[Funland] Vụ này đầu đuôi ntn nhỉ?

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Biên bản do ai lập? Do xxx cụ nhé, vks dựa trên kq điều tra mà ra làm nguyên cáo, tòa cũng dựa trên kq điều tra mà tuyên án. Nên người có thể thay trắng đổi đen ở đây là xxx, ko phải 2 ô kia cụ ự
Toà phúc thẩm chỉ ra 11 sai sót của hồ sơ vụ án. Như vậy toà sơ thẩm không nhìn ra những sai sót này mà vẫn tuyên án? Vậy để em làm thẩm phán cho nhanh.

Shadow381

Xe điện
Cái này lão ngu thật. Đừng đổ tại thanh tra. Phải em còn lâu em mới ký ;))
Ký hay ko ký quan trọng gì cụ? Họ lập biên bản có giám thị coi thi ký và mời 1, 2 thí sinh làm chứng. Quan trọng em hiểu bị Thanh tra Bộ bắt thế này là bài O điểm rồi nên xác định luôn cả 2 xong chứ ko thể chết 1 mình được.

XSim

Xe container
Vợ em vào sau chứ cụ. Nếu xe máy vào sau thì xe máy làm gì có cơ hội bị mắc vào đầu xe vợ em.
Thôi em cứ trích luật cho cụ về đối chiếu với camera nhé

Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;
- Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

Tony Dan

Xe đạp
Theo em đọc trên fb của ông P thì thấy bảo ông P chưa sang đến phần đường ngược chiều, mà chính T Mới là người đang chạy lấn làn .
..Sau khi đọc thêm thông tin từ hdxx thì thấy bảo ông P đã sang đường bên kia cách lề 1m.
Vậy là thông tin từ ông P và toà án đang vênh nhau, ko biết đâu là bằng chứng thật

Trâu Buê đê

Xe buýt
Ký hay ko ký quan trọng gì cụ? Họ lập biên bản có giám thị coi thi ký và mời 1, 2 thí sinh làm chứng. Quan trọng em hiểu bị Thanh tra Bộ bắt thế này là bài O điểm rồi nên xác định luôn cả 2 xong chứ ko thể chết 1 mình được.
Chả sao. Ký rùi là die. Lão làm thế có thể bị cấm thi vĩnh viễn.
Tốt nhất là ko ký. Có sao đấy còn tính tiếp. Hehe

Shadow381

Xe điện
Chả sao. Ký rùi là die. Lão làm thế có thể bị cấm thi vĩnh viễn.
Tốt nhất là ko ký. Có sao đấy còn tính tiếp. Hehe
Năm đó em vẫn thi trường khác thì đỗ học ạ. Thanh tra Bộ làm điểm ko cần ký hay ko đâu vì có thí sinh khác làm chứng, giám thị lớp và giám thị hành lang rồi.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Năm đó em vẫn thi trường khác thì đỗ học ạ. Thanh tra Bộ làm điểm ko cần ký hay ko đâu vì có thí sinh khác làm chứng, giám thị lớp và giám thị hành lang rồi.
Ko phải vấn đề điểm. Vấn đề là cụ xé bài thằng bên cạnh. Cụ may mắn đấy chứ nếu cơ to làm lớn thì cụ có thể bị huỷ kết quả mọi trường cụ thi và thậm chí vô khám vài tháng chứ chả đùa.

Shadow381

Xe điện
Ko phải vấn đề điểm. Vấn đề là cụ xé bài thằng bên cạnh. Cụ may mắn đấy chứ nếu cơ to làm lớn thì cụ có thể bị huỷ kết quả mọi trường cụ thi và thậm chí vô khám vài tháng chứ chả đùa.
Vâng, em xác định rồi mà. Thằng đó gắp lửa bỏ tay người nên em phải kéo nó chết cùng em, muốn ra sao thì ra. Vụ đấy họ cũng biết em bức xúc nên em chỉ phải viết tường trình, biên bản rồi cho về.

Tony Dan

Xe đạp
Bà Hạnh nói: “Thời điểm xảy ra vụ tai nạn, Lâm Tươi đã 19 tuổi, đủ tuổi điều khiển xe máy. Việc giao xe cho người không đủ điều kiện điều khiển về lỗi này do đặc thù ở Bình Phước và cơ quan chức năng không xử phạt lỗi giao phương tiện cho người không đủ điều kiện điều khiển”, thẩm phán Hạnh nói.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Bà Hạnh nói: “Thời điểm xảy ra vụ tai nạn, Lâm Tươi đã 19 tuổi, đủ tuổi điều khiển xe máy. Việc giao xe cho người không đủ điều kiện điều khiển về lỗi này do đặc thù ở Bình Phước và cơ quan chức năng không xử phạt lỗi giao phương tiện cho người không đủ điều kiện điều khiển”, thẩm phán Hạnh nói.
Khiếp. Đặc thù ở đâu thế? Hoá ra ra ở Bình Phơc có luật riêng ạ? :)

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Sau khi đọc trên báo về câu nói này, của bà Thẩm phán Lê Hồng Hạnh, cháu cảm thấy sợ hãi về tư duy pháp luật của bà này.

getzbac

Xe tăng
Trong trường hợp m ko thể mạnh hơn, thì những người yếu liên kết với nhau cũng hiệu quả mà cụ.
Lúc đó kẻ mạnh lại tìm cách chia rẽ nhóm liên kết của những kẻ yếu

ms0910

Xe tăng
Theo em đọc trên fb của ông P thì thấy bảo ông P chưa sang đến phần đường ngược chiều, mà chính T Mới là người đang chạy lấn làn .
..Sau khi đọc thêm thông tin từ hdxx thì thấy bảo ông P đã sang đường bên kia cách lề 1m.
Vậy là thông tin từ ông P và toà án đang vênh nhau, ko biết đâu là bằng chứng thật
Có những thứ bt ta thấy hành vi rất đơn giản, là đương nhiên, thường xuyên, lặp đi lặp lại, nhưng khi án tại hồ sơ thì nó lại không phải là đúng. Nhiều người vn đang ở trong tình trạng đó đấy cụ, lý do là do hiểu biết pháp luật còn hạn chế.
Vd: người già hay có kiểu, gần đến chỗ sang đường bên trái thì họ lại ko ra tín hiệu mà dừng khựng lại gần bên phải rồi lúc đó mới cắt ngang đường sang bên kia chẳng hạn. Bt ko có gì xảy ra thì ko sao, khi có va chạm thì họ cho rằng họ đi như thế là quá cẩn thận, quá đúng rồi.

thanh040506

Xe trâu
Đúng ra tỉnh táo thì cụ đề nghị vẫn làm bài tiếp, sau đó lấy dấu vân tay ở tài liệu.

BonBonTT

Xe điện
Đằng nào cũng đi sao bác này không học a Vươn HP cho đỡ uổng mạng

Trâu Buê đê

Xe buýt
Sau khi đọc trên báo về câu nói này, của bà Thẩm phán Lê Hồng Hạnh, cháu cảm thấy sợ hãi về tư duy pháp luật của bà này.
Nhân tiện cô bé cho bác hỏi là các tài liệu thu thập trong quá trình điều tra thì tài liệu nào được?
- Được đưa vào hs vụ án?
- Tài liệu ko đc đưa vào hs có được đóng dấu bảo mật? Lưu trữ bn năm? Ai là người đc phép giải mật?
- Tài liệu ko đc đưa vào hs thì luật sư có đc phép tiếp cận ko? Tại sao?