[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

sthd

Xe lăn
Mợ ngày nào cũng phải đón duy nhất 1 học sinh đến sớm mợ có chịu đc k? Sao cứ chĩa mũi dùi vào cô giáo? Mợ đọc cho kỹ vào:
Do hoàn cảnh nên mẹ cháu bé không cho con ăn bán trú, nhưng ngày nào cũng đưa con đến sớm cho kịp ca làm chiều.
Tức 5/7 ngày đi học trong tuần đều thế.
Hiệu trưởng cần phải bố trí người trực thay phiên nhau hoặc giao trách nhiệm cho bảo vệ nhận các cháu đi sớm vào phòng bảo vệ mới là đúng.
Việc của cô là gì trong quy định của bộ có cả đấy! Giờ làm cũng thế, mợ đi làm sếp bắt mợ cứ 1h15 đi đón sếp xem mợ có gào lên không? Ở đó mà nói chuyện đạo đức!
chả cần đứa nào đón.
không thể bắt gia đình đưa đón đúng 1g30.
đơn giản là cho vào hành lang ngồi chờ , sao không được?

vì vài ngàn đồng bữa cơm mà bắt trẻ con phơi nắng sao? loài người gì vậy?

Buồn quá

Xe hơi
Các cụ trên này thích là chửi .Đi học hay đi làm cũng phải có giờ giấc qui định.Không phải thích là vứt con đến trường là hết trách nhiêm.Ai cũng có hoàn cảnh riêng ,nhưng đừng lấy lý do đó để được phải thế này phải thế kia.

tungna414

Xe tăng
Em nói thật, nếu đặt địa vị mình vào người mẹ đó khi thấy đưa con đến rồi mà người ta ko cho vào, bắt đứng ngoài giữa trời nắng, dù bất kỳ giá nào e cũng phải cho nát nước nát cái ra xem đứa nào ra cái quy định như thế.
Cụ nên đọc kỹ, mẹ bé con là gia cảnh 1 mẹ, 1 con, kiếm ăn từng bữa nên cũng quá khó cho họ.

Nhỡ trường đuổi học con bé, mẹ lại khổ - chắc nghĩ vậy nên chịu.

VoCan

Xe điện

provtc

Xe container
Các cụ trên này thích là chửi .Đi học hay đi làm cũng phải có giờ giấc qui định.Không phải thích là vứt con đến trường là hết trách nhiêm.Ai cũng có hoàn cảnh riêng ,nhưng đừng lấy lý do đó để được phải thế này phải thế kia.
Cụ đừng nói thế, học kiến thức chỉ là 1 phần, còn sự khốn nạn nó khắc sâu trong tâm trí con trẻ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
chả cần đứa nào đón.
không thể bắt gia đình đưa đón đúng 1g30.
đơn giản là cho vào hành lang ngồi chờ , sao không được?

vì vài ngàn đồng bữa cơm mà bắt trẻ con phơi nắng sao? loài người gì vậy?
Vụ này ai đuổi cháu ra ngoài cổng? Cụ nắm đc không? Cô hay bảo vệ?

Gagarose

Xe điện
Em nghĩ cô giáo đếch có gì vụ ăn bán trú, có khi Hiệu trưởng chỉ được 1 tí, còn lại là toàn từ Phòng Giáo dục với Sở Giáo dục nhồi xuống.
Cụ nói chuẩn luôn, nhưng cô giáo, hiệu trưởng phải thực thi, chịu tiếng mà x có miếng
ở đây các cụ chửi chắc chưa đúng, phải chửi thằng trưởng buồng sở gd, hoặc dám đốc sở gd, nhể

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Vụ này thì em cho rằng đáng trách cô 5-7 phần thì cũng nên trách mẹ cháu 2-3 phần.
vâng. mẹ cháu thì đáng trách rồi. làm lộ bộ mặt thật của trường thì tội to quá.
lại còn tội nghèo , làm công nhân nữa chứ. sao không làm cán bộ đi, rồi đưa đón con cho thoải mái?
lại còn cái tội sao không có tiền cho con ăn bán trú?

thật là một bà mẹ đáng trách

haivanphe

Xe container
Ngày xưa con em học ở Tiểu học Trung tự. Cả 2 bố mẹ đều phải 5h mới tan làm, lại còn xa trường nên phải 6h kém mới đón được con. 4h tan học, 4h30 lớp đóng cửa, các cháu bố mẹ đón muộn thì tụ ra chỗ bục sân khấu chơi với nhau. Nghĩ lại cũng khổ thật.

huyloisg

Xe máy
Đọc mà tức. Em cũng có con học bán trú lớp 1. Thật sự ko nghĩ cô giáo mà tệ đến mức vậy. Cho nó mất dạy luôn cho rồi. Chắc nó chưa có gia đình và có con. Loại này có dạy cũng làm hỏng cả thế hệ mầm non.

sthd

Xe lăn
Vụ này ai đuổi cháu ra ngoài cổng? Cụ nắm đc không? Cô hay bảo vệ?
cả lũ giáo viên trường ấy. từ hiệu trưởng đến bảo vệ. ai cũng biết mà ai cũng vô nhân tính, đầy đọa đứa trẻ

dongnat123

Xe container
Chắc lại đụng đến hoa hồng trên đầu người rồi :-?. Cùng một hệ thống giáo dục mỗi nơi một kiểu. Hiện nay cháu em ở Vũng Tàu lớp 1,2 chỉ học 1/2 buổi, trong khi ở ngoài HN bắt buộc học cả ngày, bọn nó vẽ ra để ép học cả ngày. Ngày xưa em học ở SG có các lớp bán trú cho các gia đình có nguyện vọng đăng ký, không thì chỉ đi học 1/2 buổi

Kim ngưu 101

Xe tải
Con mụ giáo viên cấp 3 của em ngày đó cũng là loại vô đạo đức. Những đứa đi học thêm nhà nó thì được bài mẫu, sau chỉ việc thay số vào là bài kiểm tra ngon lành. Ấy vậy mà nhiều đứa vẫn ko biết thay. Mẹ em thấy vậy nhất quyết ko cho đi học thêm, bảo học kiểu đó sau đi thi đại học trượt đầu nước. Em và vài đứa nữa ko đi học được đưa vào sổ đen, luôn trong tình trạng bị phân biệt đối xử. Có lần bà ấy nói giữa lớp: các anh chị tưởng quà của các anh chị quý lắm ah. Anh chị về tôi vứt cho con tôi chơi. Em thấy có quà mà còn bị nói vậy, mình ko quà chắc cũng bị ghét là cùng nên từ đó ko bao giờ quà cáp gì cô bất kể ngày gì.
Giờ càng già, càng thấy những con người như thế ko có đạo đức làm người chứ ko nói là làm nhà giáo. Và hậu quả là cái nhóm chịu khó học thêm nhà bà ấy điểm hàng ngày thì cao, nhưng thi đại học trượt cả lũ.
Em 3 năm cấp 3 bị con mụ dậy toán nó đì. Mà nó đì vì lý do rất giời ơi, nó giao bài thì đương nhiên mình làm ra nháp trước, xong cô chữa ok thì lúc đó mới ghi vào vở. Ấy thế mà nó cú em, nhưng sau đếu làm gì được. Vì lúc thi học kỳ là người khác chấm nên điểm mình vẫn cao. Nó ức em lắm!
Nói chung cái nền giáo dục của mình cực kỳ có vấn đề!

tungna414

Xe tăng
Chắc lại đụng đến hoa hồng trên đầu người rồi :-?. Cùng một hệ thống giáo dục mỗi nơi một kiểu. Hiện nay cháu em ở Vũng Tàu lớp 1,2 chỉ học 1/2 buổi, trong khi ở ngoài HN bắt buộc học cả ngày, bọn nó vẽ ra để ép học cả ngày. Ngày xưa em học ở SG có các lớp bán trú cho các gia đình có nguyện vọng đăng ký, không thì chỉ đi học 1/2 buổi
Bún cá nhà cụ chua chua thêm tí thì ngon hết sảy, hehe

Học bán trú nên là trường tư thôi, chứ học bán trú trường công khổ thân bọn nhóc, cụ nhỉ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
cả lũ giáo viên trường ấy. từ hiệu trưởng đến bảo vệ. ai cũng biết mà ai cũng vô nhân tính, đầy đọa đứa trẻ
Cụ chửi luôn mẹ cháu luôn đi cho đủ bộ!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Kim ngưu 101

Xe tải
Cụ nên đọc kỹ, mẹ bé con là gia cảnh 1 mẹ, 1 con, kiếm ăn từng bữa nên cũng quá khó cho họ.

Nhỡ trường đuổi học con bé, mẹ lại khổ - chắc nghĩ vậy nên chịu.
Em nói việc bức xúc của mình, chứ ko bảo bà mẹ đó phải làm như em mới là nên. Nhiều khi đưa con đi học, thấy con người ta gặp mưa nắng mà bố mẹ chưa đến kịp cũng thấy sống mũi cay cay rồi. Trẻ con chúng nó mong manh lắm, nỡ lòng nào làm tổn thương chúng chỉ vì những lợi ích nhỏ nhặt.

Trạng thái
Thớt đang đóng