[Funland] Vượt đèn vàng có bị phạt nguội

bichlam68

Xe hơi
Em vừa đi đường, gần đèn giao thông, đang đèn xanh ko nhìn được còn bao nhiêu giây vì bị che cái băng rôn, đi qua vạch nhìn thấy đèn vàng, camera thì quanh thành phố em ở, giờ ra đường thấy chán mấy bố nhà nước, đi cẩn thận cũng mất tiền như bị ăn cắp ấy các cụ
Thật sự thấy khá bức xúc với xã hội này tuy rằng chưa có thông báo phạt nguội 3 triệu

Taihoatu

Xe lăn
Cách đây mấy tuần mải nói chuyện đến khi ra giữa ngã tư e mới biết đang đèn đỏ. Đang chờ thông báo phạt mà vẫn chưa thấy.
Nếu có giấy thì chấp nhận nộp phạt thôi.

Lãng khách 179

Xe buýt
Chưa chắc là bị phạt dù có camera đâu cụ. Vì nó vẫn chạy cơm, có người ngồi canh và chụp. Nếu lúc đó họ đi vệ sinh, uống nc, hay đang chém gió… thì kể như cụ hên. Chú ý lần sau đi cẩn thận hơn cụ nhé.

Taihoatu

Xe lăn
Chưa chắc là bị phạt dù có camera đâu cụ. Vì nó vẫn chạy cơm, có người ngồi canh và chụp. Nếu lúc đó họ đi vệ sinh, uống nc, hay đang chém gió… thì kể như cụ hên. Chú ý lần sau đi cẩn thận hơn cụ nhé.
Nếu chỗ nào lắp cái cam chữ nhật là nó bắn tự động đấy cụ, cái cam đấy nó đảo liên tục.
Còn cam tròn thì hên xui phụ thuộc vào cán bộ ngồi canh

hd-vt

Xe container
Em mới đi y như cụ thớt. Bị chặn, báo lỗi: đèn chuyển màu rồi.
Tức là "lương tâm tùy mạng mỡ", có thể bị chặn hoặc không, lỗi hoặc không hiccc.

BMW X10

Xe điện
Em vừa đi đường, gần đèn giao thông, đang đèn xanh ko nhìn được còn bao nhiêu giây vì bị che cái băng rôn, đi qua vạch nhìn thấy đèn vàng, camera thì quanh thành phố em ở, giờ ra đường thấy chán mấy bố nhà nước, đi cẩn thận cũng mất tiền như bị ăn cắp ấy các cụ
Thật sự thấy khá bức xúc với xã hội này tuy rằng chưa có thông báo phạt nguội 3 triệu
Bác không nhìn thấy ĐỎ, thì không bị phạt.
Anh gì Quy thị Chuẩn bẩu vậy, bác ạ.

duongqua

Xe container
hôm đi ngã 4 Ngô Quyền Trần Hưng đạo rẽ trái vào trần hưng đạo, e thấy đèn đỏ về 0s rồi, thế là thả ga đi theo thói quen ko để ý, đến khi ngẩng đầu lên thấy đèn vẫn đang đỏ chứ ko chuyển sang xanh. Hic, bẫy nhau thế.

hamcuare!

Xe container
Em mới đi y như cụ thớt. Bị chặn, báo lỗi: đèn chuyển màu rồi.
Tức là "lương tâm tùy mạng mỡ", có thể bị chặn hoặc không, lỗi hoặc không hiccc.
Có phải đầu cầu trắng k cụ?!
Chim lợn ngồi đèn đỏ mỗ lao.. e đi tới đó xxx chỉ mẹt vào bốt… ngồi giảng luật cho e cả 20’ vẫn k ra đc cái biên bản để e chừa, e nhớ… lần sau e k dám ‘k tuân thủ tín hiệu đèn’ là chạy cố qa đèn vàng ;)).
Sau chán qá bảo đi đi :(

BMW X10

Xe điện
Bác không xin được cái bánh mỳ nào à?

Chim lợn ngồi đèn đỏ mỗ lao.. e đi tới đó xxx chỉ mẹt vào bốt… ngồi giảng luật cho e cả 20’ vẫn k ra đc cái biên bản để e chừa, e nhớ… lần sau e k dám ‘k tuân thủ tín hiệu đèn’ là chạy cố qa đèn vàng ;)).

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Gớm...bác cứ lo quá.
Bác ra ngã tư Vọng đứng 10p quay clip thì chúng nó vượt đèn đỏ ngang nhiên và công khai trước mũi CA luôn. Lấy clip đó phòng thân tạm.
Đùa chứ k.lượt đèn nào là chúng nó k.vượt,không bon chen.
Mà khốn nạn là đèn cho chiều rẽ trái hướng giải phóng Trường Chinh,Giải phóng Đại la có ...19s... Chúng nó vượt khiến cho những người rẽ trái từ Giải phóng ra Trường Chinh và vào Đại la chỉ biết đứng chửi. Và bọn CA chỉ rình vồ các xe rẽ trái 2 hướng này.

butchikim

Xe ba gác
Mỗi thế mà đã chán thì cụ chủ hơi dễ chán đấy 🤪😆

Lãng khách 179

Xe buýt
Nếu chỗ nào lắp cái cam chữ nhật là nó bắn tự động đấy cụ, cái cam đấy nó đảo liên tục.
Còn cam tròn thì hên xui phụ thuộc vào cán bộ ngồi canh
Em có ông anh làm ở bộ phận giám sát này. Ông nói cam chữ nhật đó nó bắn tốc độ tự động, còn lỗi đèn thì người chụp chứ ko có tự động. Em cũng nghĩ AI nó chưa đủ thông minh mà bắt hết được lỗi đèn đỏ đủ kiểu tình huống đâu.

isak

Xe tăng
Em có ông anh làm ở bộ phận giám sát này. Ông nói cam chữ nhật đó nó bắn tốc độ tự động, còn lỗi đèn thì người chụp chứ ko có tự động. Em cũng nghĩ AI nó chưa đủ thông minh mà bắt hết được lỗi đèn đỏ đủ kiểu tình huống đâu.
Đúng rồi cụ, em xác nhận, kể cả cam chữ nhật cũng ko phải cam nào cũng bắn được, vì một tỷ lệ lớn là cam đã die ko có tiền thay mới. Cách phổ biến hiện nay là dùng cam tốc độ, hoặc cam giao thôn, chụp bằng cơm và báo lên bắt tại nút giao kế tiếp, thế mới dễ ăn chia, còn đợi phạt nguội ra quyết định thì anh em đói cả.

khanhnguyen09

Xe container
Hôm trước em qua ngã tư cửa Nam hướng từ Nguyễn Thái Học, lúc đó bắt đầu sang đèn vàng thì đầu xe em cũng đến vạch nên e phi qua luôn, đến ngã tư Hai bà Trưng thì bị xxx vẫy vào bảo em vượt đèn và cho xem ảnh qua đt, bảo nếu ko muốn xoá lỗi thì sẽ gửi tt để phạt nguội. Em bảo đó là đèn vàng nên ko có lỗi, a cứ gửi lên tt. Xx cho e đi và doạ sẽ gửi về tt để phạt nguội, e đang hồi hộp đợi vé phạt đây ạ.:))

dembuon.vn

Xe máy
Tôi nghĩ là phần mềm nó giải quyết được, phát hiện chuyển động là auto chụp chứ ko phải canh đâu bác.

AcidS

Xe điện
Đèn vàng khỏi phạt, có giấy lên cãi là không đủ khả năng dừng an toàn, theo đúng quy chuẩn 41 về bảng biểu và tín hiệu giao thông.
Hết chuyện.

BMW X10

Xe điện
Hôm trước em qua ngã tư cửa Nam hướng từ Nguyễn Thái Học, lúc đó bắt đầu sang đèn vàng thì đầu xe em cũng đến vạch nên e phi qua luôn, đến ngã tư Hai bà Trưng thì bị xxx vẫy vào bảo em vượt đèn và cho xem ảnh qua đt, bảo nếu ko muốn xoá lỗi thì sẽ gửi tt để phạt nguội. Em bảo đó là đèn vàng nên ko có lỗi, a cứ gửi lên tt. Xx cho e đi và doạ sẽ gửi về tt để phạt nguội, e đang hồi hộp đợi vé phạt đây ạ.:))
Anh vàng ươm quả là rất vì dân, lo cho dân bị phạt nguội.
Tốt thế còn gì.

phucnhan21

Xe tải
Theo quy định, đèn vàng mà đầu xe cụ vào giao lộ rồi thì phải qua. Trc em đi xe máy ở láng rẽ, đường đông quá nên cố đèn vàng, bị mấy anh xxx bắt nhưng em bảo xe tôi đã vào giao lộ khi đèn vàng, ko đi thì tý đèn đỏ xe nằm giữa đường à, các anh tha cho. Còn camera phạt nguội thì em ko rõ nhưng theo e thì ko sao, cụ yên tâm.

Taihoatu

Xe lăn
Đúng rồi cụ, các ngã tư mà vẫn sử dụng cái cam tròn đời cũ thì cán bộ phải bắn bằng cơm, chứ các ngã tư đc lắp cam vuông mới ( ví dụ như ngã tư phạm hùng kengnam e thấy cái cam nó đảo như rang lạc) thì chắc nó chụp tự động đấy. Vì xem danh sách vi phạm có những xe bị 1h sáng, 3h sáng... Chả lẽ cán bộ ta lại cần mẫn làm việc thế ợ.