[Funland] Vụ này ly kỳ phết các cụ nhỉ

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Ngành này đang thừa nhân sự, tranh thủ loại ra và tuyển thêm các s lại kiếm mớ to !
Thằng trưởng bị hạ thì thằng phó nó lại mở cờ trong bụng phỏng cụ. Thằng xếp thì cười thầm : "bố lại sắp sửa kiếm được vài củ to rồi, chúng mày cứ đấu giá đê "

tomtomchát

Xe container

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Hôm qua em đi chơi với anh bạn cùng lớp, hơn 1 tuổi .
Anh này trước là chủ doanh nghiệp xây dựng, giàu có, cũng có máu mặt. Chuyên tháp tùng các quan xếp, nhận đc khá khá công trình, tuy nhỏ nhưng kiếm ăn tốt.
Đùng cái oánh bạc, bị bắt, anh ấy bảo bị tạm giam 4 tháng, sau đó xét xử, chạy bao nhiêu để được hưởng án treo, từ ngày đó làm ăn sa sút, tiền cạn dần , giờ đành ở nhà, bất lực vì không còn vốn làm ăn gì.
Anh ấy bảo, biết thế này không chạy chọt gì, cùng lắm ngồi tù vài năm là hết, tiền vẫn còn.

hoviethung

Xe lăn
Anh này trước là chủ doanh nghiệp xây dựng, giàu có, cũng có máu mặt. Chuyên tháp tùng các quan xếp, nhận đc khá khá công trình, tuy nhỏ nhưng kiếm ăn tốt.
Đùng cái oánh bạc, bị bắt, anh ấy bảo bị tạm giam 4 tháng, sau đó xét xử, chạy bao nhiêu để được hưởng án treo, từ ngày đó làm ăn sa sút, tiền cạn dần , giờ đành ở nhà, bất lực vì không còn vốn làm ăn gì.
Anh ấy bảo, biết thế này không chạy chọt gì, cùng lắm ngồi tù vài năm là hết, tiền vẫn còn.
Ý cụ là vụ tử tù khai trên thực tế vẫn có thể xảy ra, không hề phi lí?

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Ý cụ là vụ tử tù khai trên thực tế vẫn có thể xảy ra, không hề phi lí?
Em chả có ý gì đâu, chỉ là chuyện thật của bạn em, còn thằng ăn trộm vặt có 30 tháng tù mà phải chạy 600 củ thì quả là kinh-hồn.

TONGIA

Xe lừa
Vụ này đã ra toà vào tháng 9 năm 2020 cụ ạ, và toà xử phạt hành chính nên ông này vẫn đủ tiêu chuẩn làm việc tiếp cụ nhé.
Sau khi toà xử, ông này mới bị cắt chức vụ trong Đảng, sau đó đến CQ.
Em thấy ông này mất như thế là quá nhiều rồi.
Em nghĩ ông ấy đã trả giá khủng khiếp cho hành vi ( mà nhiều người cho là bình thường ) đó rồi

QUANG1970

Xe lăn
Đúng như này thì dã tâm quá, họ đã đẩy một người vào đường cùng
Thông thường, tử tù sẽ phải khai ngày giờ, mô tả không gian, mô tả người nhận... Rồi đưa ra bằng chứng tiền rút ở đâu, ai đưa...
Nếu những lời khai trên không khớp, mâu thuẫn thì có thể bị xử tội vu khống nếu bị kiện. Nhưng nếu không bị kiện thì thôi.
Trong trường hợp lời khai không mâu thuẫn nhưng vẫn chưa đủ để chứng minh có sự nhận tiền thì người ta chỉ nói chưa đủ cơ sở chứ không phải là vu khống hay là bằng chứng kết tội để nộp tiền.
Nói chung rất khó để kết tội. Thông thường người ta sẽ tin lời khai nhưng để chứng minh nó thì rất khó.
Ngoài ra ông tử tù này cũng có thể có vấn đề về đầu óc.
Đã phải đi ăn trộm vặt mà vẫn xoay được 600. Tội trộm cắp tài sản bị xử 6 tháng đến 3 năm mà bỏ 600 ra vẫn nhận án 30 tháng tù.
Trong 30 tháng tù lại muốn nhét thêm 1 tỷ để được thi hành án ở gần nhà thì càng vô lý. Với 1 tỷ chia cho 15 tháng (nửa án là ra tù rồi) thì ở bất cứ trại giam nào cũng thành vua.
Em chả có ý gì đâu, chỉ là chuyện thật của bạn em, còn thằng ăn trộm vặt có 30 tháng tù mà phải chạy 600 củ thì quả là kinh-hồn.

Các bác không biết câu "Quan thấy kiện như kiến thấy mỡ" à??? :))
Mà đây không chỉ là kiện mà càn là sự chon lựa giữa tự do và tù tội :((
Mà vốn dĩ "Cay đắng chi bằng mất tự do " :P

Chỉnh sửa cuối:

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này đầu đuôi như nào các cụ. :-/
Vụ này đại khái là có ku cướp của giết người, giờ bị tuyên tử hình, cay mấy ô Tây Hồ trước bắt xử tội ăn cắp, nên khai bừa là đi giết người cướp của để chạy án ở TH nọ kia, hòng kéo mấy ô TH chết chùm. Nhưng đời đâu như mơ mà dễ kéo người ta xuống hố như thế.

Dự vụ này hòa cả làng nhé. Có tí thiếu sót trong thi hành án ăn cắp ở TH, nhưng chỉ là thiếu sót về thủ tục hành chính, dự là mấy cụ ở TA-CA q Tây Hồ sẽ bị kiểm điểm, rút kinh nghiệm.

hoviethung

Xe lăn
Vụ này đại khái là có ku cướp của giết người, giờ bị tuyên tử hình, cay mấy ô Tây Hồ trước bắt xử tội ăn cắp, nên khai bừa là đi giết người cướp của để chạy án ở TH nọ kia, hòng kéo mấy ô TH chết chùm. Nhưng đời đâu như mơ mà dễ kéo người ta xuống hố như thế.

Dự vụ này hòa cả làng nhé. Có tí thiếu sót trong thi hành án ăn cắp ở TH, nhưng chỉ là thiếu sót về thủ tục hành chính, dự là mấy cụ ở TA-CA q Tây Hồ sẽ bị kiểm điểm, rút kinh nghiệm.
Vậy là theo cụ vụ này chẳng liên quan gì đến vụ vị Trưởng phòng bị đình Chỉ công tác?

phuongmit

Xe cút kít
oánh bạc bị bắt kiểu này dễ bị đối thủ hoặc bạn xấu nó cài rồi chứ thông thường đánh nhỏ lẻ, bạn bè, giao lưu thì khó bị tóm lắm cụ ạ. Khi đối diện với mất tiền và đi tù thì k ai chọn đi tù cả, kể cả 01 ngày vì nó ảnh hưởng lớn đến hình ảnh, hồ sơ và nhiều thứ nữa nên sờ túi và chạy là lựa chọn của số đông rồi

doctor76

Xe ba gác
Người OF
oánh bạc bị bắt kiểu này dễ bị đối thủ hoặc bạn xấu nó cài rồi chứ thông thường đánh nhỏ lẻ, bạn bè, giao lưu thì khó bị tóm lắm cụ ạ. Khi đối diện với mất tiền và đi tù thì k ai chọn đi tù cả, kể cả 01 ngày vì nó ảnh hưởng lớn đến hình ảnh, hồ sơ và nhiều thứ nữa nên sờ túi và chạy là lựa chọn của số đông rồi
Xới này khá to, do 1 đại ca xã hội thâm cầm đầu, đen là dây của anh xht này hết phép nên bị tóm cả đám.
Đã bị bắt, tạm giam 4 tháng rồi thì hình ảnh gì nữa cụ? Chạy bao nhiêu mà vẫn bị án treo 2 niên. Ông anh bạn em nói thẳng, anh bị xử rồi, ngồi tù mẹ nó 2 năm rồi về, tiền vẫn còn giờ đỡ khổ.

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là theo cụ vụ này chẳng liên quan gì đến vụ vị Trưởng phòng bị đình Chỉ công tác?

Khi có tố cáo thì tạm đình chỉ công tác để ktra là bình thường cụ nhé, ktra xong ko có gì thì hồi phục ctac.

phuongmit

Xe cút kít
Xới này khá to, do 1 đại ca xã hội thâm cầm đầu, đen là dây của anh xht này hết phép nên bị tóm cả đám.
Đã bị bắt, tạm giam 4 tháng rồi thì hình ảnh gì nữa cụ? Chạy bao nhiêu mà vẫn bị án treo 2 niên. Ông anh bạn em nói thẳng, anh bị xử rồi, ngồi tù mẹ nó 2 năm rồi về, tiền vẫn còn giờ đỡ khổ.
e k đọc kĩ đoạn tạm giam 4 tháng, tưởng là bắt thì hiệp thương dc luôn. Oánh bạc kiểu đó là có tổ chức và dính đúng ông đen nên sập rồi. Chứ thông thường đánh nhỏ lẻ, giao lưu, tắc bụp thì khó bắt lắm cụ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ k tính đến việc thời điểm thằng Hưng này phạm tội ở T.H là năm 2018 à. Gia hạn điềubtra mấy lượt là hết năm thôi, đến 11/2019 mới củng cố đầy đủ hồ sơ để Tòa xử ạ. Em cũng võ đoán vậy thôi
cụ nói chuẩn

e có vụ kiện dân sự mà gia hạn 5 lần 7 lươtj, 2 năm trời mới xong

• Vodka
Reactions: Kuu

toimuondie

Xe container
cụ nói chuẩn

e có vụ kiện dân sự mà gia hạn 5 lần 7 lươtj, 2 năm trời mới xong
Vãi cụ, cụ so vụ kiện dân sự với án hình sự.

Kết quả phiên tòa là 30 tháng tù, chưa thi hành án => đây là 1 vụ án xử tội phạm ít nghiêm trọng.
Điều 172 BLTTHS quy định: Thời hạn điều tra vụ án hình sự không quá 02 tháng đối với tội phạm ít nghiêm trọng.
Trường hợp cần gia hạn điều tra do tính chất phức tạp của vụ án thì chậm nhất là 10 ngày trước khi hết thời hạn điều tra, Cơ quan điều tra phải có văn bản đề nghị Viện kiểm sát gia hạn điều tra.
Việc gia hạn điều tra được quy định như sau:
a) Đối với tội phạm ít nghiêm trọng có thể được gia hạn điều tra một lần không quá 02 tháng;

sthd

Xe lăn
Ý cụ là anh ý bị phản dame trong vụ này phải không?
Vụ đó ko 1 cá nhân nào có thể làm được, nói phản dame vụ đó cũng kỳ
em cũng đoán là không phải. vụ kia lớn , phải là chuyên án tầm cao hơn anh Táo nhiều

Kacar1102

Xe buýt
Liên quan đến vấn đề chính trị nhạy cảm vi phạm nội quy là bị xoá thôi. Thớt này sớm muộn số phận như thớt trước thôi?
Kiểu thớt như thế này em tưởng là Thớt Đốt Lò chứ nhỉ. Sao lại phải xóa. Cụ Tổng còn đang phát động phong trào đốt lò, các Min, Mod, OFer cũng phải ủng hộ chứ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
e k đọc kĩ đoạn tạm giam 4 tháng, tưởng là bắt thì hiệp thương dc luôn. Oánh bạc kiểu đó là có tổ chức và dính đúng ông đen nên sập rồi. Chứ thông thường đánh nhỏ lẻ, giao lưu, tắc bụp thì khó bắt lắm cụ
Đúng rồi cụ, họ muốn đập ông đen kia. Lại có báo chí đi cùng, chụp ảnh, bêu tên lên hết hiệp thương.
Thấy ông bạn em hôm qua cũng tội, khách sạn thì COVID, nhà, xe cũng bán, sau khi xử án xong thì bạn bè cũng xa lánh, quan hệ hết. Tiền cạn.
Hôm qua ông ấy đưa em đi xem cái trang trại bỏ hoang ,bảo chú làm anh cho mượn đấy, anh giờ hết lực .