Vũ khí cua gái thời bao cấp

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Simson là cái xe lần đầu tiên trong đời em có và đi . Xe đi êm , giảm sóc bồng bềnh nhưng phanh gấp hay quay ngang , trời mưa to nên vào tránh mưa kẻo ướt mobil hay tẩu bugi đạp không nổ sặc xăng thì tháo ra mà lau bu gi thậm chí khó nổ còn nướng bugi vào lửa cho dễ nổ ... Xe đẹp nhưng bình xăng hay bị móp , muốn thổi , gò lại bình như cũ thì gặp Cụ Tố (ở Việt Trì ) còn doa hơi hay thay nòng ( Tây xịn ) thì gặp anh Chung Đại ở Vĩnh yên

enter

Xe tải
nhất bác nhé. có quả simson đội mũ cối đi cao su thì đúng là cháu bác hồ rồi :))

Pumzen

Xe ba gác
Simson là cái xe lần đầu tiên trong đời em có và đi . Xe đi êm , giảm sóc bồng bềnh nhưng phanh gấp hay quay ngang , trời mưa to nên vào tránh mưa kẻo ướt mobil hay tẩu bugi đạp không nổ sặc xăng thì tháo ra mà lau bu gi thậm chí khó nổ còn nướng bugi vào lửa cho dễ nổ ... Xe đẹp nhưng bình xăng hay bị móp , muốn thổi , gò lại bình như cũ thì gặp Cụ Tố (ở Việt Trì ) còn doa hơi hay thay nòng ( Tây xịn ) thì gặp anh Chung Đại ở Vĩnh yên
Cụ chủ nói đúng. Vì dòng xe này rất nhẹ ( hình như chưa đến 70 kg) nếu chỉ phanh chân mít xe sẽ quay ngang. Nhà cháu nhớ lại,mấy a e khi còn bên ấy,chuyên tập bài ngựa chồm và bài quay 180 độ. Rất đơn giản,ga mạnh lên một đoạn,bất ngờ dí nhanh phanh chân,giữ luôn phanh,đồng thời kết hợp đánh lái sang trái. Khi mít xe đã quay ngang,việc đánh lái tiếp tạo thành một hình bán nguyệt. Xe quay 180 độ.

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Cảm ơn các cụ đã sẻ chia, xó bếp nhà cháu còn mấy chiếc nữa , trong đó có một em Simson Star dịu dàng và 1 chàng bự con, người hùng Jawa 350 , hôm nào có hứng cháu lại làm bài 2 để hầu chuyện các cụ.

lexushop

Xe hơi
Chỉ những bác trung niên & cao tuổi hoài niệm thì sưu tầm & đi chứ lớp trẻ không sống vào thời đó thì ko chơi loại này

Pumzen

Xe ba gác
Chỉ những bác trung niên & cao tuổi hoài niệm thì sưu tầm & đi chứ lớp trẻ không sống vào thời đó thì ko chơi loại này
Cụ này nói cũng đúng! Nhưng chỉ đúng với suy nghĩ của cụ thôi! Và k đúng với chủ đề cụ chủ thớt nêu ra : Vũ khí cưa gái của thời bao cấp. Mà cái thời bao cấp nó cũng đã cách đây gần 30 năm rồi! Sau này khoảng 30 năm nữa cụ cũng sẽ có hoài niệm về những dòng xe đang thịnh hành hiện nay. 30 năm nữa có khi VN ta cấm xử dụng xe máy thì lại càng có nhiều hoài niệm.

nguyenphuochuy

Xe hơi
e tưởng Cụ độ e nó rồi.

wavethai

Xe tăng
Ngày trước nhà e cũng có con này, màu đỏ. Ông cụ e đi học ở Đức mang về nhưng ngày đó còn nhỏ quá nên chưa dc ngồi sau tay lái lần nào

McLaren F1

Đi bộ
thik nhất đc cho ngồi bình xăng :D