[Thảo luận] Vừa bị xxx phạt vì dừng xe (còn nổ máy) ở đoạn có biển cấm đỗ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác xuống xe là toi rồi gì nữa :)):)):)) Phải ngồi trên xe cãi mới đúng là dừng... chứ bác bỏ vị trí là toi thành đỗ rồi :P:P:P
Toi cái gì mà toi, nó yêu cầu ra khỏi xe thì bác có ko ra được ko ? ko ra là chống người thi hành công vụ. Tội nặng hơn!
Theo thứ tự thì phải chấp hành lệnh của:
1. Người điều khiển gt
2. Đèn tín hiệu
3. Biển báo hiệu
4. Vạch kẻ đường
Cẩn thận thì bác cứ ghi âm lại lệnh của nó là chắc chắn, nhưng xxx ko dám giở trò kiểu đó đâu!

Ama Công

Xe hơi
Hic, về buôn Đôn nhà cháu mà sống các bác ạ. Nhà cháu đỗ voi cả ngày, chỉ mong có chú áo vàng đến nói chuyện cho đỡ buồn mà chả thấy ma nào. Đi cả buổi mới gặp có vài người.
Sống ở nơi phôn hoa đô hội nó khổ thế đấy. :ohmy:

PARASUCO

Xe tăng
Em cũng bị, nhưng nó thòng thêm 1 câu là, anh thông cảm biết là cái này nhỏ nhưng 1 ngày chỉ tiêu giao phải từng này từng này, và nếu anh đóng thêm 10 nghìn thì có xe ôm đi đóng giúp anh . :'(

Mr Getz

Xe tải
Các cụ ơi không có biển cấm đỗ, cấm dừng xe nhưng khi cụ dừng ở đó nó bảo các cụ cản trở giao thông. Nó vẫn phạt đấy pó tay chẳng hiểu thế nào.

hardtop viết
Cụ sai lè lè ra còn cãi cái nỗi gì cụ ơi! Biển vạch chéo là cấm cả đỗ lẫn dừng cụ ạ, âu cũng là bài học cho lần sau.

bác hình như nhầm nhọt.Biển xanh viền tròn đỏ 1 gạch chéo là cấm đỗ không cấm dừng,biển xanh vòng tròn đỏ 2 gạch chéo nhau như cái dấu nhân mới cấm cả dừng và đỗ.
Vâng! Có lẽ em không hiểu ý diễn đạt của cụ chủ thớt.

hoachuoique

Xe điện
Các bác thấy thế này có bực mình không?
Sáng nay em đưa bà cả ra chợ Khắc Cần, em dừng xe đoạn phố Hai Bà Trưng gần cửa trường Trần Phú.
Mọi ngày em vẫn thế biết là có biển đỏ 1 vạch chéo là cấm đỗ xe cắm ở đầu đường nên ít nhất trong lúc vội đi mua đồ cúng em cẩn thận ngồi trong xe đàng hoàng, vẫn nổ máy, đại loại tay vẫn sờ mó vô lăng.
Vừa dừng chưa được 5 phút có 1 xe Rager của CSGT đến đỗ phía trên chặn đầu. 1 thằng chạy xuống nhìn qua nhìn lại gọi các xe đỗ không có chủ về.
Em thì nói là tôi đang dừng xe, chứ không đỗ, nó cứ nói là xuống xe (nó cũng lừa em vài câu gì đó lúc ấy em vừa ngủ dậy đi ra chợ luôn nên sau này nghĩ lại mới cay)
Nó có 4 thằng 2 thằng xuống đòi viết biên bản em không nghe em cãi. 2 thằng nó châu vào ghi biên bản dọa nạt lung tung..... đến lúc này bà cả nhà em ra xxx nó nói nộp 150.000 thì phạt tại chỗ còn không đi kho bạc tết nhất rồi ..
Em bực quá ... nhưng bà cả rút tiền trả vì đang vội quá.....
Về đến nhà vừa bực vừa tức ... mà cũng biết mình hớ quá ...vì sáng em vừa quách tỉnh sau bữa hôm qua...
Mong chia sẻ với các bác, có bác nào như em nhớ không cho nó 1 đồng khi mình đã đúng. Cần thận dịp tết các con đánh chớp nhoáng hội đồng. :102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102:
Thôi của đi thay người, nghĩ thế cho lành bác ợ. Tết đến nơi rồi, mà cứ đi với tâm trạng ko thoải mái có khi lại ....... .nấy cái ung .

Ga Tay

Xe tăng
Cụ ấy nói biển 1 vạch chéo là chỉ cấm đỗ thôi là đúng rồi. Thế là vợ cả và vợ 2 bác bị chúng nó bắt nạt rồi. Phải em thì em cứ cãi cật lực vì mình hoàn toàn đúng, chẳng sợ đếu gì cả. Có khi lại được xả Xì trét ấy chớ.
Ấy bác ":))không có gì" mà về với vợ thì gay, dễ bị ngủ dưới gậm giường lắm.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Luật giao thông đường bộ số 23/2008/QH12, ngày 28/11/2008, có hiệu lực từ ngày 1/7/2009 bác ạ.

Trường hợp này là dừng chứ ko phải đỗ, chả có lý gì để phạt cả.
Nếu bảng chỉ có 1 vạch chéo (như vầy / ) thì cãi lý được :21::21:
Bảng có 2 vạch chéo (như vầy X ) thì bó chiếu, nộp phạt thôi :77::77:

rfs

Xe điện
Bác bớt búc xúc mà tổn hại đến long thể, xxx đã huýt là cấm có sai đâu.
Tuần trước em nổ máy bật xi nhan,đứng trước cửa NEM phố tràng tiền chờ gấu, mới được 1 phút thế mà xxx huýt, trình bầy lên xuống.. vẫn mất 100k. điên nhất là xxx viết hóa đơn phạt tại chỗ, lúc về em đếm lại hóa đơn có 90k, thế là xx làm của em được 10k :102:
Cụ ơi nhưng đoạn này cấm cả dừng cả đỗ luôn.

tom_nongdan

Xe tải
Trời,em mà như bác thì em phải cãi đến cùng,nhất là lúc mà em vẫn còn say thì em cãi nhau càng khỏe...:21::21::21:
Cũng tùy lúc cụ ơi. Lúc nhiều thời gian, thư thái thì cãi nhau đến cùng. Lúc nào đang vội thì nhét cho 100 cho nó nhanh. Coi như là đãi bạn chầu cafe.

Hôm nọ em cũng tương tự ở cầu giấy, đưa cho 100 rồi ngồi nghe nhạc tiếp chờ vợ.

ngocta

Xe tải
Thôi, coi như cho bác nhón tay làm phúc cuối năm mà :21:

Lada1207

Xe tăng
các Bác cứ nghe E, nếu muốn dừng ở nơi đấy Bác cứ tắt máy, mở nắp Capo xe lên, có luật nào cấm xe chết máy đâu, đảm bảo 100% ngon

Viking

Xe điện
XXX nó bắn cụ thế là đúng đấy ạ, theo như định nghĩa
"Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác."
thì xe cụ la đang đỗ chứ không phải dừng ạ .

gl1600

Xe điện
Bác dừng xe phải bật xi nhan kép lên, XXX chả làm gì được bác. Bác ko bật xi nhan kép bị hỏi là đúng rồi

xăng A95

Xe điện
Cụ sai lè lè ra còn cãi cái nỗi gì cụ ơi! Biển vạch chéo là cấm cả đỗ lẫn dừng cụ ạ, âu cũng là bài học cho lần sau.
bác xem lại quyển sách dạy luật GT hộ em cái

F.ACURA

Xe container
"Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác."
Sao lại là đỗ chứ ko phải dừng ạh? Cụ chủ thớt vẫn ngồi trên xe, tay vẫn sờ vô lăng mà???? Trường hợp này cụ chủ thớt ko sai, vẫn cãi đc chứ ợ.. Mà cái chữ bôi đen kia là bao nhiêu thời gian nhỉ các cụ? :21::21::21:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

đúng cái giề mà đúng! bác chủ thớt đang "thực hiện công việc khác" đấy thôi (chờ gấu) :21:
Lên xuống xe thì ko tới 1 phút
Xếp dỡ hàng hóa thì khoảng vài chục phút đến 1 giờ
còn công việc khác thì ko xác định thời gian. Cứ thế mà cãi nhé!

khoa68

Xe buýt
Các bác thấy thế này có bực mình không?
Sáng nay em đưa bà cả ra chợ Khắc Cần, em dừng xe đoạn phố Hai Bà Trưng gần cửa trường Trần Phú.
Mọi ngày em vẫn thế biết là có biển đỏ 1 vạch chéo là cấm đỗ xe cắm ở đầu đường nên ít nhất trong lúc vội đi mua đồ cúng em cẩn thận ngồi trong xe đàng hoàng, vẫn nổ máy, đại loại tay vẫn sờ mó vô lăng.
Vừa dừng chưa được 5 phút có 1 xe Rager của CSGT đến đỗ phía trên chặn đầu. 1 thằng chạy xuống nhìn qua nhìn lại gọi các xe đỗ không có chủ về.
Em thì nói là tôi đang dừng xe, chứ không đỗ, nó cứ nói là xuống xe (nó cũng lừa em vài câu gì đó lúc ấy em vừa ngủ dậy đi ra chợ luôn nên sau này nghĩ lại mới cay)
Nó có 4 thằng 2 thằng xuống đòi viết biên bản em không nghe em cãi. 2 thằng nó châu vào ghi biên bản dọa nạt lung tung..... đến lúc này bà cả nhà em ra xxx nó nói nộp 150.000 thì phạt tại chỗ còn không đi kho bạc tết nhất rồi ..
Em bực quá ... nhưng bà cả rút tiền trả vì đang vội quá.....
Về đến nhà vừa bực vừa tức ... mà cũng biết mình hớ quá ...vì sáng em vừa quách tỉnh sau bữa hôm qua...
Mong chia sẻ với các bác, có bác nào như em nhớ không cho nó 1 đồng khi mình đã đúng. Cần thận dịp tết các con đánh chớp nhoáng hội đồng. :102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102:
Thực ra tình huống này bác 50/50. Nếu xxx mà vịn là tại đây là nút giao thông hay gây ùn tắc thì chiểu theo vưỡn phạt bác được.:77: