[Funland] Vụ Tài xế bán tải bị kiện khi cứu người có kết quả

shiluo

Xe container
Cũng hi hữu làm mới có một gia đình như bà Thang này, thế nên mới ầm ĩ và lên báo. Chứ hàng ngày vẫn có rất nhiều vụ cứu người, sau đấy nạn nhân cũng mang ơn người cứu thì tất nhiên là vấn đề bình thường và không có gì ầm ĩ nên không ai biết.
Em nghĩ có thế nào thì những người sẵn sàng cứu người thì họ vẫn sẽ cứu, những người không sẵn sàng thì họ không cứu, và những vụ thế này cho họ thêm lý do thôi chứ cũng không thay đổi được gì.

biahoihanoi

Xe lăn
E thấy xxx mới vớ vẩn. Phải xem đơn kiện có căn cứ ko, bên kiện có chứng cứ j ko mới gọi ng ta đc chứ.
Thế này là bắt ng ta tự chứng minh vô tội à?
Đúng rồi cụ. Không tự thì đưa xèng đây đội này chứng minh giúp cho.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói điều này có vẻ là ác, nhưng đúng là chỉ nên alo cho 113, 114 hay 115 khi thấy các trường hợp, tai nạn, va chạm hay hỏa hoạn rồi đi.

Luật pháp của mình thường gây khó dễ cho nhân chứng. Năm 2011, em từng cứu 1 thằng bé 15 tuổi khỏi 3 thằng du côn cướp rồi đánh nó, em bị đánh cũng tả tơi, xe thì nó phang gẫy 2 gương, móp capo ở đường Tam Trinh, gần tòa VTC Online, vậy mà gọi 113 tận 2 tiếng sau mới đến.

Khi mấy anh 113 đưa em đến đồn công an phường Minh Khai để lấy tường trình, check cam quanh khu vực, tay phải em bị đánh gãy, cổ tay trái thì bị trật khớp mà 2 anh công an phường yêu cầu em cố viết tường trình, vì phải tự em viết mới đúng pháp lý.

Em từ chối đòi bồi thường và làm việc tiếp do em không thể tự viết tường trình.

Người nhà đưa em vào bv Thanh Nhàn gần đó để kiểm tra rồi sau đó về bv, nơi mẹ em làm việc bó bột và kiểm tra lại lần nữa.

Sau lần đó em rút ra 2 bài học:
1) Thấy ai gặp nạn thì để nhà nước lo

2) Sống ở xã hội này, chỉ nên xả thân vì ruột thịt thôi chứ không là ngu người, bố mẹ, vợ con mất nhờ, mà đen còn vướng kiện cáo mệt người.

Cụ, mợ nào bảo em ác, vang em, em cũng xin nhận!
Giúp cũng đc nhưng cụ giành phần rủi về mình lớn quá.
Cướp nó có 3 thì ngồi xe ủi nó phát bấm còi ầm ĩ và tìm cách báo c.a thôi. Cụ thế này Lục Vân Tiên ko do đc mất, may cụ chỉ bị thương.

fanmu1234

Xe container
Bọn đội mũ thích có đơn lắm đấy cụ. Nhiều khi còn xúi để cò quay bên này bên kia.
Có lần ông lái xe cơ quan cũ của em đi vào ngã 4 đèn xanh mà bị 1 xe máy kẹp 4 say rượu vượt đèn đỏ tông vào rồi ăn vạ. Ông này kêu băng đội mũ đến thì bên đó giữ xe 2 bên. Mãi mấy ngày không lấy xe ra được. Hỏi thì bảo đang điều tra...
Tìm mấy thằng kia thì té ra bọn nó bảo mấy ông đội mũ bảo chúng mày về quê đi, lúc nào gọi thì ra. Mà về quê thì điều tra lâu. Ông ô tô phải xif tiền ra cho băng đội mũ, lúc đó bọn kia mới từ quê lên rồi 2 bên ai về nhà đấy.
Bản chất của bọn chúng rồi.

Bảo sao nặn bằng mứt

SuHaoMuoi199

Xe tải
có cụ nào có ảnh gia đình nhà bà thang ko, cho nhà cháu nghía qua cái

MinhKhoi2007

Xe tăng
Xã hội thế này thì lòng nhân ái, sự tốt đẹp sẽ dần biến mất. Thực thi pháp luật phải công tâm, không làm khó thì mới lấy lòng tin của người dân khi gặp những trường hợp như thế này.

datinh

Xe container
Xã hội thế này thì lòng nhân ái, sự tốt đẹp sẽ dần biến mất. Thực thi pháp luật phải công tâm, không làm khó thì mới lấy lòng tin của người dân khi gặp những trường hợp như thế này.
mà đọc trong thớt này có vẻ rất nhiều cụ bị ngừi nhà nạn nhân nó đánh oan. nhưng chả thấy thông tin nào xét xử lũ ác ôn nhỉ

cuduc

Xe tải
Để làm tốt cũng cần có khen thưởng với những trường hợp làm tốt như nhà chị Trang này, nhưng đa phần khi các anh xử lý lại rất thích có đơn để có lý do giam xe (kể cả đúng), bên chỗ tôi có trường hợp tai nạn đã hòa giải xong nhưng vẫn giữ xe (vì các anh biết thóp là công cụ lao động của cả hai bên), rốt cuộc lại phải "nhờ vả" các anh ấy xem xét cho rút xe ra.

potter.nguyen

Xe buýt
Có khi mấy chú mới có tượng đài xúi kiện ấy chứ. Mày kiện đi anh còn hupa

MinhKhoi2007

Xe tăng
mà đọc trong thớt này có vẻ rất nhiều cụ bị ngừi nhà nạn nhân nó đánh oan. nhưng chả thấy thông tin nào xét xử lũ ác ôn nhỉ
Chưa thương tích nặng thì cũng khó , nhưng cần phải đưa lên thông tin rộng rãi trong cộng đồng mang tính phê phán để làm gương.

Frontier70

Xe máy
Cũng hi hữu làm mới có một gia đình như bà Thang này, thế nên mới ầm ĩ và lên báo. Chứ hàng ngày vẫn có rất nhiều vụ cứu người, sau đấy nạn nhân cũng mang ơn người cứu thì tất nhiên là vấn đề bình thường và không có gì ầm ĩ nên không ai biết.
Em nghĩ có thế nào thì những người sẵn sàng cứu người thì họ vẫn sẽ cứu, những người không sẵn sàng thì họ không cứu, và những vụ thế này cho họ thêm lý do thôi chứ cũng không thay đổi được gì.
Phụ thuộc bản năng và lòng thương người của mỗi người thôi cụ. Nhiều cụ mợ chắc cũng còm để giải tỏa bức xúc của mình, cũng tự nhủ next cho yên chuyện nhưng khi gặp rồi lại có next được đâu. Áy náy lắm.
Có chăng là học cách giúp nhưng phải bảo đảm an toàn cho tất cả thôi.

lta500

Xe buýt
Em đoán con trc khi dc hóa kiếp làm người :))
Nói gì thì nói trong vụ này thì người bị nạn chắc muốn ăn vạ vì chi phí viện trạm nhiều. Nhưng làm như thế thì đúng là không bằng con vật thật.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Xét xử cũng chả ăn thua cụ ạ, vì tội này sẽ nằm ở mục: gây án trong tình trạng bị kích động mạnh. Lại xin lỗi hòa giải án treo...nên nhẹ hều thôi. Thiệt người bị đòn oan. Haizz!

Hự.

Xe điện
Nói điều này có vẻ là ác, nhưng đúng là chỉ nên alo cho 113, 114 hay 115 khi thấy các trường hợp, tai nạn, va chạm hay hỏa hoạn rồi đi.

Luật pháp của mình thường gây khó dễ cho nhân chứng. Năm 2011, em từng cứu 1 thằng bé 15 tuổi khỏi 3 thằng du côn cướp rồi đánh nó, em bị đánh cũng tả tơi, xe thì nó phang gẫy 2 gương, móp capo ở đường Tam Trinh, gần tòa VTC Online, vậy mà gọi 113 tận 2 tiếng sau mới đến.

Khi mấy anh 113 đưa em đến đồn công an phường Minh Khai để lấy tường trình, check cam quanh khu vực, tay phải em bị đánh gãy, cổ tay trái thì bị trật khớp mà 2 anh công an phường yêu cầu em cố viết tường trình, vì phải tự em viết mới đúng pháp lý.

Em từ chối đòi bồi thường và làm việc tiếp do em không thể tự viết tường trình.

Người nhà đưa em vào bv Thanh Nhàn gần đó để kiểm tra rồi sau đó về bv, nơi mẹ em làm việc bó bột và kiểm tra lại lần nữa.

Sau lần đó em rút ra 2 bài học:
1) Thấy ai gặp nạn thì để nhà nước lo

2) Sống ở xã hội này, chỉ nên xả thân vì ruột thịt thôi chứ không là ngu người, bố mẹ, vợ con mất nhờ, mà đen còn vướng kiện cáo mệt người.

Cụ, mợ nào bảo em ác, vang em, em cũng xin nhận!
Chắc các anh ý nghĩ cụ vẫn có thể dùng miệng cắn bút để viết mà cụ lại ko chịu làm. Em đùa chút, nhưng đúng là có nhưng cái thủ tục nó ko tính đến mọi tình huống, còn người thực thi thì... kệ, với tâm lý, linh hoạt du di cũng chẳng được gì thì cứ đúng quy định mà làm.

sắt con

Xe điện
đúng là loai thất đức, vô ơn.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bọn đội mũ thích có đơn lắm đấy cụ. Nhiều khi còn xúi để cò quay bên này bên kia.
Có lần ông lái xe cơ quan cũ của em đi vào ngã 4 đèn xanh mà bị 1 xe máy kẹp 4 say rượu vượt đèn đỏ tông vào rồi ăn vạ. Ông này kêu băng đội mũ đến thì bên đó giữ xe 2 bên. Mãi mấy ngày không lấy xe ra được. Hỏi thì bảo đang điều tra...
Tìm mấy thằng kia thì té ra bọn nó bảo mấy ông đội mũ bảo chúng mày về quê đi, lúc nào gọi thì ra. Mà về quê thì điều tra lâu. Ông ô tô phải xif tiền ra cho băng đội mũ, lúc đó bọn kia mới từ quê lên rồi 2 bên ai về nhà đấy.
Cụ nói đúng, bọn có mũ mới là bọn khốn nạn. Nó toàn bơm đểu thôi. Em bị 1 thằng say đâm vào xe đậu lề đường, tất nhiên em đậu không sai, mà bọn nó xui thằng kia ko thỏa thuận, đòi nhà e hỗ trợ tiền thuốc thang vv..này nọ vì anh chị đỗ xe bên đường nên e đâm vào. Em bảo kệ mẹ mày, mày thích gì tao cũng chiều, xe để bên công an bao lâu cũng đc, tao kiện cho mày mấy chục triệu tiền say đi xe gây tai nạn xem mày thích thế nào. Thằng kia ngoan như cún lại bảo thôi em thỏa thuận, trả hết tiền sửa xe cho ac, các loại tiền taxi đi laii, tiền bãi xevv...nó phải trả hết.
Hóa ra bọn kia nó xúi thằng mất dậy đấy là mình ô tô ngại giữ xe lâu ko có xe đi, nó cứ mè nheo đòi hỗ trợ vv....

inovavgj

Xe container
do nhà nạn nhân nhận thức XH và PL kém nên vậy
không phải ai cũng thế