Thảo luận W124 và những người bạn

Kut3_FoX_198x

Xe máy
Cảm giác hiện giờ chắc là phiêu lắm bác Chấn nhỉ

ThanhNhu

Xe máy
Bác Chấn ơi cho em hỏi EHA ở vị trí nào vậy? Làm sao để kiểm tra được? Nhờ bác chỉ giúp em kèm thêm hình ảnh nhé. Cảm ơn bác Chấn.

Ride

Xe tăng
Bác Chấn ơi cho em hỏi EHA ở vị trí nào vậy? Làm sao để kiểm tra được? Nhờ bác chỉ giúp em kèm thêm hình ảnh nhé. Cảm ơn bác Chấn.
bác xem tạm một hình ảnh trên forum của tụi Tây. Nó chính là cáp "hộp diêm" màu đen, gắn vào bạch tuộc. Rack cắm có 2 chân.
Bác có thể search thêm thông tin theo xe của bác. Tìm theo từ khóa " EHA Merc W124 300E" chẳng hạn.
Việc điều chỉnh EHA cần có kinh nghiệm nhất định. Bác có thể nhờ bác Cutywww tư vấn nhé.

http://www.benzworld.org/forums/w124-e-ce-d-td-class/1546635-ideas-reasons-overfueling.html

ThanhNhu

Xe máy
Cái này xe em hiện tại không có cấm dây điện, garage cho em làm sau khi họ test giữa cấm điện và không cấm điện họ quyết định không cấm điện.
Hôm nào em cấm lại test xem sao. tks bác Chấn. Bác có hay vào Sao Bắc Đẩu trong saigon không vây? có dịp bác vào thì hú em giao lưu nhé. em làm bên Hồng Cơ.

bác xem tạm một hình ảnh trên forum của tụi Tây. Nó chính là cáp "hộp diêm" màu đen, gắn vào bạch tuộc. Rack cắm có 2 chân.
Bác có thể search thêm thông tin theo xe của bác. Tìm theo từ khóa " EHA Merc W124 300E" chẳng hạn.
Việc điều chỉnh EHA cần có kinh nghiệm nhất định. Bác có thể nhờ bác Cutywww tư vấn nhé.

http://www.benzworld.org/forums/w124-e-ce-d-td-class/1546635-ideas-reasons-overfueling.html

Ride

Xe tăng
Cái này xe em hiện tại không có cấm dây điện, garage cho em làm sau khi họ test giữa cấm điện và không cấm điện họ quyết định không cấm điện.
Hôm nào em cấm lại test xem sao. tks bác Chấn. Bác có hay vào Sao Bắc Đẩu trong saigon không vây? có dịp bác vào thì hú em giao lưu nhé. em làm bên Hồng Cơ.
Bác test lại xem sao. ECU phải hoạt động tốt thì EHA mới có tác dụng.
Khả năng hè năm nay em vào SG. Hồng Cơ là cùng ngành của bên em rồi. Hẹn gặp bác dịp sớm nhất

Ride

Xe tăng

Các cụ không phải lo về phụ tùng nha :))

newtech

Xe đạp
Bố khỉ mấy thằng tây phí của. Mình nhìn thèm rớt dãi! =P~X_X

newtech

Xe đạp
Bố khỉ mấy thằng tây phí của. Mình nhìn thèm rớt dãi! =P~X_X

Theo lý thuyết, khi động cơ đã nóng đến nhiệt độ làm việc, xe chạy tốc độ đều đều thì tỷ lệ xăng/gió tối tối ưu là 1/14.7. Trong các trường hợp khác như: máy nguội, tăng tốc, chạy tốc độ cao trên 120 km/giờ, EHA sẽ điều chỉnh cho xăng phun đậm hơn. Các bác ở miền Nam, trời nóng nên sẽ không cảm nhận thấy tác dụng của EHA. Nếu mấy người thợ chỉ cần điều chỉnh vít CO cho xăng đậm hơn cho dễ nổ, và không cần quan tâm xe tăng tốc thế nào, khi chay nhanh sẽ thiếu xăng và nhất là xe ăn bao nhiêu xăng cũng không quan trọng.

Xe tôi vì chỉnh hỗn hợp xăng hợp lý, các tình trạng cũng đưa về tiêu chuẩn, nhưng EHA bị đấu sai, nên khi nhiệt độ xuống dưới 10 độ, mới không thể nổ được. Hay nổ ngay nhưng lại chết liên tục. Một lý do nữa là kim phun khởi động chỉ làm việc khoảng 0,5 - 1 giây rồi không phun nữa, nên có đề dài cũng không tác dụng. Bây giờ rất may là tôi đã hiểu ra được ngọn ngành của vấn đề.

Ride

Xe tăng
30/4 - 1/5 nghỉ 4 ngày. Đi Y Tý được không? Anh em cho ý kiến đi. Chỉ còn 2 tháng chuẩn bị thôi, nhanh lắm.

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/nguoi-lao-dong-duoc-nghi-4-ngay-dip-30-4-3363076.html
Em có ý kiến là đi luôn vào cuối tuần sau, vì:
- Thời tiết đang đẹp
- 30/4: lúc đó nóng rồi, nhiều gđ lại bận đi nơi khác
- Công việc chuẩn bị rất đơn giản: lốp bơm căng, xăng đổ đầy là lên đường, hic

Các bác cho ý kiến

Em có ý kiến là đi luôn vào cuối tuần sau, vì:
- Thời tiết đang đẹp
- 30/4: lúc đó nóng rồi, nhiều gđ lại bận đi nơi khác
- Công việc chuẩn bị rất đơn giản: lốp bơm căng, xăng đổ đầy là lên đường, hic

Các bác cho ý kiến
Có thể nhiều người không vào đây để đọc. Chú gọi cho mọi người đi, hẹn cafe đã

Kut3_FoX_198x