[Funland] Vui đâu cũng không bằng gia đình quây quần bên mâm cơm tối.

xitruman

Xe tăng
Vỗ tay cho bài phát biểu của Chã ạ.
Chúc các cụ, các mợ luôn mạnh khỏe, an toàn.

butchikim

Xe ba gác
Cháu chỉ quan tâm đầu năm đi hội, cuối năm thì kệ đi

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chã viết hay thế.
Hình như cuối năm mỗi Chã biên một bài thì phải :D

poiuy

Xe ba gác
Em đươcj ăn đủ loại tiệc rồi nên giờ thấy cơm nhà là ngon nhất.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Cơm nước chó gì Chã. Chã hô dư hô khẩu hiệu ý. ;))

Dư Chã là bậc quyền cao chức trọng-cước sắc đầy người thì còn có bổng lộc nên về nhà ăn cơm tối để bảo đảm sức khỏe còn giữ ghế chứ ku đen dư bọn em rét thế này vẫn phải ngồi hầu khứa để nó trả tiền hàng hay mua hàng mới đây Chã ạ. :(

Đếu mệ, nợ dài cổ đếu thèm trả thì lợi nhuận có dăm chục bơ xen cũng chả đủ tiền trả lãi banh. Cô vít cô veo thế này ế sưng xỉa.....thịt lon lại đồng loạt tăng.....Tết nhất gì.....cơm nước cm gì....:((

Tầm này chỉ có uống say rồi ôm gái còn kcmn đời thôi Chã ạ. :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cuối năm trời rét căm căm nhưng ai nấy cũng cố gắng tìm việc để chạy ra đường, bây giờ chỉ có chạy ra đường mới mong kiếm được tiền mà sắm sửa cho cái tết tươm tất. Một năm vừa qua, thiên tai, dịch bệnh đã lấy đi của chúng ta quá nhiều thứ rồi các bác nhỉ. Chúng ta may mắn mới chỉ mất đi thu nhập, mất đi việc làm…em nghĩ vẫn còn may chán, dù sao thì cũng vẫn còn thở. Còn giữ được hơi thở, giữ được niềm tin là còn tất cả. Hy vọng từ giờ tới những ngày tháng cuối cùng của năm, em và các bác sẽ thuận lợi hơn trong công việc để tết này vẫn có hương vị ngày xuân.

Cuối năm, ai cũng muốn mọi thứ nhanh hơn một chút nhưng hãy chậm lại vài giây để…chờ đèn đỏ, hay đơn giản là nhường một ai đó đi trước. Hãy đảm bảo an toàn giao thông các bác nhé, còn người là còn tất cả. Tối qua trên đường đi làm về thấy vụ tai nạn mà ám ảnh quá các bác ạ. Người nằm đó, dưới cái thời tiết giá buốt, màn trời chiếu đắp ngang thân thấy mà lạnh toát sống lưng. Thế là một gia đình tết này và nhiều cái tết về sau lại thiếu vắng đi hình ảnh người thân. Một mâm cơm chiều đã chẳng còn tiếng nói cười vui vẻ…Tự nhắc mình phải thật cẩn thận khi ra đường, vợ con có thể sẽ sốt ruột khi chờ cơm chúng ta vài phút nhưng chỉ cần chúng ta có mặt ở nhà thì mâm cơm sẽ tràn ngập tiếng cười đùa ấm áp.

Cuối năm cũng là thời điểm của các buổi liên hoan, tất niên, cưới hỏi…khó tránh khỏi những chén rượu say nồng. Hãy chắc chắn cho mình một phương án an toàn để về nhà trước khi nâng cốc các bác nhé. Cuộc vui sẽ thiếu lửa nếu thiếu sự nhiệt tình nhưng bến nào thì bến, an toàn về đến nhà vẫn là cái bến cuối cùng. Dạo gần đây em thấy sự văn minh trên bàn nhậu đã phát triển rất nhiều, nó cũng là một phần của Nghị định 100, cứ đánh thẳng vào kinh tế thì ai cũng nhón. Nhưng mọi thứ vẫn nên xuất phát từ ý thức của mỗi người các bác nhỉ. Tự nhiên cuối ngày lại trầm tư một chút :D

Chúc các bác những ngày tháng cuối năm lao động hăng say để tết này…ấm no.
Cụ xứng đáng với chức danh Trưởng ban Tuyên giáo của OF 🥃

juve99

Xe cút kít
Ờ, nói hay lắm [-O<

quangthuy2002

Xe buýt
Cảm ơn chã nhắc nhở. Từ mai em sẽ cẩn thận hơn khi lái xe, trước giờ đôi lúc vẫn chủ quan...

Vanduccb

Xe buýt
Cán ơn cụ nhắn nhủ ae cuối năm Cv ai cũng vận rộn. Sống chậm., hãy nghĩ cho gđ và bản thân.

motthoidongbim

Xe điện
Đã phát biểu xong. Ae nâng cốc chúc mừng (1 2 3 zô, 100% ) - 10 chén nhé....
Em fun thui. Chứ em không uống được bia rượu nên mọi cuộc nhậu em như người ngoài cuộc or không tham gia, mà phần lớn là không tham gia. Em không thích đi ăn hàng vào buổi tối nên thường ăn cơm ở nhà.