[Camera] Vượt phải, mất lái, nhầm chân ga - gây tai nạn là đây !

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sau khi đâm rồi cứ đổ cho mất thắng, những thằng đi láo và ngu, gây nguy hiểm cho người khác như thế này cứ nên treo bằng vĩnh viễn các cụ ạ

boynhope5

Xe máy
Bác tài xe Spark đang đi thì đạp chân ga đến khi có chướng ngại vật thì Quên chuyển chân sang đạp phanh, nên mới đạp nhầm chân ga ==> Lỗi quên chuyển sang chân phanh, lái xe Nhầm với Quên là die rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Em nghĩ trường hợp đó là lái bằng hai chân. Đít đỏ do đè chân phanh còn chân kia đè chân ga. Cái đó là kiểu vượt nhưng vừa đái vừa run
Em nhiều lần gặp xe vượt xe e mà *** vẫn đỏ.

hbu082

Xe container
Không phải là vượt phải, mà do đạp phanh nhưng xe không dừng nên ngừoi ta đành lán sang phải. Cụ đàng trước thì thấy tắc đường, đông xe máy bên phải nên dịch sang trái thôi.
Thank cụ em đã xem kỹ lại. Đúng là đèn phanh đỏ rực từ trước lúc lách cho đến lúc đâm. Chứng tỏ xe bị mất phanh rồi.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ xem kỹ clip thấy là đèn phanh sáng ngay từ đầu mà
Bác tài xe Spark ko chuyển chân sang bàn đạp phanh, mà vẫn giữ nguyên chân ở bàn đạp ga nên mới đạp nhầm. Đang đi thì đạp chân ga đến khi có chướng ngại vật thì ko chuyển chân sang đạp phanh, lái xe Nhầm với Quên là die rồi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bác tài xe Spark ko chuyển chân sang bàn đạp phanh, mà vẫn giữ nguyên chân ở bàn đạp ga nên mới đạp nhầm. Đang đi thì đạp chân ga đến khi có chướng ngại vật thì ko chuyển chân sang đạp phanh ==> Lỗi quên chuyển sang chân phanh, lái xe Nhầm với Quên là die rồi.
Không chuyển chân mà sao đ.ít nó đỏ thế cụ ?

vovan3455

Xe tăng
Em nghĩ trường hợp đó là lái bằng hai chân. *** đỏ do đè chân phanh còn chân kia đè chân ga. Cái đó là kiểu vượt nhưng vừa *** vừa run
Thì trường hợp này em nghĩ cũng vậy. Cuống nên phang cả 2 chân thật lực

anhtho

Xe ngựa
Tình huống này đúng là nguy hiểm. Ngoài khả năng nhầm chân ga (khi đó phải đi kiểu 2 cân 2 bàn đạp) thì cũng có thể xe bị hỏng phanh.
Nhưng theo em, tình trạng hỏng phanh thì nên chọn chỗ nào không gây nguy hiểm tới tính mạng con người (hoặc ít nhất có thể), chứ lao thẳng vào đám đông xe máy như trong clip thì liều quá.
Đi đèo, các cụ nhớ phanh bằng động cơ và với xe số sàn thì nên tập dồn số đề phòng trường hợp mất phanh.
Em đã từng thử thả đèo ở tốc độ 60-65km/h và ko sử dụng bất cứ phanh nào, chỉ dồn số và xuống gần chân dốc là tốc độ về mức an toàn, khoảng 15km/h.
Em dự chưa cụ nào thử bài này.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tình huống này đúng là nguy hiểm. Ngoài khả năng nhầm chân ga (khi đó phải đi kiểu 2 cân 2 bàn đạp) thì cũng có thể xe bị hỏng phanh.
Nhưng theo em, tình trạng hỏng phanh thì nên chọn chỗ nào không gây nguy hiểm tới tính mạng con người (hoặc ít nhất có thể), chứ lao thẳng vào đám đông xe máy như trong clip thì liều quá.
Đi đèo, các cụ nhớ phanh bằng động cơ và với xe số sàn thì nên tập dồn số đề phòng trường hợp mất phanh.
Em đã từng thử thả đèo ở tốc độ 60-65km/h và ko sử dụng bất cứ phanh nào, chỉ dồn số và xuống gần chân dốc là tốc độ về mức an toàn, khoảng 15km/h.
Với các bác lái số sàn thì dễ nhớ , chứ các bác lái tự động thì em nghĩ ít khi các bác ý về số lắm . Như ông anh rể em quanh năm chỉ biết cắm D và lái :( em đi xe máy xuống hầm Royal mà cũng dồn số trong khi ông ý đi 4 bánh chỉ phanh , may cái dốc nó cũng ngắn :(

boynhope5

Xe máy
Không chuyển chân mà sao đ.ít nó đỏ thế cụ ?
Chắc Đí.t xe Spark vẫn bật đèn :D, bảo mất phanh thì cũng hơi lạ, nhìn rõ ràng là muốn vượt mấy cái xe máy mà, nếu mà mất phanh thì đã ko vượt mấy cái xe máy kia rồi mà phải đánh lái sang bên phải đâm vào lề đường thì chả va quệt vào ai. Em nghĩ đây là đạp nhầm chân ga đó, hoặc là mất phanh mà vẫn cố tình vượt để đâm vào mấy cái xe máy kia.

hbu082

Xe container
Với các bác lái số sàn thì dễ nhớ , chứ các bác lái tự động thì em nghĩ ít khi các bác ý về số lắm . Như ông anh rể em quanh năm chỉ biết cắm D và lái :( em đi xe máy xuống hầm Royal mà cũng dồn số trong khi ông ý đi 4 bánh chỉ phanh , may cái dốc nó cũng ngắn :(
Dốc hầm ngắn nên em nghĩ cũng chẳng cần. Nhưng lên dốc và xuống dốc, qua chỗ ngập nước thì nên chủ động chuyển về 2, 1 hoặc l cho an toàn.

vietpq75hanes

Xe container
Xem đi, xem lại mà éo hiểu lái xe đấy đi kiểu gì nữa. Đi thế này nếu dân nó oánh cho thì cũng phải.

hungkienpham

Xe điện
Em em lại cái clip chắc chắn k phải mất phanh mà chú lái này lái bằng 2 chân

xuanthanh76

Xe tải
Trong trường hợp này thì có 2 nguyên nhân mà các cụ đã nêu
1- Mất phanh
2- Đi bằng 2 chân
Nhưng theo em nhận định thì đi bằng 2 chân rồi, vì khi bắt đầu đi đằng sau con 4b huydai thì thấy đèn phanh nhấp nháy thì tốc độ có giảm vì thấy xe cam đi tốc độ có 24km rồi giảm 21km/h sát *** cụ spark khi cụ Spark đỏ mít (chứng tỏ phanh vẫn có tác dụng), sau đó thấy tốc độ tăng lên dần (hành trình xe cam) và cụ spark đỏ mít nhưng tốc độ lại không giảm khi bắt đầu vượt phải và cụ Spark vừa phanh nhá phanh vừa đạp ga......đến khi vượt lên đc thì phát hiện đường đông xe máy.....khi cụ sp đạp ga để vượt lên tốc độ thấp nên số thấp nhưng mômen quán tính lại lớn>>>>lực đạp phanh không đủ, hơn nữa chân ga lại không nhả ra kịp (do thói quen đi 2 chân) lên tốc độ không giảm cộng với lúc đó cà cuông cmnr thì xe sao dừng lại đc>>>cụ san bằng tất cả luôn, chỉ dừng lại khi hôn mít 4 bánh!!!!

MINA

Xe buýt
Cụ nào nói "đi bằng hai chân" xin hãy giải thích giùm đi bằng hai chân là sao?Thói quen đó như thế nào,vì sao lại có thói quen đó?
Em thì chưa thấy ai có thói quen vừa chân đạp côn hoặc phanh mà lại đạp đồng thời cả ga hết.

Audioto

Xe tăng
Cụ nào nói "đi bằng hai chân" xin hãy giải thích giùm đi bằng hai chân là sao?Thói quen đó như thế nào,vì sao lại có thói quen đó?
Em thì chưa thấy ai có thói quen vừa chân đạp côn hoặc phanh mà lại đạp đồng thời cả ga hết.
Hôm nay cụ thấy đi 2 chân rồi đó. Mà cụ hỏi giống Tbl thía, đi 2 chân vì động cơ, mục đích gì :)

H13

Xe tải
Trường hợp này theo em thì mất phanh hoặc phanh mất tác dụng (do nhiều nguyên nhân) vì đỏ đít một đoạn dài mà tốc độ không giảm. Lái xe không có ý vượt song tốc độ cao, không làm chủ, đánh lái vào trong để tránh xe phía trước thì gặp xe máy và gây tai nạn thôi. Nếu lái xe dùng phanh tay thì chắc đỡ hơn.

Thuy_CK

Xe điện
Mất phanh rồi !
Công nhận cụ 4b đi trước né nhanh vãi ;))

GBM219

Xe tải
Công nhận là đèn phanh đỏ trước khi vượt xe đầu tiên. Khả năng là rà phanh nhiều nên mất phanh chứ không phải nhầm chân ga. Khả năng thứ 2 là xe số tự động nhưng lái bằng chân ga chân phanh
Cũng nghĩ giống cụ này, chắc hai chân vừa phanh vừa ga xe AT, vì thấy đèn phanh vẫn sáng mà vẫn thấy xe tăng tốc đc lúc húc vào mit 2b đầu tiên