[Thảo luận] Vượt đèn đỏ ở ngã tư Phố Huế - Trần Khát Chân

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
chiều này e đi qua ngã tư này rẽ trái vào phố huế , ở đây rất nhiều đèn loạn cả lên , e nhìn cái đèn sát gần e nhất vẫn xanh thì e bám theo *** con taxi đang rẽ luôn thì bị mấy anh xxx chỉ gậy vào bảo vượt đèn đỏ , chỗ này hình như k có đếm giây các cụ nhỉ :( lỗi này chủ quan quá ợ , khó biết ai đúng ai sai, lỗi này 1tr2 giữ bằng 30 ngày , lúc đầu e đưa 300 các a nhất định k chịu đòi lập biên bản , cuối cùng lấy e 600 ,thế là đắt k các cụ :(
chỗ này đi nhìn đèn với đi thế nào để k bị tuýt các cụ nhỉ , e đứng 1 lúc mà thấy cũng 3 4 cụ bị tuýt lại mà e k để ý lỗi gì
Em cũng bị, nhưng cách đây vài tháng đúng chỗ đó. Có 2 anh trẻ trẻ bắt tay hỏi han. Lúc em thì giá vé có 300K

Getz30p

Xe buýt
Chỗ này là cái bẫy người dân, nhất là những người ít khi đi qua đấy. Đúng là bọn lưu manh khoác áo XXX. Nếu tất cả những người bị bắt đều do không hiểu/không thấy đèn báo thì có nghĩa là đèn báo lắp thiếu khoa học. Đáng số thấy có nhiều người mắc lỗi thì chúng nó phải đề xuất lắp lại đèn chứ?!

tailieu

Xe tăng
Không biết cụ chủ bị trong trường hợp nào?
Vào giờ cao điểm CS thường vẫy cho đi theo mũi tên đỏ nhưng vẫn không quên chơi bẩn xe đi sau cùng (vì đi sau nên không biết những người đầu hàng nhìn thấy CS cho đi - cãi không được vì rõ ràng là rẽ trái sai luật). Không cho đi như thế thì chắc chắn tắc đường.
Còn đi đúng phải theo mũi tên màu xanh. Đây không nói vấn đề vượt đèn đỏ hay không (sai ráng chịu) nhưng chắc chắn là chỗ bẫy bẩn của bọn ch ó.

Secoxe

Xe tăng
Hôm trước đi qua, tý cũng bị vịn. May quá suy luận cái đèn xanh phía trên là dành cho luồng LĐH đi nên dừng lại. Đếm ra gần 10 cái đèn chỗ đó. :(

hotboyx

Xe hơi
Không biết cụ chủ bị trong trường hợp nào?
Vào giờ cao điểm CS thường vẫy cho đi theo mũi tên đỏ nhưng vẫn không quên chơi bẩn xe đi sau cùng (vì đi sau nên không biết những người đầu hàng nhìn thấy CS cho đi - cãi không được vì rõ ràng là rẽ trái sai luật). Không cho đi như thế thì chắc chắn tắc đường.
Còn đi đúng phải theo mũi tên màu xanh. Đây không nói vấn đề vượt đèn đỏ hay không (sai ráng chịu) nhưng chắc chắn là chỗ bẫy bẩn của bọn ch ó.

e nghĩ dễ mà e bị bọn nó bẫy lỗi này vì e đi sau cùng , nên lúc xuống xe nó bí quá phải bảo e vượt đèn , chứ lúc đấy rõ ràng e liếc qua thì đèn còn xanh mà , cay bọn c h ó bắt bẩn quá các cụ ạ , lần sau e đi qua đây đừng hòng ăn bẩn e nữa

QuangTN

Xe buýt
Chỗ này đèn kép nổi tiếng khắp HN mà cụ. Cụ vượt cái đèn đặt ở trên giải phân cách làn rẽ phải, là đèn khống chế luồn từ Đại Cồ Việt đi Trần Khát Chân. Đèn xanh giữa ngã tư cụ nhìn thấy để luồng xe từ Lê Đại Hành đi.

hotboyx

Xe hơi
Chỗ này đèn kép nổi tiếng khắp HN mà cụ. Cụ vượt cái đèn đặt ở trên giải phân cách làn rẽ phải, là đèn khống chế luồn từ Đại Cồ Việt đi Trần Khát Chân. Đèn xanh giữa ngã tư cụ nhìn thấy để luồng xe từ Lê Đại Hành đi.
e biết cụ ợ , nhưng e có liếc qua thấy vẫn xanh , e bám sát *** con taxi mà , chắc nó bắt e đi cuối cùng thôi ợ , hoặc có thể lúc e vào ngã tư là chớm sang vàng ợ

mongtocrixto

Xe đạp
em cũng mới bị tóm ở chỗ này cụ ơi...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chỗ này các Cụ trên OF đã cảnh báo rất nhiều, tại Cụ ít vào OF hoặc cụ là lính mới nên mới mắc thôi:). Chia buồn với Cụ, tuy nhiên em cũng mạn phép giải thích để Cụ rõ: Tại ngã tư này có rất nhiều đèn tín hiệu, Cụ nào ít đi hoặc nhất là mấy Cụ tỉnh lẻ mới về Hà Nội lơ mơ là ăn đòn luôn. Phía đường Đại Cồ Việt đi gần đến ngã tư, đoạn giao cắt với phố Lê Đại Hành có 1 cột đèn tín hiệu. Cụ nào muốn đi thẳng hoặc rẽ trái thì phải quan sát cái đèn này (đừng có nhìn cái đèn phía bên kia ngã tư treo trên trời nhé). Tiếp tục: Đèn này xanh thì Cụ đi thẳng hoặc rẽ trái thoải mái, còn nó vàng hoặc đỏ là Cụ phải dừng lại mặc dù lúc đó cái đèn trên trời kia nó vẫn xanh:) vì nó có 20s để dành cho luồng phương tiện phía bên kia phố Lê Đại Hành rẽ sang Phố Bạch Mai. Cụ nào không tinh, không chịu quan sát thì rất dễ dính đòn:)

Tungbin

Xe buýt
tóm lâu lâu giao lưu với các xxx 1 tí, đoạn này ngày nào chả bắt bao nhiêu 4b

Chỉnh sửa cuối:

khanhlouis

Xe tải
chiều này e đi qua ngã tư này rẽ trái vào phố huế , ở đây rất nhiều đèn loạn cả lên , e nhìn cái đèn sát gần e nhất vẫn xanh thì e bám theo *** con taxi đang rẽ luôn thì bị mấy anh xxx chỉ gậy vào bảo vượt đèn đỏ , chỗ này hình như k có đếm giây các cụ nhỉ :( lỗi này chủ quan quá ợ , khó biết ai đúng ai sai, lỗi này 1tr2 giữ bằng 30 ngày , lúc đầu e đưa 300 các a nhất định k chịu đòi lập biên bản , cuối cùng lấy e 600 ,thế là đắt k các cụ :(
chỗ này đi nhìn đèn với đi thế nào để k bị tuýt các cụ nhỉ , e đứng 1 lúc mà thấy cũng 3 4 cụ bị tuýt lại mà e k để ý lỗi gì

Chăm lên OF để học hỏi cách chiến đấu với bọn xxx ăn bửn cụ à :D

Mazda_TayBac

Xe buýt
Chăm chỉ vào đọc bài các kụ học hỏi được nhiều kinh nghiệm ghê ta

Chỉnh sửa cuối:

hotboyx

Xe hơi
Chỗ này các Cụ trên OF đã cảnh báo rất nhiều, tại Cụ ít vào OF hoặc cụ là lính mới nên mới mắc thôi:). Chia buồn với Cụ, tuy nhiên em cũng mạn phép giải thích để Cụ rõ: Tại ngã tư này có rất nhiều đèn tín hiệu, Cụ nào ít đi hoặc nhất là mấy Cụ tỉnh lẻ mới về Hà Nội lơ mơ là ăn đòn luôn. Phía đường Đại Cồ Việt đi gần đến ngã tư, đoạn giao cắt với phố Lê Đại Hành có 1 cột đèn tín hiệu. Cụ nào muốn đi thẳng hoặc rẽ trái thì phải quan sát cái đèn này (đừng có nhìn cái đèn phía bên kia ngã tư treo trên trời nhé). Tiếp tục: Đèn này xanh thì Cụ đi thẳng hoặc rẽ trái thoải mái, còn nó vàng hoặc đỏ là Cụ phải dừng lại mặc dù lúc đó cái đèn trên trời kia nó vẫn xanh:) vì nó có 20s để dành cho luồng phương tiện phía bên kia phố Lê Đại Hành rẽ sang Phố Bạch Mai. Cụ nào không tinh, không chịu quan sát thì rất dễ dính đòn:)
mợ ơi cái đèn sát mình nhất ko có giây thì canh thế nào cho chuẩn ợ , vì đôi khi đi lúcsắp đỏ cũng bi vịn . có cụ bảo nhìn cái đèn xanh trước mặt còn 19s nữa là phải dừng là sao e chưa hiểu lắm

vam

Xe buýt
mợ ơi cái đèn sát mình nhất ko có giây thì canh thế nào cho chuẩn ợ , vì đôi khi đi lúcsắp đỏ cũng bi vịn . có cụ bảo nhìn cái đèn xanh trước mặt còn 19s nữa là phải dừng là sao e chưa hiểu lắm
2 đèn lệch nhau 19s. Vì đèn sát cụ ko có đếm giây nên cụ phải nhìn đèn đằng sau. Khi đèn đằng sau xanh còn 19s có nghĩa đèn sát cụ nó chuyển sang đỏ rồi thì cụ dừng thôi. Nhưng cái giây này nó cũng có thể chỉnh lại. Cụ mà dựa dẫm nhiều vào nó quá thì cũng nguy hiểm tốt nhất cố gắng nhìn đèn sát mình nhất.

hotboyx

Xe hơi
2 đèn lệch nhau 19s. Vì đèn sát cụ ko có đếm giây nên cụ phải nhìn đèn đằng sau. Khi đèn đằng sau xanh còn 19s có nghĩa đèn sát cụ nó chuyển sang đỏ rồi thì cụ dừng thôi. Nhưng cái giây này nó cũng có thể chỉnh lại. Cụ mà dựa dẫm nhiều vào nó quá thì cũng nguy hiểm tốt nhất cố gắng nhìn đèn sát mình nhất.
hình như cụ nhầm đèn phải k ợ , e đi từ đại cồ việt rẽ vào Phố huế thì chỉ có cái đèn e dừng là sát nhất ko có giây , phía sau làm gì còn đèn nào nữa cụ nhể , nhìn đèn phía trước của hướng từ Lê đại hành ra bạch mai chứ ợ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Vâng, cái đèn gần mình nhất thì không có đếm giây, tụi em đi quen rồi thì vừa phải quan sát đèn gần vừa phải quan sát đèn xa (cái treo trên trời ý ạ:)) Khi cái đèn xa nó báo còn 20s thì Cụ nên dừng lại vì lúc đó cái đèn gần mình nó đã chuyển sang vàng, Cụ mà cố vượt thì kiểu gì cũng gặp xxx thôi:). Em nhắc lại (đây là 1 cái bẫy với những Bác lạ đường).

Empire

Xe máy
ngày nào xxx chả làm đc 1 mớ ở chỗ này.
đọc thớt này em sẽ ghi lòng tạc dạ là 2 đèn lệch nhau 19s, em làm tròn 20s cho dễ nhớ :))

Matizcoi

Xe cút kít
ý cụ là e lập BB ra kho bạc nộp phạt và giữ bằng 30 ngày ợ , thấy xxx vẫn ghi biên bản cho e nhưng bảo ghi lỗi gì 600 thôi , xxx bảo vẫn phải ghi biên bản cho đủ chỉ tiêu chứ k lấy ngoài đc , e cũng k biết tiền đấy có về với kho bạc ko vào tay xxx khi đã ghi biên bản và e ký tên rồi các cụ nhể , mỗi là e k lấy biên bản thôi ợ
Các cụ nhầm về xxx đới, BB các cụ kí số seri màu đen hết, huỷ vô sờ tư, BB nộp kho bạc chuẩn chỉ đều có số seri màu, ku em em lái xe to toàn nhận được BB kiểu ấy để nộp đi nhanh mà.

Lungcu

Xe điện
Chố đấy đúnglà một cái bẫy kiếm xèng của xxx. cái đèn đỏ đầu tiên quá thấp nếu GTCC đặt đèn cao như những cái khác thì xxx đói luôn.

Km2010

Xe máy
chỗ này đi nhìn đèn với đi thế nảo để k bị tuýt các cụ nhỉ , e đứng 1 lúc mà thấy cũng 3 4 cụ bị tuýt lại mà e k để ý lỗi gì
hỏng...hỏng...cụ này hỏng quá.