W211 đời 03 xin mấy bác chuyên gia đoán bệnh.

senhong

Xe tăng
Thế thì quá tuyệt vời cụ nhể,:D ( thực tình là em chưa hề biết có vụ xe tự làm mát được như vậy, mà em cũng là thằng hay lọ mọ )

senhong

Xe tăng
À còn vụ thu lại đồ cũ của cụ chủ ,là họ lấy lại đồ cũ, phế thải ,( trong giảm sóc có dầu hoặc phụ gia khác) không để cụ vứt linh tinh ảnh hưởng tới môi trường, cũng như cụ thay ắc quy, hoặc pin họ cũng lấy lại ,hoặc cụ phải trả tiền rất nhiều nếu cụ không mang đồ cũ đến.

huancao662

Xe tải
Không những tự làm mát còn nạp điện cho bình ắc quy và làm nóng máy khi thời tiết trở lạnh! Tất cả đều làm được và bình thường cụ nhé!

Nó là cái gì vậy cụ?

Đó là chức năng chính khi để có 2 tấm năng lượng mặt trời này mà :) dùng điện năng đó chạy điều hòa khi máy đã tắt và khi xe đang khởi hành nó lấy năng lượng thu được chạy các chức năng Comfort như là: Mát xa ghế, quạt mát ghế tự động! Vì xe em có chức năng điều hòa cả ghế lái :)

Thèm thì quất đi cụ, cháu là người rất mê xe Mer, đặc biệt chỉ kết W211. Các dòng W212 em chả thiết, em cũ chất hơn nhiều.

@ đã đoán được bệnh rồi các cụ ạ. Giảm sóc Airmatic nhé! 10 củ tỏi rồi, hàng chính hãng. Đặt hãng và mang về thợ mình thay chứ hãng tiền công gần bằng tiền đồ đạc.
Ơ mà hãng Mer thu mua đồ cũ làm gì nhể? Em thấy nhân viên nói nếu mua mà không mang đồ hỏng đến đổi thì 14 củ, mang cái hỏng đến nó trử cho 4 củ. Quá ngọt, quá ngon. Em thay cái Bô lần trước cũng thế! Hãng mua lại đồ hỏng và trừ tiền đồ mới cho mình. Mercedes có khác, đẳng cấp quá!
Cụ thay ở đâu mà hãng thu mua lại đồ cũ, hỏng vậy? Em thay đầy thứ mà hãng nó có thu mua gì đâu :(

Duc Thang Le

Xe đạp
Thế thì quá tuyệt vời cụ nhể,:D ( thực tình là em chưa hề biết có vụ xe tự làm mát được như vậy, mà em cũng là thằng hay lọ mọ )
Thật ra là xe nào cũng có chứ không riêng gì xe có tấm năng lượng mặt trời cụ nhé! Khác là xe kia thì khi mở xe nhấn vào nút Rest trong bảng chỉnh điều hoà! Xe chạy điều hoà nóng hay lạnh do tuỳ chủ xe thiết đặt nhiệt độ! Cụ thử đi thì biết.
Cụ thay ở đâu mà hãng thu mua lại đồ cũ, hỏng vậy? Em thay đầy thứ mà hãng nó có thu mua gì đâu :(
Ở Tư bản cụ ợ, em đã từng thay Turbo, Ống bô + lọc khí thải, 2 cái sụt Airmatic cho 1 chiếc xe W211 của ông già em. Tất cả hãng Mercedes đều thu hồi lại cái cũ và bán cho mình cái mới kèm theo trừ 30-40% số tiền phụ tùng đó. Cái này chỉ thấy Mer có, hãng khác như BMW em chưa thấy :)

huancao662

Xe tải
Thật ra là xe nào cũng có chứ không riêng gì xe có tấm năng lượng mặt trời cụ nhé! Khác là xe kia thì khi mở xe nhấn vào nút Rest trong bảng chỉnh điều hoà! Xe chạy điều hoà nóng hay lạnh do tuỳ chủ xe thiết đặt nhiệt độ! Cụ thử đi thì biết.

Ở Tư bản cụ ợ, em đã từng thay Turbo, Ống bô + lọc khí thải, 2 cái sụt Airmatic cho 1 chiếc xe W211 của ông già em. Tất cả hãng Mercedes đều thu hồi lại cái cũ và bán cho mình cái mới kèm theo trừ 30-40% số tiền phụ tùng đó. Cái này chỉ thấy Mer có, hãng khác như BMW em chưa thấy :)
Cụ giải thích tác dụng của nút REST nhé, xe em có mà không hiểu sử dụng kiểu gì?

Anhnt9

Xe máy
Cụ Thắng vào FB đi hộ em cái, chìa em giống chìa của cụ, cùng là Keyless Go
Chìa của em bị bung mất 1 con trở trên main mà ko biết nó là loại nào
Cụ chụp cho em nhìn cái để em nhờ anh thợ thay cho,
Em cảm ơn cụ!

Duc Thang Le

Xe đạp
Cụ giải thích tác dụng của nút REST nhé, xe em có mà không hiểu sử dụng kiểu gì?
Về nguyên tắc thì Điều hoà chỉ hoạt động khi Motor xe được đề nổ.
Nhưng nếu xe cụ vừa đi đâu đó về cỡ đủ để Điều hoà/ Sưởi ấm hoạt động tốt rồi thì sau khi cụ Tắt máy Môtor xe. Cụ sử dụng nút Rest để Điều hoà / Sưởi ấm xe ngay cả cụ đã rời máy ra khỏi xe. Cụ cũng thể khoá xe lại, chức năng này vẫn hoạt động đến cỡ 30m là tự động tắt :)

Duc Thang Le

Xe đạp
Cụ Thắng vào FB đi hộ em cái, chìa em giống chìa của cụ, cùng là Keyless Go
Chìa của em bị bung mất 1 con trở trên main mà ko biết nó là loại nào
Cụ chụp cho em nhìn cái để em nhờ anh thợ thay cho,
Em cảm ơn cụ!
Nhưng tháo ra kiểu gì thế cụ? Em chỉ biết tháo đến đoạn thay Pin thôi cụ ạ.

KIA Q7

Xe tăng

Em mua một cái Intake Manifold, nó bắt đặt $100. Nếu gửi đồ cũ nó trả lại. Nếu không thì thôi. Không biết có phải cùng lý do như trên không.

huancao662

Xe tải
Về nguyên tắc thì Điều hoà chỉ hoạt động khi Motor xe được đề nổ.
Nhưng nếu xe cụ vừa đi đâu đó về cỡ đủ để Điều hoà/ Sưởi ấm hoạt động tốt rồi thì sau khi cụ Tắt máy Môtor xe. Cụ sử dụng nút Rest để Điều hoà / Sưởi ấm xe ngay cả cụ đã rời máy ra khỏi xe. Cụ cũng thể khoá xe lại, chức năng này vẫn hoạt động đến cỡ 30m là tự động tắt :)
Em thử xe em rồi, tắt máy, bật nút REST vẫn thấy quạt gió chạy, không biết cửa sổ trời có phải là pin năng lượng ko nên ko dám để, sợ nó chạy hết ắcqui thì toi, lại phải tắt đi cụ ạ :D, xe em S320 2003

Duc Thang Le

Xe đạp
Em thử xe em rồi, tắt máy, bật nút REST vẫn thấy quạt gió chạy, không biết cửa sổ trời có phải là pin năng lượng ko nên ko dám để, sợ nó chạy hết ắcqui thì toi, lại phải tắt đi cụ ạ :D, xe em S320 2003
Nó chỉ chạy trong 30m là tự tắt cụ ơi. Mer tính hết rồi :)
Cửa sổ trởi phải có tấm Pin năng lượng mặt trời giống xe em cơ.

ngon123

Xe máy
hãng bên đó thôi, chứ bên vn thì đem về bớt tiền cho bác ạ! Hihi

huancao662

Xe tải
Nó chỉ chạy trong 30m là tự tắt cụ ơi. Mer tính hết rồi :)
Cửa sổ trởi phải có tấm Pin năng lượng mặt trời giống xe em cơ.
Nhìn có biết là tích hợp pin năng lượng mặt trời không cụ, cụ chụp rõ ảnh cái cửa sổ trời của cụ xem nào?

Duc Thang Le

Xe đạp
Nhìn có biết là tích hợp pin năng lượng mặt trời không cụ, cụ chụp rõ ảnh cái cửa sổ trời của cụ xem nào?
Cụ xem ảnh ở Trang 1 là có bức ảnh em chụp có 2 tấm Pin năng lượng mặt trời mà. 2 Tấm Pin này không ở cái cửa sổ trời, mà nó nằm ở vị trí đầu và cuối nóc xe!

Duc Thang Le

Xe đạp
Tình hình là xong xuôi bệnh tật các cụ nhé! Xe em bị hỏng cái giảm xóc Airmatic bên Trái bánh dưới. Thay mới chính hãng luôn! Chi phí 13tr5 cả công cán. Mình đổi lại cái đã hỏng cho hãng luôn nó trừ cho 4tr. Quá ngon.
Giờ chạy em du, cảm giác bồng bềnh và êm như đang ngồi trên đệm bông :)