Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 32 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

SIÊU XIÊU

Xe tải
Em đồng ý là đồng hồ bơm của TQ ko đc chuẩn lắm. Nhưng cũng ko nghĩ lại có thể lệch đc nhiều thế. Mà hơn nữa ở 2,7 kg/cm3 thì sao lại chửa đc lốp hở cụ? Em đang cho là lốp của cụ bị lỗi sx.
với áp suất 2,7kg/cm2 chạy xe 1 mình thì không thể chửa lốp được nhưng khi chở đủ 4 người và hàng hóa đầy cốp xe nữa chạy tốc độ cao cả 100km thì chửa ngay đấy ạ, 3 lốp còn lại chưa thay của em chưa chửa to nhưng em thấy cũng không còn chuẩn nữa rồi, em mới cân bằng động bằng máy HUNTER ở Dân Chủ nhưng chạy chậm tay lái cứ rung rung

tungdl

Xe máy
Chào cả nhà ! năm mới chúc ACE Chi hội Wagon Club và gia đình một năm mới tốt lành.
Nhân tiện đây cũng xin cảm ơn bác HieuNam rất nhiệt tình hỗ trợ kỹ thuật cho anh em. Số là xe của tui tự dưng không đề được (chả hiểu sao gần đây thỉnh thoảng bị), tui oánh xe đến nhờ bác HieuNam xử lý. Hik, xe nó nhìn bác ấy nó sợ hay sao ấy mà đề cái lại nổ ngay. Ngày 2 Tết thấm câu "Suzuki vừa đi vừa đẩy" quá. Không biết có man nào gặp trường hợp như tui ko thì cho tui xin tí kinh nghiệm xử lý.
Tks & Happy new year 2013 !

SIÊU XIÊU

Xe tải
thi thoảng không đề được thì cụ cứ kiểm tra: tiếp điểm của con chuột đề và chổi than của roto đề là tìm thấy bệnh ngay

TL_Vietnam

Xe lăn
Đầu năm nhiều vấn đề với vợ 2 quá các kụ nhờ. Năm tới chắc phải tăng cường độ ọp ẹp check xe lên nhiều hơn tý nhỉ :D

Suzz

Xe điện
Sáng ma em về Phủ Lý thân yêu chúc tết. Có cụ nào cùng tuyến với em ko nhể (b).
Kụ nhớ qua làng Đại Hoàng ăn nồi cá kho, đến làng Vooc làm cút rượu cho ắm lòng

tungdl

Xe máy
thi thoảng không đề được thì cụ cứ kiểm tra: tiếp điểm của con chuột đề và chổi than của roto đề là tìm thấy bệnh ngay
Hih, em cũng thấy đồng chí làm gara ô tô người cùng làng nói là nó bị con chuột đề gì đó, nó bảo gõ gõ vào cái đó thì có thể đề tiếp được bác ợ.

minck

Xe container
hôm 29 al em cũng phải thay 1 quả lốp sau mặc dù nó còn mới khoảng 90%, nguyên nhân là trước khi về quê ăn tết em có dọn nội thất xe và kiểm tra kỹ thuật toàn bộ xe, trong đó em có bơm cả 4 bánh bằng bơm điện TQ, xác định là tết này trời lạnh và sẽ phải chở nặng nên em bơm 2,3kg/cm2, hôm về quê em có chở nặng thật và đi thấy xóc quá....... kết quả là 1 lốp sau bị chửa làm xe đi rất khó chịu. lúc đi thay quả lốp khác vào thì thợ kiểm tra lại áp suất hơi ở các bánh còn lại đều thấy báo 2,7kg/cm2, nguyên nhân là đây rồi: cái đồng hồ gắn trên bơm điện TQ nó chỉ không chính xác làm em bơm căng quá dẫn đến chửa cả lốp, may mà nó mới chửa 1 lốp chứ nó mà chửa cả 4 lốp thì ăn tết lại mất vui, lốp mới em thay vào là MAXISS 165/65-14 giá 1,2tr không biết là đắt hay rẻ hở các cụ ?
Tất cả các loại lốp cho xe Su Wagon 165/65/13 đều có áp lực tối đa cho phép là 44 PSI =3,08kg/cm2
Cụ mới bơm 2,7kg/cm2 ( Nếu áp chuẩn ) thì không thể "Chửa, đẻ" được đâu cụ nhé...
Nhà cháu dùng lốp PS mua ở 2 bà trưng giá 1 củ/quả (Ko lấy HĐ ). Bảo hành 15.000km. dùng rất ổn

superwagon

Xe buýt
Hih, em cũng thấy đồng chí làm gara ô tô người cùng làng nói là nó bị con chuột đề gì đó, nó bảo gõ gõ vào cái đó thì có thể đề tiếp được bác ợ.
nếu đúng như thế thì bị mòn hết tiếp điểm con chuột đề rồi, cụ ra chợ trời mua con chuột khác tháo lấy tiếp điểm láp vào là ok, nếu chưa mua được thì có thể khắc phục tạm thời bằng cách tháo con chuột ra và đảo lại mặt tiếp xúc của tiếp điểm, cách đây hơn chục năm lúc còn ở quê mua bán phụ tùng ô tô rất khó khăn em đã làm lại mới bộ tiếp điểm con chuột đề của 1 xe tải bằng cách lấy cái đầu mỏ hàn bằng đồng đỏ loại to rèn dũa thủ công trong 1 buổi sáng thì lắp vào thành công, chiếc xe đó sau này chạy thêm 3 năm nữa thì bán mà vẫn không thấy bộ tiếp điểm của do em chế tạo bị hỏng

superwagon

Xe buýt
Tất cả các loại lốp cho xe Su Wagon 165/65/13 đều có áp lực tối đa cho phép là 44 PSI =3,08kg/cm2
Cụ mới bơm 2,7kg/cm2 ( Nếu áp chuẩn ) thì không thể "Chửa, đẻ" được đâu cụ nhé...
Nhà cháu dùng lốp PS mua ở 2 bà trưng giá 1 củ/quả (Ko lấy HĐ ). Bảo hành 15.000km. dùng rất ổn
trước đây em dùng lốp NENXEN của TQ thấy lởm quá, các cụ tránh xa thằng TQ này ra nhá

phanthuy2601

Xe tăng
Từ năm ngoái đến năm nay em mới vào lại nhà mình. Năm sớm em chúc đại gia đình wagon sức khỏe, may mắn và bình an trên mọi nẻo đường.

haidang4

Xe buýt
Báo cáo bây giờ em mới tỉnh để cảm ơn cụ TL_Vietnam(b)(b)(b)
Chiều em có xuống nhà bà chị gái ở Hoàng Mai chúc tết, khi đi trời mưa nên em bật đèn gầm. Sau 2h ngồi chơi ra xe hết sạch ắc qui, liền gọi cho CT nhưng cụ ấy lại đang ở Phủ Lý=> gọi cho cụ TL_Vietnam và đc cụ TL tận tình vào giúp em đề nổ máy.
Mới thấy tinh thần nhà WGC nói riêng và OF nói chung là vô cùng tuyệt vời...

SIÊU XIÊU

Xe tải
xe của các cụ nên học tập xe getz của em, cứ rút chìa khóa ra là tất cả đèn đóm loa đài đều tắt hết, không bao giờ phải lo hết điện aq

tungdl

Xe máy
nếu đúng như thế thì bị mòn hết tiếp điểm con chuột đề rồi, cụ ra chợ trời mua con chuột khác tháo lấy tiếp điểm láp vào là ok, nếu chưa mua được thì có thể khắc phục tạm thời bằng cách tháo con chuột ra và đảo lại mặt tiếp xúc của tiếp điểm, cách đây hơn chục năm lúc còn ở quê mua bán phụ tùng ô tô rất khó khăn em đã làm lại mới bộ tiếp điểm con chuột đề của 1 xe tải bằng cách lấy cái đầu mỏ hàn bằng đồng đỏ loại to rèn dũa thủ công trong 1 buổi sáng thì lắp vào thành công, chiếc xe đó sau này chạy thêm 3 năm nữa thì bán mà vẫn không thấy bộ tiếp điểm của do em chế tạo bị hỏng
Cụ ơi! mồng 3 em ra gara thì nó bảo là phải tháo con chuột ra mài đi vì ko tiếp xúc gì đó, dưng mà hôm đó nó không có máy tiện :)). Có gì cụ cho xin hình ảnh thiết bị đó được không ah và manual guide cho em cái, em lính mới tò te nên chả biết cái gì.

Đội ơn cụ nhiều.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu dùng Steelmate nên vẫn phải có điện ah :(

Suzz

Xe điện
Kụ Haidang4 nợ e chén rượu nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng