[Thảo luận] Vụ Rolls-Royce gây TNGT: Vì sao chưa khởi tố?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Khi được hỏi vì sao chưa khởi tố vụ án, Thượng tá Lê Khắc Thuyết nói: “Vụ án đang điều tra và chưa có kết luận. Khi đã kết luận nguyên nhân gây tai nạn, nếu lỗi thuộc về chủ xe thì CQĐT sẽ khởi tố; nếu lỗi do người đi xe máy thì sẽ không khởi tố, vì cả hai người đã mất. Chúng tôi bảo đảm rằng vụ án sẽ được điều tra, xử lý một cách công bằng, khách quan”.
Mong rằng sự vụ được điều tra làm rõ, xứ lý nghiêm mình và đừng để tình trạn "xe to đền xe bé".

biahoihanoi

Xe lăn
Khởi tố cái nỗi gì? Lỗi hoàn toàn do xe máy nhé. Thích rẽ là rẽ, thích tạt là tạt thì chết là phải.

blackhat1906

Xe tải
ôi mấy thằng xe máy đi ngổ ngáo chết bớt đi cho xã hội nó trong sạch. may mà nó không làm người khác chết theo ấy chứ.

cuongpc126

Xe buýt
ôi mấy thằng xe máy đi ngổ ngáo chết bớt đi cho xã hội nó trong sạch. may mà nó không làm người khác chết theo ấy chứ.
Đúng ý em. Nói thì bảo chê trách vô tâm nhưng cầm vô lăng thì mới biết ý thức của người đi xe máy thế nào. Thích tạt là tạt, thích dừng thì dừng. Nhất là các cụ, các bác đã có tuổi, nhìn thấy từ xa em hạ ga ngay.

ĐXCN

Xe tải
Ô tô mà lắp cam hành trình thì có phải dễ xử lý trong trường hợp này ko nhỉ :(

honganh99

Đi bộ
Ô tô mà lắp cam hành trình thì có phải dễ xử lý trong trường hợp này ko nhỉ :(
Xe RR chắc là phải có cam hành trình, nhưng vượt không an toàn gây tai nạn chết người nên lái xe phi tang rồi

bubu8x

Xe hơi
vụ này ở quê ngoại nhà em ợ, hôm trước mới về, hỏi dân trong làng có mấy người chứng kiến. Rõ ràng 2 thằng kia say rượu, lạng lách nên tạt ngang đầu xe oto, bọn nhà báo viết toàn thông tin sai lệch để câu người đọc thôi. Đáng lẽ là 3 mạng chứ ko phải 2 mạng đâu ạ, mà do thằng em ngồi sau xe 2 thằng kia chạy khiếp quá nên đã bắt dừng xe xuống cách 1 đoạn, 2 thằng kia chạy được 200m thì tạt đầu con rồng kia ạ

honganh99

Đi bộ
vụ này ở quê ngoại nhà em ợ, hôm trước mới về, hỏi dân trong làng có mấy người chứng kiến. Rõ ràng 2 thằng kia say rượu, lạng lách nên tạt ngang đầu xe oto, bọn nhà báo viết toàn thông tin sai lệch để câu người đọc thôi. Đáng lẽ là 3 mạng chứ ko phải 2 mạng đâu ạ, mà do thằng em ngồi sau xe 2 thằng kia chạy khiếp quá nên đã bắt dừng xe xuống cách 1 đoạn, 2 thằng kia chạy được 200m thì tạt đầu con rồng kia ạ
Nếu lái xe 2B uống rượu thì Pháp y phải công bố nồng độ cồn trong máu rồi, chết vẫn test được mà, không thấy họ công bố nồng độ cồn trong máu của người lái xe 2B. Tài xế RR ngoài thử cồn , còn cần thử xem có lạm dụng các loại thuốc kích thích mà không làm chủ tốc độ khi lái xe và vượt gây tai nạn như vậy. Người bình thường lái xe thì sẽ không cố chạy nhanh để vượt người "say" phía trước.

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Thớt chìm quá.
Nào các cụ hàn nâm mí nại viện xĩ về nuật, mời các cụ tiếp tục tham luận và chia sẻ nỗi đau mất mát tới gia đình công rân gương mẫu đi xe máy đã chết oan trước mũi xiêu xe Dôn Doi. Hô hô ...

lmnam2003

Xe buýt
Đọc comment của bạn đọc của mấy báo lá cải bực hết cả mình, xu hướng báo đã hướng dư luận là 4b có tội khi đâm 2b, bạn đọc thì cứ tư duy cảm tính cứ ai giàu hơn là sai, là ghét, là thế này thế nọ, nản quá các cụ ạ.