[CCCĐ] Vừa đi vừa kể ( lên rừng, xuống biển )

artmedia5881

Xe container
Em đang ở Mũi Né rồi, mai e lại túc tắc ra Bắc, mai e nghỉ ở Phan Rang.
Em đang ở Phan Rang đây. Em xuống ở Biển Ninh Chữ thuê KS luôn ngay cạnh biển 400K/phòng. Sóng to kinh người nhưng được cái hải sản giá hợp lý :D
Nhà em vừa đi oánh chén về đây ạ :D
Trưa mai nhà cháu vòng ra Nha Trang và ở đó 2 hôm. Có khi lại gặp cụ ngoài đó

idlaptop.vn

Xe tải
Em đang ở Phan Rang đây. Em xuống ở Biển Ninh Chữ thuê KS luôn ngay cạnh biển 400K/phòng. Sóng to kinh người nhưng được cái hải sản giá hợp lý :D
Nhà em vừa đi oánh chén về đây ạ :D
Trưa mai nhà cháu vòng ra Nha Trang và ở đó 2 hôm. Có khi lại gặp cụ ngoài đó
Cụ cho e tên ks đi, sóng ở Mũi né cũng kinh người, gió lồng lộng, tối ra cây bàng thì đông nghịt gió thổi băn nước chấm từ bàn ngoài vào bàn trong.

artmedia5881

Xe container
Cụ cho e tên ks đi, sóng ở Mũi né cũng kinh người, gió lồng lộng, tối ra cây bàng thì đông nghịt gió thổi băn nước chấm từ bàn ngoài vào bàn trong.
Nếu cụ ở dưới Ninh Chữ thì qua KS này em thấy giá cũng hợp lý so với phòng (phòng rất rộng, có bồn tắm đàng hoàng - Bác chủ khách sạn rất chân quê thật thà)
Khách sạn Tím Paradise - 58 Yên Ninh, Khánh Hải, Ninh Hải, Ninh Thuận - Điện thoại: 0683 873 096

idlaptop.vn

Xe tải
Nếu cụ ở dưới Ninh Chữ thì qua KS này em thấy giá cũng hợp lý so với phòng (phòng rất rộng, có bồn tắm đàng hoàng - Bác chủ khách sạn rất chân quê thật thà)
Khách sạn Tím Paradise - 58 Yên Ninh, Khánh Hải, Ninh Hải, Ninh Thuận - Điện thoại: 0683 873 096
Em đang ở Ninh Chữ đây, đã qua ks Tím, nhưng nội thất xấu, em tìm đc ks Lan Anh mới xây xong, nội thất đẹp, hiện đại phòng ốc sạch sẽ, ngay gần biển.), giá phòng e ở có 350k

Đc: khu Đt du lịch biển Bình Sơn, đường Yên Ninh Phan Rang. 0683876868

idlaptop.vn

Xe tải
Em tiếp đường vào Ialy

Từ đầu đường 14 vào đến thủy điện 20km đường đẹp nhưng hơi nhỏ nhiều khu dân cư nhưng ko treo biển.

Đến cổng rồi, e đỗ lại mua vé 30k/người rồi vào tiếp. Từ cổng đi vào qua thân đập rẽ trái đi theo men sông 6km là xuống đến nơi đặt tổ máy.

Chỉnh sửa cuối:

idlaptop.vn

Xe tải

Hầm xuống nơi đặt 4 tổ máy phát điện

Trước cửa hầm thông gió

Nơi đặt 4 tổ máy

idlaptop.vn

Xe tải

Sơ đồ và mô hình nhà máy

Cửa xả từ máy phát và lòng hồ

idlaptop.vn

Xe tải
Thăm thú xong e lên xe nhằm hướng Pleiku thẳng tiến. Đến nơi là giữa trưa, nhà e đi ăn trưa rồi kiếm ks ngủ trưa, chiều nhà e đi thăm biển hồ và công viên Đồng xanh.

Do trùng vào mấy ngày thi nên kiếm phòng khó, e ở tạm nhà nghỉ đối diện Head office của HAGL.

Nhìn hướng về ks HAGL

Hướng đi BMT

Biển hồ đi để cho biết chứ thực tế là ko có gì đặc biệt hay ấn tượng cả.

Xong e đi công viên Đồng Xanh, đến cổng thì e té ngay và luôn, e khuyên là các cụ ko nên vào và bỏ nó khỏi danh sách các điểm du lịch ở Pleiku.

idlaptop.vn

Xe tải
Em đang ở Quy Nhơn rồi, do ăn chơi quần quật, ko mấy khi có time rỗi nên em hẹn các cụ mấy hôm nữa về HN e sẽ post chi tiết chuyến đi từng ngày cụ thể.

idlaptop.vn

Xe tải
Sáng nay 0h15' em đã kết thúc hành trình sau 800km từ Hội An ra Hà Nội trong vòng 16h, lịch trình các kiểu đà điểu em sẽ update dần ở post 1, ảnh và chi tiết các ngày đi em sẽ post dần.

idlaptop.vn

Xe tải
Em xin tiếp tục ạ ...

Buổi tối ở Pleiku nhà em đi dạo phố rồi đi ăn, phải nói phố phường Pleiku khá tấp nập, các khu phố trung tâm quanh khu chợ trung tâm rất đông đúc nhiều hàng ăn vặt nhiều quán ăn, cafe... nhà em dạo loanh quanh khu chợ trung tâm rồi kiếm được quán BBQ kiểu làng nướng. Mô hình này em thấy rất thông dụng ở Pleiku, KonTum, Buôn Ma Thuật.

Cảnh đường phố

Ăn tối ở Tây Nguyên nói chung khá rẻ bữa này nhà em ăn hết chưa đến 500K

Còn mấy món nữa mà em ko chụp, ăn xong nhà em đi dạo qua quảng trường TT thành phố rồi về KS nghỉ ngơi để sáng hôm sau lên đường đi Buôn Ma Thuột. Do dùng SmartPhone nên chất lượng chụp ảnh tối rất kém nên cả chuyến đi em chụp ảnh về đêm rất ít.

idlaptop.vn

Xe tải
Sáng hôm sau nhà em dậy sớm tìm quán phở khô Tầu Lý để thưởng thức đặc sản phố Núi, đây là món nên thưởng thức 1 lần khi đến Gia Lai.
Buổi sáng Pleiku se se lạnh, mọi người phải mặc áo ấm đi xe máy mới không bị lạnh.

HAGL Head Office

Đường phố lúc sáng sớm

Chợ trung tâm buổi sáng, chủ yếu bán buôn các mặt hàng nông sản, hoa quả...

Mấy ngày em đến diễn ra kỳ thi nên tại các ngã tư có đèn tín hiệu giao thông có các em tình nguyện viên hướng dẫn giao thông.

Phở bò viên đây rồi

Bát phở đầy đặn, ăn khá ngon, ai qua thì nên thưởng thức món này vì khá dễ ăn.

Chỉnh sửa cuối:

idlaptop.vn

Xe tải
Ăn sáng xong nhà em kiếm quán Cafe, thứ không thể thiếu mỗi khi đặt chân lên Tây Nguyên, chỗ nào dừng chân em cũng làm 1 ly để xem xem hương vị có khác nhau không.

Ly này 12k

Xong xuôi nhà em lên đường nhằm núi Hàm Rồng để tham quan học viện bóng đá HAGL nằm trên đường đi Buôn Ma Thuột.

Đã đến CLB HAGL

Con đườn chính dẫn vào, 2 bên đường là các khuôn viên được bố trí bài bản, các khu nhà ở, nhà ăn, nhà bán đồ lưu niệm, bể bơi, các nhà tập chức năng, các sân bóng...

Bãi đỗ xe cạnh sân tập và nhà tập thể lực ( gym )

từ nhà tập Gym nhìn ra

idlaptop.vn

Xe tải
Khu nhà ở của đội 1, có 1 cầu thủ đi ra sân tập

Lối ra sân tập

1 HLV da đen vừa đến sân tập

Gần khuôn viên nhà bán đồ lưu niệm

idlaptop.vn

Xe tải
Em tiếp về CLB HAGL

Khu nhà ăn đây rồi, sạch sẽ, ngăn nắp, ở phía sau các nhân viên nhà bếp đang chuẩn bị bữa trưa. Thực đơn thay đổi theo từng bữa rất khoa học.

idlaptop.vn

Xe tải
Thăm thú xong nhà em tiếp tục lên đường đi Buôn Ma Thuột, QL14 đã xong, đi trên con đường mới này cảm giác cực kỳ phấn khích sau tay lái, có lẽ trải nghiệm về chuyến đi này về đường xá em sẽ ko quên con đường QL14 này. Mặt đường phẳng lỳ, nhiều đoạn thẳng tắp ngút ngàn, 2 bên là cảnh đặc trưng của Tây Nguyên hoặc là núi rừng hoặc là các rẫy cafe, tiêu... Đặc trưng của Tây Nguyên về các con đường là các con dốc dài, em rất mê mẩn các con dốc.

Trên đường đi Buôn Ma Thuột

idlaptop.vn

Xe tải

idlaptop.vn

Xe tải
Tiếp tục ảnh trên đường đi BMT