W124 300E, đã có ảnh

walkman

Xe đạp
GLPro160 wrote: Đợt vừa rồi về quê nội ngoại ở Nam Định, đi Thịnh Long, Ninh Bình với tỉ lệ quãng đường đi nhanh/đi chậm khoang 70/30 thì mức tiêu thụ xăng vào khoảng 11.5l/100 cây số.

Các bác nào cũng dùng xe 3.0 như tôi thử đưa ra các con số của mình cho vui?

Bác nên xem lại vợ 2 đi, 3.0 mà đi như thế là nhiều xăng rồi!
- Van hằng nhiệt (nếu thào rồi thì lắp lại)
- Cảm biến ga còn hoạt động tốt không
.....

Theo em biết, với con xe của bác, nên cho nó tiêu khoảng 9l-9,5l/100km thôi ạ!

xe360.vn

Xe tải
Website
xe360.vn
Thông số vành ,lốp em này như nào hả cụ
xe360?
Dạ, 225/40ZR18 cụ ạ
Lắp gương Mer vào rồi mới nói chuyện vào đội nhé :))
Mà đang đi mer bán đi thì bác định đi xe gì ? (em copy của các bác đi mer đó)
Dạ, dạ, cá nhân em thấy quả gương Lá lốt này của em đẹp hơn gương mer .. Đấy là ý kiến của em thôi nhá .. :69:

GLPro160

Xe buýt
bác 360,

Xe của bác quả rất mkhông mới chán chứ. Cá nhân tôi thì thấy đã là những dòng xe đã 15-20 năm, nghĩa là sắp được liệt vào hàng xe cổ rồi thì mình cố gắng giữ cho nó càng nguyên bản càng tốt, vì cái nguyên bản nó tạo nên giá trị của những chiếc xe cổ. Tôi cứ ân hận vì trong một phút nông nổi lại đem sơn đen cái ca lăng của tôi đi, đấy là lúc mới có xe, một anh bạn tôi cứ trách tôi mãi :).

bác walkman,

Đã pm cho bác rồi, rất nóng lòng muôn xem 400E của bác, V8 chạy thì sướng phải biết, 400E của bác vẫn dùng KE Jetronic hay đã sang FI rồi nhỉ?

Về lượng tiêu thụ xăng thì thế này: tôi tính toán trên quãng đường 216 dặm, nghĩa là khoảng 345 cây số. Trong hành trình đó thì quãng đường tốc độ cao gồm có Pháp Vân - Nam Định ~ 75 cây, Nam Định - Ninh Bình 2 lượt ~ 60 cây, cộng lại là 135 cây, còn lại 210 cây là những đoạn đường mà chỉ đi được số 3, thi thoảng mới lên được số 4 trong hành trình Nam Định - Nghĩa Hưng - Hải Hậu - Nam Định. Tỉ lệ tốc độ cao/thấp chính xác là khoảng 40/60. Với tỉ lệ như vậy mà 11.5l/100 cây số, tôi thấy chấp nhận được.

Con số có thể tốt hơn sau khi thay cảm biến O2, hiện tại xe tôi đang hỏng, tôi đã ngắt mạch, cảm biến hỏng báo tín hiệu sai về ECU làm xe đi rất chán, ngắt hẳn đi thì hoàn toàn không còn độ trễ chân ga.

Tôi cũng đã kiểm tra bugi, không có muội bác ạ, nhưng có vẻ hơi bị thiếu xăng, tôi đã chỉnh cho bớt gió đi một chút, nhưng cũng chỉ áng chừng mà thôi, chỉ có thể chỉnh chính xác bằng đồng hồ đo điện khi đã có cảm biến O2 (phải không bác cuty?:)).

Tôi còn mới phát hiện ra là OVP không ngon, làm tốc độ vòng tua không ổn định lúc mới khới động, đèn ABS chập chờn, đã thay OVP và không còn hiện tượng ấy nữa.

Tôi chưa kiểm tra van hằng nhiệt nhưng chắc ổn, vì vòng tua cao lúc mới khởi động chỉ diễn ra trong vòng vài phút, nghĩa là động cơ nóng nhanh, van khới động lạnh không phải hoạt động quá lâu.

Cảm biến ga là cái nào bác nhỉ? Cái microswitch à?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Nhà Kingpin đã giao đủ đồ mấy kiện cho bác BMW rồi mà sao chưa thấy dọn xe show hàng nhỉ, ngày nào cũng chạy ra chạy vào thớt này để ngóng hàng mà mãi chửa thấy ...

xe360.vn

Xe tải
Website
xe360.vn
bác 360,

Xe của bác quả rất mkhông mới chán chứ. Cá nhân tôi thì thấy đã là những dòng xe đã 15-20 năm, nghĩa là sắp được liệt vào hàng xe cổ rồi thì mình cố gắng giữ cho nó càng nguyên bản càng tốt, vì cái nguyên bản nó tạo nên giá trị của những chiếc xe cổ. Tôi cứ ân hận vì trong một phút nông nổi lại đem sơn đen cái ca lăng của tôi đi, đấy là lúc mới có xe, một anh bạn tôi cứ trách tôi mãi :).
Nghe bác nói, em thấy bác quả là tuyệt .. Lúc nào cho em gặp mời bác ly coffe nhân tiện để học hỏi kinh nghiệm chăm sóc em nó ..
Câu chuyện về xe của em nó cũng hơi dài, bản thân em chẳng có tý gì kinh nghiệm về xe cộ, nên nhiều lúc hơi nản về em nó, muốn bán để tậu em mới . Nhưng biết đâu sau khi gặp bác em sẽ đổi ý..
Rất mong được gặp bác ..
Em ở HN, phone của em: 0988.80.6868

GLPro160

Xe buýt
Bác 360 quá khen như vậy thì các cao thủ trên này cười tôi chết. Kinh nghiệm 3 tháng dùng Merc của tôi có là bao so với hàng chục năm của các bác như bác SHD, bác cuty, bác Nexus, bác bigdog. Thậm chí tôi cũng chỉ mới lấy bằng được vài ngày, 3 tháng vừa rồi là lái xe bất hớp pháp đấy.

Nhưng mà cũng chẳng ngại chia sẻ chút kinh nghiệm ít ỏi của mình, tôi đã pm số ĐT cho bác rồi, bác rủ là tôi đi ngay, rất muốn xem xe các bác đang ở tình trạng thế nào, để biết được xe mình đã ngon chưa. Bác tienna cũng vừa báo tin mừng là mới cưới một em 190E đời 89. Ngoài ra còn có bác papilon và bác BMW735 cũng vừa mới lấy W124.

khoata

Xe hơi
@ bác GLPro : em mong xem ảnh xe bác lắm lắm luôn :) không phải tự khen chứ cái mặt đồng hồ quả thật là mới toanh bác nhỉ :) Bác nghiên cứu về động cơ kỹ quá, xe em đi cũng lâu rồi mà cũng chỉ biết những thứ lặt vặt trang trí thôi à :)

@ bác Nexus : em còn "nợ" bác cái núm vặn, từ hôm về đến giờ em đi suốt nên không gặp được bác để gửi. Bác PM cho em cái điạ chỉ, em gửi sang dùm bác nhé.

Xe em đang bị hỏng cửa sổ trời, em mang ra gara anh bạn thì sau mấy ngày tháo ra ráp vào thì được báo là bị hư sợi dây cáp điều khiển.
Thằng em của em thì giữa tháng 5 nó mới về VN nên có muốn nhờ nó tìm mua gì ở bên kia cũng phải chờ hơi lâu.
Hiện giờ thì nó đóng không được khớp (phần đuôi nó lệch xuống dưới) nên em sợ rửa xe thì nước nó vào đầy xe luôn.
Em có hỏi thử là có cách nào đóng cho khớp lại như cũ, có thể bôi keo hay gì đó để cho tạm đóng để tránh nước vào thì anh bạn em bảo "bó tay" :(

(*) sáng mai em sẽ chụp ảnh để các bác xem thử bệnh tình nó thế nào. Mong các bác có cách nào thì giúp em 1 tay ạ.
Em thì cũng không có gì để cảm ơn, chỉ có 1 cặp mặt gương hậu (trái-phải) và (b) gửi tặng bác nào giúp em ạ. (cái này hàng zin của w124, em mua về cùng đợt em đi công tác hôm vưà rồi luôn, vì em hay đậu xe lung tung nên phòng xa sợ bị trộm vặt gương)

GLPro160

Xe buýt
bác Khoa,

Đúng là cái đồng hồ cứ như mới bác ạ, cả cái gương nữa, mặt guơng trong veo, xanh biếc không tì vết, tôi và bà xã thích lắm.

Đã gửi cho bác 1 file pdf về cách tháo cửa sổ trời đấy, bác tháo ra lắp lại theo quy trình chắc là giả quyết được thôi.

GLPro160

Xe buýt
Cẩm nang W124

Gửi tặng các bác có W124 hoặc chưa có nhưng thích W124 tài liệu quý này. Tài liệu này bao gồm các loại động cơ M103, M104, M119 và các động cơ Diesel của W124, kể cả dòng W126 cũng có nhiều model dùng chung động cơ với W124. Cứ chịu khó nghiên cứu thì cái gì về W124 các bác cũng biết hết.

Đây là đường dẫn:

http://www.ps2cho.net/downloads/MB CD/W124/Main.html

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
@ bác Nexus : em còn "nợ" bác cái núm vặn, từ hôm về đến giờ em đi suốt nên không gặp được bác để gửi. Bác PM cho em cái điạ chỉ, em gửi sang dùm bác nhé.
Bác đang ở SG thì cứ hú 1 tiếng thì em chạy qua liền, ngồi chơi xem xe, tính chuyện độ bán cho vui... mâý cái núm có hay ko - ko sao bác ơi :D Vụ cái cưả nóc cuả bác thử mang qua gara bên em - em noí mấy cậu em xem giùm cho. Em ở mạn sân bay bác ạ.

BMW735

Xe tăng
Bác khoata để lại cho em cặp mặt gương đi, gương của em ố hết, chẳng nhìn thấy gì, em đang định lúc nào đi cắt tạm cái mặt khác,thì lại vớ được bác,đúng là chết đuối túm được cọc,hihihih:41:Tiện thể em khoe luôn vợ già của em, mặc dù chưa muốn lắm vì chú pín vẫn nợ em bộ la zang, bộ xinhan và một số thứ,,,,,,,,,

Chỉnh sửa cuối:

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Bác khoata để lại cho em cặp mặt gương đi, gương của em ố hết, chẳng nhìn thấy gì, em đang định lúc nào đi cắt tạm cái mặt khác,thì lại vớ được bác,đúng là chết đuối túm được cọc,hihihih:41:Tiện thể em khoe luôn vợ già của em, mặc dù chưa muốn lắm vì chú pín vẫn nợ em bộ la zang, bộ xinhan và một số thứ,,,,,,,,,
_http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003248212zwnlyja2n21250306_1.jpeg][/quote]

Bác định thay 2 cái xi nhan trước à? nếu dư để lại cho em nhé, em thay vào xe 190E cho đúng nguyên bản, em xin hậu tạ (c) vì em uốn (b) kém lắm.

khoata

Xe hơi
bác Khoa,

Đúng là cái đồng hồ cứ như mới bác ạ, cả cái gương nữa, mặt guơng trong veo, xanh biếc không tì vết, tôi và bà xã thích lắm.

Đã gửi cho bác 1 file pdf về cách tháo cửa sổ trời đấy, bác tháo ra lắp lại theo quy trình chắc là giả quyết được thôi.

cảm ơn bác, em đã nhận được file. Em sẽ thử xem thế nào :D

khoata

Xe hơi
sẵn sàng bác ạ, bác ở Saigon luôn nhỉ ?

bác cho em hỏi là đèn trước bác mua ở đâu vậy ạ ? chi phí khoảng bao nhiêu bác tư vấn cho em luôn nha (b)

BMW735

Xe tăng
sẵn sàng bác ạ, bác ở Saigon luôn nhỉ ?

bác cho em hỏi là đèn trước bác mua ở đâu vậy ạ ? chi phí khoảng bao nhiêu bác tư vấn cho em luôn nha (b)
Kô, em ở ngoài bắc, còn đèn đóm và tất cả mọi thứ thì bác cứ :101: cho kingpin là có.

khoata

Xe hơi
Kô, em ở ngoài bắc, còn đèn đóm và tất cả mọi thứ thì bác cứ :101: cho kingpin là có.
ok, em sẽ hỏi bạn bè xem tháng này có ai ra bắc em gửi ra.
bác định thay đèn xinhan à ? xinhan cũ, bác để lại cho em nha (em hay lo xa nên những gì liên quan đến đèn đóm, gương vỏ gì thì có cơ hội em cứ mang về để dành lúc cần)

BMW735

Xe tăng
Đôi xinhan bác TIENA đặt gạch rồi bác Khoata ơi, thôi bác bán cho em nhé,nhà bác ở chỗ nào em nhờ bạn đến lấy:41:

khoata

Xe hơi
Đôi xinhan bác TIENA đặt gạch rồi bác Khoata ơi, thôi bác bán cho em nhé,nhà bác ở chỗ nào em nhờ bạn đến lấy:41:

@ bác TIENA ơi, bác nhường lại em nhé, em tặng bác thêm 1 cặp kính luôn ạ :P