[Thảo luận] Vướng mắc với cụ già

tourguide

Xe buýt
trước ông già nhà em cũng gặp quả ăn vạ thế này, 2b rẽ trái ko nhìn thế là tương vào 4b nhà em hậu quả là 4b nhà em bị gãy gương bên phải và xước sát, ông cụ kia thì thâm chân và 2b cũng hư ko đáng kể.
ông cụ này cứ ăn vạ thế là ông già nhà em bảo " tôi nói cho ông biết là tôi ko sai, nhưng ông đi 2b tôi hỗ trợ cho 200k sửa xe và mua dầu xoa chân, nếu ông chịu thì ok "
, " còn nếu ông không chịu thì để tôi gọi xxx ra làm việc, mà ông để xxx ra làm việc thì ai sai người ấy phải đền đấy, còn tôi nói là tôi ko sai đâu đấy ".
thế là cụ già phải ngậm mà cầm 200k ông già nhà em hỗ trợ cụ ấy.

Trvnga

Xe hơi
Kinh nghệm rút ra là nên lắp camera hành trình ợ :) !!!
Chuẩn luôn! Phải có thứ ấy đi kèm trên xe thì mới không sợ bị ăn vạ, không sợ bị mấy chú xxx bắt vu vơ

MiTa

Xe lăn
Con cháu nhìn vào đó mà học tập thì họ nhà này có mà toàn chí phèo. Nói thật, nhiều tuổi mà hành xử kiểu này xã hội khinh thường lắm
Vuốt Cụ rồi đấy! Em ghét những thể loại đấy lắm.
Lâu rồi, em chạy sau 1 bác Vespa, qua ngã 4 thì Bác ấy va chạm với 1 2b khác, em dừng ko kịp phang ngay vào mít xe Bác ấy đổ kềnh ra, em xanh mặt mở cửa phi ra hỏi Bác có sao ko, chưa kịp dứt câu Bác ấy đã nói ko sao đâu, con đi đi ko kẹt xe.

Hai cang

Xe buýt
Mà tình hình cái ông cụ đấy, khi vén quần lên thì E chỉ thấy hơi xước da tí tẹo thôi. Tấy đỏ lên ý chứ không chảy máu. Không biết kết thúc ra sao. Nếu là E phát này chắc rút tiền ra dúi vào tay rồi đi.
Mà khi đấy đằng sau 4 bánh không có ai đứng, cũng có thể E lùi xe luôn :)

Tucson5D

Xe tải
Em về TB dừng đèn đỏ được tầm 10s, có bà già đi xe máy đâm vào mít xước hết *** mà cuối cùng vẫn mất 2 lít.

VNM

Xe điện
Đầu cua tai nheo thì không biết nhưng em nghĩ già rồi, người ngợm không sao là phúc rồi. Người ta dừng xe, có nhời đưa đi khám thì éo nghe, chắc muốn ăn vạ đôi ba lít.

K197hvan

Xe tải
già rồi nên ngồi nhà, hoặc nhờ con cháu đưa đi, nhưg những ông già kiểu này thường hay sĩ diện thể hiện là tao vẫn khỏe, tự đi đc kô khiến đứa nào đèo tao, ra đường chỉ tổ làm khổ người khác thôi, e găp những ô già kiểu này là em trách xa (các kụ nên trách thứ nhất người già, thứ nhì trẻ em ko thì mang vạ vào thân)