[Funland] Vu vơ mùa dịch, ở nhà chơi cũng ra tiền

mr.l0nely.184

Xe điện
câu kéo người đọc 1 cách nhạt nhéo hả cụ.
He he, tuỳ cách hiểu hự. Cơ mà với E thấy bắt đầu có mùi lùa gà:D
P/s: những thớt dư này mà các chã k dọn rác là sao ta?

buicongchuc

Xe ba gác
2h sáng rồi chưa ngủ được
Tự nhiên ngồi nghĩ lại mấy thang trước Vinfast chào bán con xe điện với mức phí thuê pin 1tr4/ tháng chưa tính tiền điện nạp vào với lý do số km trung bình 1 chiếc xe 5 chỗ ở VN đi hàng tháng là 1400km ( ko cho biết lấy số liệu ở đâu ra hay tự bịa)
Lúc đó cũng có rất nhiều luồng ý kiến cho rằng xe điện chỉ thiết kế đi loanh quanh nội thành, ko đi đâu xa , tính thế đắt quá.
Thực tế mấy tháng vừa rồi cả HN và SG đều giãn cách , nếu mua xe rồi vứt nhà tháng cũng mất đứt tầm đấy tiền mà ko đi được km nào.
--------------
Kiếm tiền ol
Các hotgirl hay đi du lịch 1 mình, check in resort các kiểu dạo này thấy ít đăng bài hẳn, vì cũng có tí trí khôn, kể cả lấy ảnh mạng hay tự đi thật thì thời điểm này cũng là đang ở nhà, các khu du lịch có đón khách đâu
Mấy cháu tài chính 4.0 kiểu sàn BO, chứng khoán, forex....... cũng ko check in đi ăn đi chơi sang chảnh được nữa, còn mỗi bài chụp màn hình khoe tin nhắn tiền về ( fake trong 1 nốt nhạc) , hoặc cầm cục tiền trên ô tô, mỗi tội có 1 cái xe mà cả mấy chục cháu cùng chụp
Mấy ông bán hàng ol thì sống ổn, nhưng tầm 1 tuần gần đây GHTK nó ko chạy nữa cũng mếu
Chỉ còn mấy ông làm chứng khoán , ngân hàng thì vẫn đều đều
Coin củng, NFT .... mấy loại thùng rỗng kêu to ko tính tiền, người nào làm rồi thì cứ âm thầm kiếm thôi. Bản chất bất kì ngành nghề nào nếu ko liên quan đến đa cấp, ko có hoa hồng thì mình làm tất ăn cả việc gì phải chia sẻ với thằng nào
Dịch vụ cho thuê xe tự lái, có lái tuy nghỉ nhưng ko thiệt hại nặng lắm vì đa số các ngân hàng cho vay xe trả góp đợt này đều có chính sách giãn nợ, chỉ phải trả lãi ko phải trả gốc - cái này e đọc bên mấy nhóm grabcar
------------
Tình cảm yêu đương trai gái
Nhà nào có vợ có chồng mà ở nhà nhìn mặt nhau suốt cũng ngấy, có khi ngày đánh chửi nhau vài lần cho vui
Yêu đương thì ai ở nhà nấy, thực sự bức bối
Ông nào ko có ny thỉnh thoảng ra ngoài mát xa đến Z , hay karaoke, gái gú bóc bánh trả tiền giờ cũng chịu, các bé về quê hết rồi
Em đang vướng ko biết giải quyết khoản này ntn đây
CC có cao kiến gì không ạ
Thớt phải có tí ảnh mới xôm :))

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong tụt mẹ cả cảm xúc.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em nghiêm túc. Cụ mùa dịch đang rảnh ngày tầm 1 - 2 tiếng không biết chơi gì thì cụ chơi thử trò splinterland. Túc tắc ngày kiếm 100k - 200k
Ồi....ôi.....cụ cho cái link với yêu cầu chi tiết phát...em cần ngày kiếm đủ gói thuốc thôi.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

He he, tuỳ cách hiểu hự. Cơ mà với E thấy bắt đầu có mùi lùa gà:D
P/s: những thớt dư này mà các chã k dọn rác là sao ta?
quán cf là nơi chém gió tán gẫu, 90% là ảo 10% còn lại cũng chả biết thật hay ko, em cứ vui vui thì mở thớt thôi , cũng chả ảnh hưởng đến nồi cơm của ai nhưng biết đâu lại có những ý tưởng lớn gặp nhau.
Bonus cái ảnh ( cóp trên mạng) 1 team cày game gồm 1 leader ( cởi trần bên trái) và 3 member u14
team này đang cày 10 acc cùng lúc trên cả đt và máy tính

bachkhoak40

Xe điện
à quên, e kiếm tiền ol bằng cách dạy chơi game, mua bán vật dụng trong game , loanh quanh tháng cũng đc tầm 2-3k đủ tiêu vặt
ngoài ra em còn dạy đánh poker ( cơ bản ) nữa
dạy chạy quảng cáo FB bằng auto comment ( ko dạy FB Ads)
đặc biệt có những lúc có người muốn học tán gái, muốn trở thành P.U.A em cũng dạy luôn
Nghe như Bacarat

tienaka

Xe điện
tít một kiểu vào bài thì nội dung loằng ngoằng rồi cuối cùng vẫn hỏi là đi gái ở chỗ nào =)) chịu khó năm thằng bóp cổ một thằng đi cụ chủ thớt nhé. em biết mà em không nói đâu

gnud_ht

Xe buýt
Cụ đưa ra vấn đề mà ko đưa ra giải pháp à. Nhìn tiêu đề hí hửng mà vào đọc thấy chán quá

coixay13

Xe tăng
Mỗi cái cần thì lại "vướng" giống mình, thôi em lượn.

16th11

Xe tải
Ồi....ôi.....cụ cho cái link với yêu cầu chi tiết phát...em cần ngày kiếm đủ gói thuốc thôi.
https://www.facebook.com/groups/splinterlandsvietnam
Dạng game thẻ bài.
Đây bác. Bác cứ thử tham gia vào group xem mọi người trong này cách chơi. có hướng dẫnđầyđủ.
Muốn kiếm được tiền bắt buộc bác phải nạp 10$ ( cho 1 tài khoản ) để mở full tính năng.
Em nghiêm túc, mỗi ngày bác bỏ ra 10 15p làm nv cho mõi tài khoản. Cách đây 15 ngày em thử chơi 3 acc tổng thiệt hại hết 63$ thì thu về 176$ ( đấy là trung bình còn có ng mở rương nv ra thẻ cao bán được ra $ luôn )

Cụ chủ chơi quả tiêu đề kinh quá, tưởng vào kiếm hộp sữa mà lại đi ra, cụ chủ cần giải quyết nhưng TDH đóng cửa phỏng.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ngày kiếm 100-200k hay là nộp tối thiểu chừng đó cụ? E mấy tháng nay ngày nào cũng rảnh 24 tiếng chứ chả phải 1-2 tiếng.
Một dạng ăn theo game axie infiniti, nhưng có vẻ vốn bỏ ra ít hơn.
Con game axie tưởng thế nào, sớm muộn cũng toang.

Ceramicstile

Xe tăng

barrios5116

Xe tải
Ộc, tưởng cụ thớt chia sẻ kinh nghiệm chơi ra tiền lúc ở nhà, E hăm hở phi vào hóng kiếm gói mỳ tôm, cân gạo nấu cháo qua dịch mà….
Em thấy những ông đi dậy kiếm tiền để kiếm tiền thì thực tế del kiếm được tiền từ những thứ mình dậy.
Vì kiếm tiền đc thì đi dậy kiếm tiền làm chó gì vừa mất thời gian vừa lộ bài cho thằng khác.
dịch covid này chẳng có gì ra tiền ngon hơn

đầu tư vào Vnindex

vuanhanghi

Xe điện
dịch covid này chẳng có gì ra tiền ngon hơn

đầu tư vào Vnindex
Index cũng phần lớn là phụ thuộc vào nền kte, covid, HCM, Bình Dương toang thế kia thì từ giờ đến cuối năm chứng có đi đằng đít hết.

sondaicajqk

Xe tăng
May mà kênh coin xổ số ko đóng cửa. Cũng gọi là có đồng rau cháo qua ngày.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
2h sáng rồi chưa ngủ được
Tự nhiên ngồi nghĩ lại mấy thang trước Vinfast chào bán con xe điện với mức phí thuê pin 1tr4/ tháng chưa tính tiền điện nạp vào với lý do số km trung bình 1 chiếc xe 5 chỗ ở VN đi hàng tháng là 1400km ( ko cho biết lấy số liệu ở đâu ra hay tự bịa)
Lúc đó cũng có rất nhiều luồng ý kiến cho rằng xe điện chỉ thiết kế đi loanh quanh nội thành, ko đi đâu xa , tính thế đắt quá.
Thực tế mấy tháng vừa rồi cả HN và SG đều giãn cách , nếu mua xe rồi vứt nhà tháng cũng mất đứt tầm đấy tiền mà ko đi được km nào.
--------------
Kiếm tiền ol
Các hotgirl hay đi du lịch 1 mình, check in resort các kiểu dạo này thấy ít đăng bài hẳn, vì cũng có tí trí khôn, kể cả lấy ảnh mạng hay tự đi thật thì thời điểm này cũng là đang ở nhà, các khu du lịch có đón khách đâu
Mấy cháu tài chính 4.0 kiểu sàn BO, chứng khoán, forex....... cũng ko check in đi ăn đi chơi sang chảnh được nữa, còn mỗi bài chụp màn hình khoe tin nhắn tiền về ( fake trong 1 nốt nhạc) , hoặc cầm cục tiền trên ô tô, mỗi tội có 1 cái xe mà cả mấy chục cháu cùng chụp
Mấy ông bán hàng ol thì sống ổn, nhưng tầm 1 tuần gần đây GHTK nó ko chạy nữa cũng mếu
Chỉ còn mấy ông làm chứng khoán , ngân hàng thì vẫn đều đều
Coin củng, NFT .... mấy loại thùng rỗng kêu to ko tính tiền, người nào làm rồi thì cứ âm thầm kiếm thôi. Bản chất bất kì ngành nghề nào nếu ko liên quan đến đa cấp, ko có hoa hồng thì mình làm tất ăn cả việc gì phải chia sẻ với thằng nào
Dịch vụ cho thuê xe tự lái, có lái tuy nghỉ nhưng ko thiệt hại nặng lắm vì đa số các ngân hàng cho vay xe trả góp đợt này đều có chính sách giãn nợ, chỉ phải trả lãi ko phải trả gốc - cái này e đọc bên mấy nhóm grabcar
------------
Tình cảm yêu đương trai gái
Nhà nào có vợ có chồng mà ở nhà nhìn mặt nhau suốt cũng ngấy, có khi ngày đánh chửi nhau vài lần cho vui
Yêu đương thì ai ở nhà nấy, thực sự bức bối
Ông nào ko có ny thỉnh thoảng ra ngoài mát xa đến Z , hay karaoke, gái gú bóc bánh trả tiền giờ cũng chịu, các bé về quê hết rồi
Em đang vướng ko biết giải quyết khoản này ntn đây
CC có cao kiến gì không ạ
Cụ chủ k nói về mấy ae ngành Lan var nhỉ