Vua tiến độ san nền: tổng thầu của vingroup đẩy tiến độ san lấp trong 50 ngày

Mường Lò

Xe buýt
Có căn ký giao nhà tháng 9 năm nay(dãy NQ). Giờ em qua thấy đang bắt đầu hoàn thiện. Đúng tiến độ vì coteccons làm kinh khủng
Căn nào ký giao nhà tháng 12 thì cứ tháng 12 các cụ sẽ được Vin gọi lên nhận nhà
em inbox cụ rồi nhé

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mình thì thấy sai sai sao ý các công trình của vin nhanh thì nhanh thất đấy nhưng mà chất lượng có đảm bảo không chứ nhanh mà chất lượng kém thì cũng không phải là điều mà người sử dụng mong đợi

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
em inbox cụ rồi nhé
Ok, đã inbox cụ nhé
Em mua 3 căn của Vin 1 biệt thự, 1 liền kề, 1 chung cư ở 3 dự án Vinhomes khác nhau. Trong đó 2 dự án đã nhận bàn giao, còn 1 căn Vinhomes Riverside tháng 9 này nhận. Để ý từ trước đến nay nhận bàn giao chưa khách hàng nào phải kêu ca hay phàn nàn gì

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Mình thì thấy sai sai sao ý các công trình của vin nhanh thì nhanh thất đấy nhưng mà chất lượng có đảm bảo không chứ nhanh mà chất lượng kém thì cũng không phải là điều mà người sử dụng mong đợi
Trước đây em thấy thiết kế hơi xấu nhưng mấy dự án mới thiết kế kiến trúc đẹp. Còn chất lượng nhà xây thì em đang kiểm chứng, hi vọng không tệ vì coteccons làm nhanh nhưng không ẩu

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trước đây em thấy thiết kế hơi xấu nhưng mấy dự án mới thiết kế kiến trúc đẹp. Còn chất lượng nhà xây thì em đang kiểm chứng, hi vọng không tệ vì coteccons làm nhanh nhưng không ẩu
Mình thì cũng làm bên xây lắp mình biết chứ bê tông thì cũng phải chờ hơn chục ngày mới đạt cường độ thế mà ngày nào cũng làm vội vàng như thế sao tránh khỏi sai sót còn nghiệm thu nghiệm giả thí nghiệm các kiểu.Bên cotec thì cũng chỉ đứng ra nhận rồi lại giao khoán thôi cụ ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mình thì cũng làm bên xây lắp mình biết chứ bê tông thì cũng phải chờ hơn chục ngày mới đạt cường độ thế mà ngày nào cũng làm vội vàng như thế sao tránh khỏi sai sót còn nghiệm thu nghiệm giả thí nghiệm các kiểu.Bên cotec thì cũng chỉ đứng ra nhận rồi lại giao khoán thôi cụ ạ
:)):)):)):)):))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thì tương lai em đánh giá Đông Hội Đông Anh giống quận 2 Sài Gòn bây giờ.
Cụ đã view tổng thể 12 đại dự án Đông Anh chưa ạ. Em có cái mặt bằng chia đất của các tập đoàn, trong số 12 dự án thì có 7 tập đoàn nằm trong top10 định chế bất động sản tại Việt Nam.
Hà Nội trong tương lai không nói trước đâu sẽ là khu trung tâm huyết mạch đâu cụ nhé !
Em cũng đánh giá dự án khi đô thị sinh thái Vinhomes Cổ Loa sẽ là khu đẳng cấp, tiện ích nhất HN trong tương lai. Khu này chỉ 5-10 năm nữa những ông dân đen ko có đồng nào trong túi vẫn đang nằm trong ngõ ngách nội đô mơ màng về 1 ngày đổi đời ra sức chửi mấy thằng giầu có thần kinh đi vác tiền đầu tư vào những dự án, những khu đô thị lớn khu Đông Anh xa xôi chưa có hạ tầng... => Làm em nhớ lại những ngày xưa thời dân HN đang chê những ông vác tiền mua biệt thự ở Mỹ đình, The Manor, Ciputra là lũ thần kinh, giờ thì mới biết ai hơn ai :) Người giàu họ nhìn ra những điều mà đại đa số đám nghèo không nhìn ra bởi họ có những rào cản tâm lý cực khó phá bỏ, với quy hoạch đô thị đó là ăn bám phố cổ phố cũ với tầm nhìn đi xe 2 bánh nên họ không dám đi xa, mua xa khỏi trung tâm 10km dù lúc đó có cơ hội để mua

Huyhuy89

Xe hơi
Em cũng đánh giá dự án khi đô thị sinh thái Vinhomes Cổ Loa sẽ là khu đẳng cấp, tiện ích nhất HN trong tương lai. Khu này chỉ 5-10 năm nữa những ông dân đen ko có đồng nào trong túi vẫn đang nằm trong ngõ ngách nội đô mơ màng về 1 ngày đổi đời ra sức chửi mấy thằng giầu có thần kinh đi vác tiền đầu tư vào những dự án, những khu đô thị lớn khu Đông Anh xa xôi chưa có hạ tầng... => Làm em nhớ lại những ngày xưa thời dân HN đang chê những ông vác tiền mua biệt thự ở Mỹ đình, The Manor, Ciputra là lũ thần kinh, giờ thì mới biết ai hơn ai :) Người giàu họ nhìn ra những điều mà đại đa số đám nghèo không nhìn ra bởi họ có những rào cản tâm lý cực khó phá bỏ, với quy hoạch đô thị đó là ăn bám phố cổ phố cũ với tầm nhìn đi xe 2 bánh nên họ không dám đi xa, mua xa khỏi trung tâm 10km dù lúc đó có cơ hội để mua
E thích điều cụ nói

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi Vin Cổ Loa với Vin riverside cái nào dự kiến sẽ đắt hơn?
Em thích The Harmony lắm nhưng không đủ xèng nên lại thôi.
Hai dự án này nếu đi ô tô vào trung tâm thì cũng không chênh lệch nhiều về thời gian
Xong Tứ Liên đi từ Vinhomes Riverside về trung tâm Hà Nội xa gấp đôi Vinhomes Cổ Loa đấy cụ ạ
Cả hai dự án đều là khu biệt lập view hồ và làm kênh dẫn nước xung quanh nhà. Nhưng kênh trục tâm linh của Vinhomes Cổ Loa rộng và đẳng cấp hơn nhiều so với Riverside cụ nhé
Vinhomes Cổ Loa đón gió Sông Hồng thẳng vào nhà em nhìn bản cắt mặt bằng phân khu mới chia lại ôi đẹp cực kỳ, chỉ để đây cho các cụ tưởng tượng

Transit2010

Xe buýt
Có nhiều người cứ nghĩ đến Đông Anh là xa.
Mấy dự án lớn Đông Trù này sau 5 năm nữa chắc chả nơi nào bằng.
Các cụ có đất sốt ruột 1 về cái cầu Tứ Liên thì các ông lớn sốt ruột 100. Cái cầu sẽ làm tăng ít nhất 4 lần giá trị BĐS của Vin, Sun, Euro, Gelex...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Có nhiều người cứ nghĩ đến Đông Anh là xa.
Mấy dự án lớn Đông Trù này sau 5 năm nữa chắc chả nơi nào bằng.
Các cụ có đất sốt ruột 1 về cái cầu Tứ Liên thì các ông lớn sốt ruột 100. Cái cầu sẽ làm tăng ít nhất 4 lần giá trị BĐS của Vin, Sun, Euro, Gelex...
Nhìn quy hoạch tổng thể toàn các đại dự án với hạ tầng có lẽ là đồng bộ nhất ở VN trong 5 năm tới. Hoành tráng nhất, to nhất sẽ được khoe ra ở khu Đông Anh - cửa ngõ thủ đô. Đất đai rộng lớn, gần sân bay, làm hạ tầng dễ dàng, địa thế cao ráo ko lo ngập lụt, dân cư thưa thớt, giao thống kết nối đến tất cả các hướng đều thuận tiện ko lo chuyện kẹt xe tắc đường như các khu khác

Transit2010

Xe buýt
Hôm nọ em mua được 1 lô 273m2 rộng 15 sâu 18.7 ở Lực Canh Xuân Canh. Hơn 3 củ to. Đường trước nhà 3.5m, tính ra giá 11 triệu/m2
Em mua để đầu tư, tính 5 năm nữa hạ tầng chắc đồng bộ và đẹp tìm những lô diện tích ưng ý sẽ khó. Với lại giá bây giờ đang rẻ giống như đất quận 9 cách đây 4 năm
Ước mơ của em@-)@-)
Nhưng lực bất tòng tâm.
Bài học đất Quảng An 25 năm trước vẫn ám ảnh. Nếu trời thương ngày ý mọi việc thuận.
Em chả đứng nắng chat chit đợi khách như bây giờ, lại còn phải canh grapbike nữa...:-t

leminh.ce

Xe máy
Thì tương lai em đánh giá Đông Hội Đông Anh giống quận 2 Sài Gòn bây giờ.
Cụ đã view tổng thể 12 đại dự án Đông Anh chưa ạ. Em có cái mặt bằng chia đất của các tập đoàn, trong số 12 dự án thì có 7 tập đoàn nằm trong top10 định chế bất động sản tại Việt Nam.
Hà Nội trong tương lai không nói trước đâu sẽ là khu trung tâm huyết mạch đâu cụ nhé !
Cụ cho em xin cái bản đồ này được không?

Quan23

Xe đạp
Bê tông có R28, R7, R3 mà bác.
Hầm thường là r7 còn phần thân thì vẫn r28 như bt.
Thầu phụ của coteccons làm việc khá chuyên nghiệp nên em nghĩ chất lượng cũng khá yên tâm.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em đầu tư mua bán đều tay bên này nên không thấy sốt ruột gì cả. Lên diễn đàn chém vui với anh em, còn những việc lớn lao làm cầu làm hạ tầng thì không đến phần nhỏ lẻ phải lo, các ông lớn họ lo cho dân và cho kế hoạch công ty sân sau của họ cả rồi
Bên này mua tiên kha,trung oai, cổ dương đc ko cụ??? :D

minhtienxaydung

Xe tải
tình hình san nền đến đâu rồi các cụ?

Huyhuy89

Xe hơi
Các cụ yên tâm rồi sẽ khác xong