Chi hội Wagon club - Chuyên đề ảnh và video...

Trạng thái
Thớt đang đóng

TAMHOA

Xe tải
Tiếp nữa này:

21. Mọi người háo hức chuẩn bị thưởng thức đặc sản.

22. Tranh thủ tác nghiệp

23. và đây đặc sản đây ạ...

24.

25.

Còn tiếp ...
26. Niềm vui đơn sơ (Tặng bác bulatino )

27.123 Dzô Dzô Dzô

28.

Còn tiếp
Sau khi đập phá hết 1 thùng ken, 3 lít ruợu vang ... và các loại đặt sản heo rừng , cả nha đi thăm vườn ... rộng 5000 mét vuông ... rất hứng thú ạ.
( Nào chôm chôm nè, nào bưởi nè, nào .... các loại trái cây luôn ạ...)
29.

30. Em cúng phát hiện ra em Heo rừng này nó cũng đi thăm vườn ạ

31.

32.

33.

34.

35.

Còn tiếp ....

36. Tặng bác hoangnhimgia

37.

38.

39.

40.

TAMHOA

Xe tải
Tiếp nhé:

52.

Hình ảnh nhân sự tham dự đại hội lần thứ I SW:
Tân Chủ tịch hunghanoi và ........

cpkhanhhung:

buratino10:

nguoinongdan:

chulun9:

gấu của chulun9

hoangnhimgia: đó, thấy không, không hả, thôi đưa hình khủng long và f1 củqa hoangnhimgia vậy:

TAMHOA

Xe tải
Em còn it ảnh giao lưu giữa WGC và PC tại Hiếu béo em cũng xin được lưu lại đây:

TAMHOA

Xe tải
Tiếp đây ạ:

Còn tiếp ạ.....

TAMHOA

Xe tải
Tiếp nữa đây:

wagon9751

Xe tăng
Và tiếp theo là hình ảnh chăm sóc xe của Cụ Hainguyen từ khi khởi đầu mua xe với lời tự sưh của chính chủ:
Em làm theo trình tự nhé:

Ngày ấy khi nhận em về dưới mầu xanh nguyên bản, xe thì 3 năm ko hút bụi vệ sinh, trong xe thì cua, tôm sấy thành khô cộng với ghế và trần xe thì bẩn thôi rồi.

Tức đến mức mà 1 tết dương lịch 2010 em tự mình tháo hết ghế và trần, lấy máy bơm và xà phòng ô mô + bàn chải chải 1 trận từ sáng đến trưa.

Sau đó phơi khô và kết hợp làm chống ồn, chống nóng (tự làm khắc sướng các pác ạ)

Lột trải sàn:

Tháo ghế, trần, đánh sạch

Công đoạn tháo trần, sàn

Bắt đầu chống ồn, chống nóng (vật liệu rẻ tiền tại chợ giời) với tổng chi phí là 550.000đ

Tổng thời gian mất 1 ngày cho các bước này

Cuối cùng thì cũng hoàn tất trong ngày 2/1 vì còn đợi ghế và trần xe khô đã

(còn tiếp)

wagon9751

Xe tăng
Tiếp đến, ra chợ giời mua đèn trần của Lanos, về khoét - chế vào vị trí đèn trần sau + luồn đi dây, đấu vào dây chờ sẵn dưới sàn xe

Gắn đèn (lúc này vẫn là đèn dây tóc)

Đấu dây đèn trần (theo bài hướng dẫn của bác bean bên hội WGC): tận dụng dây nhà đang có sẵn, ngại đi mua nên hơi xấu

Thế là xong quả đèn trần sau, có thể tắt mở độc lập so với đèn trần trước

wagon9751

Xe tăng
Tiếp đến là âm thanh

Do em đã có sẵn 4 quả loa Bose (lắp từ hồi chạy spectra) + âm ly infinity Gto 6000 - 1200w 6 kênh + Sub Infinity 12inch
Hồi chạy Laser AT có mua của bác Tùng Thanhtung audio: 1 đôi loa component 5x7 + 1 đôi Loa sau (siêu nặng) 6x9 đều của Infinity nên quyết định tổng dồn vào em WG này

Cấu hình như sau
1. Đầu DVD Pioneer 4150 + Ipod 120g
2. Pioneer Processor 7650 (kết nối với DVD qua optical cable)
3. Loa center Pioneer (chú dũng pioneer cung cấp)
4. 1 đôi loa Infinity component 5x7
5 1 đôi Loa sau Infinity (siêu nặng) 6x9
6. Sub infinity 12inch

Dây tín hiệu: optical + với DYI bởi bác Quang bên VNAV
Dây loa trung bình của JBL do bác Duy Linh cung cấp

Thi công: Duy Linh Audio
(do phương án loa sau chỉ có thể lắp được tai cánh cửa cốp sau + âm ly chỉ đặt được dưới ghầm ghế phụ)

Kết quả:

Màn hình + Ipod + cable Ipod xách tay từ Thái land

Loa Center

Loa cánh trước

Loa cánh sau

(còn tiếp)

wagon9751

Xe tăng
Sơn lại toàn bộ xe và bọc ghế giả da

Do xe mầu xanh không hợp tuổi , được sự tư vấn của bác Hào Suvt bên WGC và sự support của pác Trọngpaint (công ty sơn) đã đặc biệt design mầu sơn này cho em.

Mầu sơn nâu venza với nhiều bơ vàng nên dưới ánh sáng nắng sẽ có mầu nâu ánh vàng kim, còn trời hết nắng thì lại là mầu nâu chuẩn venza

Thi công: Gara Bắc Nam chỗ thằng cha lọ mọ

"Chết cả": (quên kết quả)

Nội thất 2 mầu, thi công bởi Thủy long

Do vách cưa của WG là nỉ ép liền với nhựa nên Thủy Long tư vẫn là nên để nguyên

(còn tiếp : sang mục các đồ wagon gắn thêm)

wagon9751

Xe tăng
Các đồ lắp thêm chính hãng - được cung cấp bới anh em bên WGC + Thi công

Tự làm khắc sướng + tư vấn kỹ thuật + đấu điện được giám sát, chỉ đạo, trực tiếp bới bác Bean bên WGC

Đồng hồ thời gian:

Cánh gió chính hãng, xách tay từ anh Ba về

Đèn hậu (bị nươc vào, ko sao vì chi phí tháo đèn dán lại = chi phí mua 1 đôi đèn mới) do đó sắp đến hạn thay đèn mới

Đèn hậu + chụp bô (1 giả 1 thật) : chụp bô mua tại Mutafa Sing

Lô gô Suzuki mua ở chợ trời
Wagon được thay bằng Chữ Inox THO XINH (Thỏ xinh, tên thuờng gọi của con gái nhỏ)
Miếng dán nhỏ mầu đỏ trên đèn được mua tại Carefour Thái

Vô lăng 4 chấu với 2 nút còi thuận tiện : Đã được bọc da thật bởi Dũng Hàn Thuyên (vô lăng +tay phanh)

Đèn pha 2010

Bên trái bị nước vào, tuy nhiên như em nói, mang ra tháo, đánh xi, gắn lại cũng bằng 50% chi phí mua đèn mới do đó giải pháp tạm thời là mua keo silicon đi thêm 1 lớp giữa kính và thân đèn

Đai an toàn sau: quên chưa chụp hình

Đồng hồ công tơ mét điện tử + vòng tua máy

Còn tiếp

wagon9751

Xe tăng
Độ điều khiển vô lăng

Mua được bộ điều khiển learn của bác Thịnh thợ may (giá 120k), em về mua thêm các trang thiết bị sau

1. Điều khiển sau khi tách 2 nửa, lấy tờ giáy bút chì tô như cà số khung số máy, sau đó khoét lỗ và định vị phím bắm trên mặt vô lăng

Keo 502, giũa tròn + giấy giáp

2. Khoan lỗ trên mặt vô lăng, giũa định hình. + cấu , kéo dài hồng ngoại + Định vị nửa dưới điều khiển bằng keo 502

Thành quả:

Đèn LED
Tiếp đến, ra chợ giờ mua 450k: 1000 bóng led lùn + 300 trở + 3 bảng mạch về (làm mãi vẫn còn đến hơn 800 bóng)
Sau 3h với tay nghề hàn amator em đã có đèn led trần và led gầm (đi day led gầm theo dây đèn trần, do đó có thể tùy chọn. sáng khi mở cửa, sáng mãi hoặc tắt hẳn)

Tiếp đến là đặt mua cảm biến nhiệt độ trong ngoài xe từ ebay: 2 sensor nên đo được cả ngoài và trong

Giá treo điện thoại: mua tại sân bay HK:

Đề can lưới chống nắng, ra thuê in hình, buổi tối bật đèn nhìn cực cool in hình con gái hai bên cánh cửa sau và ảnh cưói của vợ chồng em tại cánh của cốp

Camera lùi + tiến + màn hình riêng độc lập

Hầu hết như tất cả việc gắn., đi dây lắp đặt đều tự làm khắc sướng ạ

La rang chính hãng Suzuki Việt Nam

Và upgrade lên la rang chính hãng Suzuki Toàn cầu

(còn tiếp)

wagon9751

Xe tăng
Tiếp tục

Đèn pha Hella FF75 tăng cường độ sáng được đặt chính hãng từ Đức về, thi công bời thợ của Lọ Mọ

Đèn gầm chình hãng, chỉ việc bắt ốc: thi công, tự làm khắc sướng

Ánh sáng đèn cốt + hỗ trợ của FF75: lúc em chụp ảnh này thì chưa lắp đèn gầm và pha đang bị quá cao

Cảm biến áp suất lốp: điện màn hình tự làm. lắp vaò lốp thì em ko làm được nên mắt 80k

Keyless Entry: Tự động khóa khi đi cách 3m., tự động mở khi lại gần 2m và chỉ đề được máy khi cửa được đóng mở bới bộ chìa khóa này
Thậm chí cửa được mở bằng chìa của xe nhưng cũng không thể nào đề được máy
Cảm biến từ

Chìa khóa

và quan trọng nhất: trợ lực điện
Lắp đặt (cơ khí tự làm với sự support của bác Hiếu, hội trưởng WGC, thi công điện bởi bác Bean) : thời gian hoàn thành 30p
Không tác động đến động cơ, chỉ thay trục lái, lắp hộp đen và đấu điện, hết

Trợ lực

Đồng hồ tablo báo hiệu EPS: Electric Power System thì phải

Giở em có thể đánh lái chết với 1 ngón tay và đặc biệt khi chạy trên 60km., tự động tắt trợ lực vì bộ trợ lực điện này hỗ trợ theo nguyên tắc phản lực: nghĩa là có sức ỳ (nặng) khi đánh lái, lúc đó mới phát sinh lực hỗ trợ)

Còn tiếp

wagon9751

Xe tăng
Tiếp tục

DBS: Dual Battery System

Do xe trước của em lắp Rocket 90 được 20 ngày, lúc bán thì chủ xe nhất đinhj lấy battery cũ 60 nên dư cái 90 này, mà 90 quá to ko lắp được lên WG nên bỏ thì thương vương thì tội

Đồng thời do hệ thống đèn, âm thanh quá nhiều, còi nữa nên ăc quy 35 theo xe ko chịu nổi, đèn pha nhịp theo tiếng bass nên:

Lắp thêm 1 bình chính Atlas 65

Bình phụ 90 chỉ để chạy âm thanh được lắp dưới gầm ghế phụ

Đặt mua bộ Switch tay BlueSea loại dùng cho Du thuyển nhỏ có thể chịu được đến 350a thì phải
Dây nối: mua cáp điện 10ly, đầu cốt ở chợ giờ, Định vị và dùng kìm cắt nhựa sau đó lấy giấy giáp đánh vừa khít để lắp switch

Chế độ:

Battery 1: Nạp điện cho ac quy chính
Battery 2: Nap điện cho ăc quy phụ và chạy toàn tải bằng ắc quy phụ (trường hợp này chỉ dùng sau khi đã đề từ ắc quy chính)
1+2: nối 2 ăc quy và sạc cùng lúc cho cả hai

Vấn đề là phải chú ý làm bằng tay và đặc biệt: Tắt động cơ trước khi chuyển Switch về chế độ Off

Sau khi lắp đặt hoàn chỉnh, do âm ly và procesor đặt dưới gầm ghế sau nên ko hạ được ghế xuông, em đã phải dỡ bỏ, đấu lại âm ly, sắp xếp lại nên hiện nay hy sinh 1 bên ghế sau để âm ly, còn hạ ghế được 1 bên

leica

Xe tải
@ BÁc Woa gông 9751 . em chúc mừng bác ,xe đẹp tuyệt vời , mầu sơn tuyệt vời này em cũng mê lắm. nhìn bác chăm v2 chắc mọi người phải ghen tỵ nhiều đấy nhỉ? =D> đúng là tình yêu đam mê ko giản dị .hề hề .@};-@};-@};-

Cụ nào có ảnh up lên đê.

TAMHOA

Xe tải
Ảnh hiện trường ngày 02-10-2010 sau khi 3 Cụ đi QC về:

EZdong
Hôm qua vui quá!!!!!!!! Cám ơn cả nhà WGC, đặc biệt là cụ 9 & cụ CT !
Em úp mấy cái ảnh chiều qua ở Anh Em Quán đây ạ:
Bắt đầu nào! Mừng các cụ trở về an toàn:

Bé con nhà cụ Nhất dễ thương nhất:

Món RTC của cụ 9. Ngon quá! ngon quá!

Cụ 9 hài lòng:

Món quà nhỏ nhưng rất có giá trị của đoàn công tác:

Hôm nào cụ 9 chỉ bảo em về món này nhá! Gấu và F1 nhà em mới được thưởng thức qua mô tả thôi ạ!​

Wagon1146

Đi bộ
Các cụ trong hội WG nhà mình vui quá. Gặp nhau lần nào cũng nhậu, em khoái lắm.
Em mới xin nhập hội mong các bác chỉ giáo giúp, khi nào off thì cho em biết với nhé, em mang vợ 2 nhà em đến các bác kiểm tra giúp em luôn vì em chỉ biết lái chứ chẳng biết gì máy móc, kỹ thuật cả

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thấy cụ 9 dạo này bận nhiều việc nên em tranh thủ chuyển toàn bộ quá trình gia công chìa khóa qua đây để...bảo lưu.

Hieunam viết
Tranh thủ nhà vắng, mạng in tơ nét đang khỏe. Em lại khoe với các cụ các mợ là em mới " tự sướng " đc cái chìa khóa liền chìa đây ạ!
Em ra gặp mấy chú thợ khóa đánh chìa thì mất 20k/ cái ( em làm luôn 4 cái ) Hỏi chú thợ có lắp đc vào bộ điều khiển ko ? thì đc trả lời là làm đc , nhưng 100k/cái ( thợ khó nói làm cái này mất rất nhiều công và độ chính xác phải cao...có lẽ phải mòn mất cải 1 cái ...giũa ? ) Rổ rá trên trời quá , em mang về tự sướng luôn đây ạ!
Chìa khóa đánh 20k/ cái đây ạ

Em dùng kìm kẹp vỡ phần nhựa thì ra thế này ạ

Sau khi lấy dấu theo cái nhựa ( mẫu ) , mất khoảng 15 phút em đã giũa đc thế này đây ạ! Công cụ bao gồm 1 chiếc giũa bẹt, 1 chiếc giũa tam giác ( loại nhỏ ) 1 chiếc lưỡi cưa sắt và 1 cái kìm. Thế là đủ đấy ạ!

Thành quả của 30 phút lao động của em đây ạ! Vậy là em đã có 2 cái chìa khóa liền điều khiển . Rất đơn giản mà ....ngon bổ rẻ.

Các cụ thấy em làm có kém gì thợ khóa ko ợ?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Hieunam viết
Chiều qua rảnh rỗi em đã lắp đc cái hộp để tay rồi các cụ ạ! Em pót lên để các cụ xem nhá!

Mở cái nắp thì nó thế này ạ !

Khi cần thì có thể gấp lên thế này ạ!

Hoàn toàn ko bị vướng khi lái xe đâu ạ!

Cái hay mà em thấy là cái phần bọc da phía trên có thể di chuyển ...tiến và lùi lại đc ạ!
Diễn tả sơ qua để các cụ hiểu rõ là: Toàn bộ cái hộp này bằng nhựa, màu thì có 2 loại màu đen và màu sữa. lắp đặt thì đơn giản và chắc chắn lắm ạ! Rổ giá thì ....ngon, bổ,rẻ lắm . Vậy là từ nay trở đi, em ko phải vừa lái vừa để tay sang....ghế phụ nữa rồi ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng