[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
không ai bắt trường đón chau.
mẹ cháu đã cho cháu đứng ở gốc cây rồi, nhưng trường vẫn đuổi ra ngoài, bắt đứng ngoài cổng, nắng.

thấy đứa trẻ 6 tuổi đứng nắng đã không được rồi, đây lại bắt nó ra phơi nắng giữa trưa, hàng ngày, mà lại vẫn làm được, lại có có đứa bênh, thì quả thực xã hội vn quá nhiều thành phần mất nhân tính.
trộm cướp giật đồ của người khác cũng không nhẫn tâm bằng lũ người lớn bắt đứa trẻ ra phơi nắng.
Tất nhiên là phải chửi, nhưng chửi phải chửi đúng người!

NualycafE

Xe buýt
Lòng em ngoằn nghèo lắm
Em dừng còm với cứ tại đây.
Khó mà nói chuyện với người không đồng quan điểm

Và khi họ bắt đầu thể hiện bằng được cái tôi và phông văn hóa của họ thì tiết kiệm thời gian của chính mình luôn là khôn ngoan

thattinhvt

Xe buýt
Mới có thông tin 1 chiều. Chưa có thông tin từ phía nhà trường, cô giáo. Thông tin lại bị cắt gọt, thì sao mà biết cho lại đây.

Sống ở cái xã hôi này ko có tiền đã là một cái nhục. Em nhiều lần như vậy rồi, ko có tiền nhục lắm. Mk nhiều khi thèm ấm Thiết quan ẩm hảo hạng, cái mùi hương hồn ấy nó cứ phảng phất quẩn quanh, rồi đành ra ục ục miếng nước ở vòi.

Ở trường học, người ta quy định giờ mở cổng, giờ vào lớp, nếu chỉ 1 chuyện gì xảy ra thì công sức bao lâu tòe hết, ví dụ như : Bất ngờ em bé học sinh ngất ở gốc cây trường học. Vì em hộc tốc đến trường, trường lại chưa mở, ông bảo vệ thương tình bảo thôi cứ ngồi gốc cây. Gốc cây tầm h đó nắng cộng xi măng bốc lên, em thì nghich, thế là lăn đùng ra.

Thế sao ko vào phòng bảo vệ mà ngồi. Mk ở một góc máy này, ta thấy ông bảo vệ đứng ngồi cách cháu cả 2m; nhưng ở góc máy khác thấy ông đang dơ tay vơ vai cháu. Thế là lại có tít : Đê hèn ông lão bảo vệ trường học đã già còn lạm dụng tình dục cháu bé học sinh.

Giang cư mận ào ào đòi xét xử. Hiệu trưởng thì chưa biết xử lý sự cố, con cháu ông thì trách móc, hàng xóm thì khinh thường. Đến lúc check camera ko có 1 chút gì xảy ra, thì sự đã rồi.

Cô giáo vừa chợp mắt, lại phải nhộm dậy đọc giáo án, thì thấy học sinh của mình ngồi ở sân trường, phó hiệu trưởng phụ trách chuyên môn qua, thấy thế, gọi điện bảo em ơi sao em vi phạm kỷ luật nhiều thế, sao cứ để học sinh đến trước giờ thế, nhớ cháu bị làm sao thì ai chịu trách nhiệm. Chị đã mấy lần phải đi giải thích hộ em rồi. Sau thế chị trừ thi đua cuối năm đấy, đừng có lên tiên tiến nhé
..................................
Người ta có thể lựa chọn rất nhiều thứ, nhưng có bố mẹ và tổ quốc thì không ai lựa chọn được. Tuy nhiên, có điều luôn đúng, là sống ở cái xã hội này, không có tiền thì rất là nhục.
Câu cuối của cụ thì e đồng ý 100%, cơ mà hình như cụ chưa đọc hết bài báo thì phải. Trong bài báo cũng có nói là hiệu trưởng đã xác nhận và xin lỗi phụ huynh. Nghèo là cái tội, nhưng không ai muốn nghèo cả cụ ah.

VoCan

Xe điện
Vào trường dặn cháu đứng gốc cây rôi. Nhg bị Sao đỏ đuổi ra
Em nói thật , con em 6 tuổi em cũng chả an tâm khi để 1 mình mà không nhờ ai , thà nhờ bảo vệ để ý giúp đã đành , chứ bảo trẻ con đứng dưới gốc cây , đứa nào nó đứng im cho

Dép tổ ong.

Xe tăng
Nhìn cháu bé một mình dựa tường mà khổ thân quá. Haiz

khanhpt4

Xe tăng
Mới có thông tin 1 chiều. Chưa có thông tin từ phía nhà trường, cô giáo. Thông tin lại bị cắt gọt, thì sao mà biết cho lại đây.

Sống ở cái xã hôi này ko có tiền đã là một cái nhục. Em nhiều lần như vậy rồi, ko có tiền nhục lắm. Mk nhiều khi thèm ấm Thiết quan ẩm hảo hạng, cái mùi hương hồn ấy nó cứ phảng phất quẩn quanh, rồi đành ra ục ục miếng nước ở vòi.

Ở trường học, người ta quy định giờ mở cổng, giờ vào lớp, nếu chỉ 1 chuyện gì xảy ra thì công sức bao lâu tòe hết, ví dụ như : Bất ngờ em bé học sinh ngất ở gốc cây trường học. Vì em hộc tốc đến trường, trường lại chưa mở, ông bảo vệ thương tình bảo thôi cứ ngồi gốc cây. Gốc cây tầm h đó nắng cộng xi măng bốc lên, em thì nghich, thế là lăn đùng ra.

Thế sao ko vào phòng bảo vệ mà ngồi. Mk ở một góc máy này, ta thấy ông bảo vệ đứng ngồi cách cháu cả 2m; nhưng ở góc máy khác thấy ông đang dơ tay vơ vai cháu. Thế là lại có tít : Đê hèn ông lão bảo vệ trường học đã già còn lạm dụng tình dục cháu bé học sinh.

Giang cư mận ào ào đòi xét xử. Hiệu trưởng thì chưa biết xử lý sự cố, con cháu ông thì trách móc, hàng xóm thì khinh thường. Đến lúc check camera ko có 1 chút gì xảy ra, thì sự đã rồi.

Cô giáo vừa chợp mắt, lại phải nhộm dậy đọc giáo án, thì thấy học sinh của mình ngồi ở sân trường, phó hiệu trưởng phụ trách chuyên môn qua, thấy thế, gọi điện bảo em ơi sao em vi phạm kỷ luật nhiều thế, sao cứ để học sinh đến trước giờ thế, nhớ cháu bị làm sao thì ai chịu trách nhiệm. Chị đã mấy lần phải đi giải thích hộ em rồi. Sau thế chị trừ thi đua cuối năm đấy, đừng có lên tiên tiến nhé
Người ta có thể lựa chọn rất nhiều thứ, nhưng có bố mẹ và tổ quốc thì không ai lựa chọn được. Tuy nhiên, có điều luôn đúng, là sống ở cái xã hội này, không có tiền thì rất là nhục.
Nhiều khi cuộc sống làm người ta cứ phải cứ phải lý trí, phải giả thuyết nọ , nếu cái kia.. đến hèn cả người ra. Nhưng không may nó xảy ra điều không mong muốn thì lúc đấy câu chuyện trách nhiệm làm sao chối bỏ được ?
Sau sự việc này, em nghĩ tùy theo năng lực từng trường nhưng tối thiểu nên có ít nhất 1 vài phòng chờ và các cô giáo trực đón trẻ ..

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đi được một lúc, người mẹ không an tâm nên quay lại xem con thì thấy cháu đã bị đuổi ra ngoài cổng trường, đứng giữa trời nắng.

Chị hỏi con sao không làm như lời mẹ dặn thì
cháu nói các anh chị Sao Đỏ "Không cho đứng trong sân trường"."

SmocSmeo

Xe đạp
Con mụ giáo viên cấp 3 của em ngày đó cũng là loại vô đạo đức. Những đứa đi học thêm nhà nó thì được bài mẫu, sau chỉ việc thay số vào là bài kiểm tra ngon lành. Ấy vậy mà nhiều đứa vẫn ko biết thay. Mẹ em thấy vậy nhất quyết ko cho đi học thêm, bảo học kiểu đó sau đi thi đại học trượt đầu nước. Em và vài đứa nữa ko đi học được đưa vào sổ đen, luôn trong tình trạng bị phân biệt đối xử. Có lần bà ấy nói giữa lớp: các anh chị tưởng quà của các anh chị quý lắm ah. Anh chị về tôi vứt cho con tôi chơi. Em thấy có quà mà còn bị nói vậy, mình ko quà chắc cũng bị ghét là cùng nên từ đó ko bao giờ quà cáp gì cô bất kể ngày gì.
Giờ càng già, càng thấy những con người như thế ko có đạo đức làm người chứ ko nói là làm nhà giáo. Và hậu quả là cái nhóm chịu khó học thêm nhà bà ấy điểm hàng ngày thì cao, nhưng thi đại học trượt cả lũ.
Kính cụ 1 ly vì đồng cảnh ngộ, chứ hồi e học cấp 2 hay 3 cũng đều chịu như thế học thêm của bà GVCN là coi như là biết trước đề kiểm tra, đến chỉ việc thay số. Không học thêm nhà bà GVCN mà lại học của 1 thầy giáo khác mà e thấy e học hợp hơn,ối dời ơi lúc nào cũng bị đì vỡ mặt nhưng điểm của e vẫn tốt, xong còn hay bị nói đểu là a học ở đâu thì giỏi thế. kết quả khi thi thì học sinh của bà ấy tạch một nữa, còn lại điểm cũng bình thường, còn e thì ngon lành cành quất thừa điểm :))

Kim ngưu 101

Xe tải
Kính cụ 1 ly vì đồng cảnh ngộ, chứ hồi e học cấp 2 hay 3 cũng đều chịu như thế học thêm của bà GVCN là coi như là biết trước đề kiểm tra, đến chỉ việc thay số. Không học thêm nhà bà GVCN mà lại học của 1 thầy giáo khác mà e thấy e học hợp hơn,ối dời ơi lúc nào cũng bị đì vỡ mặt nhưng điểm của e vẫn tốt, xong còn hay bị nói đểu là a học ở đâu thì giỏi thế. kết quả khi thi thì học sinh của bà ấy tạch một nữa, còn lại điểm cũng bình thường, còn e thì ngon lành cành quất thừa điểm :))
Có lần em thấy đứa bàn trên làm cái bảng, trên là ABC, dưới là A1,A2,A3 rồi hý hoáy chép. Hóa ra đi học thêm thì đề ABC, đến lúc kiểm tra ở lớp thì thay bằng A1,A2,A3... cho đỡ lộ liễu. Con đó cũng thuộc loại học dốt mà ranh, làm bảng đổi tên rồi cứ thế thay vào. Có mấy đứa ko biết làm như nó thì loạn hết cả lên. Nghĩ nó hài cụ a 😂😂😂

VoCan

Xe điện
Mịa làm đíu gì còn dịch ngoài cộng đồng nữa mà các trường các biện pháp vẫn như lên đồng
Tư tưởng như cụ thì chết , VN hết dịch nhưng thế giới vẫn đang đỉnh cụ ạ .

VoCan

Xe điện
Phải em , em sẽ đến bạt tai cho cô giáo chủ nhiệm 1 cái rồi cho con chuyển trường !
Vậy nếu cô giáo kiện cụ tội gây rối đánh người , xúc phạm danh dự người khác thì sao , cụ có lại đến nhà cô giáo xin xỏ rút đơn không

Binbi

Xe điện
Con em trước học tiểu học ở trường Nam Thành Công cũng thế, chưa đến giờ thì cứ đứng ngoài cổng mà chờ thôi.

Bố Nhím Con

Xe tải
Vậy nếu cô giáo kiện cụ tội gây rối đánh người , xúc phạm danh dự người khác thì sao , cụ có lại đến nhà cô giáo xin xỏ rút đơn không
Ai sai người ấy chịu . Dù nó kiên hay gọi CA em cũng phải cho 1 bạt tai .Vì nó xứng đáng , còn xin xỏ rút đon thì quên đi.

toimuondie

Xe container
Ngày xưa em học cấp 1, giờ vào lớp là 13h30 mà cứ 12h hơn là đã đến trường rồi.
Giữa trưa nắng nô đùa như giặc, đến giờ vào lớp mỗi thằng làm gáo nước lã, sao mà ngon thế.
Vào lớp mặt mũi, quần áo mồ hôi nhễ nhại, lấm lem bùn đất.
Chẳng sao, thằng nào cũng khoẻ như voi.

one day

Xe buýt
Đúng là chỉ có tiền mới có thể lo cho con cái được, ko trông mong gì ở cái xh này

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Cái xã hội mà các anh chị Sao đỏ đã được ộp ta nâng tầm làm Cô giáo

Và chửi cô giáo

Trích từ báo và bài viết:

Ngày hôm qua, người mẹ ấy vẫn đành phải đưa con đi học sớm cho kịp giờ làm của mình, chị dặn con vào gốc cây ngồi đợi các bạn khi nào dậy thì vào, đi được một lúc chị thấy không yên tâm mới quay lại thì thấy con đã bị đuổi ra ngoài cổng trường đứng.
Chị hỏi thì sao đỏ nói "ko cho đứng trong sân trường"

Đi được một lúc, người mẹ không an tâm nên quay lại xem con thì thấy cháu đã bị đuổi ra ngoài cổng trường, đứng giữa trời nắng.
Chị hỏi con sao không làm như lời mẹ dặn thì cháu nói các anh chị Sao Đỏ "Không cho đứng trong sân trường"

Đi học sớm mà bị phê bình thì em nghĩ là không phải do cô thương. Ở bài viết có nói đã cho cháu ngồi gốc cây nhưng chưa đến giờ nên cô đuổi ra. Đành là lỗi từ nhiều phía nhưng bản thân là thầy , cô khi thấy học sinh phải phơi nắng như vậy có chút thương xót gì không?

Tất nhiên là phải chửi, nhưng chửi phải chửi đúng người!

Trạng thái
Thớt đang đóng