W211 đời 03 xin mấy bác chuyên gia đoán bệnh.

Duc Thang Le

Xe đạp
Chào các cụ Mer,
Vợ 2 em là W211 đời 03:
- Airmatic
- Giảm sóc.

Dạo gần đây khi chạy chầm chậm mới phát hiện ra được là khi xe băng qua đoạn có ghồ ghề hay hố lõm nhỏ thì thấy cảm giác CỌC CỌC ở bánh. Cái cảm giác gây ra cảm nghĩ là mất đi giảm sóc hay đại loại là giảm sóc không còn tốt nữa.
Để ý kĩ thì thấy phần bánh dưới bên trái nặng nhất. Và quan trọng là đi xe qua đoạn mấp mô là rất xóc. Không như đợt trước đâu.

Không phải do đệm cao su nhé, cháu vừa thay xong rồi!

Cho nên nhờ các cụ tư vấn xem liệu nó có phải do Giảm sóc hay hệ thống Airmatic? Cháu đoán là do Giảm sóc chứ Airmatic nó không liên can:| vì Airmatic vẫn hạ-nâng bình thường!

Và tiện đây cụ nào am tường cho em hỏi:
- Giảm sóc nào cũng thay được cho nhau hả? Chỉ cần đúng loại cho W211 và năm sản xuất hay phải check đúng VIN?
- Giảm sóc dành cho xe CÓ hệ thống Airmatic giống hay khác loại xe KHÔNG có Airmatic?
- Nếu để tình trạng này lâu dài liệu có vấn đề gì kèm theo không hay tạm thời không sao?

Mời cụ nào cho cháu xin chút thông thái. Vodka các cụ nhé=P~

Ride

Xe tăng
Cụ thay đệm cao su là thay những gì? theo cụ thì dàn gầm có bao nhiêu chỗ có đệm cao su???
cảm giác chỉ là cảm giác.
cách đơn giản nhất để thử giảm sóc là cụ đứng ở góc xe cần kiểm tra cái giảm sóc đó, nhún bằng cả sức nặng của người cụ, xem độ ổn định sau khi nhún diễn ra có bình thường k???
thêm nữa là kiểm tra bằng mắt thường: có gì khác thường trên giảm sóc đó k?
tiếng lục cục thường là do ro-tuyn hỏng rồi
nếu để lâu sẽ hỏng sang nhiều chỗ khác có liên quan, dàn gầm làm rất tốn kém, cụ nên xử lý càng sớm càng tốt.
nên tìm đến gara chuyên Merc và có tâm với nghề để làm.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Chào các cụ Mer,
Vợ 2 em là W211 đời 03:
- Airmatic
- Giảm sóc.

Dạo gần đây khi chạy chầm chậm mới phát hiện ra được là khi xe băng qua đoạn có ghồ ghề hay hố lõm nhỏ thì thấy cảm giác CỌC CỌC ở bánh. Cái cảm giác gây ra cảm nghĩ là mất đi giảm sóc hay đại loại là giảm sóc không còn tốt nữa.
Để ý kĩ thì thấy phần bánh dưới bên trái nặng nhất. Và quan trọng là đi xe qua đoạn mấp mô là rất xóc. Không như đợt trước đâu.

Không phải do đệm cao su nhé, cháu vừa thay xong rồi!

Cho nên nhờ các cụ tư vấn xem liệu nó có phải do Giảm sóc hay hệ thống Airmatic? Cháu đoán là do Giảm sóc chứ Airmatic nó không liên can:| vì Airmatic vẫn hạ-nâng bình thường!

Và tiện đây cụ nào am tường cho em hỏi:
- Giảm sóc nào cũng thay được cho nhau hả? Chỉ cần đúng loại cho W211 và năm sản xuất hay phải check đúng VIN?
- Giảm sóc dành cho xe CÓ hệ thống Airmatic giống hay khác loại xe KHÔNG có Airmatic?
- Nếu để tình trạng này lâu dài liệu có vấn đề gì kèm theo không hay tạm thời không sao?

Mời cụ nào cho cháu xin chút thông thái. Vodka các cụ nhé=P~
Cụ nên cho xe vào gara ktra cho chính xác. Giảm xóc W211 đa số toàn là giảm xóc thường bằng dầu ( cơ học ) ; còn Airmatic nâng hạ được thì ở W211 có rất ít xe lắp cái giảm xóc này cụ nhé

Duc Thang Le

Xe đạp
Của bác là E500 hay sao mà có cả nâng hạ vậy bác?
Xe của cháu là E 320 bản dành cho bên Âu.
Cụ thay đệm cao su là thay những gì? theo cụ thì dàn gầm có bao nhiêu chỗ có đệm cao su???
cảm giác chỉ là cảm giác.
cách đơn giản nhất để thử giảm sóc là cụ đứng ở góc xe cần kiểm tra cái giảm sóc đó, nhún bằng cả sức nặng của người cụ, xem độ ổn định sau khi nhún diễn ra có bình thường k???
thêm nữa là kiểm tra bằng mắt thường: có gì khác thường trên giảm sóc đó k?
tiếng lục cục thường là do ro-tuyn hỏng rồi
nếu để lâu sẽ hỏng sang nhiều chỗ khác có liên quan, dàn gầm làm rất tốn kém, cụ nên xử lý càng sớm càng tốt.
nên tìm đến gara chuyên Merc và có tâm với nghề để làm.
Chào cụ, cháu thay các đệm cao su khi vào chính hãng thay dầu nhớt xe và thay bộ thắng mới. Sau đó họ kiểm tra phát hiện ra trước sự thông báo của cháu, rằng như trên cháu đã nói! Theo họ thì Airmatic và dàn giảm sóc vẫn còn tốt. Lỗi là do cái ảnh đầu! Còn ra thợ sửa ngoài thì anh ấy bảo là do Giảm sóc! Thợ ngoài là chỗ cháu hay đánh xe nhà ra sửa chữa quen với lại là hàng xóm cụ ạ. Anh ấy bảo cái bên Trái đằng sau hỏng rồi, đúng hệt như cảm giác lái của mình.
Cụ nên cho xe vào gara ktra cho chính xác. Giảm xóc W211 đa số toàn là giảm xóc thường bằng dầu ( cơ học ) ; còn Airmatic nâng hạ được thì ở W211 có rất ít xe lắp cái giảm xóc này cụ nhé
Có ở ảnh cháu up lên cụ ợ.

locpink5712

Xe buýt
Trời ơi. Option ngon quá.
Trên nóc xe của cụ có cả tấm pin năng lg mặt trời hả cụ?
Em này bên cụ bây giờ chắc rẻ bằng nửa Em Morning ở ta. He he

Duc Thang Le

Xe đạp
Cụ ở đâu vậy...
Cháu đang ở CH Séc thuộc Trung Âu cụ ạ.
Cám ơn cụ, bản của cháu là full maxi cụ ạ.
Trời ơi. Option ngon quá.
Trên nóc xe của cụ có cả tấm pin năng lg mặt trời hả cụ?
Em này bên cụ bây giờ chắc rẻ bằng nửa Em Morning ở ta. He he
Đúng rồi cụ ợ, trên nóc toàn phần không phải là tôn mà là kính ở giữa, còn 2 bên đầu đuôi là 2 tấm Pin năng lượng mặt trời dùng điện đó sạc ắc quy và chạy những hệ thống trong xe :)

@ cụ nào vào đoán bệnh hộ cháu với, hôm qua mò trên mạng và thử đặt 1 bộ giảm sóc về rồi ạ. Không biết có đúng bệnh không.

donfx

Xe buýt
Cháu đang ở CH Séc thuộc Trung Âu cụ ạ.

Cám ơn cụ, bản của cháu là full maxi cụ ạ.

Đúng rồi cụ ợ, trên nóc toàn phần không phải là tôn mà là kính ở giữa, còn 2 bên đầu đuôi là 2 tấm Pin năng lượng mặt trời dùng điện đó sạc ắc quy và chạy những hệ thống trong xe :)

@ cụ nào vào đoán bệnh hộ cháu với, hôm qua mò trên mạng và thử đặt 1 bộ giảm sóc về rồi ạ. Không biết có đúng bệnh không.
Bên CZ mọi thứ đều rẻ cụ lăn tăn làm giề, thay hết cho lành...

Duc Thang Le

Xe đạp
Bên CZ mọi thứ đều rẻ cụ lăn tăn làm giề, thay hết cho lành...
Làm đúng người đúng bệnh mới là thợ lái xe tốt chứ cụ. Nếu chỉ chăm vào hãng, cứ thay mà không cần để ý biết gì thì đấy đâu phải đam mê Ngôi sao :) nếu vậy em nâng đời mới nhất rồi. Mê cái dáng W211 mới chết chứ, các chi tiết bên trong xe mới hài hoà làm sao :)

huancao662

Xe tải
Cái hệ thống pin năng lượng mặt trời nếu mình đỗ xe ngoài trời nắng có chế độ tự làm mát xe không cụ?

Beck

Xe điện
Cụ kiểm tra moayer nhé, có thể bị lỏng cái này nó cũng lọc cọc :-?

senhong

Xe tăng
Cái hệ thống pin năng lượng mặt trời nếu mình đỗ xe ngoài trời nắng có chế độ tự làm mát xe không cụ?
Em dự là không có, cụ cứ tưởng bở( chắc cụ cũng giống em, đi đâu đó trời nắng ngại nhất lúc mới lên xe)

huancao662

Xe tải
Em dự là không có, cụ cứ tưởng bở( chắc cụ cũng giống em, đi đâu đó trời nắng ngại nhất lúc mới lên xe)
Trước Trung Japan có kể có con E320 có tính năng đó nên mới hỏi cụ chủ thớt xem có không cụ ạ :)

Duc Thang Le

Xe đạp
Không những tự làm mát còn nạp điện cho bình ắc quy và làm nóng máy khi thời tiết trở lạnh! Tất cả đều làm được và bình thường cụ nhé!
Cụ kiểm tra moayer nhé, có thể bị lỏng cái này nó cũng lọc cọc :-?
Nó là cái gì vậy cụ?
Đó là chức năng chính khi để có 2 tấm năng lượng mặt trời này mà :) dùng điện năng đó chạy điều hòa khi máy đã tắt và khi xe đang khởi hành nó lấy năng lượng thu được chạy các chức năng Comfort như là: Mát xa ghế, quạt mát ghế tự động! Vì xe em có chức năng điều hòa cả ghế lái :)
Trước Trung Japan có kể có con E320 có tính năng đó nên mới hỏi cụ chủ thớt xem có không cụ ạ :)
Nhìn xe cụ mà em thèm quá đi mất
Thèm thì quất đi cụ, cháu là người rất mê xe Mer, đặc biệt chỉ kết W211. Các dòng W212 em chả thiết, em cũ chất hơn nhiều.

@ đã đoán được bệnh rồi các cụ ạ. Giảm sóc Airmatic nhé! 10 củ tỏi rồi, hàng chính hãng. Đặt hãng và mang về thợ mình thay chứ hãng tiền công gần bằng tiền đồ đạc.
Ơ mà hãng Mer thu mua đồ cũ làm gì nhể? Em thấy nhân viên nói nếu mua mà không mang đồ hỏng đến đổi thì 14 củ, mang cái hỏng đến nó trử cho 4 củ. Quá ngọt, quá ngon. Em thay cái Bô lần trước cũng thế! Hãng mua lại đồ hỏng và trừ tiền đồ mới cho mình. Mercedes có khác, đẳng cấp quá!