[Thảo luận] Vướng mắc với cụ già

Hai cang

Xe buýt
Hôm nọ Em đang đi bộ tập thể dục gặp vụ này

Lúc E đi qua thì thấy cụ bà (người đội mũ bảo hiểm vàng) đang đứng trước đầu xe, cản không cho xe di chuyển.
Ông cụ đang ngồi ở lòng đường sát vỉa hè ôm chân đau đớn.
Ông cụ thì bảo là 4 bánh đâm vào ông ý
Tuy nhiên dân tại đó thì bảo là xe chưa đâm vào, tuy nhiên do ông lái xe đèo bà và cháu, chân ngắn đi xe ga, khi thấy xe tiến vào thì luống cuống tự ngã.
Nguyên nhân xe lấn làn về phía ông cụ là do đường hẹp, có một xe biển xanh 31A (lúc E đến thì con này đi rồi) đậu chiếm đường nên Lexus phải lấn làn để tránh. Đường đông nên xe đi không nhanh.
Các bác đi 4 bánh xuống xe mời ông già lên xe để đưa vào viện chiếu chụp nhưng ông già không đồng ý. Từ sát vỉa hè lê ra ngồi trước đầu xe sau đó gọi điện thoại cho người thân kêu là bị oto đâm.
Sự việc gây tắc đường nghiêm trọng, một chiến sỹ cảnh sát (đi theo xe ngân hàng đang đợi tắc đường) thấy thế ra nói với ông cụ gọn vào để thông đường nhưng ông cụ không nghe và quát: "anh có phải cảnh sát giao thông không? Không thì thôi"
Người dân khuyên can nhiều thì ông cụ nói: "khi tai nạn sảy ra thì phải giữ nguyên hiện trường"
Ông cụ khoảng U70. Không hiểu sao khi vén quần lên thì thấy đầu gối của ông cụ có bọc = 2 cái kiểu như miếng vải cắt ra từ quần đông xuân.
Vụ việc gây tắc đường cục bộ
Đồn công an phường cách đó khoảng 50m nhưng không thấy ai ra.
E có việc nên hóng đến đó thôi.
Theo các bác, gặp trường hợp này giải quyết ra sao?
E phải ghi tiêu đề là: "Vướng mắc với cụ già" vì chưa đủ bằng chứng nói xe đâm vào cụ

hungbv

Xe buýt
Con cháu nhìn vào đó mà học tập thì họ nhà này có mà toàn chí phèo. Nói thật, nhiều tuổi mà hành xử kiểu này xã hội khinh thường lắm

gunner_hp

Xe tăng
Haizzz...sáng nay em cũng mới gặp 1 vụ gần thế.Đang đi thì một cụ già phóng 2b bên phải, đầu đội nồi cơm điện, chân đi ủng trắng,lạng quạng thế nào có hướng hơi lao vào xe em, nhưng em hơi nhích vô lăng ra thế là chỉ lướt qua nhau,em thấy cụ ko sao nên cũng kéo kính xuống hỏi - nghe 1 tràng chửi.Chắc cụ giật mình nên quay ra chửi bới loạn lên,quay lên quay xuống,em ngồi trong xe thấy cụ cứ đi lên rồi lại ngớt ga quay lại chửi...Đi được 500m nữa đến đèn đỏ, cụ già lại hạ chân chống xe xuống đứng chửi 1 bài nữa, còn em thì rẽ trái.Có clip trong máy nhưng em chả buồn up vì rõ là em và cụ già còn cách nhau cả đoạn, chứ đừng nói đến chạm hay sượt qua nhau và cụ già thì chởi rất hăng :) May mà cụ gặp em chứ gặp mấy thằng hổ báo cáo chồn...khổ thân cụ thôi...
Rút kinh nghiệm: nhìn các cụ già là cứ tránh xa 100km cho chắc :))

vanbui

Xe tăng
Kinh nghệm rút ra là nên lắp camera hành trình ợ :) !!!

gunner_hp

Xe tăng
Chuẩn luôn ,những lúc như thế này nếu xe có cam sẽ xử lý đơn giản hơn .
Thì em cũng nghĩ xe em có cam hành trình rồi,nên lúc đến ngã tư đèn đỏ cụ già cứ đứng chởi, em kệ...Thậm chí còn mong xxx ra để em cho xem lại xem có vấn đề gì ko :))

Morning 15a

Xe điện
Haizzz...sáng nay em cũng mới gặp 1 vụ gần thế.Đang đi thì một cụ già phóng 2b bên phải, đầu đội nồi cơm điện, chân đi ủng trắng,lạng quạng thế nào có hướng hơi lao vào xe em, nhưng em hơi nhích vô lăng ra thế là chỉ lướt qua nhau,em thấy cụ ko sao nên cũng kéo kính xuống hỏi - nghe 1 tràng chửi.Chắc cụ giật mình nên quay ra chửi bới loạn lên,quay lên quay xuống,em ngồi trong xe thấy cụ cứ đi lên rồi lại ngớt ga quay lại chửi...Đi được 500m nữa đến đèn đỏ, cụ già lại hạ chân chống xe xuống đứng chửi 1 bài nữa, còn em thì rẽ trái.Có clip trong máy nhưng em chả buồn up vì rõ là em và cụ già còn cách nhau cả đoạn, chứ đừng nói đến chạm hay sượt qua nhau và cụ già thì chởi rất hăng :) May mà cụ gặp em chứ gặp mấy thằng hổ báo cáo chồn...khổ thân cụ thôi...
Ở đường nào thế gunner ??

gunner_hp

Xe tăng
Ở đường nào thế gunner ??
Đường Lê Thánh Tông, đoạn chuẩn bị đến ngã 3 Nguyễn Trãi - Lê Thánh Tông đấy anh.Chắc cụ thấy 4b đi cạnh nên giật mình, khả năng do đội nồi cơm điện che kín cả đầu óc đây mà....

BinhminhCDS

Xe buýt
Đấy là văn hóa đi xe máy ạ! Mọi người cứ nghĩ đi xe máy là đúng còn đi oto kiểu gì cũng sai :).

1.6gli

Xe container
Em đồ rằng Chí Phèo và Thị Nở tái sinh.

biahoihanoi

Xe lăn
Nên giựt lại tít: Chí Phèo già ăn vạ.

Morning 15a

Xe điện
Đường Lê Thánh Tông, đoạn chuẩn bị đến ngã 3 Nguyễn Trãi - Lê Thánh Tông đấy anh.Chắc cụ thấy 4b đi cạnh nên giật mình, khả năng do đội nồi cơm điện che kín cả đầu óc đây mà....
Quả này may rồi vì có cam hành trình cũng chịu vì đếch quay đc ở bên cạnh xe gunner à .

Tribute

Xe container
Gặp các cụ loạng choạng trên đường là cứ phải hình dung mình đang đi gần bà buôn trứng, né xa cho lành. Trứng thì dễ vỡ mà trứng ko vỡ sẽ nở ra gà, gà lại đẻ ra trứng nữa, có mà đền ốm. :D

Tân Lang

Xe đạp
nếu con cháu của 2 cụ già kia hiểu lý lẽ thì mọi chuyện sẽ êm???

anhtho

Xe ngựa
Quả này may rồi vì có cam hành trình cũng chịu vì đếch quay đc ở bên cạnh xe gunner à .
Bên cạnh mà mình đang đi thẳng hoặc đứng yên thì đương nhiên là 2b có lỗi chứ 4b có bò ngang như cua được đâu.
Có cam là quá chuẩn, nhưng cụ nào tay lái kém, đưa cam ra có khi xxx lại phán: anh đi sai. Có cam nhưng các cụ cũng cần hiểu luật nữa.

chienthang5678

Xe buýt
thời này mà còn những ông cụ kiểu ấy nhỉ,mình tửong con cháu chí phèo ko còn nữa chứ

Morning 15a

Xe điện
Bên cạnh mà mình đang đi thẳng hoặc đứng yên thì đương nhiên là 2b có lỗi chứ 4b có bò ngang như cua được đâu.
Có cam là quá chuẩn, nhưng cụ nào tay lái kém, đưa cam ra có khi xxx lại phán: anh đi sai. Có cam nhưng các cụ cũng cần hiểu luật nữa.
e thấy xxx bây h cũng cũng lắm thành phần cực, nói tóm lại là mình nên chủ động thôi cụ à .
đúng hay sai thì mình cũng mất tg giải quyết như trường hợp của cụ chủ..

anhtho

Xe ngựa
e thấy xxx bây h cũng cũng lắm thành phần cực, nói tóm lại là mình nên chủ động thôi cụ à .
đúng hay sai thì mình cũng mất tg giải quyết như trường hợp của cụ chủ..
Ý em không phải vậy, mà là có khi mình đi sai thật, nhưng không ai biết đúng hay sai, có con cam thì lại lộ hàng hết !
Có phải ai lắp cam hành trình cũng đúng trong 100% các trường hợp va chạm đâu.