[Funland] Vụ này theo quan điểm của em thấy rất nguy hiểm mà sao báo chí có vẻ im vậy nhỉ ?

Thichhaihoa

Xe tải
Chắc chú nào có mặt trong đoàn đấy đi chăn muỗi hết rồi. Cụ thớt hỏi thật hay đùa? Đợt này đang đại hội nên ko nhắc chuyện ko vui nhé

nhuataiche

Xe container
Cá nhân em khi xem vụ này trên tivi, nói thật, tin tức gì y như thiểu năng trí tuệ. Bắt chục hay trăm thằng trong số đó thì có ý nghĩa gì khi ko bắt được thằng cầm đầu ? Bắt hết 200 thằng mà chừa thằng cầm đầu ra thì ít bữa sau nó tập hợp đám khác 500 thằng ! xxx bảo là truy tố tụi nó tội cố ý gây thương tích, vậy phạm tội có tổ chức thì sao ? Thực tế là an ninh SG đã gần như tuột khỏi tầm kiểm soát của xxx rồi, lờ đờ ngồi đó cho đủ ban bệ thôi !

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vụ 200 anh " Lương Sơn Bạc" xuống phố
Nó loạn lên đông hơn cả xxx
:(
Bác liệt kê giúp em xem vài ví dụ về chiến công hiểm hách của CA TPHCM? Rồi em liệt kê cho bác những pha vả vào mặt công an của bọn đầu trâu mặt ngựa. Khu vực càng khét tiếng lại càng do lực lượng CA yếu kém, dẫn đến vì thế mà nó trở nên khét tiếng.
Tập hợp được 200 thằng dàn trận đi nhồng nhồng ngoài đường mà ko có 1 bóng công an, để chúng nó đập phá tan tành quán ốc xong cũng ko ai xuất hiện, quá yếu kém.
Cá nhân em khi xem vụ này trên tivi, nói thật, tin tức gì y như thiểu năng trí tuệ. Bắt chục hay trăm thằng trong số đó thì có ý nghĩa gì khi ko bắt được thằng cầm đầu ? Bắt hết 200 thằng mà chừa thằng cầm đầu ra thì ít bữa sau nó tập hợp đám khác 500 thằng ! xxx bảo là truy tố tụi nó tội cố ý gây thương tích, vậy phạm tội có tổ chức thì sao ? Thực tế là an ninh SG đã gần như tuột khỏi tầm kiểm soát của xxx rồi, lờ đờ ngồi đó cho đủ ban bệ thôi !

Xôn xao, ngay ở Thành Hồ,​
Hai trăm "anh chị" xách đồ ra chơi!​
Tung tăng như cá đùa bơi​
Chém người, đập phá như nơi không người! :(
Công an tuy rải khắp nơi,​
Nhưng khi cấp bách, ngỏ nhời khó thay!​
Rủi xui, vạ gió tai bay,​
Cửa công đến gõ, bao ngày mới xong? :-?
Giờ cần gạn đục khơi trong,
Quyết tâm đuổi, thải mới mong yên bình! =D>

Tố Hữu

Xe tải