Vui-vui :Những chuyện xấu bạn đã từng làm trong đời...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Hồi bé, trẻ con thiếu hiểu biết nên đôi khi nghịch cũng ác thật. Nhà e ở ngay sát trường, cấp 2 học buổi sáng, cấp 1 học chiều. Cứ hết giờ học chiều, bọn e toàn trèo tường vào sân trường chơi đá bóng. Trường có thầy hiệu phó nhà ở ngay sau hiệu bộ. Đây là dãy nhà cấp 4 vừa là kho vừa là tập thể cho giáo viên nhưng chỉ có mỗi thầy hiệu phó ở đó còn các thầy cô khác đều có nhà ở ngoài. Lũ trẻ con bọn e khi chơi ở trường thường ồn ào cãi chửi nhau, nghịch phá linh tinh, thi thoảng lại đá bóng bay vào nhà thầy. Thầy hiệu phó bực lắm, mấy lần thầy rình túm được đứa nào là xách tai lôi về tận nhà mách phụ huynh. Bọn e đứa nào cũng một vài lần bị thầy bắt được nhẹ thì xách tai nặng thì ăn bớp .... rồi còn bị cô chủ nhiệm cho hạnh kiểm kém :( . Tức thầy lắm, mấy thằng bèn bàn cách trả thù thầy hiệu phó. Thằng Cường ri, hồi bé ở quê với ông bà đến năm lên 10 mới theo bố mẹ ra HN xung phong hiến kế. Lúc đó nước máy HN tậm tịt nhà thầy hiệu phó xây thêm cái bể đâu hồi thu nước mưa chảy từ trên mái nhà vào để dùng. Mấy thằng bọn e nghe theo kế thằng Cường, ị mứt ra tờ giấy gói lại rồi lén vứt lên mái dãy nhà kho...phải vài lần như vậy mới được hôm trời mưa. Sáng hôm sau đi học nhìn mấy đứa con của thầy đang thay nhau múc nước rửa bể mà bọn e cứ bụm miệng cười. Vụ này về sau có thằng kể với bọn con gái rồi nó đến tai thầy, thằng Cường ri bị ông giả tẩn cho trận tơi bời.

Chỉnh sửa cuối:

cerato9339

Xe hơi
em xấu hổ qua các cụ ơi, lớn thế này mà còn xì hơi ra cả bã

Usher

Xe hơi
Em có tật xấu là uống vô thì phải cho ra....>:)>:)>:)

chevroletcruz

Xe điện
e có một tật xấu là toàn nói điều thật. và e cũng chưa từng làm việc gì tốt =)) trừ điều nói thật

hajinbk

Xe tăng
Không có nhẽ mình đăng cả cuốn nhật ký lên đây>:)

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Tụi em có lần chơi quả thối vào đám cưới thằng nó hay bắt nạt tụi em

trangcali

Xe tăng
e là ng tốt nên em ứ làm j xấu cả ah ;))

new_farmer

Xe container
Hôm qua em vừa dúi cái phong bì để làm chứng minh thư cho nhanh ợ :D

Tyhuu88

Xe buýt
chắc đây là kế hoạch mà chủ thớt đang nghĩ xem có thực hiện đc ko chứ e mà như chủ nhà thì cụ có mà chạy vào mắt. Cho thuê nhà ít nhất cũng biết tên tuổi, học trường gì, mà có khi còn phải phôtô cmt và thẻ sv để chủ nhà báo với XXX khu vực nữa cơ!
Thời sv của e năm 90-91 ko hề cần luôn cứ dọn vào ở lúc nào hết xít ko có nộp thì chủ lại tống đi,chủ nhà thậm chí còn chẳng biết học trường nào,thời ấy ở chung với chủ nhà là bt báy giờ có mờ dám nó thịt!

hoangru

Xe tải
Em chẳng dám kể đâu kụ ợ! Xxx bắt em thì ai kíu ợ?

dangkimthu

Xe tăng
CŨng có 1 câu nói phổ biến ạk: yên tâm, k đau đâu, như kiến đốt thôi;))
Bác sĩ hay nói ạk:-"

lin.levis

Xe tải
Kể với các cụ vụ này, trước hồi bé em rất căm thù cái hàng cắt tóc gọi đầu ở nhà đối diện, hồi ý nhà em lại bắn xăng dầu nên có nhiều dầu thải lắm tối đến em xách đúng một can sang đổ vào của. Sáng hôm sau thấy mấy cọn mụ ý cì cỏ nhà mất cả ngày ko làm ăn dc gì. Giờ nhắc lại em ân hận quá!

wavechien

Xe container
Haizzzzz nói ra mà em thấy ân hận quá. Em lấy ngay cái ảnh của lão chủ nhà đem dán vào cái bảng tìm trẻ lạc to tướng, sau đó mang ra hàng phô tô bảo nó in cho 5k, hic, cắt đôi ra đem dán khắp cột điện khu vực ấy, sáng hôm sau bà vợ đi chợ thấy vội chạy về báo tin, 2 vợ chồng hì hục đi xé, cũng may hồi ấy chỉ cần 2 ngày là mấy tờ giấy ấy bị xe hết do thông tắc bể phốt, lẫn KCBT nó dán nhan nhản.

Ai bảo cái tội lão chủ ko cho em mang gái về nhà :D

Smee april

Xe điện
Chả cụ nào dám kể chuyện thật cả. Chán.

Em thì chả có gì để kể nên còn chán hơn.8-}

Mr Hehe

Xe tăng
Bố khỉ, tự nhiên em nhớ ra chuyện ghét mấy ông đến tán chị gái thế là bôi nước mắm vào ghi đông xe đạp. 28 tết thì mấy thằng rủ nhau đi vặt trộm quýt ở cây quýt cảnh của đài truyền thanh huyện, cả cái cây to vật bị vặt lam nham chắc cũng đến vứt đi.
Hồi bé nghịch dại thật :))

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Em thì có 1 điều xấu duy nhất là ." Mua đi mua đi....bảo hành đến khi hỏng" :-??

potter.nguyen

Xe buýt
hồi học lớp 8 em rất ghét một ông gần nhà. Ông này tính rất khó chịu, thường xuyên ra chửi mắng lũ trẻ con trong đó có em. Thế là tiết kiệm tiền làm 1 cái khóa rõ to, sáng 4h chạy sáng qua khóa kụ nó cửa ngoài nhà lão lại(nhà ông ý cửa xếp mà ). Sáng hôm ấy cả xóm có chuyện vui để xem :)):)):)):))

D9999

Xe hơi
kể ra chắc phải mất bao nhiêu sách but của giới văn nghệ sĩ
:D
ví như, e yên tâm, a thề là ko làm gì cả

công nông tàu

Xe container
Em ngày bé ghét bà hàng xóm.
Nhà bà ấy có giàn mướp xanh tốt đang ra quả trĩu giàn. Giàn mướp nhà bà ấy thấp khoảng ngang đầu người, mỗi ngày em đi đổ rác phải chui qua cái giàn mướp nhà bà ấy.
Một ôm tối trời, đổ rác xong, em cầm cái chậu đựng rác lia qua lia lại khắp cả giàn mướp, bao nhiêu mướp lúc lỉu , quả nào cũng gãy làm đôi.
Sáng hôm sau bà hàng xóm "ca cải lương" từ sáng và ám chỉ nghi ngờ cho 1 bà hàng xóm khác thế là 2 bà chửi nhau\:D/\:D/

Mấy ngày hôm sau giàn mướp lại tốt tươi, lại tiếp tục ra hoa ra quả. Em quyết tâm diệt tận gốc.
Em lấy dao sắc cắt sát gốc rồi lại cắm phần bị cắt ấy xuống đất, đắp đất lại như cũ. Hôm sau cây tự nhiên héo không hiểu vì sao, đến 3-4 ngày sau bà ấy mới phát hiện ra cây mướp đã thân đi đằng thân, gốc đi đằng gốc từ bao giờ.
CHung qui lý do là em ghét cái giàn mướp rậm rạp, lá mướp ráp ráp,lại nhiều bọ xít làm em hàng ngày phải chui qua giàn mướp đi đổ rác hay bị ngứa và nếu đi đổ rác buổi tối thì lại sợ ma nữa.

Lần khác thì thầy giáo dạy kỹ thuật nông nghiệp mặc quần bị rách mông. ( CỤ nào đã học trường cấp 1-2 Yên lãng hồi những năm 82-86 chắc nhớ thầy Trịnh dạy hóa và KTNN)
Lúc Thầy quay lên bảng viết thì bọn em dùng dây chun với đạn giấy thi nhau bắn xem đứa nào bắn trúng chỗ thủng. THầy tức quá bắt cả lớp để tay lên bàn để thầy kiểm tra, tất nhiên là đứa nào cũng vội vàng vứt dây chun xuống nền lớp và để tay không lên bàn cho thấy kiểm tra.

Cả lớp duy nhất có em vẫn đeo cái chun vòng ở cổ tay. THầy nhìn thấy tưởng như đã bắt được thủ phạm, quát ầm lên: À! thủ phạm đây rồi, cô là con gái mà cô nghịch vô lễ như thế à.. bla ..bla
Em bình thản bảo: Đây là dây chun buộc tóc của em, em mà bắn thầy thì em đã dấu đi rồi , thầy thử hỏi xem bao nhiêu cái dây chun bị vứt dưới đất kia có đứa nào dám nhận không? ( thực ra là em có bắn thầy. Nếu thầy mà đọc được những dòng này thì cho em ngàn lần xin lỗi Thầy)
Thầy thấy em nói có lý nên đành phải phạt cả lớp viết kiểm điểm lấy chữ ký bố mẹ.:))

Lại nói chuyện chữ ký.
Đầu năm cô giáo bắt lấy chữ ký bố mẹ vào sổ liên lạc. Em biết là cô lấy để làm mẫu, lần sau đứa nào phải lấy chữ ký bố mẹ thì cô cứ lấy đó làm mẫu xem chữ ký giả hay thật.
Ngay từ đầu năm em đã tự ký nên cả năm tha hồ làm bản kiểm điểm rồi lại tự ký mà cô giáo vẫn tưởng là chữ ký bố mẹ xịn.

Năm cấp 3,cũng tại tội bắn nhau bằng đạn giấy, thầy hiệu trưởng phản ảnh với thầy chủ nhiệm. Trong buổi sinh hoạt lớp thầy chủ nhiệm hỏi: ai bắn đạn giấy thì đứng lên.
Cả lớp bắn nhưng chỉ có bọn con trai đứng lên, thằng bạn ngồi cùng bàn em nó vừa đứng,vừa lẩm bẩm : bọn con gái chúng mày hèn, cùng chơi bắn nhau mà để bọn con trai chúng tao nhận tội, bí thư gì mà không gương mẫu ( em làm bí thư đoàn)
Máu anh hùng của em nổi lên, em cũng đứng lên giữa bọn con trai 1 mình em là... nữ.
THầy chủ nhiệm :-o:-o:-o
Hôm sau họp cán bộ lớp thầy bảo: tôi chả biết nói thế nào với cô, cán bộ lớp mà còn nghịch thế thì nói được ai.
Kết quả là em bị cách chức bí thư năm lớp 10. Lớp 11- 12 lại hồi chức vì luôn "hòa đồng" với các bạn nên các bạn cứ tín nhiệm bầu.
CỤ nào học lớp 12B thầy Thức trường PTTH Tây sơn (87-89) vào xác nhận giúp em.
Tạm thời em mới nhớ được mấy chuyện . Khi nào nhớ thêm thì em kể tiếp.