Vượt Thái bình dương, em xuyên qua nước Mỹ

lacetti max

Xe tải
Bắt đầu từ 1/6 quê cháu bắt đầu thu thêm 1 loạt thuế và phí để đi xe hơi trong thành phố. đã mất công đóng phí các cụ mang hẳn xe này ra đường mà lượn này. tính phí kiểu gì đây

tptitoe

Xe tăng
Tuyệt!
Mỹ mà lị.
Ở chỗ Tư bản giãy chết ấy phí lưu hành xe cá nhân là bi nhiêu hả toa?

phamvdinh254

Xe tải
Hôm trước em gặp 1 thằng Mỹ. em hỏi nó :
- Mày ở đâu đến ?
Nó trả lời
- Từ Mỹ
Em lại hỏi nó là :
- Nước Mỹ của mày ở đâu, có to, đẹp bằng VN không ?
Nó trả lời:
- Vào OF, đọc thớt của cụ chủ này mà xem nước Mỹ có to, đẹp bằng VN hay không.

lacetti max

Xe tải
TKS các cụ đã động viên.
Tuyệt!
Mỹ mà lị.
Ở chỗ Tư bản giãy chết ấy phí lưu hành xe cá nhân là bi nhiêu hả toa?
Nói chung về chi phí thì mình đang phấn đấu thu bằng nó. thuế thì mình thu vượt nó roài. mà ở Mẽo chúng nó thường không hỏi chi phí bao nhiêu, mà chúng nó tính theo thu nhập cụ ạ. nếu cụ có thu nhập 10k/tháng thì mấy cái phí chắc ko thành vấn đề.
Hôm trước em gặp 1 thằng Mỹ. em hỏi nó :
- Mày ở đâu đến ?
Nó trả lời
- Từ Mỹ
Em lại hỏi nó là :
- Nước Mỹ của mày ở đâu, có to, đẹp bằng VN không ?
Nó trả lời:
- Vào OF, đọc thớt của cụ chủ này mà xem nước Mỹ có to, đẹp bằng VN hay không.
Về thôi cụ ạ, Vịt mềnh vẫn là nhất. dạo này bọn tây sang a kiếm ăn nhìu lắm.

lacetti max

Xe tải
Lại nói về câu truyện giao thông ở Mẽo. Làng cháu mới có tay tuần lộ mới đầu năm nay, cụ này trẻ khỏe. trước khi lên chức tuần lộ cụ này làm cai thầu xây dựng, sau đó chuyển sang bán dầu, đèn ở đầu làng. khi mới nhậm chức bà con làng cháu phấn khởi lắm, cụ ý chém gió tưng bừng khiến con dân mở mày mở mặt, lại còn thẳng tay triệt hạ đám tuần phu làm ăn chểnh mảng. thế rồi cụ ấy chém thật các cụ ạ, cụ ấy chém thêm 1 đống phí gọi là phí duy trì lộ giới và phí hạn chế dặt trâu bò ra đồng giờ cao điểm khiến dân làng cháu lúng túng vô cùng. có một giải pháp mà cháu ko thấy cụ tuần lộ nhắc tới đó là ý thức của đám dân đen các cụ ạ. số là cháu đứng ở Times square cả bổi tối, quảng trường có đến hàng vạn người ra đây hóng rét mà tuyệt nhiên không có 1 cụ Căng hải nào thò chân xuống đường, vì chúng nó biết rằng nếu thò chân xuống đường body của nó có thể nát bét, người ta xúc vất đi luôn, không đền bù j sất. thế với biết phải quý mạng sống của chính mình.

Chỉnh sửa cuối:

lacetti max

Xe tải
Muốn sang đường hả, đúng nơi quy định và nghêm chỉnh đợi đèn nhá

Chỉnh sửa cuối:

113-0F

Xe tải

cloudriver

Xe tải
ủa, bác có ảnh nào của đồng chí Naked Cowboy show lên đi! iem là iem phục đ/c này nhứt nước Mẽo đấy! Lạnh sun trim mà hắn vẫn... phục thật!

nguyenvinapco

Xe hơi
[QUOTE Lại nói về câu truyện giao thông ở Mẽo. Làng cháu mới có tay tuần lộ mới đầu năm nay, cụ này trẻ khỏe. trước khi lên chức tuần lộ cụ này làm cai thầu xây dựng, sau đó chuyển sang bán dầu, đèn ở đầu làng. khi mới nhậm chức bà con làng cháu phấn khởi lắm, cụ ý chém gió tưng bừng khiến con dân mở mày mở mặt, lại còn thẳng tay triệt hạ đám tuần phu làm ăn chểnh mảng. thế rồi cụ ấy chém thật các cụ ạ, cụ ấy chém thêm 1 đống phí gọi là phí duy trì lộ giới và phí hạn chế dặt trâu bò ra đồng giờ cao điểm khiến dân làng cháu lúng túng vô cùng. có một giải pháp mà cháu ko thấy cụ tuần lộ nhắc tới đó là ý thức của đám dân đen các cụ ạ. số là cháu đứng ở Times square cả bổi tối, quảng trường có đến hàng vạn người ra đây hóng rét mà tuyệt nhiên không có 1 cụ Căng hải nào thò chân xuống đường, vì chúng nó biết rằng nếu thò chân xuống đường body của nó có thể nát bét, người ta xúc vất đi luôn, không đền bù j sất. thế với biết phải quý mạng sống của chính mình.QUOTE]

Em đọc thớt của cụ và thấy rằng kiểu hành văn và dẫn dắt câu chuyện của cụ thật thú vị, sâu sắc. Em xin kính cụ một ly, cám ơn cụ cho em mở mang tầm mắt với anh đại tư bản Mẽo này. Mà tay "tuần lộ" ở làng cụ nổi tiếng lắm đấy em cũng bít:D

Chỉnh sửa cuối:

lacetti max

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên nhà cháu.
Lão N dấu ảnh kinh nhở, đi từ năm ngoái bây giờ mới phọt lên là sao? chơi luôn chủ đề "Kỳ quan thứ 2 thế giới - Vết nứt trái đất" đi. :))
Có ảnh nào đẹp đẹp thì pọt đỡ cho vài cái đi. k k

ủa, bác có ảnh nào của đồng chí Naked Cowboy show lên đi! iem là iem phục đ/c này nhứt nước Mẽo đấy! Lạnh sun trim mà hắn vẫn... phục thật!
có môn này ah cụ, cháu ko đcj xem, tiếc nhể. huhu

Em đọc thớt của cụ và thấy rằng kiểu hành văn và dẫn dắt câu chuyện của cụ thật thú vị, sâu sắc. Em xin kính cụ một ly, cám ơn cụ cho em mở mang tầm mắt với anh đại tư bản Mẽo này. Mà tay "tuần lộ" ở làng cụ nổi tiếng lắm đấy em cũng bít:D
TKS cụ!!

Minh_Anh

Xe đạp
Mơ ước của em là được đi Mỹ mà chưa có điều kiện để đi như cụ ạ. Cảm ơn cụ

lacetti max

Xe tải
cuộc vui nào rùi cũng đến lúc phải chia tay. NY để lại cho cháu nhiều ký ức đẹp, nếu có đk cháu sẽ quay lại. cháu phải về thôi về với Vịt nhà cháu, đêm nước Mỹ tự nhiên cháu nhớ phở thìn bờ hồ, cà phê Triệu VIệt Vương, bia hơi Hải Xồm, vị thơm của thuốc lá Vinataba. ôi nhớ quá cháu phải về thôi. Mỹ đẹp thật, nhưng cho thêm tiền cháu cũng ko ở lại.
Điểm dừng chân cuối cùng trên đất Mỹ của cháu là thành phố CHICAGO.

Ở Vit mình mấy bác quy hoach sư mà vẽ dư lày thì bất khả thi vì ko đủ tiền giải phóng mặt bằng.
Chicago nhìn từ Boeing 777 of American airlines

Panda

Xe tải
Ảnh cụ chụp đẹp quá. Mấy hôm nữa cháu cũng được đi xem hoa anh đào ở Washington DC rồi. Đây là lần đầu tiên đi Mỹ của cháu, cháu dự định đi 2 tuần theo kiểu du lịch bụi, đi cả bờ đông, bờ tây. Visa có từ tháng trước nhưng bây giờ mới thu xếp thời gian đi được, cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho cháu với nhé. ;)

cerato08

Xe điện
Hết ảnh rồi cụ chủ ơi, thèm quá

thientoyen

Xe đạp
ảnh nua di ! dep qa di.........................

paragames

Xe máy
Ảnh của cụ đẹp, lời bình cũng rất hay. Thanks Cụ. Tuy nhiên thiếu phần nhà quê của đất nước tự do; nếu có Cụ bổ xung ngay xem nó như thế nào ?

Chã Nhỏ

Xe điện
Tuyệt vời quá !! Em đọc tỉ mỉ từng câu mà cụ viết :D
Nghĩ về VN mà E buồn ! :(