Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 34 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

Suzz

Xe điện
Nhà mình có lão Tamhoa hay Tam tan đâng đấu giá ầm ầm bên kia

Suzz

Xe điện
Lão Luongkt này toàn trốn, lúc nào gặp e cũng ...bận

sparkvan

Xe điện
Mấy hôm nay không có xe, em nhớ vợ wagon quá. Trời nắng đi xe máy mới biết vợ 2 có tác dụng thế nào.
sao cụ ko lấy xe em mà đi, đợt này em lang thang trobg phố, ko đi xe máy ko được

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Món này rất tốn bia các kụ nhá :D

Đổng Quéo nướng (b)(b)(b)

Nâng ly Chúc mừng Sinh nhật cụ Hồ ;))

Món này công nhận ăn ngon ơn cả mực :)) . Em hóng và đặt gạch có mẹt 2 nồi lẩu chóa ở MD đấy nhé :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chiều nay em sẽ đi chuột bạch cái điều hòa. Em nghĩ vụ này cũng có rất nhiều cụ nhà mình đang quan tâm :) . Có gì em sẽ pót ảnh chi tiết !

sparkvan

Xe điện
Có đang loanh quanh gần chỗ hôm nọ ko cụ ơi hehh
Cụ ơi e đang lang thang duwoqis công viên hòa bình, cụ hỏi giúp e vụ điều hòa chưa ạ, chiều hay lúc nào cụ ngồi cafe được e chạy ra chém tí, sàlng tuần e lqij đi miền núi roài chả có cafe cụ nhỉ

sparkvan

Xe điện
Chiều nay em sẽ đi chuột bạch cái điều hòa. Em nghĩ vụ này cũng có rất nhiều cụ nhà mình đang quan tâm :) . Có gì em sẽ pót ảnh chi tiết !
Cụ Hiếu sửa điều hòa ở đâu thía, con của em cũng lạnh nhưng ko sâu chắc phải xly, mà e nhớ ra vẫn nợ cụ 1 vụ, hôm nào xuống lâp cái màn gương cụ Lương em gửi nhá

wagon2005

Xe tăng
Cụ làm trước cho ae sẽ làm sau theu cụ.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ Hiếu sửa điều hòa ở đâu thía, con của em cũng lạnh nhưng ko sâu chắc phải xly, mà e nhớ ra vẫn nợ cụ 1 vụ, hôm nào xuống lâp cái màn gương cụ Lương em gửi nhá
Vâng xong việc em sẽ báo cáo . Việc cái điều hòa của cụ ko lạnh sâu...ko nhanh đc đâu ;)) .
Giờ mới nhìn kỹ thấy cái chữ ký của cụ.....hôm tơi nhờ gấu nhà cụ làm cho em cái báo cáo tài chính của em để cho....gấu nhà em đỡ thắc mắc :P .

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà em vừa nhập về mặt hàng cá ĐỔNG QUÉO FILLET tẩm gia vị sấy khô ( e xin được nói rõ là sấy khô chứ ko phải phơi nắng ngoài trời bụi bẩn đâu ạ ) . Là hàng được sấy khô ở nhiệt độ thấp nên miếng cá khô từ từ và có màu trắng đẹp . Nhìn sạch sẽ và đã được tách bỏ xương sống . Rất an toàn khi cho các baby an lai rai cùng bố mẹ ạ . Mùa hè sắp đến là món nhắm cho các bố , món cá khô ăn cùng cơm đảm bảo vệ sinh cho cả nhà .
Một số hình ảnh minh họa để các mẹ hình dung rõ hơn ạ :
Cá nằm trên thớt ạ

ĐÃ qua sơ chế

Thành phẩm đây ạ ( nướng mùi thơm phưng phức lun
)

1KG được từng này ạ ( ảnh chụp dìm hàng quá T_T )

Hướng dẫn cách chế biến ngon ngon cho cả nhà ạ (một số cách đơn giản , mẹ nào sáng tạo đc món nào từ cá này đề nghị chia sẻ ạ )
- Nếu nướng cồn các mẹ giã giã nó ra như ở ngoài hàng hay nướng cá bò í ạ . Làm thế các baby sẽ lai rai cùng bố mẹ được . Chú ý vì cá đã chín nên các mẹ nướng , rán , sốt cà chua ko nên để quá lâu chỉ cần chế biến qua thôi để giữ vị ngọt của cá mà ko bị dai

- Nếu các mẹ rán thì chỉ cần cho chút xíu dầu ăn thôi rồi đảo qua . Cá ko cần chín vàng mà chỉ cần làm nóng lên là gắp ra . E làm ở nhà lần đầu rán kĩ quá nên ăn mất hết chất cá
((
- Sốt cà chua các mẹ rửa qua nước rồi cứ thế cho vào sốt . E đảm bảo ko bị tanh như mấy loại cá phơi khô đâu ạ .

Rổ giá hết sức hữu nghị ạ : 165k / 1KG và 95k/ 0.5KG ( ai mua buôn call e để có giá tốt ạ)
Cách chế biến các mẹ có thể nướng , rán , sốt cà chua e đảm bảo ngon , ngọt thịt mà ko bị tanh như cá bò , cá chỉ vàng đâu ạ

Vàng anh: http://muare.vn/threads/18/2072799/ :D

alex_pagulayan

Xe điện
Ôi...hấp dẫn quá..em chén nốt mấy con mực em cũng làm kg :D hôm nào cụ đi bia hơi hú e ăn thử nhá

wagon2005

Xe tăng
Nhà em vừa nhập về mặt hàng cá ĐỔNG QUÉO FILLET tẩm gia vị sấy khô ( e xin được nói rõ là sấy khô chứ ko phải phơi nắng ngoài trời bụi bẩn đâu ạ ) . Là hàng được sấy khô ở nhiệt độ thấp nên miếng cá khô từ từ và có màu trắng đẹp . Nhìn sạch sẽ và đã được tách bỏ xương sống . Rất an toàn khi cho các baby an lai rai cùng bố mẹ ạ . Mùa hè sắp đến là món nhắm cho các bố , món cá khô ăn cùng cơm đảm bảo vệ sinh cho cả nhà .
Một số hình ảnh minh họa để các mẹ hình dung rõ hơn ạ :
Cá nằm trên thớt ạ

ĐÃ qua sơ chế

Thành phẩm đây ạ ( nướng mùi thơm phưng phức lun
)

1KG được từng này ạ ( ảnh chụp dìm hàng quá T_T )

Hướng dẫn cách chế biến ngon ngon cho cả nhà ạ (một số cách đơn giản , mẹ nào sáng tạo đc món nào từ cá này đề nghị chia sẻ ạ )
- Nếu nướng cồn các mẹ giã giã nó ra như ở ngoài hàng hay nướng cá bò í ạ . Làm thế các baby sẽ lai rai cùng bố mẹ được . Chú ý vì cá đã chín nên các mẹ nướng , rán , sốt cà chua ko nên để quá lâu chỉ cần chế biến qua thôi để giữ vị ngọt của cá mà ko bị dai

- Nếu các mẹ rán thì chỉ cần cho chút xíu dầu ăn thôi rồi đảo qua . Cá ko cần chín vàng mà chỉ cần làm nóng lên là gắp ra . E làm ở nhà lần đầu rán kĩ quá nên ăn mất hết chất cá
((
- Sốt cà chua các mẹ rửa qua nước rồi cứ thế cho vào sốt . E đảm bảo ko bị tanh như mấy loại cá phơi khô đâu ạ .

Rổ giá hết sức hữu nghị ạ : 165k / 1KG và 95k/ 0.5KG ( ai mua buôn call e để có giá tốt ạ)
Cách chế biến các mẹ có thể nướng , rán , sốt cà chua e đảm bảo ngon , ngọt thịt mà ko bị tanh như cá bò , cá chỉ vàng đâu ạ

Vàng anh: http://muare.vn/threads/18/2072799/ :D
Làm ký uống bia xem có hợp lý làm ký nữa...

TL_Vietnam

Xe lăn
Làm nửa cưn (tương đương hơn chục đĩa ngoài hàng) choén thử các kụ nhờ :D

_HaTroc_

Xe điện
Ôi...hấp dẫn quá..em chén nốt mấy con mực em cũng làm kg :D hôm nào cụ đi bia hơi hú e ăn thử nhá
Mua đê, mang ra gầm cầu chỗ Lão bịt mũi vừa phóng phi thuyền trên sông Hồng, vừa hóng gió, chén cá, thêm tí cay nữa...
Chẹp chẹp...cứ gọi là nhã, Lão Lex nhể ......

Trạng thái
Thớt đang đóng