Thảo luận Vua lật - Fortuner 2016 đã có mặt tại Ninh Bình./

ducletrung

Xe container
Vậy là cụ chưa để ý thôi, vào nhóm facebook otofun, cứ 10 bài về Fo` lật thì đến 11 bài sẽ chia hai phe. Một phe chỉ trích, một phe biện hộ do lái xe lái ngu :))
Thì đúng là lái xe ngu rồi còn gì nữa? Em nó có biệt danh "Vua Lật" mà vẫn đánh võng thì chính xác lái xe ngu :))

Aon

Xe tăng
Em có nhiều bài tẩy chay Toy VN cũng vì an toàn kém đấy thế mà nhiều cụ ném đá em bảo em không biết gì. Có cái VSC để chữa ngu cho cụ nào chẳng may lái kém, nói chung tăng an toàn để giảm thiểu tai nạn là quá đúng rồi.
Em cũng chả hiểu tại sao các cụ nhà ta đổ xô đi mua con này: xe to máy yếu an toàn kém đi ồn tốn xăng giá cao option ít mà vẫn cứ đâm đầu vào. Đúng là chỉ có ở VN Toy mới thế và cả do tâm lý đám đông nữa, em cũng bó tay luôn^:)^
Nhiều xe đời cũ ko có VSC, ESP, thậm chí ABS cũng k lật mấy ạ. Con Fortuner cũ hay lật do lỗi tỉ lệ áp suất dầu phanh trước-sau và lỗi hệ thống treo theo phân tích của kỹ sư Tạch. Tất nhiên nếu lái xe có kinh nghiệm thì sẽ lái xe cẩn trọng hơn, nhưng bỏ tiền tỉ ra mua cái xe thì em nghĩ tính mạng khách hàng cũng nên được đối xử tôn trọng. Có điều ở các nước đang phát triển, yếu tố ấy ko được đề cao. Xe ở Ấn Độ nhiều xe còn chẳng được lắp túi khí :)) Chỉ mong dân mình giàu lên thì sẽ quý trọng mạng sống hơn là tài sản tích trữ thôi ạ.

Vậy là cụ chưa để ý thôi, vào nhóm facebook otofun, cứ 10 bài về Fo` lật thì đến 11 bài sẽ chia hai phe. Một phe chỉ trích, một phe biện hộ do lái xe lái ngu :))
Em thử hóng xem ;))
Kể ra thì trước tới nay phần lớn do xe cụ nhờ ;)

Thì đúng là lái xe ngu rồi còn gì nữa? Em nó có biệt danh "Vua Lật" mà vẫn đánh võng thì chính xác lái xe ngu :))
Coong nhận ạ ;))
Kể ra mà đường trơn thì oánh võng cũng do lái xe ''dốt'' CCCM ạ =))

Nhiều xe đời cũ ko có VSC, ESP, thậm chí ABS cũng k lật mấy ạ. Con Fortuner cũ hay lật do lỗi tỉ lệ áp suất dầu phanh trước-sau và lỗi hệ thống treo theo phân tích của kỹ sư Tạch. Tất nhiên nếu lái xe có kinh nghiệm thì sẽ lái xe cẩn trọng hơn, nhưng bỏ tiền tỉ ra mua cái xe thì em nghĩ tính mạng khách hàng cũng nên được đối xử tôn trọng. Có điều ở các nước đang phát triển, yếu tố ấy ko được đề cao. Xe ở Ấn Độ nhiều xe còn chẳng được lắp túi khí :)) Chỉ mong dân mình giàu lên thì sẽ quý trọng mạng sống hơn là tài sản tích trữ thôi ạ.
Em hóng kinh nghiệm của 2 bậc tiền bối ;))

Aon

Xe tăng
Em thử hóng xem ;))
Kể ra thì trước tới nay phần lớn do xe cụ nhờ ;)
Em nghĩ nếu tổng điểm an toàn là 10, là tổng của trang bị xe và kỹ năng người lái, thì với các xe xịn, trị số độ an toàn cho xe là 8 hay 9 thì lái xe chỉ cần đủ 1 hay 2 điểm là an toàn. Còn với Fortuner cũ, lái xe phải giỏi tầm 7, 8.

Em nghĩ nếu tổng điểm an toàn là 10, là tổng của trang bị xe và kỹ năng người lái, thì với các xe xịn, trị số độ an toàn cho xe là 8 hay 9 thì lái xe chỉ cần đủ 1 hay 2 điểm là an toàn. Còn với Fortuner cũ, lái xe phải giỏi tầm 7, 8.
Vote cho cụ 1 vé vodka! ;))

Bokap

Xe điện
Chuẩn rồi cụ ơi :)
Em nó mang quốc tịch Laos :)) =))
Em cũng đoán bừa thế, vì hôm cách đây gần 1 tháng em gặp em này biển Lao và một em biển 35 đi trên đường BigC NĐ nên suy đoán thế. Hôm đấy em đi sau 2 cụ thấy tay lái nhì nhằng lắm :)) chẳng nhẽ em húc phát vào mít vì tội xe đẹp.

mai.thanh10

Xe container
Zace, Escape, Pajero cũng gầm cao lênh khênh, chả có cân bằng điện tử mà còn phải xếp hàng để được phong vua :)).

Em cũng đoán bừa thế, vì hôm cách đây gần 1 tháng em gặp em này biển Lao và một em biển 35 đi trên đường BigC NĐ nên suy đoán thế. Hôm đấy em đi sau 2 cụ thấy tay lái nhì nhằng lắm :)) chẳng nhẽ em húc phát vào mít vì tội xe đẹp.
Ấy chết! Cụ cứ bình tõm ;))
Húc vào mít hại cả ta lẫn người :))
Xem đâu có hòn gạch =))

Zace, Escape, Pajero cũng gầm cao lênh khênh, chả có cân bằng điện tử mà còn phải xếp hàng để được phong vua :)).
Đó là những loại dân thường ;))
Nhường cả cho bé 4, ko dám bon chen =))

xuno_oto

Xe hơi
nhìn thì ngon đấy nhưng quan trọng là chạy có ngon không, cách âm tốt không?

Fortuner62

Đi bộ

cuongda73

Xe hơi
Con này thấy pr đẹp đấy, e định đợi e này nhưng lâu quá, nên tìm prado lướt vậy.

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Tỉ rưỡi đến tỉ tám quá đắt. Prado hơn mọi mặt có hai tỉ 3. Em này bán tải Hilux đóng thùng, xứng đáng 1 tỉ cho tới 1 tỉ 3 thôi.
e nào chả từ bán tải lên
Từ ford everret đến misubissi