Vượt tốc độ trên 35km vì....bị bẫy ....xử lý sao ?

Gia_Khanh

Xe điện
ĐI học lại tại điểm bị phạt thì đúng là quá hành nhau.Sao nhà nước mình không chuyển giấy tờ về nơi sinh sống rồi xử phạt nhỉ thời buổi văn minh Intenet toàn cẩu rồi mà.Ở một số nước khi bị phạt XXX chỉ cần cho biên bản (nếu ở khu vực khác tới) không giữ bằng và mang bb đi nộp phạt vào tài khoản,nếu ko nộp khi đổi bằng bị phát hiện ra ngay và bị phạt tăng thêm.Chia buồn cùng Cụ bởi cái lệ nó vậy
Cụ nói đúng, nhưng họ có muốn làm hay không thôi, thực ra mục đích cuối cùng chỉ là thu đc tiền phạt vào ngân sách NN, vậy sao ko nộp qua ngân hàng là xong => nếu làm thế thì dân sướng nhưng đầy tớ của dân thì méo mồm ạ

thangmao

Xe hơi
Tình hình cuối tuần trước em đi Tây Nguyên qua đường Hồ Chí Minh , Đà Nẵng - Kon Tum cho biết .

Sáng hôm nay từ biệt trời Tây Nguyên xanh ...la la lá la ...về lại Đà Nẵng...
Xuôi đèo lò xo buổi trưa trời đẹp không có sương mù ... đến thị trấn Khâm Đức ( Huyện Phước Sơn -Quảng Nam ) , chạy 50km/h . Qua khỏi TT bắt đầu tăng tốc , đường đẹp quá , hai bên núi rừng hoang sơ, đường HCM uốn lượn quanh các sườn núi, phía dưới là con sông... chạy được khoảng 20km qua khỏi thị trấn thì gặp một con dốc võng nho nhỏ , xe em tụt xuống với tốc độ 85km/h và vượt lên thì một chú xxx xông ra chỉ gậy ...tấp zô .
Xuống xe chào hỏi đàng hoàng...
Em : Tốc độ mấy vậy em ( Chú xxx rất trẻ )
xxx : Dạ 85 anh ...
Em: Cho A phạt nóng được không , A rất ít khi qua đường này ...
xxx: Không được ạ .
Em : ( Suy nghĩ ) *** , 85/80 thì có gì đâu , kệ *** nó lập biên bản...
Lập xong đưa em đọc ....Hỡi ôi .... Vượt quá tốc độ trên 35km trên đoạn đường có máy ghi hình , chạy 85/40 ...
Em : Thiệt hay giỡn đây
xxx: Nhìn sau lưng đi anh . Chỉ em cái biển 40 ..500M
xxx: cách đây 500M nữa anh mới đi qua cũng có 1 cái thế này.
Em: ( tặc lưỡi) . Ê , ở đây đường rộng thênh thanh , rừng sâu núi thẳm , cắm cái biển 40 làm gì , trong khi còn bao nhiêu chỗ nên cắm mà chả cắm.
xxx: Dạ chỗ này điểm đen , tết đến giờ hơn 10 vụ tai nạn rồi anh ạ , Chỉ đạo của tỉnh tụi em phải làm.
Em: Tại nạn nhiều thế sao không thấy vạch phấn trắng nào nhỉ ...
xxx: Cái này là chỉ đạo của tỉnh ...
Em: Ký biển bản và biến ...( XXX giữ bằng lái )

Cái em tức là nó cắm biển giữ đường đẹp, rừng sâu núi thẳm, mà đúng có 500m .
Mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi , mức phạt như thía nào ?
Nếu em éo nộp phạt . em đi báo mất bằng , ôm hồ sơ gốc đi làm lại bằng đc ko ?
Hoặc tài lắm em nộp xiền đi học lại bằng B2 , dịch vụ chắc cũng tầm 6tr toàn bộ thôi . Còn hơn đi nộp phạt cái tụi giăng bẫy nhau ấy .
@: Xe em 5 chỗ . Em bằng B1
Đề cao cảnh giác

xe thủng lốp

Xe container
Cụ nhầm căn bản rồi nhá, biên bản thu giữ GPLX của XXX k có nghĩa là cơ sở để cụ chạy xe nhá. Khi XXX hỏi lần tiếp theo sẽ lập BB lỗi k có GPLX đấy. Cánh lái xe đường dài bao giờ cũng có 2 tài và thường làm luật nên họ mới có cơ sở để chạy thôi.
Cụ cứ lái xe tải rồi sẽ biết là chạy bằng biên bản sướng hơn chạy = bằng thật. Có trường hợp trước chuyến đi xa còn chủ động đến xxx xin nộp phạt cái gì đó để lấy biên bản(mình ko có lỗi nhé)

linhbap

Xe buýt
Chia buồn với bác chủ.
Nhưng thực sự mà nói,
Em: ( tặc lưỡi) . Ê , ở đây đường rộng thênh thanh , rừng sâu núi thẳm , cắm cái biển 40 làm gì , trong khi còn bao nhiêu chỗ nên cắm mà chả cắm.
xxx: Dạ chỗ này điểm đen , tết đến giờ hơn 10 vụ tai nạn rồi anh ạ , Chỉ đạo của tỉnh tụi em phải làm.
Không hạn chế để mà toi ah.

tricoi

Xe buýt
Vứt B1 đi học B2 vì thời gian và chi phí tương đương nhau. Thượng sách

Civic TN

Xe lăn
Chia buồn với cụ chủ

hatuyen

Xe hơi
Em dự cuối tuần sẽ lên thị trấn phố núi Khâm Đức lang thang nhậu nhẹt ngắm cảnh và...kiếm xem có chú Cò nào ko :D , Có bác nào đi du hí với em không ợ !

binhxii

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ. Đi đường vắng và không quen thì phải tuân thủ biển báo, cho dù cái biển ấy vô lý đến thế nào đi nữa. Các chú xxx phải làm thế mới kiếm được chứ.

danghung83hn

Tháo bánh
Ôi, chia buồn vs cụ, nhưng thằng xxx nó nói từ tết hơn 10 vụ cũng ghê. Nhiều khi lỗi tại ae mềnh chạy kô nhìn biển thôi...

biahoihanoi

Xe lăn
Đen nhỉ, cũng không biết khuyên thế nào.

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
nộp phạt đi cụ
không báo mất lấy bằng được đâu
bác báo mất bằng bên CA báo đợi 2 tháng
trong 2thang đó
nơi bác bị phạt mà ko lấy bằng thì sẽ chuyển về địa phương và có nhập trên máy tính- phần mềm của bên xxxxx
cụ báo mất bằng làm lại khi cụ còn bằng thì ok
chia buồn cùng cụ nhé

luugutv1

Xe tăng
Vụ này thiệt hại hơi nhiều, cả money lẫn time.
PA1. Báo mất bằng rồi xin cấp lại ->Khuyên cụ ko nên chọn cách này.
PA2. Nộp phạt 5 củ và học thi lại luật vì bị tước 60 ngày.
PA3. Cụ nộp hồ sơ thi GPLX hạng B2 ->vẫn bị gửi QĐ xử phạt về nơi thường trú.
Cụ nên chọn PA2:

Ôi lỗi này khoai nhất là 60 ngày treo bằng và thi lại luật sau khi có 8 buổi học luật cho 8 tuần, 1 buổi thi nữa là 9. Cụ bị xxx Quảng Nam phạt thì cứ mỗi tuần cụ vào đó học 1 buổi sau 8 lần dư vậy cụ thi vào 1 buổi rồi chờ lấy bằng 1 buổi rồi mới nhận lại GPLX. Nếu k muốn bị hành dư vậy thì cụ phải chi khá nhiều để tuần cuối cùng của tháng thứ 2 học dồn và thi dồn 1 thể.
Cụ hungbm chém kinh quá, theo Thông tư số 02/2011/TTLT-BCA-BGTVT thì có thay đổi rồi ợ!!!!

Theo Thông tư liên tịch số 02/2011/TTLT-BCA-BGTVT ngày 15 tháng 4 năm 2011 của liên Bộ Công an - Bộ Giao thông vận tải Quy định việc tổ chức học và kiểm tra lại Luật GTĐB đối với người bị tước quyền sử dụng GPLX, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về GTĐB

- Theo lịch hẹn cụ lên chỗ xxx hẹn nhận QĐ xử phạt vi phạm hành chính.
- Mang QĐ xử phạt đến Phòng CSGT hoặc CA huyện nơi cụ vi phạm đăng ký NƠI học và thi lý thuyết (được chọn nơi cụ hung bm nhé -cái này mới thay đổi).
- Ra kho bạc (hoặc viettinbank) nộp 5 củ.
- Mang giấy đăng ký đến nơi cụ chọn để đăng ký học và thi nộp rồi về chờ thông báo xếp lớp và học thi lại luật (học 1 ngày và một ngày thi -cái này cũng mới được rút ngắn).
- Nếu qua thì theo giấy hẹn đến ngày lên nhận lại GPLX và CHỨNG CHỈ BỒI DƯỠNG VỀ KIẾN THỨC PHÁP LUẬT VỀ GT ĐB, Cụ sẽ hơn bọn em cái này đây -oách chưa?

ĐI học lại tại điểm bị phạt thì đúng là quá hành nhau.Sao nhà nước mình không chuyển giấy tờ về nơi sinh sống rồi xử phạt nhỉ thời buổi văn minh Intenet toàn cẩu rồi mà.Ở một số nước khi bị phạt XXX chỉ cần cho biên bản (nếu ở khu vực khác tới) không giữ bằng và mang bb đi nộp phạt vào tài khoản,nếu ko nộp khi đổi bằng bị phát hiện ra ngay và bị phạt tăng thêm.Chia buồn cùng Cụ bởi cái lệ nó vậy
Cái này là để cho Người vi phạm biết mà chừa, nhưng chỉ là trước kia thôi.

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Cụ nhầm căn bản rồi nhá, biên bản thu giữ GPLX của XXX k có nghĩa là cơ sở để cụ chạy xe nhá. Khi XXX hỏi lần tiếp theo sẽ lập BB lỗi k có GPLX đấy. Cánh lái xe đường dài bao giờ cũng có 2 tài và thường làm luật nên họ mới có cơ sở để chạy thôi.
Có cái biên bản thì thay GPLX được cụ ơh.
- Khi xxx lập BB thì sẽ ghi lỗi, giữ những giấy tờ ji, thường là bằng lái (GIỮ chứ chưa phải là TƯỚC). Họ hẹn 7-10 ngày lên xxx... GIẢI QUYẾT (có thể bị phạt hoặc trắng án). Trong t.g này chưa thể kết luận tội của cụ nên tờ BB sẽ thay cho việc xuất trình GPLX khi gặp xxx khác.
- Đến hẹn lên làm việc mà nếu xxx chứng minh được cụ có lỗi thì sẽ có quyết định xử phạt, nếu mắc một số lỗi theo qui định bị tước GPLX thì không được lái xe cho đến khi được trả GPLX. Đi đường gặp xxx mà chìa cái này ra thì sẽ bị giữ đăng ký.

Chỉnh sửa cuối:

hatuyen

Xe hơi
Có cái biên bản thì thay GPLX được cụ ơh.
- Khi xxx lập BB thì sẽ ghi lỗi, giữ những giấy tờ ji, thường là bằng lái (GIỮ chứ chưa phải là TƯỚC). Họ hẹn 7-10 ngày lên xxx... GIẢI QUYẾT (có thể bị phạt hoặc trắng án). Trong t.g này chưa thể kết luận tội của cụ nên tờ BB sẽ thay cho việc xuất trình GPLX khi gặp xxx khác.
- Đến hẹn lên làm việc mà nếu xxx chứng minh được cụ có lỗi thì sẽ có quyết định xử phạt, nếu mắc một số lỗi theo qui định bị tước GPLX thì không được lái xe cho đến khi được trả GPLX. Đi đường gặp xxx mà chìa cái này ra thì sẽ bị giữ đăng ký.
Thế theo các cụ , bây giờ em bận rộn quá, mấy tháng nữa em mới đi nộp phạt được không ợ ? Ra đường lỡ bị xxx túm thì chìa cái biên bản ra ? Vì đây chỉ là biên bản ghi nhận lỗi chứ chưa phải là biên bản xử phạt .
Vì thấy trong điều 7 chương I có ghi : 1.
Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ là một năm, kể từ ngày hành vi vi phạm hành chính được thực hiện; .
Như vậy có phải , sau 1 năm , mình không đến trình diện để xử lý thì họ mới gửi quyết định về địa phương ? hoặc tòa án gì đó

Chỉnh sửa cuối:

Thiepk32

Xe tăng
em chỉ biết nói chia buồn cùng cụ thôi.

nambus

Xe máy
chỉ đạo của tỉnh mà. cốt yếu cũng la muốn tốt cho dân thôi. nếu có tai nạn xảy ra thì sao. lần sau đi đường lạ nhớ để ý nhé. chúc bác an toàn

forever278

Xe đạp
Website
www.thokhoa.vn
chia buồn với cụ nhé

luugutv1

Xe tăng
Thế theo các cụ , bây giờ em bận rộn quá, mấy tháng nữa em mới đi nộp phạt được không ợ ? Ra đường lỡ bị xxx túm thì chìa cái biên bản ra ? Vì đây chỉ là biên bản ghi nhận lỗi chứ chưa phải là biên bản xử phạt .
Vì thấy trong điều 7 chương I có ghi : 1. Như vậy có phải , sau 1 năm , mình không đến trình diện để xử lý thì họ mới gửi quyết định về địa phương ? hoặc tòa án gì đó
Quá hẹn vài tháng mà không lên chắc là có chat của xxx ngay.
Quá thời hiệu 1 năm thì toi bằng ợ! Học và thi mới luôn.

private1985

Xe tải
Cụ chủ dính quả này đau quá nhỉ, tổn thất nặng. Luật pháp của mình nhiều cái oái oăm quá. Ví như một anh nhà Hà Nội xuyên Việt dính phát này trong TP HCM thì chắc cứ đi đi về về suốt :-ss

hiephy

Xe buýt
Các vấn đề cụ hỏi xxx trẻ này đều bảo với cụ là chỉ đạo của tỉnh.Chia buồn với cụ, mời cụ một ly tăng lực lấy sức, rồi cụ vào lại đó mà lấy giấy phép về