[Thảo luận] Vụ này cháu chẳng biết bênh ai!

tomcute

Xe máy
E quê ở "33" nhưng ghét tất cả ai đi 2b, 4b,... không đúng luật, không nhường đường. E có đứa e đi xe biển 33 đổ ở đèn đỏ cạnh Hồ Gươm, bị mấy thằng đi đường bảo:"ba ba mà bò lên tận đây thăm cụ rùa", các bác thấy thế nào?

50x

Xe đạp
Em ơi, Hà nội phố, mưa là ngập, ngập như Hà là phả
Website
www.trolai.hanoi.vn
ha ha ha, ba ba bò lên thăm cụ Rùa ở hồ Gươm. Đúng là vui quá.
Nói thật, mấy bác Ba Ba phi xe trong nội thành quả thực là rất đáng chê trách đấy. Theo quan sát của cá nhân tôi, đại bộ phận các bác Ba Ba phi nhanh hơn rùa gấp hàng ngàn vạn lần. Nhất là đến đoạn đèn đỏ. Còn trên đường thường tổ lái kiểu tuy đi không nhanh nhưng lạng lách lại là nghệ thuật đỉnh cao.
Phải chăng đường ở ao của các bác Ba Ba là cửa ngõ thủ đô nên nhiều xe công, siêu trường siêu trọng đi lại nên các bác Ba Ba chẳng ngán gì luông giao thông nội thành?
Nói thật, cả các cụ Ba Ba cũng vít ga phê hơn vít thuốc lào thì giới trẻ cũng té ngửa ra mà thán phục. Nhất là mấy bác Ba Ba xe ôm.

Tôi chỉ thấy hầu hết các nữ sinh ba ba là hiền hậu khi lướt trên phố thôi. Đậm chất Hà Tây quê Lụa, áo dài tung bay trên phố.

e cũng ủng hộ camry.

Maserati

Xe hơi
Đ/c đi Camry thì phạm lỗi chở quá số người quy định + dán kính xe tối màu khiến bên ngoài ko nhìn vao đc còn Đ/c 33 2B thì nghĩ là mày đừng tưởng 4B nhanh hơn 2B nên nó thế :|, nhưng theo ngu ý của em thì 6 thanh niên quây 1 người thì hơi mất chất :)

Trainningdriver

Xe tải
Gọi xxx đê, chú Cam chở 6 người là phạm luật rồi :D
Luật có quy định trong trường hợp "khẩn cấp" được phép chở quá 2 người mà
Trường hợp này thì cháu nghĩ là ko phạm hahaha;))

Hoàng_Gầy

Xe điện
Làm cháu nghĩ tới bộ phim cháu từng xem.

2 chú đi 4 bánh lạc vào khu da đen sinh sống,đang đi thì gặp phải 1 hội bật nhạc chơi bóng giữa đường. Còi inh ỏi lên bọn nó ko tránh ra nên đành lùi,lùi thế nào chèn qua phải cái đài,nát bét,sợ quá lùi tiếp trèo lên vỉa hè húc đổ cột cứu hỏa,nổ lốp sau. Thế là nhóm da đen kia bỏ đi,tích tắc sau quay lại thấy cầm tuýp,cờ lê mỏ lết hầm hực khí thế đi tới. 2 ông trong 4B sợ quá mở cửa bỏ chạy..

hóa ra mấy ông da đen về nhà lấy dụng cụ và lốp sơ cua để ra sửa giúp :|

xuandai

Xe buýt
Em là em chúa ghét đứng sai làn (thi thoảng em cũng đứng theo thiên hạ, em đi 2B). Vì thế em ko ủng hộ chú 2B trong truyện của cụ

caoxinh

Xe buýt
Hôm nay đường tắc, đã thế 2B làn đối diện tràn hết sang bên này chặn đường, bên trái lại 2B leo lên chèn đầu bằng được xe em, em không thể ra khỏi ngõ được, đằng sau một đống 2B cứ còi ầm ĩ đòi chen lên. Đến lúc em lên được 1 tí thì có 1 tên đi 2B, cũng tầm gần 50 rồi, chèn đầu em bằng được để lên, chạm 3ds xe em, nó văng ngay "đm, len thế éo nào được mà len" em hạ kính bảo ngay, ông chửi ai đấy, ông len còn chửi tôi hả, thế là nó văng nọ kia luôn, em chửi lại, nó định xuống xe ăn thua với em vì thấy em trông có vẻ dễ nuốt, em tháo dây, kéo phanh tay, cầm theo hàng hỗ trợ, mọi người can em, nó nhìn thấy thế cũng ngán vội té.

ducgl77

Xe hơi
Tối hôm trước khoảng 9h45-10hpm cháu đi uống rượu về đến ngã tư Chùa Bộc- Thái Hà thì gặp đèn đỏ cho chiều đi thẳng hướng Thái Hà. Có một chú 2b biển 33 đỗ cạnh xe cháu nhưng chú ý lại đỗ ở làn rẽ phải (lúc này làn rẽ phải đang đèn xanh).Đúng lúc ấy 1 chú Camry đen xì đi tới và nháy đèn-bấm còi xin phép chú 2 bánh biển 33 nhường đường rẽ phải. Đường thì rất rộng nhưng chú 2 bánh cứ đứng chềnh ềnh giữa đường huýt sáo :77: .
Chú Camry lại lễ phép tin tin xin rẽ,chú 33 quay lại nhìn chú camry rồi lại quay đi nhưng vẫn không chịu đỗ gon vào cho người ta rẽ.
Kình xe camry kéo xuống,chú cầm lái trẻ măng chỉ khoảng 20 tuổi nhìn đúng chất dân chơi thò cổ ra nói rất lịch sự : "anh đỗ gọn vào hộ cái". Lúc này thì chú 33 thực sự tức giận giơ nắm đấm lên zứ zứ về phía chú camry.
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
................cháu chứng kiến mà chẳng biết bênh ai.........................
33 thì cũng là họ nhà Rùa....chạy sao kịp....em ủng hộ 4B

kiahanoi

Xe máy
X_X Đi một ngày đàng học một sàng khôn !

toan1477

Xe điện
Thớt từ đời 8 hoánh mà các cụ cũng khai quật được, giỏi quá.

kraz255b

Xe điện
Đồng ý với các bác đã bình luận, nhưng nhà cháu thích nhất đoạn : Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy..... Bác là văn sỹ chuyên viết về trinh thám ạ?:)):)):))
cái đoạn in nghiêng giống như chuyện : người đàn ông bật lửa xem xăng còn hay hết, nạn nhân thọ 33 tuổi!

vt_hoa

Xe tăng
Em cũng đi 2b biển 33 nhưng em ủng hộ chú Cam. Trường hợp này em gặp nhiều rồi nhưng trên xe chi 1 mình và em lại bé con nên đành thua