[Funland] Vụ mất xe máy tại nhà hàng My Way và nhà hàng La Place số 6 Ấu Triệu

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
Chắc lại có ông to nào gửi cho thẩm phán một tin nhắn rồi

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
Mà cái nhà hàng này nằm ở chỗ nào các cụ nhỉ? Đọc mấy bài liên quan mà acay với cách hành sử của nhà hàng quá. Em mà là ông chủ xe em thuê hẳn 1 thằng cả ngày ôm cái biển tẩy chay nhà hàng đứng luôn ở cửa nhà hàng cho nó hết làm ăn luôn.

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Mà cái nhà hàng này nằm ở chỗ nào các cụ nhỉ? Đọc mấy bài liên quan mà acay với cách hành sử của nhà hàng quá. Em mà là ông chủ xe em thuê hẳn 1 thằng cả ngày ôm cái biển tẩy chay nhà hàng đứng luôn ở cửa nhà hàng cho nó hết làm ăn luôn.
cụ đọc mấy bài liên quan mà còn ko biết nhà hàng ở đâu hả cụ :)) . Tầng 1 chug cư 24T2 Trung Hòa Nhân Chính thì fải, thuộc công ty CP My way hospital j đó. Theo trí nhớ e là vậy. Giờ cứ cá to là nuốt cá bé thôi

dungcivic

Xe tăng
Vâng , cá nhân thường nắm được ít luật hơn , đúng là việc cụ bị mất xe khi vào đã không cần lấy vé , và chỉ nói mồm với nhân viên , như thế là không có hợp đồng trông giữ xe với nhà hàng . Nên giờ các cụ mợ có vào nhà hàng nào mà không có vé thì cứ phải cẩn thận , vì trước khi ra tòa , họ cũng tham khảo luật sư chán

dongcasper_2

Xe tăng
Lacetti SE 2009 nói:
Cụ đừng xui thế, được một hôm lại có mấy bạn người đầy tranh ảnh đến chơi nhà, ko đủ chè để pha đâu ạ :D

an_khanh

Xe buýt
Em thích nhất câu nói trong bài viết này: "Hãy tự bảo vệ mình và cầu trời trong cuộc sống đừng xảy ra bất cứ rủi ro gì để phải dính dáng đến pháp luật. Bởi dù bạn nắm lẽ phải mười mươi chăng nữa thì rất có thể bạn vẫn sẽ phải rước hoạ vào thân”.

Các cụ toàn duy tình, chủ nhà hàng đúng là đáng trách, nạn nhân đúng là đáng thương nhưng ngu thì ráng chịu thôi. Tòa xử thế là đúng LUẬT rồi.
Bó tay với phát ngôn của anh CHÃ này!!!^:)^^:)^^:)^

Tuanphim

Xe điện
Nói chung đã ra đến tòa rồi (các loại án) thì cực cmn nhiều cái khốn nạn, làm tiền, cò quay, xem có sơ hở gì là bới móc cho dù nhỏ nhất, moi tiền (từ 2 phía) - suy cho cùng thì giải quyết theo hướng hòa giải bao giờ cũng đẹp nhất, đừng bao giờ phải để ra đến tòa.

:)) :))

yourdalink

Xe container
Em chả rõ đúng hay sai, nhưng hợp đồng miệng cũng là hợp đồng. Nói chung a này thiếu cẩn thận. Nhưng nhà hàng quả là làm ăn mất dạy, bố láo.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

CO THUONG

Xe tải
Em thích nhất câu nói trong bài viết này: "Hãy tự bảo vệ mình và cầu trời trong cuộc sống đừng xảy ra bất cứ rủi ro gì để phải dính dáng đến pháp luật. Bởi dù bạn nắm lẽ phải mười mươi chăng nữa thì rất có thể bạn vẫn sẽ phải rước hoạ vào thân”.

Cụ không thấy chữ LUẬT viết hoa à?

113_HaNoi

Xe tải
miệ, e thấy quá vớ vẩn...
Trước phiên phúc thẩm Tòa tuyên là hủy án sơ thẩm vì vi phạm điều này điều kia.... vân vân và vân vân...
Khi xử vẫn thiên về nguyên đơn, 0 tuyên án được ngay mà phải đợi ngày sau mới tuyên án, khi tuyên án lại Y ÁN SƠ THẨM, tức là xử sơ thẩm hoàn toàn đúng...
miệ, trái ngược nhau hoàn toàn... chả còn công lý nữa.
E đã dính 1 lần..... biết chắc rằng án xử thiên về bên nào khi bên đó đặt nhiều xèng lên bàn thẩm phán..... hahaaa...

inochi

Xe điện
Như nhiều cụ nhà ta nói là án bỏ túi rồi, tranh thì cứ tranh nhưng tuyên lại khác

RICKS CAFÉ

Xe hơi
cụ mất xe có ông bạn nhà báo mà, tha hồ hạ uy tín My Way, làm ăn bố láo thế thì lại tham bát bỏ mâm rồi

Bung To

Xe điện
Các cụ tranh luận nhiều có làm gì được đâu. Tốt nhất là tránh xa My Way ra thôi !

cwise

Xe container
Nói chung đã ra đến tòa rồi (các loại án) thì cực cmn nhiều cái khốn nạn, làm tiền, cò quay, xem có sơ hở gì là bới móc cho dù nhỏ nhất, moi tiền (từ 2 phía) - suy cho cùng thì giải quyết theo hướng hòa giải bao giờ cũng đẹp nhất, đừng bao giờ phải để ra đến tòa.

:)) :))
Xem avatar của cụ em k thể hòa giải được, chỉ có ĐÁNH>>>>>>>>>>>

Cụ 2S viết chữ luật viết hoa bị cụ kia bem là đúng rồi =)), đúng ra nó phải thế này cơ: "lUt"