[Funland] Vua lốp Hà thành: Vào tù ra tội vì muốn thành “tư sản”

dangkhoa27187

Xe tải
Ngôi nhà này miền xuôi hay miền ngược

Cụ nhìn những cái này rồi bảo là dân bản địa cũng không dám dùng thì ạ cụ, người ta phun bây giờ chủ yếu là các sản phẩm hữu cơ vi sinh cụ nhé, không phải là thuốc hóa học, theo cụ nghĩ đồ sạch là cứ phải trồng xong chỉ làm bằng nhân công hả?
Cụ cứ lên xã em, cụ bỏ tiền mua rau ở vườn nào, ngô ở vườn nào em cũng ăn thoải mái cho cụ xem nhé :D

dangkhoa27187

Xe tải
Điêu đến thế là cùng, chế độ XHCN của cụ Hồ làm sao làm ra những điều ngu xuẩn, ác bá thế được. *********!
Chế độ nào thì cũng có những cơ chế chính sách sai lầm, quan trọng là tiếp thu và thay đổi, và xã hội hiện tại đã có rất nhiều thay đổi, nhìn lại sai lầm không phải để nói là ngu xuẩn hay ác bá, mà là để hoạch định ra những thứ phù hợp hơn cho hiện tại và tương lai.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn những cái này rồi bảo là dân bản địa cũng không dám dùng thì ạ cụ, người ta phun bây giờ chủ yếu là các sản phẩm hữu cơ vi sinh cụ nhé, không phải là thuốc hóa học, theo cụ nghĩ đồ sạch là cứ phải trồng xong chỉ làm bằng nhân công hả?
Cụ cứ lên xã em, cụ bỏ tiền mua rau ở vườn nào, ngô ở vườn nào em cũng ăn thoải mái cho cụ xem nhé :D
Hố hố ....
Vỏ chai ấy mà..... SINH HỌC !!!!!!

dangkhoa27187

Xe tải
Hố hố ....
Vỏ chai ấy mà..... SINH HỌC !!!!!!
Cụ cứ lên chỗ em chơi, chúng ta làm kèo đơn giản, em dẫn cụ đi khắp xã, cụ thấy vườn nào bảo là chất hóa học dân không dám dùng thì chỉ em mua mang về ăn :D
Dân ta có 1 điểm rất hay là không được nhìn tận mắt nhưng đồn đoán thì rất nhiều, cho hỏi là ở nhà cụ cụ dùng rau, gạo, thịt nguồn gốc ở đâu nhỉ?

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ lên chỗ em chơi, chúng ta làm kèo đơn giản, em dẫn cụ đi khắp xã, cụ thấy vườn nào bảo là chất hóa học dân không dám dùng thì chỉ em mua mang về ăn :D
Dân ta có 1 điểm rất hay là không được nhìn tận mắt nhưng đồn đoán thì rất nhiều, cho hỏi là ở nhà cụ cụ dùng rau, gạo, thịt nguồn gốc ở đâu nhỉ?
Đồ nhà tớ mua ở chợ thôi, và chưa bảo giờ tôi nghĩ những đồ tôi mua ở VIỆT NAM nói chung là nó đúng như người bán nói. Rau củ quả, thực phẩm, đồ ăn uống nói chung tôi chấp nhận nó là đồ bà con mình/các doanh nghiẹp cảnh tác theo kiểu phân bón thuốc trừ sâu, thức ăn trọng ầm ầm. Mình chỉ rửa kỹ nấu kỹ bớt được tý nào tốt tý ấy,
Quên những lời giới thiệu sạch hay hữu cơ đi. Quên khái niệm nhập khẩu theo tiêu chuẩn này nọ đi.
Hàng tiêu dùng như quần áo sách vở giằy dép, dfoif giá dụng, thiết bị điện tử, ôtô xe máy....sản xuất trong nước thì thích cái nào vừa miếng thì mua mà dùng thôi. Quên khẩn trương các lời giới thiệu này nọ của nhà sản xuâds
Đồ ăn uống ở ngoài, bia rượu cũng thế, vừa miếng thì ăn thôi chứa quên khẩn trương là làm sạch đồ tươi đi.

Ở ta mà cứ tin mồm mấy ông sản xuất với kinh doanh thì chết vì thất vọng trước chết vì bệnh tật

Ông trồng rau bài tàu bón tuyền phân vi sinh dưng ông có làm ra phán íu đâu mà ông chắc phân vi sinh là đúng vi sinh. Nước ông tưới ông bảo nước sạch nhwngboong có kiểm soát được nguồn nước íu đáu. Ví dụ thế,

Linh Net

Xe buýt
0 phải nói xấu lãnh đạo chứ em thấy thành phần kỹ trị trong bộ máy chính quyền vẫn 0 nhiều. Có cụ nha đam thì toàn lo chiện giời ơi đất hỡi...
Nha đam biết thân, biết phận rồi. Làm văn công với cổ vũ bóng đá thôi

Phucyenxanh

Xe điện
Mịa, nếu ko vì cái cơ chế nài quản lý thì vịt đã là cường quốc từ lâu òi cc nhề. Cháo Kiếm ăn bt mờ còn bị chúng cướp ban ngày huống hồ...haiz

Highland Park

Xe tải
Hải Phòng có ông Hải Đồ Cổ cũng vì đi trước thời đại nên vào tù ra tội khá nhiều

printer05

Xe điện
Hôm qua em xem tivi thấy nói về cụ Bạch Thái Bưởi. Cụ mất trước thời kỳ 5x chứ nếu còn sống thì cũng khuynh gia bại sản, thân bại danh liệt mà thôi.