tiêu chuẩn sao các ông lại nhập về mà bán cho chúng tôi ? ). Còn các bác ấy đôi khi lại làm chặt quá đến mức mấy em S550 vào mà ....vẫn bị chê ( chả hiểu các ông ấy có đủ trình độ và thiết bị để kiểm tra mấy cái xe đấy ko ? ;)). Vất vả 1 tí rồi cũng xong thôi các cụ ợ! Em có lời khuyên các cụ là trước khi đi đk nên....đi bảo dướng phanh sau ( nếu thấy xi lanh hoặc cupen kém quá thì thay trước luôn . Cho đỡ mất thì giờ lúc đk )
Theo nhà cháu được biết, bộ Công an điều động biệt phái sang bộ Giao thông 2 cán bộ hàm đại tá, một trong hai vị này được giao mảng đăng kiểm.

Chỉnh sửa cuối:

GIA DINH NHO

Xe điện
heh he e tưởng cụ có mối to em ra nhập ít hàng

Prettyboy839

Xe tải
đã chọn dc xe nào chưa e, 30-4 đi choi Cửa Lò với anh bằng WG ko?
Hôm đó em mua Morning rồi anh ạ. Nhưng em vẫn thích 1 con WG để gia nhập cùng các anh trên này.
Vừa tuần qua em về HN rồi, ốm ly bì 3 ngày về HN. Ngày thứ 4 xuống QNinh thì hết ốm :D. Em tính 30/4 này đi Tây Bắc 3 ngày, còn 2 ngày mở cửa hàng còn cầy anh ạ. Anh đi Cửa Lò vui vẻ nhé :D

GIA DINH NHO

Xe điện
đã bàn đi chơi , nhà cháu thì đang hết xiền đây

KMS

Xe container
Ngày mai of thế nào các cụ ơi? Cụ chánh, em tham gia tầm 8-9h được không? Vì 10h em có chút việc ạ.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thông báo chương trình mổ xe định kỳ
13/4/2014

Bây giờ là vào hè rồi, nên vấn đề điều hòa làm mát cũng còn rất nhiều cụ chưa biết cách xử lý và vệ sinh. Vấn đề này thực ra năm nào cũng đã đưa lên rồi và có lẽ các cụ lính mới cũng chưa đọc hết đc. Vậy sáng Chủ Nhật tuần này ( 13/4 ) tại hồ Đền Lừ, em lên kế hoạch mổ xe định kỳ cùng các cụ .
Xử lý các vấn đề liên quan đến điều hòa làm mát .
- Hướng dẫn vệ sinh dàn lạnh
- Hướng dẫn cách kiểm tra lốc điều hòa
- Thay nước làm mát.
- Kiểm tra nhiệt độ đóng ngắt của lốc
- Hướng dẫn cách làm lớp ngăn bụi từ cửa gió ngoài
( việc này đã có cụ làm chuột bạch rồi và rất hiệu quả )

* Vậy để tránh những thắc mắc các lỗi về điều hòa , kính mời các cụ tham gia giao lưu học hỏi.

( cafe miễn phí mời các cụ )
Chuyển sang đây cho nó mới :D. Hẹn các cụ sáng mai nhé (b).

wagon2004

Xe buýt
Chương trình gấp thế cụ phải thông báo vài ngày để các cụ trong hội còn chuẩn bị đi chứ =))

Trạng thái
Thớt đang đóng