W222 S-Class 2012 chuẩn bị ra đời

bigdog

Xe tải
hôm nay e update Xentry...thì thấy S-class mới...:P:P
cụ nào chuẩn bị mua S-class thì đợi bản mới nhé..
cụ nào đã mua rồi..thì chuẩn bị tinh thần mua đời mới hơn nhé...kekeke:o):o):o)
vài dòng chia sẻ vs các cụ cho zui..
hi vọng 222 là 1 cải tiến mới hoàn toàn như kiểu từ 140 => 220.

Chỉnh sửa cuối:

TheOne

Xe điện
nhìn cũng chưa quen mắt so với W221 các bác nhỉ

bigdog

Xe tải
Sao máy cụ cài phần mềm này được vậy !
đơn giản vì nó là Original...:P

@theone : 222 hiện chưa có hình chính thức cụ ạ...
mọi hình trên web đều là.. render...
e nghĩ thường thì mùa xuân benz ra bản mới..

Benz mới máy 278 twin turbo...hi vọng intercooler của benz tốt để giải nhiệt đc khí nạp...

Chỉnh sửa cuối:

kraz255b

Xe điện
Có lần em nói thiết kế xe Hàn đẹp và hiện đại hơn mer, nhiều cụ ném đá.
Nhưng bây giờ em nhìn mấy cái gờ trên cánh cửa, đèn hậu, cứ như đi theo nét của hyundai sonata ấy! Chưa kể dàn đèn trước nhìn mắt cứ híp tịt lại như mắt người Hàn.
Công nghệ và chất lượng thì em công nhận là xe đức là số 1, nhưng kiểu dáng thì cũng phải theo trào lưu mới thôi.
Giữ được nét cổ điển, đặc trưng sang trọng không lai tạo nhất, có lẽ vẫn chỉ mấy cái thương hiệu Bảo thủ : Roll - royce và benley thôi!
(các cụ cứ ném đá, bản thân em cũng rất mê xe Đức nói chung và ước ao được sở hữu 1 em GL 550 của Mer, nhưng chưa đủ khả năng để mơ tới)

bigdog

Xe tải
đơn giản ntn...
benz cụ có bị trộm hết logo..mọi người nhìn vẫn biết đó là benz...
xe Hàn..thậm chí lexus..bỏ logo ra..ko ai biết là xe gì...*-:)

Ride

Xe tăng
Merry xmas !
Chúc các cụ tha hồ nổ đùng đùng và chém ào ào :))

RAVA

Xe ba gác
đơn giản ntn...
benz cụ có bị trộm hết logo..mọi người nhìn vẫn biết đó là benz...
xe Hàn..thậm chí lexus..bỏ logo ra..ko ai biết là xe gì...*-:)
-Bác bé cái nhầm, xe Hàn bỏ lô gô người ta tưởng là xe Tàu, còn Lexus thì tưởng là Toyota!:))

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cá nhân em thấy bản đời mới trông có vẻ không sang trọng bằng phiên bản cũ. Em luôn quan niệm S-class là phải sang trọng chứ nhìn lai thể thao thế này thì nếu có tiền em sẽ mua CLS :D

Dr.Machine

Xe buýt
Xu thế thời đại mà! Các kụ Mẹc đang trẻ hóa như kiểu hồi xuân ý:P

dongnat

Xe điện
Có lần em nói thiết kế xe Hàn đẹp và hiện đại hơn mer, nhiều cụ ném đá.
Nhưng bây giờ em nhìn mấy cái gờ trên cánh cửa, đèn hậu, cứ như đi theo nét của hyundai sonata ấy! Chưa kể dàn đèn trước nhìn mắt cứ híp tịt lại như mắt người Hàn.
Công nghệ và chất lượng thì em công nhận là xe đức là số 1, nhưng kiểu dáng thì cũng phải theo trào lưu mới thôi.
Giữ được nét cổ điển, đặc trưng sang trọng không lai tạo nhất, có lẽ vẫn chỉ mấy cái thương hiệu Bảo thủ : Roll - royce và benley thôi!
(các cụ cứ ném đá, bản thân em cũng rất mê xe Đức nói chung và ước ao được sở hữu 1 em GL 550 của Mer, nhưng chưa đủ khả năng để
mơ tới)
Sonata bắt chiếc Cls 219 ra đời từ 2004 một cách thô thiển và bại

otohagiang

Xe container
em thấy MER nên chú trọng vào sang trọng còn thể theo thì để AUDI lo cho

tranquoctoan

Xe tải
hôm nay e update Xentry...thì thấy S-class mới...:P:P
cụ nào chuẩn bị mua S-class thì đợi bản mới nhé..
cụ nào đã mua rồi..thì chuẩn bị tinh thần mua đời mới hơn nhé...kekeke:o):o):o)
vài dòng chia sẻ vs các cụ cho zui..
hi vọng 222 là 1 cải tiến mới hoàn toàn như kiểu từ 140 => 220.
Chiếc S222 này sẽ là cải tiến lớn của S Class so với S221: khung nhẹ hơn làm bằng nhôm nhiều hơn, giảm sóc ABC+ thông minh và êm hơn,etc... Cứ làm chiếc S350 động cơ M468 300 con ngựa chạy là ổn. Chắc là phải cuối năm mới về VN do T7 mới lauch model mới. Tất cả các ảnh đều là photoshop vì ảnh không có che chụp còn chưa xuất hiện. Các bác đừng chém gió không có cơ sở

Em cũng có tý ước mơ nhưng phải đợi đào được cái hũ vàng đã - mà vấn đề là ở nhà chung cư thì làm gì có vườn :)

TapLai_XeCo

Xe đạp
Nhà em bon chen lên gúc gồ kiếm vài ảnh hầu các cụ

Cá nhân em thấy càng ngày càng xấu. Cách đây gần năm khi đang còn W221 em thấy nếu dòng sang chọ Mer thì sang trọng, còn dòng E, C thì cứ Bim 3-5 cho nó trẻ trung... giờ thấy S cũng chạy theo xu hướng hồi xuân... nhìn đến nản... chẳng bù Bim càng ngày càng sang trọng hic hic

bigdog

Xe tải
Chiếc S222 này sẽ là cải tiến lớn của S Class so với S221: khung nhẹ hơn làm bằng nhôm nhiều hơn, giảm sóc ABC+ thông minh và êm hơn,etc... Cứ làm chiếc S350 động cơ M468 300 con ngựa chạy là ổn. Chắc là phải cuối năm mới về VN do T7 mới lauch model mới. Tất cả các ảnh đều là photoshop vì ảnh không có che chụp còn chưa xuất hiện. Các bác đừng chém gió không có cơ sở

Em cũng có tý ước mơ nhưng phải đợi đào được cái hũ vàng đã - mà vấn đề là ở nhà chung cư thì làm gì có vườn :)
V6 có nhựoc điểm yếu về Low End Torque..mà xe S rất to..Low end torque mà yếu chạy ỳ..và chán lắm...hp chỉ 1 phần thôi..cái chính là Torque...
chơi V8 chứ cụ..V6 bé quá so vs S ko smooth...:D//

ABC nó là dảm sóc dầu cụ ạ. nó có ở 600 và AMG..ABC nó vẫn xài spring..thường..ABC thì tốt handling hơn..nhưng kém smooth so vs Air Spring.
mà e nghĩ 500 vs 300 kể cả đời mới cũng ko có ABC đâu..vẫn Air Spring thường thôi...nhưng mà Air đi smooth hơn là ABC.
ABC gần như là same vs GM Road Sensing Shock. Chỉ khác là 1 cái xài Electronic valve solenoil để đk damper..còn 1 cái là xài oil pressure để đk damper.

mà hi vọng đời mới này mer sửa đc lỗi 722.9 Board nhỉ..:D

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Bác Bigdog cho em hỏi, có một đời S W220 bản S500L trên táp lô cũng có nút ABC, hệ giảm sóc cũng là bơm dầu thủy lực chứ không phải bầu hơi, vậy nghĩa là từ năm 2004-2005 đã áp dụng công nghệ này rồi chứ không phải bây giờ mới sáng chế ra đúng không ạ?
Hôm em thấy trong gara khi test hệ giảm sóc của con này cắm máy vi tính điều khiển xe nhún nhẩy vặn vỏ đỗ nghiêng ngả đủ chiều đến sợ luôn

Chỉnh sửa cuối: