Vui vui và chưa vui khi dùng xe Chevrolet COLORADO 2.8AT

duc5574

Xe tải
Em Colorado này ấn tượng quả 500Nm, em đang lăn tăn con HightCountry với Navara VL .
Nếu xét về trang bị an toàn thì con VL hơn đứt con Colorado nhưng các trang bị đó cũng ít dùng (giá con VL cao hơn nhiều đấy ạ). Mình thì có mấy tiêu chí: Số tự động + dẫn động 4 bánh (vì hay đi chơi xa) + Máy dầu (cho tiết kiệm chi phí nhiên liệu) + Kiểu dáng nam tính + Giá cả phù hợp.
Con VL hơn con Colorado cái cân bằng điện tử là đáng giá nhất, còn lại thì không đáng mấy.
Hỗ trợ đổ đèo: chỉ cần chuyển sang chế độ số tay và giảm số là ok.
Hỗ trợ khởi hành ngang dốc: chỉ so sánh với số sàn thì mới thấy khác biệt, so với số tự động thì không rõ nét lắm.
Tất nhiên là nếu không quan tâm đến chi phí thì cứ Ranger 3.2 WT hoặc VL mà phang.

phihong5000

Xe máy
Nếu xét về trang bị an toàn thì con VL hơn đứt con Colorado nhưng các trang bị đó cũng ít dùng (giá con VL cao hơn nhiều đấy ạ). Mình thì có mấy tiêu chí: Số tự động + dẫn động 4 bánh (vì hay đi chơi xa) + Máy dầu (cho tiết kiệm chi phí nhiên liệu) + Kiểu dáng nam tính + Giá cả phù hợp.
Con VL hơn con Colorado cái cân bằng điện tử là đáng giá nhất, còn lại thì không đáng mấy.
Hỗ trợ đổ đèo: chỉ cần chuyển sang chế độ số tay và giảm số là ok.
Hỗ trợ khởi hành ngang dốc: chỉ so sánh với số sàn thì mới thấy khác biệt, so với số tự động thì không rõ nét lắm.
Tất nhiên là nếu không quan tâm đến chi phí thì cứ Ranger 3.2 WT hoặc VL mà phang.
Bác ơi, họ đang hỏi so sánh con VL và con High Country mà. Theo như thông số thì con Colorado High country có khi còn ngon hơn con VL ấy chứ mà giá lại OK hơn Bác ạ. Em cũng lái thử em VL rồi, nó rộng hơn ranger và mazda, còn lại cũng bình thường ạ. Em chưa có dịp lái thử Colorado nên không biết thế nào. Nhưng thấy bảo ngồi trong ghế lái nó ồn lắm hả bác ? Khong biết em Colorado 2.5 thì thế nào vì em muốn mua thêm để đi thị trường.

Ducky Momo

Xe buýt
Cụ chỉ cho em cách tắt chế độ Eco với
Nói thì lại ko tin, cụ chủ xe gọi điện thoại hỏi tá lả ko được, em vừa lái vừa nghịch, thế qué nào cái chữ eco nó lại tắt :)

Hình như là bấm menu ra mục eco, sau đó cứ thốc ga lên vài phát là nó tắt. Em tắt xong muốn bật lại chịu luôn :)

duc5574

Xe tải
Bác ơi, họ đang hỏi so sánh con VL và con High Country mà. Theo như thông số thì con Colorado High country có khi còn ngon hơn con VL ấy chứ mà giá lại OK hơn Bác ạ. Em cũng lái thử em VL rồi, nó rộng hơn ranger và mazda, còn lại cũng bình thường ạ. Em chưa có dịp lái thử Colorado nên không biết thế nào. Nhưng thấy bảo ngồi trong ghế lái nó ồn lắm hả bác ? Khong biết em Colorado 2.5 thì thế nào vì em muốn mua thêm để đi thị trường.
Chứng tỏ bác chưa xem và so sánh thông số của VL và colo hc

cham_hoc

Xe tăng
Nói thì lại ko tin, cụ chủ xe gọi điện thoại hỏi tá lả ko được, em vừa lái vừa nghịch, thế qué nào cái chữ eco nó lại tắt :)

Hình như là bấm menu ra mục eco, sau đó cứ thốc ga lên vài phát là nó tắt. Em tắt xong muốn bật lại chịu luôn :)
OK cụ. Xe em giờ vẫn có hình cái lá và chữ Eco như thế này. Vậy là vẫn đang bật hay tắt hả cụ. Em đi vẫn thấy bốc lắm, chạy cao tốc thốc ga 1 phát là vượt các xe khác ngon lành, ko thấy bị ỳ

duc5574

Xe tải
OK cụ. Xe em giờ vẫn có hình cái lá và chữ Eco như thế này. Vậy là vẫn đang bật hay tắt hả cụ. Em đi vẫn thấy bốc lắm, chạy cao tốc thốc ga 1 phát là vượt các xe khác ngon lành, ko thấy bị ỳ
Có cái lá như này là đang ON rồi.

duc5574

Xe tải
Xe cụ ko hiện "cái lá" à. Cụ đã biết cách on - off chế độ Eco chưa vậy. Chỉ cho em với
Vừa mang xe ra ngoài đổ dầu, thốc ga rồi phanh, rồi lại thốc đủ kiểu nó chẳng tắt được cái chức năng này. Không hiểu mấy bác tắt ra sao thì chỉ cho anh em để chạy cho bốc, không cần eco gì đâu.

Ducky Momo

Xe buýt
Cái nền chữ eco mà sáng là đang ON rồi, nếu tắt thì nó chuyển thành nền đen. Hôm đấy vừa lái, vừa chuyển menu đúng cái hình này, cứ bắm reset (nút đầu cần bên trái), rồi lại đang đúng lúc leo đèo Pha đin, thốc ga một lúc tự nhiên nó tắt, lúc sau thử bật lại dek được :)

phihong5000

Xe máy
Chứng tỏ bác chưa xem và so sánh thông số của VL và colo hc
Bác nói em mới biết. Em vừa vào website của chevrolet đọc xong: Không có cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, hỗ trợ đổ đèo... Hôm trước em nhớ có đọc bài viết của bác nào lái thử xe bên Thái Lan là có thế mà về Việt Nam nó lại cắt sạch mới điêu chứ. Chỉ thêm có mỗi cái camera, cảm biến thôi Bác ạ. Thế này thì ai gọi là High country???

bmv màu cờ

Xe tăng
có khởi hành ngang dốc mà cụ
Bác nói em mới biết. Em vừa vào website của chevrolet đọc xong: Không có cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, hỗ trợ đổ đèo... Hôm trước em nhớ có đọc bài viết của bác nào lái thử xe bên Thái Lan là có thế mà về Việt Nam nó lại cắt sạch mới điêu chứ. Chỉ thêm có mỗi cái camera, cảm biến thôi Bác ạ. Thế này thì ai gọi là High country???
HC có đủ mà cụ. Thiêu điều hòa sau và mấy túi khí thôi

duc5574

Xe tải
HC có đủ mà cụ. Thiêu điều hòa sau và mấy túi khí thôi
bác lấy dẫnchuwcngs ở đâu mà bảo có đủ???? HC bản Thailand thì đủ nhưng bản về Việt nam thì không có nhé (thêm mỗi camera lùi và CC thôi)

bmv màu cờ

Xe tăng
bác lấy dẫnchuwcngs ở đâu mà bảo có đủ???? HC bản Thailand thì đủ nhưng bản về Việt nam thì không có nhé (thêm mỗi camera lùi và CC thôi)
chết cha e đọc bản Riviu Thái Lan, về vn nó cắt hết rồi, e đang định mua mà giờ ngó lại trên trang chủ nó ko có. suýt toi, mua VL hoặc WT vậy. hic

lion008

Xe hơi
Các cụ có thắc mắc gì cứ trao đổi ạ, xin hứa sẽ giải đáp tất cả, tiện thể cụ nào sắp thay dầu báo em để em gửi tặng thẻ thay dầu miễn phí luôn ạ.
xe em sắp phải thay dầu rồi, hơn 5000km rồi, hôm nào qua cụ free em can dầu nhé.em mua con spark lt bên cụ đấy.

lion008

Xe hơi
Vâng qua cụ cứ call em 0912 618 922 nha!
ok cụ. cho em hỏi luôn ngoài thay dầu định kì, bên mình làm những gì cho xe của em nữa ạ? và chi phí như nào ạ? thanks cụ!