Thảo luận W124 và những người bạn

Ride

Xe tăng

Em mời các cụ: cutywww , phdNguyenQAnh , F.ACURA , LƠ MÁY BAY , Kut3_FoX_198x , Insu , meo230 , Ninh Hữu Chấn , newtech , TTViet , thanhhoa70 , ... và các cụ mà có đăng ký in áo, nhưng em không nhớ hết để đưa ra danh sách ở đây. Các cụ xem lại size áo của mình cho chắc chắn và xác nhận lại lần nữa giúp em. Em sợ nhất là làm xong áo thì lại không mặc vừa vì cái size ở Việt nam ta cũng vô cùng khó hiểu lắm. Đây là size em lấy chỗ đặt in áo nên căn theo cái này cho đúng với cái xưởng này.
Ví dụ như em: bình thường em mặc size XL hoặc cùng lắm là XXL. Nhưng đến cái xưởng này em phải mặc XXXL mới vừa :D {em cao 1.8m và nặng 80kg}
các cụ vui lòng xem giúp em ạ.
Sơ bộ: tiền áo thành phẩm sẽ vào khoảng 150K - 180K / chiếc (tùy số lượng đặt từ 10 - 20 chiếc)
chất liệu 100% coton (chất liệu này đắt hơn chất liệu lascot gì đó ... em thấy sợi lascot đó rất nóng trong mùa hè. chắc là vì nó không phải lascot hịn )
Cụ F.acura, PhdNguyenQAnh nhắn cho em số di động của các cụ nhé. Em bị mất số của hai cụ ạ

Ride

Xe tăng
các cụ lưu ý là có cả áo cho trẻ em nhé. Nhà em đăng ký cho cả F1. Tuần vừa rồi cậu đang hỏi em là sao lâu có ao thế ! :D

Ride

Xe tăng
Thân gửi các cụ:
Theo chương trình cụ thanhhoa70 đưa ra, em thấy rốt ổn. Các cụ có thể góp ý thêm.
Em có đề xuất như sau:
- HN-Mộc Châu đi theo QL6 vì vậy anh em ở nội thành HN sẽ tập trung tại lối vào Đại lộ Thăng Long (trước cổng TTHNQG, cổng phía đường rẽ vào đại lộ nhé)
- Thời gian tập trung: 6h30-7h, nếu anh em đến muộn thì cứ đuổi theo trên Đại lộ TL là ok. Nhóm bác Thanhhoa sẽ đón ở chỗ giao với đường 70. Nên ra khỏi nhà vào giờ này vì thứ 7 vẫn có nguy cơ tắc đường trong nội thành.
Chỉ còn 2 ngày nên các bác kiểm tra lại xe của mình. Tranh thủ kiểm tra tại Gara. Và theo nguyên tắc: Lốp bơm căng, xăng đổ đầy :D
em dán lại chương trình:
NGÀY THỨ NHẤT

06h00: Xuất phát tại nhà riêng. Cố gắng ăn sáng tại nhà hàng dọc đường (Hòa Bình). Nghỉ chân ven đường ở Thung Khe, Thung Chuối chụp ảnh.

11h30: Tới Mộc Châu, kiếm phòng nghỉ ngơi. Sau đó đoàn dùng bữa trưa.
13h30: Đi thăm Thác Dải YếmBản Áng nơi có những đồng hoa cải men triền núi và những vườn hoa đào, hoa mận tươi xinh nở khắp thôn xóm và những cánh đồng hoa cải đang khoe sắc.
18h30: Ăn tối. Sau bữa tối , có thể đi dạo trong rừng thông bản Áng, trò chuyện tìm hiểu nếp sinh hoạt văn hóa của đồng bào dân tộc nơi đây.
Quý khách nghỉ đêm tại Mộc Châu.

NGÀY 02:
Sáng: dậy sớm đi chụp ảnh bình minh trên đồng cỏ (nếu thời tiết tốt), sau đó quay về ăn sáng.
07h30:Đi thăm Đồi Chè. Đoàn lưu lại những tấm hình chụp xanh ngát giữa thảo nguyên đồi chè mênh mông tại Đồi Chè Trái Tim.
10h00: Đến Thung Cuông nơi có những cánh đồng Hoa cải trắng đẹp nhất Xứ Mộc đoàn chụp ảnh tại đây.
12h00: Đoàn ăn trưa và sau đó trả phòng.
13h30: về Hà Nội , trên đường về có thể ghé thăm bản Ba Phách với những vườn mận, vườn đào, đồng hoa cải rực rỡ trong nắng vàng (nếu còn thời gian).

Lưu ý! Do thời tiết đã sang Đông đề nghị mang quần áo đại hàn!

Đường đi có thể có sương mù (anh em có thể lắp bóng đèn vàng)

F.ACURA

Xe container
E lại lỡ chương trình này rồi, vừa có lịch công tác Nghệ an 3 ngày cuối tuần :((

phdNguyenQAnh

Xe buýt
Em cũng phải đi xa mới ác.

Em đã inbox cụ Ride rồi ạ.

ramada

Xe điện
Các bác trong đó tổ chức đi chơi đi, đến bao giờ 2 đầu tổ quốc đi chung được nhỉ!

OK, vậy là Gara ở Học Viện Kỹ thuật QS đã có tên mới là Ánh Dương. Chúc mừng! Chúc mừng !
Thông báo với các bác là đoàn sẽ được ông chủ Gara đi cùng để chăm sóc xe ạ :D
quả này em không mang theo dây kéo xe nữa các bác nhé :D
Ố ồ, em vừa ra chợ mua bóng đèn vàng, đinh ninh mua cả cặp câu bình mà về đền đây mới nhớ ra là ... quên :D

ramada

Xe điện
Các bác sắp xếp thời gian qua bên xưởng, chúng em kiểm tra tình trạng xe free để đảm bảo cuộc hành trình về với núi rừng an toàn nhé. Hôm trước bác Thanhhoa70 có qua rồi, chỉ phải bổ xung tí Voka thôi.:D:D:D
Địa chỉ thân quen của ae W124, Bác Ride, thanhhoa70, Ramada .....biết quá rõ rồi
Ai đây, Sáng hay Trung :D
Anh hơi kẹt thời gian, cũng muốn qua check lại xe và thay ecu hãm moay ơ hôm trước chưa kịp làm. Có lẽ phải để thứ 6.

Ride

Xe tăng
Ố ồ, em vừa ra chợ mua bóng đèn vàng, đinh ninh mua cả cặp câu bình mà về đền đây mới nhớ ra là ... quên :D
Cụ ramada có cho gia đình đi cùng không? nhà em có hai bố con

Insu

Xe tải
Cho iem đăng ký size M cụ Ride nhé

thanhhoa70

Xe hơi
Chú cho anh quả áo XXL nhé! Đang căng thẳng đây! Thứ Bẩy này thông xe đường cao tốc Hà Nội - Hải Phòng (cơ quan em là Chủ đầu tư) Thủ tướng Chính phủ về dự và cắt băng khánh thành thế mới khó xử chứ! Huhu! Đang cố gắng giao cho đồng chí cấp phó của mình tham dự mà nó đang sợ không đúng thành phần ...thế mới đau!

Kut3_FoX_198x

Xe máy
Vậy chốt bác sẽ đi nhé. Em sẽ bố trí ghế cho bác.
về chi phí thì sơ bộ chỉ có tiền ăn + ngủ thôi bác ạ. Theo em cũng không nhiều vì mình chỉ ngủ 1 đêm.
còn mua sắm và ăn chơi thì tùy ý bác :D
Ok bác,thiết kế cho e 1 slot :">

thanhhoa70

Xe hơi
Các cụ ới!
Do ảnh hưởng của không khí lạnh nên từ đêm mai ở Bắc Bộ có mưa rải rác. Từ ngày 3/12, ở các tỉnh Bắc và Trung Trung Bộ có mưa, mưa vừa, có nơi mưa to và rải rác có dông. Trong cơn dông có khả năng xảy ra tố lốc và gió giật mạnh. Gió Đông Bắc trong đất liền mạnh cấp 3, vùng ven biển cấp 4.

Từ ngày 3-5/12, các tỉnh miền Bắc và Thanh Hóa nhiều mây, có mưa, trong đó ngày 4-5 có mưa rào và dông, vùng núi có nơi mưa vừa, mưa to. Đề phòng khả năng có gió giật mạnh trong mưa dông. Trời rét, vùng núi có nơi rét đậm, rét hại.

F.ACURA

Xe container
Các cụ ới!
Do ảnh hưởng của không khí lạnh nên từ đêm mai ở Bắc Bộ có mưa rải rác. Từ ngày 3/12, ở các tỉnh Bắc và Trung Trung Bộ có mưa, mưa vừa, có nơi mưa to và rải rác có dông. Trong cơn dông có khả năng xảy ra tố lốc và gió giật mạnh. Gió Đông Bắc trong đất liền mạnh cấp 3, vùng ven biển cấp 4.

Từ ngày 3-5/12, các tỉnh miền Bắc và Thanh Hóa nhiều mây, có mưa, trong đó ngày 4-5 có mưa rào và dông, vùng núi có nơi mưa vừa, mưa to. Đề phòng khả năng có gió giật mạnh trong mưa dông. Trời rét, vùng núi có nơi rét đậm, rét hại.
Nhẽ có khi phải hoãn ;))

thanhhoa70

Xe hơi
Nhẽ có khi phải hoãn ;))
Khó khăn nào cũng vượt qua...
Vấn đề là hiện nay Khách sạn Công đoàn còn 05 phòng (gia đình - 01 gường đôi); KS Thảo nguyên còn 03 phòng đôi...không biết Tổng số có bao nhiêu thành viên tham gia?
Trong trường hợp không đặt được khách sạn thì ta đi ở Nhà sàn (ngủ chung một sàn...)

Ride

Xe tăng
Khó khăn nào cũng vượt qua...
Vấn đề là hiện nay Khách sạn Công đoàn còn 05 phòng (gia đình - 01 gường đôi); KS Thảo nguyên còn 03 phòng đôi...không biết Tổng số có bao nhiêu thành viên tham gia?
Trong trường hợp không đặt được khách sạn thì ta đi ở Nhà sàn (ngủ chung một sàn...)
Hiện tại có 6 xe rồi bác (4 chiếc W124, 1 Mazda, 1 S350)
Bác Thành là thành viên quan trọng số 1 của chuyến này, bác không thể không đi !

Ride

Xe tăng
Em vừa xem dự báo thời tiết tại Sơn La, trong hai ngày T7, CN: nhiệt độ 18-19 độ, Thứ 7 mưa rải rác (hy vọng không mưa), CN trời nắng!
Như vậy không có gì đáng ngại, kể cả với trẻ em đi cùng.