Vụ tai nạn Altis tối hôm trước- Túi khi ko nổ.

junyong

Xe buýt
Vâng cụ nói chuẩn, giá rẻ nhiều option thì phang ngay cái áo len tàu, vừa rẻ vừa đẹp lại nhiều option, thế này cho nó thông minh[-O<
Em cũng học được mấy câu trên otofun mang ra mắng nó : Bị tư bản lừa, bỏ tiền ra mua cái thương hiệu v.v...
Nó ngồi nghe cứ cười tủm tỉm, đợi em nói xong nó chốt 1 câu: Hồi còn đi làm thuê như mày tao chỉ dám mua hàng SIDA thôi!

junyong

Xe buýt
Cuồng đến mức không thể tả được nữa , xe Nhật mà được giá hợp lý , có mà lý bí rồi nên cuống cả nên chả biết mình nói gì.
Hợp lý mà giá FT ngang với SF , SO mà chả hơn được cái gì , chưa muốn lói là kém hơn nhiều .
FT có cái kém và cũng có cái hơn SF&SO.
Nhưng những cái SF,SO hơn FT thì Toyota đều có thể làm được , còn những thứ FT hơn SO,SF thì Kia-Hyundai chưa làm được!

toan1477

Xe điện
Hôm trước em cũng ngồi chửi thằng bạn không tiếc lời vì nó mua cái áo len Lacoste 7 triệu, trong khi áo len dệt kim đông xuân rẻ bằng 1/10 mà lại nhiều option hơn ( nhiều khuy, nhiều phẹc mơ tuya, lại còn có cả dải rút nữa), lại bền hơn giặt máy thoải mái!
Cái đó là phí tiền chứ có gì mà oách hả cụ .
Về áo thì nó lại khác cụ ạ.Cái áo La cốt nó hợp thời trang , đúng mốt mặc vào người nó sang hẳn lên ( tuy nhiên nếu em thừa tiền cũng chả mua vì trong em không mặc áo len ) . Còn cái áo dệt kim thì không hợp thời trang người ta chê là đúng. Còn về giặt máy thì chỉ có các cụ sợ hỏng hàng hiệu mới không dám giặt máy thôi , em thì CK , Levi's em cũng bỏ vào máy tất.
Cái xe Hàn nó hợp thời trang , đúng gu đúng thị hiếu người tiêu dùng , thì nó bán chạy. Còn Toy Tạch kiểu dáng cổ lỗ chỉ mấy ông già , với tuổi trung niên là thích , tuy nhiên Toy bây giờ cũng phải cải tiến cách nghĩ rồi ạ . Cái xe triển lãm mới đây là ví dụ đấy.

toan1477

Xe điện
TIN MỚI TIN MỚI

Thứ hai, 21/11/2011, 17:14 GMT+7
E-mail Bản In
Toyota Việt Nam triệu hồi xe Camry 3.0

320 xe Camry 3.0 do Toyota Việt Nam lắp ráp trong khoảng thời gian từ ngày 8/7/2004 đến ngày 7/4/2005 sẽ được triệu hồi để kiểm tra thay thế puly trục khuỷu.

Tương ứng với dải số khung từ 9010001 đến 9010320, sử dụng động cơ 1MZ-FE. Puly trục khuỷu có chức năng truyền mô-men xoắn từ động cơ tới bơm trợ lực lái, máy phát, máy nén điều hòa. Nguyên nhân triệu hồi được hãng xe Nhật lý giải, lượng chất kết dính giữa phần cao su chịu xoắn (vòng trong) và vòng ngoài của puly trục khuỷu không đủ.

Phiên bản Camry đời 2005. Ảnh: Hoàng Quân Transportation.
Sau một thời gian sử dụng, có thể xảy ra hiện tượng vòng trong và vòng ngoài của puly không bám dính được với nhau dẫn đến tiếng ồn trong khoang động cơ và/hoặc đèn báo nạp bật sáng. Trong một vài trường hợp, đai dẫn động bơm trợ lực có thể bị tuột khỏi puly làm nặng lái đột ngột. Việc này có thể làm tăng nguy cơ xảy ra va chạm.

Toyota Việt Nam (TMV) cho biết đây là chương trình của tập đoàn Toyota Nhật Bản. Việc kiểm tra và thay thế sẽ được tiến hành tại tất cả các đại lý từ ngày 21/11. Dự kiến công việc kiểm tra và thay thế puly trục khuỷu mất khoảng 1,5 giờ cho mỗi xe.

Trước đó vào tháng 4 liên doanh Nhật Bản cũng ra thông báo triệu hồi gần 66.000 chiếc Fortuner và Innova do bị lỗi áp suất dầu phanh bánh sau vượt quá tiêu chuẩn của Toyota toàn cầu. Tiếp đến là bu-lông của hàng ghế sau xiết không đủ lực. Lỗi cuối cùng xảy ra do bu-lông camber của hệ thống treo trước xiết không ở trạng thái chuẩn.

Winstorm07

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

4X4=16

Xe điện
Híc các bác làm em hoang mang quá, đương định mua Toy, có khi quả này về phải bán thêm mấy quả đồi nữa thêm tiền mua Mec đi cho nó iên cái tâm nhể.

RAVA

Xe ba gác
Mấy cụ chạy Altis xem giúp bác này tý, vào hãng mua đồ phụ tùng đắt quá ạ
http://www.otofun.net/threads/299377-em-can-mua-cam-bien-van-khong-tai-xe-altis
Đây nữa ạ. Khổ!!!
http://www.otofun.net/threads/298366-nho-cac-cu-chi-cho-em-cho-lam-chia-khoa-lexus-rx300

Đúng là em thấy khổ thật, đắt quá :(
-Em thấy vào hãng thay phụ tùng thì cái gì mà giá chả cao, trước đây cái còi trầm của Ếch Ford nó bán 1,5tr, còi thanh bán 1tr (bây giờ hình như là 5 trăm), còn còi Toy cũng xấp xỉ 1tr, biết là ra ngoài rẻ hơn được tý nhưng tiện thì thay luôn, vả lại nó cũng yên tâm, đỡ phải nghĩ, dành thời gian đi kiếm nhiều xèng hơn bù lại cái chỗ bị nó thịt!:-"

junyong

Xe buýt
Về áo thì nó lại khác cụ ạ.Cái áo La cốt nó hợp thời trang , đúng mốt mặc vào người nó sang hẳn lên ( tuy nhiên nếu em thừa tiền cũng chả mua vì trong em không mặc áo len ) . Còn cái áo dệt kim thì không hợp thời trang người ta chê là đúng. Còn về giặt máy thì chỉ có các cụ sợ hỏng hàng hiệu mới không dám giặt máy thôi , em thì CK , Levi's em cũng bỏ vào máy tất.
Cái xe Hàn nó hợp thời trang , đúng gu đúng thị hiếu người tiêu dùng , thì nó bán chạy. Còn Toy Tạch kiểu dáng cổ lỗ chỉ mấy ông già , với tuổi trung niên là thích , tuy nhiên Toy bây giờ cũng phải cải tiến cách nghĩ rồi ạ . Cái xe triển lãm mới đây là ví dụ đấy.
_ Tại địa phương cụ đang ở có cửa hàng Lacốt chính hãng không ạ?Nếu có thì cụ vào mà xem có kiểu dáng nào cổ lỗ hơn được kiểu dáng của Lacốt không ạ? Còn mấy cái áo có in hình con cá xấu như con khủng long, đôi khi lại còn thêu cả rồng thì là hàng nhái đấy cụ ạ!
_ CK, Levi's thì giặt máy vẫn còn sang quá, hồi sinh viên em toàn cho vào chậu rồi dùng chân giẫm.
-Cảm giác lái, khung gầm, độ bền, thế đã đủ chưa?:-"
Mấy cái cụ ví dụ thì đúng rồi, nhưng mà to tát quá, em định lấy ví dụ mấy thứ tầm thường hơn cơ!

Chỉnh sửa cuối:

Tyhuu88

Xe buýt
Mấy cụ chạy Altis xem giúp bác này tý, vào hãng mua đồ phụ tùng đắt quá ạ
http://www.otofun.net/threads/299377-em-can-mua-cam-bien-van-khong-tai-xe-altis
Đây nữa ạ. Khổ!!!
http://www.otofun.net/threads/298366-nho-cac-cu-chi-cho-em-cho-lam-chia-khoa-lexus-rx300

Đúng là em thấy khổ thật, đắt quá :(
không phải đắt bình thường mà rất đắt được cái là toy Mỹ Đình lâu lâu nó hay khuyến mại cho cái phiếu thay dầu nên e mới ghé qua, phụ tùng Toy thì chỉ có chợ giời hoặc các gara oánh hàng bên tầu về giá mới hạt rẻ, con crown già của ô bạn định làm phát bảo dưỡng chính hãng cho máu e dẫn vào toy MD nó báo cái giá 60 củ ô bạn ái luôn ra quần:D thậm trí phụ tùng mẹc và bim bây giờ còn rẻ hơn cả toy bởi vậy e quyết lên bim hoặc mẹc.

pbinh979

Xe tăng
Vâng cụ nói chuẩn, giá rẻ nhiều option thì phang ngay cái áo len tàu, vừa rẻ vừa đẹp lại nhiều option, thế này cho nó thông minh[-O<
Hôm trước em cũng ngồi chửi thằng bạn không tiếc lời vì nó mua cái áo len Lacoste 7 triệu, trong khi áo len dệt kim đông xuân rẻ bằng 1/10 mà lại nhiều option hơn ( nhiều khuy, nhiều phẹc mơ tuya, lại còn có cả dải rút nữa), lại bền hơn giặt máy thoải mái!
Em cũng học được mấy câu trên otofun mang ra mắng nó : Bị tư bản lừa, bỏ tiền ra mua cái thương hiệu v.v...
Nó ngồi nghe cứ cười tủm tỉm, đợi em nói xong nó chốt 1 câu: Hồi còn đi làm thuê như mày tao chỉ dám mua hàng SIDA thôi!
Các cụ phán chuẩn quá. Người giàu mua cái áo đắt hơn vài triệu vì cái thương hiệu La- cốt hay pie cạc đanh. (dù cho tính năng của nó cũng chỉ sêm sêm áo đông xuân).
các cụ cũng vì cái thương hiệu Toy mà bỏ ra them vài trăm triệu. Em là em phục các cụ đó. -----> Đúng ý các cụ chưa ạ?

Winstorm07

Xe container
-Em thấy vào hãng thay phụ tùng thì cái gì mà giá chả cao, trước đây cái còi trầm của Ếch Ford nó bán 1,5tr, còi thanh bán 1tr (bây giờ hình như là 5 trăm), còn còi Toy cũng xấp xỉ 1tr, biết là ra ngoài rẻ hơn được tý nhưng tiện thì thay luôn, vả lại nó cũng yên tâm, đỡ phải nghĩ, dành thời gian đi kiếm nhiều xèng hơn bù lại cái chỗ bị nó thịt!:-"
Dạo gần đây em lại thấy xuất hiện 1 khái niệm mới đó là tự nhủ với lòng là "thôi đắt 1 tý mà an tâm rồi đi kiếm chỗ khác bù lại chỗ nó thịt mình", với có cụ bảo em là "sao rảnh rỗi kô lo kiếm tiền...."
Cái khái niệm này hóa ra là giống cái khái niệm "Được thằng miền xuôi nuôi thằng miền ngược" hả các cụ?

toan1477

Xe điện
-Cảm giác lái, khung gầm, độ bền, thế đã đủ chưa?:-"
Các cụ cứ tự hào về cái cảm giác lái , vậy cho em hỏi cảm giác lái là cái gì? Nói về cảm giác thì mỗi người một khác , bọn lái xe tải nó thấy cảm giác lái của xe nó là ngon nhất , xe con lái khiếp lắm. Đấy là em nghe thằng lái xe tải của em nó bẩu thế , nó lái xe cont chục năm rồi.
Tóm lại cái cảm giác lái là tùy người cụ ạ. Người thích lái nặng 1 tí , người thích nhẹ.
Còn về độ bền thì chưa có gì chứng minh là Toy hơn H-K cả , các cụ đã nói rồi " của bền tại người"

toan1477

Xe điện
_ Tại địa phương cụ đang ở có cửa hàng Lacốt chính hãng không ạ?Nếu có thì cụ vào mà xem có kiểu dáng nào cổ lỗ hơn được kiểu dáng của Lacốt không ạ? Còn mấy cái áo có in hình con cá xấu như con khủng long, đôi khi lại còn thêu cả rồng thì là hàng nhái đấy
Địa phương em thì cũng nhà quê thôi nhưng cũng có Vincom cụ ợ , ở đấy em cũng thấy có cá sấu , chắc ló chả dám nhái đâu ạ.
Còn việc mua đồ mà để phục vụ cho nó thì em thấy bạn cụ có 1 không hai đấy , kể cả nhà có người làm phục vụ thì mua máy giặt về để giặt , chứ không phải giặt tay. Còn cụ giặt bằng cách giẫm là không đúng đâu , như thế nó không sạch.
Em đoán bạn cụ mua oto đi nhưng chắc gặp đường ổ gà thì gửi xe đi bộ , không thì nó hỏng xe?

tuvit77

Xe tăng
Địa phương em thì cũng nhà quê thôi nhưng cũng có Vincom cụ ợ , ở đấy em cũng thấy có cá sấu , chắc ló chả dám nhái đâu ạ.
Còn việc mua đồ mà để phục vụ cho nó thì em thấy bạn cụ có 1 không hai đấy , kể cả nhà có người làm phục vụ thì mua máy giặt về để giặt , chứ không phải giặt tay. Còn cụ giặt bằng cách giẫm là không đúng đâu , như thế nó không sạch.
Em đoán bạn cụ mua oto đi nhưng chắc gặp đường ổ gà thì gửi xe đi bộ , không thì nó hỏng xe?
cụ jun sống ko đến nỗi đó đâu , có chăng chỉ là trời mưa thì mới ko dám đi thôi...........:))

kevin2102

Xe máy
Ui các bác ơi túi khí hoạt động khi góc đâm phải lơn hơn 30 độ tính từ tâm xe mà bác. đâm như bác này sao mà nổ được chứ ạ.

phuongtv_76

Xe container
Các cụ đi xe khựa thì khó bền lắm, lúc đó là của bền tại cả xe cả người, các cụ ngày trc đâu đc đi xe hàn khựa, câu này có lẽ phải chỉnh lại cho phù hợp*-:)

CR-Vic

Xe container
Sao lại phí tiền hả cụ? Thế thì cụ không phải là người ưa thích đồ hiệu rồi :)) Giày em mua độ 15 triệu/đôi cũng không thể đi bền hơn, ấm chân hơn hàng Vina Giầy được.

Lacoste (hàng này cũng là hàng trên bình dân bên Tây thôi nhé) em có vài chục cái cả sơ mi, áo len, áo khoác, áo thun, tất, v...v... nhưng tuỳ từng cái cần phải giặt tay, giặt khô thôi còn đâu giặt máy được tuốt (đọc cái hướng dẫn đính trên sp để biết mà sử dụng cho nó đúng cách).

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Từ khoe hàng túi khí chuyển sang khoe hàng hiệu.
Các cụ đi xa quá :))