Vũng Tàu - Biển và núi - Tại sao không ?

Chudu24

Xe tải
Tuần vừa rồi em cũng vứa đú ở Vũng Tàu. Nhưng cảm nhận là bãi biển giờ không sạch. Đánh giá cá nhân còn thấy thua Đà Nẵng. Góp cái ảnh bình minh tại Vũng Tàu
Thế cụ có ra bãi trước ngắm hoàng hôn không ạ , Cụ có cái hình chụp hoàng hôn thì góp vào cho đủ bộ sáng - chiều luôn cụ , em thấy hình bình minh cụ chuẩn quá rồi còn gì :-bd mấy cụ mợ kia khen mệt mỏi \:D/

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Vũng Tàu biển sóng to nhưng có sóng Ngầm cũng ghê răng phết.
Cháu đến một lần rùi, chả có thời gian tắm đi dạo trên bãi biển lúc :D

kaita

Xe hơi
Có món bạch tuộc nướng và hấp rất hấp dẫn...

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Các mợ đi Vũng Tàu chắc có ăn Bánh khọt Gốc vú sữa, còn cái nhà Hàng ngay cạnh Bạch Dinh thì các cụ mợ tránh xa, đừng dại mà vô, chặt chém...

Chudu24

Xe tải
Các mợ đi Vũng Tàu chắc có ăn Bánh khọt Gốc vú sữa, còn cái nhà Hàng ngay cạnh Bạch Dinh thì các cụ mợ tránh xa, đừng dại mà vô, chặt chém...
Cái nhà Hàng đó tên gì cụ nhớ không vậy, để em biết mà tránh với 8-}. còn bánh khọt em cũng mê . hê hê ;)

Phượt Sĩ

Xe hơi
Cái nhà Hàng đó tên gì cụ nhớ không vậy, để em biết mà tránh với 8-}. còn bánh khọt em cũng mê . hê hê ;)
Nó cũng tên Bạch Dinh luôn. Ra số 7 Trần Hưng Đạo ăn cơm niêu rau Tập Tàng thì yên tâm. Vừa thoáng đãng lịch sự vừa giá cả phải chăng.

Danger Pham

Xe máy
Đi du lịch mà bị chặt chém cũng ngán cụ nhỉ , cụ chủ thớt có kinh nghiệm gì về quán xá thì cho tụi em biết với nhé.thấy cụ toàn tận hưởng,chuyến đi của cụ chắc tuyệt cú mèo nhỉ \:D/

Chudu24

Xe tải
Nó cũng tên Bạch Dinh luôn. Ra số 7 Trần Hưng Đạo ăn cơm niêu rau Tập Tàng thì yên tâm. Vừa thoáng đãng lịch sự vừa giá cả phải chăng.
Cảm ơn cụ Phượt Sĩ đã chia sẻ nhé, em nhìn thấy nhà hàng hay quán nào tên Bạch Dinh là sẽ sẽ giả vờ như không thấy 8-| , nhưng Bạch Dinh thì em vẫn vào tham quan cho biết hê hê .

Chỉnh sửa cuối:

jerusalem1204

Đi bộ
Thích đi du lịch mà các Bác "tư vấn" cho thế này giống như tiếp thêm sức vậy...:)

jerusalem1204

Đi bộ
Đi du lịch biển ở Vũng Tàu, đừng bỏ qua món bạch tuộc nha các Bác.. Em kết cái quán hải sản nướng của Chị ( Chị tên gì áh lo ăn nên quên chưa kịp hỏi tên òy ;))) chỉ nhớ đi từ Khách Sạn Green gần đường La Văn Cầu, đi thẳng xuống biển, quán nằm sát quán nước 25. Quán này theo em thấy là thức ăn ướp đậm đà, ngon. Em "phải lòng" món bạch tuộc nướng sa tế các Bác ah! Phải nói là gia vị thấm đều bạch tuộc mà con bạch tuộc nó vẫn giòn khấu..chẹp..chẹp...chảy nước miếng:D. Khó miêu tả bằng lời được, ăn một lần nhớ đời luôn.=P~
Còn về ghẹ, em được bạn bè giới thiệu mua ở vựa Hùng Phương, đường Hạ Long áh. Thấy chất lượng tốt. Ghẹ ở đây tươi sống, nếu mình muốn ăn luôn thì nói họ nấu cho.
Vũng tàu cũng nổi tiếng bánh khọt, em cũng lân la vào quán gốc vú sữa số 16, Nguyễn Trường Tộ. Vô đại mà ăn cũng ngon ghê, giá cả cũng hợp lý. Nói chung ăn xong thấy thích thú. :bz
Các bác ơi! Có cái vụ Đua Chó ah! Xem thấy báo đài cũng có nói nhưng không biết ở ngoài nó thế nào.. Có Bác nào đi chưa ah? Cho em xin thông tin nhá!<:-P
Chúc các Bác buổi tối vui!!!=:)

Chỉnh sửa cuối:

umovehd

Xe máy
@@ thèm rớt cả nước miếng cụ ơi! :38:

Chudu24

Xe tải
Đi du lịch biển ở Vũng Tàu, đừng bỏ qua món bạch tuộc nha các Bác.. Em kết cái quán hải sản nướng của Chị ( Chị tên gì áh lo ăn nên quên chưa kịp hỏi tên òy ;))) chỉ nhớ đi từ Khách Sạn Green gần đường La Văn Cầu, đi thẳng xuống biển, quán nằm sát quán nước 25. Quán này theo em thấy là thức ăn ướp đậm đà, ngon. Em "phải lòng" món bạch tuộc nướng sa tế các Bác ah! Phải nói là gia vị thấm đều bạch tuộc mà con bạch tuộc nó vẫn giòn khấu..chẹp..chẹp...chảy nước miếng:D. Khó miêu tả bằng lời được, ăn một lần nhớ đời luôn.=P~
Còn về ghẹ, em được bạn bè giới thiệu mua ở vựa Hùng Phương, đường Hạ Long áh. Thấy chất lượng tốt. Ghẹ ở đây tươi sống, nếu mình muốn ăn luôn thì nói họ nấu cho.
Vũng tàu cũng nổi tiếng bánh khọt, em cũng lân la vào quán gốc vú sữa số 16, Nguyễn Trường Tộ. Vô đại mà ăn cũng ngon ghê, giá cả cũng hợp lý. Nói chung ăn xong thấy thích thú. :bz
Các bác ơi! Có cái vụ Đua Chó ah! Xem thấy báo đài cũng có nói nhưng không biết ở ngoài nó thế nào.. Có Bác nào đi chưa ah? Cho em xin thông tin nhá!<:-P
Chúc các Bác buổi tối vui!!!=:)
Em nghe nói chỉ có thứ bảy mới đua cờ hó , mà cũng chưa xem được lần nào ,chắc cũng thú vị các cụ nhỉ :-?

Chudu24

Xe tải
Vũng Tàu hơi buồn, đi 2 ngày thì còn được chứ đến ngày thứ 3-4 là hết chỗ chơi.
Cụ mà có người quen ở VT là hết buồn ngay, nào là dẫn đi thăm thú danh lam thắng cảnh khắp nơi thì là mau hết ngày, dẫn đi ăn hải sản vừa ngon vừa rẻ, thì ấn tượng VT sẽ mãi không phai đâu cụ ./:)

Pivoine

Xe hơi
Cháu mới Vũng Tàu về , kết cái món sinh tố rau má đậu quá cơ ạ. Hải sản chén ở Gành Hào ngon, tươi, giá rất hợp lý . Tiếc là ít chỗ chơi, 2 ngày là chả còn chỗ nào nữa.