Vụ tai nạn Altis tối hôm trước- Túi khi ko nổ.

lmtuan

Xe tăng
Haizzz, thấy xe bị nạn mà mấy cụ hả hê thế, chán thật .... :(

Isu_zu

Tháo bánh
":D Đâm chưa đúng kỹ thuật
Lần sau các cụ nhà Toy nhớ bị tai nạn kiểu gì thì kiểu , cố đánh lái cho đâm đúng kỹ thuật nhé"

Fan Hàn cmt như trên thì cụ thấy sao?

cubi2010

Xe buýt
Isu_zu nói:
":D Đâm chưa đúng kỹ thuật
Lần sau các cụ nhà Toy nhớ bị tai nạn kiểu gì thì kiểu , cố đánh lái cho đâm đúng kỹ thuật nhé"

Fan Hàn cmt như trên thì cụ thấy sao?
Em nghĩ đâm đúng kỹ thuật là lái xe phải đi văn điển các cụ nhé

toan1477

Xe điện
Ơ xe Hàn ló kém thì ko lổ là bình thường
Còn xe Toy cao cấp , đẳng cấp hơn mà không lổ mới đáng cười chứ.
Có gì đâu mà các cụ Toy cười hả hê thế nhể , các cụ có đồng ý là Toy Tạch với Hàn ló cũng chỉ ở đẳng cấp như nhau thôi , cái hả hê của các cụ là bằng chứng đấy.
Mới có vài cái xe Hàn bị thôi , còn Toy Tạch thì là hệ thống rồi.

Tienthinh

Xe tăng
Có gì đâu mà các cụ Toy cười hả hê thế nhể , các cụ có đồng ý là Toy Tạch với Hàn ló cũng chỉ ở đẳng cấp như nhau thôi , cái hả hê của các cụ là bằng chứng đấy.
E nghĩ hãng nào cũng có lỗi 1/1000 xe hay 1/100 xe kụ nhể.Thằng TOY em nghĩ lỗi theo hệ thống.

toan1477

Xe điện
cái vụ ông bác sỹ Huy làm cho TOY đau đầu lắm đấy , tại sao cái xe đấy túi khí lại lổ? Lẽ ra ló phải ko lổ chứ.

RAVA

Xe ba gác
-Xe Hàn nhập mà phải đi so với xe Toy LD thì cũng vui nhỉ, xe Toy LD nó lỗi thì chỉ có ở VN thì gọi là lỗi hệ thống, còn xe Hàn nhập bán phổ biến trên toàn thế giới mà bị lỗi thì gọi là gì nhỉ?:@)

LePower

Xe buýt
Cách đây 1-2 năm, các FAN (TOY) còn mơ mộng so sánh TOY với MER, BIM và it khi đoái hoài tới xe Hàn.
Nay thì đang vất vả đấu tranh giành chỗ đứng với xe Hàn.

Luu Lehong

Xe container
Cách đây 1-2 năm, các FAN (TOY) còn mơ mộng so sánh TOY với MER, BIM và it khi đoái hoài tới xe Hàn.
Em trộm nghĩ là cụ đang hơi quá lời hoặc có thể viết nhầm từ Hàn chăng :-?

beamnhi

Xe buýt
-Xe Hàn nhập mà phải đi so với xe Toy LD thì cũng vui nhỉ, xe Toy LD nó lỗi thì chỉ có ở VN thì gọi là lỗi hệ thống, còn xe Hàn nhập bán phổ biến trên toàn thế giới mà bị lỗi thì gọi là gì nhỉ?:@)
Cụ cứ nói ngược thế này làm anh em mới có ý định mua xe lại phát sốt với xe Hàn như các mẹ sốt phim Hàn mất !

metalins

Xe tăng
Nếu Hàn tặng em 1 chiếc xe Hàn thì em sẽ khen xe Hàn, nếu Toy tặng em 1 chiếc Toy thì em quay sang khen xe Toy còn nếu em bỏ tiền ra mua xe thì em chỉ khen chiếc xe đó thôi, vậy mà các bác cứ tranh cãi nhau hoài :P làm em lại nhớ đến hồi nhỏ hay kể cho nhau 1 chuyện đại ý là 2 đứa trẻ con cứ tranh nhau khoe bố tao giỏi hơn bố mày %-(. Em joking chút cho hạ hỏa thôi không phải mắng các bác đâu, còn bác nào mắng em thì em lại %-( nhưng sẽ vẫn vui vẻ với bác thôi.

anhtuc

Xe tải
Các cụ này đều không đọc kỹ hướng dẫn mà phán như đúng rồi. Altis không có túi khí bên. Nó chỉ có 2 túi khí trước và túi chỉ nổ khi có va chạm phía trước vì bộ cảm ứng túi khí nằm ở phía trước. Nếu va chạm từ phía bên thì dù túi khí trước có bật cũng không có tác dụng bảo vệ. Hiện tại, xe Camry của Toy đã được trang bị thêm túi khí bên nhằm bảo vệ khi có va chạm từ phía bên cạnh. Trước đây, nhà cháu nhớ không chính xác là đã có người đi Ford Mondeo kiện hãng vì khi bị đâm từ bên cạnh mà túi khí không nổ. Đến khi đưa ra hướng dẫn sử dụng thì chịu. Các cụ khi phán thì nhớ tìm hiểu rồi hãy phán nhé
Đúng vậy đấy ạ, em có đi làm giám định bảo hiểm một con xe Altis, em thấy cái cảm biết của nó để ở gần chỗ két nước cơ ạ, mấy cậu thợ nói lại và chỉ vị trí cho em khi em cũng có thắc mắt tại sai bi đâm vỡ vụn cái đền pha à móp cả đầu mà tui khí còn nguyên, rồi cậu đấy còn chi cho em điểm va trạm thêm môt chút nũa là túi khi bung ra thôi ạ. Để em xem lại cai hồ sơ của nó rồi em pót lên cho các cụ nhìn con IC điều khiển túi khí đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

anhtuc

Xe tải
cái vụ ông bác sỹ Huy làm cho TOY đau đầu lắm đấy , tại sao cái xe đấy túi khí lại lổ? Lẽ ra ló phải ko lổ chứ.
ha ha, cái cần nổ thi ko nổ, mà đi nổ cái ko cần nổ. Túm lại 1 câu la NỔ hay không NỔ đều ......... nguy hiểm ạ :D

phuongtv_76

Xe container
Còn mấy cụ Hàn nổ khen mình thông minh mới nguy hiểm, ko hiểu thông minh sao ko tập trung kiếm xèng nhỉ, lên đây tự sướng thông minh làm gì

NN minhchau

Xe tăng
Bộ ảnh: Camry gây tai nạn và tự bốc cháy tại Hà Nội

Cập nhật 12:01, Thứ hai Ngày 2, tháng 2, 2009

- Khi đệ tử của lưu linh cầm lái!

Khoảng 0h30 ngày 1/2, chiếc Toyota Camry biển kiểm soát 29U-9416, trên xe có hai thanh niên, chạy trên đường Hoàng Hoa Thám từ hướng Ngọc Hà đi Phan Đình Phùng với tốc độ khá nhanh. Khi đến giữa khu vực bãi đỗ xe trước cửa Công viên Bách Thảo trên phố Hoàng Hoa Thám, xe lao lên hè, va vào 6 xe ôtô mang các biển kiểm soát: 29N-4152; 40L-9247; 29T-6195; 40L8447; 29M6434 và 30N2292 đang đỗ trên hè đường khiến cả 6 xe ôtô đều bị hỏng.​
Sau đó, xe ôtô biển kiểm soát 29U-9416 chạy tiếp đến đường Thanh Niên - Quán Thánh, va vào dải phân cách giữa đường làm bật hỏng 8 mét dải phân cách mặt đường. Chiếc xe tiếp trục chạy theo hướng đường Thanh Niên - Yên Phụ, đến dốc đường Thanh Niên - Phó Đức Chính lại va vào xe môtô biển kiểm soát 29Y8-0311 do anh Nguyễn Quang Vinh (SN 1985, trú Bạch Đằng, Hà Nội) chạy trước cùng chiều.​
Chiếc Camry sau khi gây tai nạn đã tự bốc cháy. Nhiều khả năng hệ thống nhiên liệu của xe bắt lửa từ gầm xe do va chạm với mặt đường (xe vẫn cố chạy bằng vành sau khi lốp đã bị nổ). Ảnh Vietnamnet
Cuối cùng, xe ôtô 29U-9416 chạy đến trước số nhà 150 đường Nghi Tàm và tự bốc cháy. Một thanh niên trên xe đã bỏ trốn. Lực lượng công an và nhân dân bắt người còn lại, đưa về công an phường Yên Phụ xử lý.

Tại đây, người này khai tên là Ngô Văn Nhuận (SN 1979, trú tại xóm 9, xã Xuân Phương, huyện Từ Liêm, Hà Nội), người đi cùng xe tên là Cường. Anh Nhuận nhận mình là chủ xe và đang trong giai đoạn hoảng loạn nên chưa nhớ được sự việc cụ thể đã xảy ra như thế nào.​
Vụ việc đang tiếp tục được làm rõ.​
Các nạn nhân của chiếc Camry "xỉn"!
Nơi Camry gặp sự "kháng cự" quyết liệt của...dải phân cách!
Chiếc xe bị cháy toàn bộ khoang động cơ
Mặc dù va chạm mạnh nhưng có vẻ như túi khí đã không bung
Đây là "danh tính" của chiếc Camry "xỉn"
Theo Dân trí/Ảnh Otofun

t

hungbm

Xe điện
Xe đâm như thế mà túi khí có bung đâu, cũng đừng đổ cho k thắt đai an toàn nhá, nhìn ảnh ghế lái thì rõ

Winstorm07

Xe container
Còn mấy cụ Hàn nổ khen mình thông minh mới nguy hiểm, ko hiểu thông minh sao ko tập trung kiếm xèng nhỉ, lên đây tự sướng thông minh làm gì
Ai nổ với bác thế??
Mà kiếm tiền thì có nhiều cách bác ạ.
Những lúc mệt mỏi thì lên đây fun, xả xì chét rồi lại lăn vào vòng quay cuộc sống, đó là 1 cách để cân bằng thôi bác ạ.
Chứ mệt mỏi rồi kô biết cách cân bằng mà cứ vò đầu bứt tai rồi chửi đời, chửi người xong lại quay ra chửi cả mình nữa thì mới sợ ;)

Quay vòng

Xe đạp
Thật ra thì bây giờ fan Toy cũng có đoái hoài gì đến xe Hàn đâu! Còn về tranh giành chỗ đứng thì fan Toy không có tranh giành, nói năng lủng củng quá đi mất.

tuvit77

Xe tăng
câu hỏi này dành cho cụ mới là hợp lí , nghe giọng có vẻ trọc phú nhỉ............:))