Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 34 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

olala

Xe tăng

TL_Vietnam

Xe lăn
Những chiêu trốn vợ đi nhậu

“Thỉnh thoảng mình trốn đi nhậu, khi về tự bỏ phong bì 100.000-200.000 đồng đưa vợ bảo tiền họp, vợ cứ gọi là cười tít mắt còn háo hức bao giờ chồng được đi họp tiếp”, anh Duy (Thanh Xuân, Hà Nội) khoe.
http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/to-am/noi-kho-chong-luoi-con-nat-ruou-2419925.html

Anh Duy bình luận, vợ mà thấy phong bì thì tất cả mọi giác quan chỉ dừng lại ở đó, còn nghĩ gì đến tra hỏi chồng. Để mua sự im lặng và nụ cười của vợ, quỹ đen của anh bị thâm hụt khá nhiều.
Ngày mới cưới, mỗi lần anh đi nhậu cùng bạn, vợ đều bám "càng". Lúc đầu anh cũng tự hào vì được vợ quan tâm nhưng sau bắt đầu thấy khó chịu. Chồng cầm đến cốc bia thứ ba đã bị cấu đỏ tay, tiệc chưa tàn đã bị lôi xềnh xệch về nhà. Không chỉ hạn chế tửu lượng của chồng, chị còn ngồi nhặt thức ăn, chê đàn ông ăn tham uống tục. Đám bạn nhậu của anh, khi rượu vào lời ra, bao nhiêu chuyện thâm cung bí sử của nhau lôi ra cười cợt, thậm chí còn thêm mắm thêm muối cho sự việc thêm phần hấp dẫn. Về nhà, vợ anh khóc lóc truy hỏi, "cái cô mà các bạn anh bảo xinh hơn em là cô nào, ngày xưa bạn gái anh cũng toàn theo anh đi nhậu theo phải không"…
Sau một thời gian tạm lánh các quán bia sau giờ làm việc, anh Duy nghĩ ra kế tiếp khách VIP, bàn dự án quan trọng để trốn vợ đi nhậu với bạn. Để tăng phần thuyết phục, về nhà anh chém gió thêm về dự án, về các ông khách hàng A, B, C. Vợ anh cứ mắt tròn mắt dẹt lắng nghe, mơ đến ngày chồng thành công. Khách hàng càng nhiều thì tiền anh nộp cho vợ càng cao, nên vợ anh vui lắm. “Mình làm ở phòng bán hàng của công ty, vợ cũng phải hiểu là đôi khi mình cũng phải nhậu nhẹt để mở rộng hay giữ quan hệ với khách hàng. Đã là công việc thì vợ không dám can thiệp”.
Tất nhiên, thỉnh thoảng anh cũng khai thật, rằng hôm nay đi nhậu chơi với mấy thằng bạn học cũ và lại rủ vợ theo để bà xã thêm tin tưởng. Anh chỉ chọn những bữa ăn nhậu mà bạn bè anh cũng mang theo vợ con để rủ vợ đi cùng. “Đấy là chiêu 'thực thực hư hư'”, anh Duy nói.
Tiệc giữa đường. Ảnh: Vũ Thành Kông. Để tiện việc ăn nhậu, trong danh bạ điện thoại của anh Bình (quận 3, TP HCM) có tới 4 số điện thoại ghi danh Sếp: Sếp 1, Sếp 2, Sếp 3, Sếp 4. Anh chàng phóng viên kể, trong số đó chỉ có Sếp 1 là số của sếp thật. Còn ba số còn lại đều là số của mấy thằng bạn ưa nhậu nhẹt của anh. Chỉ cần có điện thoại của “Sếp” gọi đến thì không bao giờ vợ anh có ý kiến ý cò gì nếu anh dắt xe đi. “Buồn cười nhất là thằng bạn gọi đi nhậu, vợ tôi thấy cuộc gọi của 'Sếp' thì cứ liên tục giục chồng phải nhanh lên không sếp giận".
“Mình chỉ mỗi tội bia bọt nhậu nhẹt thôi, chứ rất ngoan, không cờ bạc, không trai gái”, anh Bình khoe. Rồi anh tự nhận xét: “Chồng cứ 3 ngày một tiệc nhỏ, 5 ngày một tiệc lớn thì chả bà vợ nào chịu được nên thỉnh thoảng tôi vẫn nói dối cho lành. Nếu nhậu vì công việc, về nhà quần áo có bốc mùi bà xã vẫn vui vẻ dọn dẹp, chứ nhậu mà không ra tiền thì 'của chồng tất'”.
Vừa rồi, chiêu trò của anh Bình đã bị lộ tẩy khi trong vòng một tháng mà anh đã đi ăn sinh nhật Sếp đến hai lần. X_X

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhà cháu sáng dậy sớm để phục vụ ông này - Khoe với các kụ tý :D

"Ông này " nhà cụ nhìn dữ tướng quá nhể! Em chả hiểu gì về chóa, nhưng em nhìn phần đầu thì giống Becge nhưng thân hình thì như giống chó sói.....em hay xem phim thấy giống giống :D.

TL_Vietnam

Xe lăn
Khà khà - Béc giê vốn là chó sói được thuần hóa mà kụ :D

Thả viên gạch vào nó vần 1 lúc là nát vụn

Ngày nào nó cũng choén 3-4 lạng thịt sống như thế này :D

luongkt

Xe tăng
Hôm nay ko có cụ nào đi họp với sếp ạ.

wagon2005

Xe tăng
Tháng sáu trời mưa.....nên chả có chương trình giề

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Tình hình là các F1 nhà mình vẫn đang trong giai đoạn nghỉ hè, em có đề nghị các cụ cho ý kiến nhà WGC lại tổ chức chuyến đi chơi trong ngày , với tiêu chí cho các F1 cùng các gấu vui chơi là chính. Vậy em nêu ý kiến ra đây rất mong các cụ lựa chọn các địa điểm gần Hà Nội sao cho phù hợp với thời gian đi lại cũng như quãng đường.

Vài địa điểm em xin nêu ra để các cụ tham khảo : Suối Hai, Khoang Xanh, Ao Vua, Đại Lải, Côn Sơn kiếp Bạc, Ba Vì.....( em là em khoái nhất chỗ nào cứ có bể bơi ợ ) :D

Đi về trong ngày, các mục chuẩn bị thì cũng như các lần trước là các cụ nhà mình....tự sướng.
Rất mong các cụ sớm cho ý kiến , nếu thời tiết mát mẻ thì cả nhà cùng sớm lên chương trình . :) .
Chứ sang tháng sau là các F1 lại bắt đầu các lớp học thêm học nếm ....sẽ khó tổ chức lắm ạ!

Em cho thêm tí ảnh minh họa để các cụ nhà mình cảm nhận đc sự mát mẻ :))

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Ngắm ảnh mát quá các cụ ợ!=))

luongkt

Xe tăng
Tình hình là các F1 nhà mình vẫn đang trong giai đoạn nghỉ hè, em có đề nghị các cụ cho ý kiến nhà WGC lại tổ chức chuyến đi chơi trong ngày , với tiêu chí cho các F1 cùng các gấu vui chơi là chính. Vậy em nêu ý kiến ra đây rất mong các cụ lựa chọn các địa điểm gần Hà Nội sao cho phù hợp với thời gian đi lại cũng như quãng đường.

Vài địa điểm em xin nêu ra để các cụ tham khảo : Suối Hai, Khoang Xanh, Ao Vua, Đại Lải, Côn Sơn kiếp Bạc, Ba Vì.....( em là em khoái nhất chỗ nào cứ có bể bơi ợ ) :D

Đi về trong ngày, các mục chuẩn bị thì cũng như các lần trước là các cụ nhà mình....tự sướng.
Rất mong các cụ sớm cho ý kiến , nếu thời tiết mát mẻ thì cả nhà cùng sớm lên chương trình . :) .
Chứ sang tháng sau là các F1 lại bắt đầu các lớp học thêm học nếm ....sẽ khó tổ chức lắm ạ!

Em cho thêm tí ảnh minh họa để các cụ nhà mình cảm nhận đc sự mát mẻ :))
Cá nhân e thì thấy rất ok với cụ CT. Tranh thủ thời ngoan các kụ con nhà mình nghỉ hè a e ta vì gia đình một chút. E đề nghị đi khoang xanh trong ngày. Mong các cụ cho ý kiến ạ.

superwagon

Xe buýt
em lại húc nhau với xe máy ở Ninh Bình
[video=youtube;M5x3BWAcQ1A]http://www.youtube.com/watch?v=M5x3BWAcQ1A[/video]

superwagon

Xe buýt
[video]https://www.youtube.com/watch?v=PR6-N02_mr0[/video]

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em dùng ai bát nên ko xem đc video . Tềnh hềnh thế nào hở cụ? Ta thắng hay....mình thắng 8->

wagon2005

Xe tăng

TAMTAN

Xe hơi
không sao rùi đi nhậu giảng hòa rùi,gọi là thơm nhau tý tai nạn giề ,gớm cái con bé ngon thía không xxx mới lạ cụ N nhề

olala

Xe tăng

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ Siêu set lại ngày trên cam đi nhé :)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Mở cái com pu tơ lên mới rõ, em chỉ thấy ..." chả nhìn cái gì cả..." ? :))
May mà ko sao cụ nhỉ? Phải em thì em sẽ xử lý bằng cách là tiếp tục đưa bạn gái thằng xe máy ...đi chơi tiếp :D

Trạng thái
Thớt đang đóng