[Funland] Vụ này đang ầm ĩ với nhiều ý kiến trái chiều, theo các cụ mợ thì sao?

Bọn này cho tự đánh bắt, tự nấu mà ăn, dauma lom ra lom rom lại thích ra vẻ @_@

Mytv

Xe điện
16n 12tr thì không quá nhiều. nhưng nhìn ảnh đồ ăn thì hơi chán.

tiếng là bề bề to mà ảnh thì chỉ là loại nhỉ
còn Ruốc 850k mà tong teo quá.
Bề bề to như cụ nghĩ thì phải là loại củ rưỡi 2 củ ạ. 850k thì loại đấy thôi. Nhưng đây là dịp tết. Mọi thứ giá cao hơn 1 chút là bt ạ. Quan trọng họ niêm yết đàng hoàng. E đi đâu cứ niêm yết giá là ok. Ăn hay ko ăn là do m cơ mà:D

Tony_Le

Xe container
Bề bề to như cụ nghĩ thì phải là loại củ rưỡi 2 củ ạ. 850k thì loại đấy thôi. Nhưng đây là dịp tết. Mọi thứ giá cao hơn 1 chút là bt ạ. Quan trọng họ niêm yết đàng hoàng. E đi đâu cứ niêm yết giá là ok. Ăn hay ko ăn là do m cơ mà:D
Bề bề vốn toàn vỏ, loại 850k đấy mút mút cho ngọt mồm thôi. Loại này ở chợ bán tầm 3-500k một cân còn sống, mua về nấu nước lẩu thì rất ngon.

alongcamepolly

Xe lăn
Xem giá niêm yết, giá tính khác nhau rồi hãy kêu, cháu tiếp khách HCM toàn 2-2,5tr/ kg tôm hùm mà vẫn ok vì họ báo rồi, đồng ý thì múc, ko thì thôi!

The Killer

Xe điện
Em dân gốc 14 bản thân trừ mua về nấu thì rẻ thôi còn đi ăn cũng vậy cả, từng đó nhà hàng mà ăn thôi giá có phải là bí mật hay trả giá được đâu, nên nhiều khi bọn em thấy ăn ở HN là rẻ còn vào miền trung thấy siêu rẻ ... Ngược lại sẽ là cảm giác của các bác thấy Đà Nẵng ngon bổ rẻ thấy 14 như đấm 😂
Ở đâu âu đấy có gì lạ đâu bao chục năm nay vẫn vậy.
Em hay ăn ở: Hồng Hạnh, Bim one, Nhất chiêu lạng sơn, Cua Vàng ... các bác tham khảo.

zoro1970

Xe container
1-Nhà hàng do mình tự chọn
2-Giá cả niêm yết rõ ràng
3-Món ăn đúng yêu cầu thực khách
4-Cân đong đo đếm ko phàn nàn .
Ko hiểu kêu ca cái gì ?

MuathuHN252

Xe cút kít
Kể ra giờ muốn nổi tiếng cũng ko quá khó m.ng nhỉ?

L.C.D

Xe container
Giá hải sản thế là hợp lý chứ có đắt đâu các cụ nhỉ.
Mà kể cả có lỡ ăn tốn kém, thì thuận mua vừa bán rồi, đã ăn rồi thì cố mà ngậm cái mỏ lại, kêu ca gì. Nhà hàng gặp quả khứa này đúng là hãm cả năm mới.

Arizona

Xe tăng
Thế thì bực nhỉ. Em gần trưa 30 Tết tìm mãi mới được chỗ rửa xe, mừng quá em phi vào rửa luôn cũng chả để ý gì giá cả. Xuống xe em đang định đi tìm quán nước thì cháu nó chạy theo bảo: Chú ơi nay 30 Tết chỗ cháu rửa xe là 200k đấy chú ạ, chú có đồng ý không ? Em gật đầu và còn thấy vui vì thấy thái độ lễ phép cũng như thông báo rõ ràng của các cháu nó trước khi rửa!
200k ngày 30 Tết thì ok, vấn đề là chủ tính đồng giá nên các cháu chỉ thích xe nhỏ :D

duongqua

Xe container
chuyện quá bt cho từng đó ng đi ăn hải sản lại còn giá ngày tết nữa, lom dom. Nhà e đi Hạ Long, vào ngồi đàng hoàng, nhân viên ra chào hỏi xong hỏi order món, nhà e hỏi giá cả xong, thấy quá đắt so với nhu cầu. E đứng dậy, xin lỗi e nhân viên rồi gọi cả nhà ra xe lượn quán khác. E nhân viên há hốc mồm ko nói đc câu nào, nhưng như vậy cho thoải mái cả 2 bên. Ăn thì phải thấy ngon và giá hợp lý, vào order thì phải hỏi giá trc, ok thì chốt lên đơn. Lên đơn rồi chờ ngta mang đồ ra thì đừng có lom dom nữa. Chứ có phải mua bán như ngày xưa lấp liếm giá cả đâu mà có lùm xùm.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em dân gốc 14 bản thân trừ mua về nấu thì rẻ thôi còn đi ăn cũng vậy cả, từng đó nhà hàng mà ăn thôi giá có phải là bí mật hay trả giá được đâu, nên nhiều khi bọn em thấy ăn ở HN là rẻ còn vào miền trung thấy siêu rẻ ... Ngược lại sẽ là cảm giác của các bác thấy Đà Nẵng ngon bổ rẻ thấy 14 như đấm 😂
Ở đâu âu đấy có gì lạ đâu bao chục năm nay vẫn vậy.
Em hay ăn ở: Hồng Hạnh, Bim one, Nhất chiêu lạng sơn, Cua Vàng ... các bác tham khảo.
Em ăn ở HH 1 lần thấy ngon và rẻ.
Thích nhất ở HH là cân đúng, 1 cân ở HH cảm tưởng như 2kg :D
Nhóc nhà em thích ăn bề bề rang cháy tỏi, kêu ngay 1 kg. Nhà hàng bê ra đĩa to như quả đồi làm 2 chú vừa ăn vừa khóc vì nhiều quá :))

phuongmit

Xe cút kít
Nhóc nhà em thích ăn bề bề rang cháy tỏi, kêu ngay 1 kg. Nhà hàng bê ra đĩa to như quả đồi làm 2 chú vừa ăn vừa khóc vì nhiều quá :))
Đọc dòng 1 ngã ngửa, đọc dòng 2 ngã nghiêng luôn :)) bữa cơm chan nước mắt vì dc ăn bềx2 do nhà hàng cân điêu 1kg như 2kg

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Cụ chắc có cổ phần ở HH rồi :))

The Killer

Xe điện
Nhà em đóng họ ở HH nhiều nhất, ngoài ra em thích Bim one view vịnh max đỉnh luôn. Ăn cũng cứ đảo đi đảo lại mấy nơi này như khách du lịch thôi chứ cũng không có chỗ nào hay hơn

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Ăn rồi thì chịu. Giá Tết họ tăng giá gấp rưỡi đến gấp đôi ngày thường, kể cũng khốn nạn, bắt chẹt khách (vì không có lựa chọn khác). Cần phải có quy định về mức độ tăng giá ngày Tết.
Gần nhà em có quán phở bát đá, nó tăng gấp đôi lên 100k/suất khi mở hàng ngày mùng 4 Tết, bọn aha cafe cũng tăng từ 33k lên 50k cho ly nâu nóng. Mịa, mùng 4 Tết thì coi là hết tết bố nó rồi.

gld

Xe điện
Đi QN mấy năm gần đây ăn hải sản k thấy ngon như nhiều năm trước. Từ khu Cái Dăm, Bãi Cháy sang Hòn Gai. Nhà hàng càng đẹp thì chi phí càng cao, dẫn đến món ăn càng đắt. Xưa có mấy bè ở Hòn Gai, Cẩm Phả, Quảng Yên ăn gì cũng ngon, giờ thấy bình thường. Mấy nhà hàng đường bao biển mới toàn chủ nơi đâu về mở như Nhất Chiêu thì Lạng Sơn, Lahata của Hà Nội, k phải người địa phương.
Giờ ngon bổ rẻ ở QN chắc còn mấy bè ở Vân Đồn, khu cảng Cái Rồng, mấy nhà hàng tranh tre lá ở Trà Cổ, về Hạ Long, Bãi Cháy thì chấp nhận 1 củ/người

Grandtouring

Xe điện
chuyện quá bt cho từng đó ng đi ăn hải sản lại còn giá ngày tết nữa, lom dom. Nhà e đi Hạ Long, vào ngồi đàng hoàng, nhân viên ra chào hỏi xong hỏi order món, nhà e hỏi giá cả xong, thấy quá đắt so với nhu cầu. E đứng dậy, xin lỗi e nhân viên rồi gọi cả nhà ra xe lượn quán khác. E nhân viên há hốc mồm ko nói đc câu nào, nhưng như vậy cho thoải mái cả 2 bên. Ăn thì phải thấy ngon và giá hợp lý, vào order thì phải hỏi giá trc, ok thì chốt lên đơn. Lên đơn rồi chờ ngta mang đồ ra thì đừng có lom dom nữa. Chứ có phải mua bán như ngày xưa lấp liếm giá cả đâu mà có lùm xùm.
Chuẩn cụ. Sợ éo gì mà không đứng dậy.
Em vốn hay cắt tóc, nhuộm, gội đầu ở quán khá lớn gần nhà, combo 350k.
Thế rồi, lần gần nhất, đã ngồi ghế, chuẩn bị cắt tóc, thì cậu thợ mới thông báo là tăng giá một phát lên 450k. Em bảo, tăng nhiều thế à, thế thôi, anh đi chỗ khác. Em sang chỗ khác, vẫn combo đấy có 300k, mà thợ nó cắt nhanh, ưng hơn nhiều.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Giờ cái gì cũng post lên mạng kêu than khi ko hài lòng cả mà cụ, nhưng việc khi vào nhà hàng có giá niêm yết rồi, ăn xong tàn canh chụp ảnh lại, về đăng bài kêu than đắt thì hơi vớ vẩn
Vâng. Rất vớ vẩn ạ ;))