[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan du an

Xe ba gác
Kể cụ nhé, căng tin trại có bán dưa chuột nhưng lúc bán ko đc để nguyên quả, mà phải chẻ quả dưa làm 4. Nếu ko chẻ thì các cụ biết rồi đấy...
Thế mà các chị trong trại, vẫn để dành cơm rồi nặn thành cái "chày" miết nhẵn rồi để khô, để đêm đến các chị làm gì các cụ hiểu... Trong trại làm gì có cây cau để cho các chị trèo...
Thỉnh thoảnh các Qu ản gi áo đi đập "kiểm tra" buồng vẫn thấy đầy, "chày" bằng cơm ...
Cụ này biết nhiều thế

duchanh12a2

Xe tăng
Cuối cùng sao ông ấy vẫn oan vậy cụ.
Cháu nhớ ko nhầm thì vụ này bắt đc thủ phạm thật, bố và mẹ (vợ hai của bố nó) biết nó giết người nhưng ỉm đi, che giấu cho nó (cho nó lên Lạng Sơn, nhà chị/ dì nó lánh thì phải). Sau này ô bà ý ly dị thì bả nói ra thì phải.
Vụ ô Chấn và vụ ô Long đều cùng do 1 nhóm điều tra, truy tố, xét xử thì phải. Mấy ô điều tra đó đều ko có kết cục đẹp, có ô thành thiên cổ rồi.
Vụ ô Long hình như chưa tìm ra đc thủ phạm. Công lớn minh oan cho ô Long là do LS trẻ Ngô Ngọc Trai, vụ này đã đc LS Trai viết sách.

TSTA

Xe container
Đúng rồi ép lòi mứt ra thì chẳng oan, nó khoang vùng mỗi ông đấy ứng cư viên sáng giá lên chẳng oan :D
Xác định nghi phạm thì ko oan. Nhưng khẳng định tội pham thì lại là vấn đề khác.

fundraiser

Xe container
Cụ nói chuẩn quá.
China nó cải cách hơn VN ở chỗ, toàn bộ trại giam là do bộ tư pháp quản lý. Xxx muốn ép cung hơi khó đấy.
Quay lại chủ đề tội phạm, XXX vừa nuôi vừa thịt tội phạm. Thực ra Xã hội đen cũng là công cụ của XXX thôi. Lúc cần nó dùng để đi cướp thay nó, khi cần nó bắt đi tù thay cho nó.
Có 2 vấn đề lớn nếu áp dụng có thể bỏ được cơ số án oan sai là: 1) chuyển trại tạm giam sang bộ Tư pháp quản lý như nhiều nước, 2) điều tra viên khi làm việc với người bị tạm giam phải được ghi âm quay phim. Nhưng XXX lần lữa ko biết bao nhiêu lần để không làm và đưa đủ các loại lý do nực cười như thiếu kinh phí để lắp đặt camera và ghi âm cho các trại tạm giam!!!!

search

Xe điện
Oan sai nước nào cũng xảy ra hết, người mà, tránh thế đel nào được sai, ko thể đúng tuyệt đối 100% được.
Còn đối với đối tượng lưu manh, cs nước nào cũng đều có biện pháp mạnh tay bên cạnh các lý lẽ chứng cớ chứng minh hết. Ko cs nước nào chỉ khoanh tay em xin các anh nhận tội hộ em ạ :)).
Nói đến cs là toàn thể con người ở bất cứ nước nào đều nghĩ đến 1 người có võ, được huấn luyện bài bản, có khả năng trấn áp (động chân tay) những đối tượng phạm pháp đang dấu hiệu nghi ngờ phạm pháp. Nếu chỉ khoanh tay xin tội phạm thì huấn luyện võ, tiêu chuẩn về sức khỏe làm gì.
Có nhà đạo đức mạng bẩu ko đc động chân động tay gì, nc VN như thế là ko đc :D Mời nhà đạo đức mạng sang các nước khác, thử 1 lần phạm pháp để đc cs khoanh tay xin nhận tội nhé =))

TOYOTA43

Xe đạp
Các đời bí thư tỉnh uỷ Thái Lọ gần đây phải chịu trách nhiệm. Không phải đã hết đâu, còn nhiều "phiên bản" Đường Nhuệ đang lên cơn...sốt.

TOYOTA43

Xe đạp
Ca sĩ Q.H được trả 450 tr/đêm thì con cũng lạy các bố nhà báo. Ông ca sĩ này đưa 20 triệu có mà lắc cả đêm. Chưa kể là có dám cầm tiền của Đường Nhuệ không?
Câu chuyện đúng là thế này:
Quang Hà bảo: "Cát xê của em một đêm là 450 triệu, hôm nay sinh nhật chị, đó là món quà em mừng chị, anh chị đã nói là thuê, thì em chỉ xin 10 triệu cho thằng lái xe nó đổ xăng"
Kkk, nhìn k..đểu mà!

bodimasong

Xe hơi
Ca sĩ Q.H được trả 450 tr/đêm thì con cũng lạy các bố nhà báo. Ông ca sĩ này đưa 20 triệu có mà lắc cả đêm. Chưa kể là có dám cầm tiền của Đường Nhuệ không?
Câu chuyện đúng là thế này:
Quang Hà bảo: "Cát xê của em một đêm là 450 triệu, hôm nay sinh nhật chị, đó là món quà em mừng chị, anh chị đã nói là thuê, thì em chỉ xin 10 triệu cho thằng lái xe nó đổ xăng"
Cụ coi thường đội showbiz này nhỉ. Ca sĩ hạng A hạng B kiếm chục tỉ đến vài chục tỉ mỗi năm là thường. Và gặp đúng người mê thì họ sẵn sàng trả cho ca sĩ nửa tỉ để về hát 1 đêm.

TungThoc

Xe điện
Vâng, giờ còn có cái kiểu đặt tên phải kèm tên Tây lông vào nữa chứ.
Cách đây chục năm thì đặt kiểu Trung Quốc như Châu Nhuận Tràng, Ưng Hoành Tráng, Trần Văn Trụi.
Giờ hội nhập WTO rồi, phải lấy tên như thế để giao dịch. Ví dụ tên thế này : Linh Omo, Huyền Toalet, Dương Durex, Hùng Sơlit, Tuấn Padan, Thiện Paracetamol .... Chẳng hạn. Có phải giờ đặt tên cứ phải kèm tên Tây vào cho sang không ạ? Như bạn Kenz ở trên Xế Cưng í, bạn ấy 100 % Việt Nam, bố mẹ quốc tịch Việt Nam mà tên lại thế?
Em tên Thiện, các cụ tư vấn em đặt tên gì cho nó sang, cho nó Việt Kiều, cho nó oai đc ko ạ?
Kụ đặt tên thế này nó mới Tây này: Thiện Bshort, đọc tiếng Việt là Thiện Bí Sót tức là Bị Thiến Sót

nguoi yeu xe

Xe tăng
Vâng, như vụ cô gái Giao gà trên Điện Biên, chắc điều tra viên phải vào quì xin nó khai cụ nhỉ? Các cụ ở ngoài nghĩ đơn giản, ví dụ gặp vụ giết người, gây dư luận, tất cả dân chúng đều dõi theo. Bắt đx chính xác thủ phạm rồi mà vào nó éo khai, cứ bơ điên, giả vờ điên cười nói rồi ỉ a ra lấy mứt cầm chơi cơ, thì mời thấy như thế nào?
Thời gian trước có mốt cứ làm nghề tay trái thì cẩn thận lại chạy trước cái sổ điên, rồi tháng lần lên Bv tâm thần khám, xin thuốc về vất đi đấy.
Hay gặp bị mấy tiền án rồi, đi tù hơn ở nhà , tuổi tù hơn tuổi đời rồi thì đợi đấy nó khai. Cứ lúc lấy cung nó văn vở đau đầu, chóng mặt rồi ngất... Nhiều khi mới thấy sức chịu đựng của con người là vô hạn. Vào lấy cung, nó kêu như lợn chọc tiết, qu ản gi áo ở trại gọi y tá đến, y tá bảo để lúc khác lấy lời khai, điều tra đành về, quay lại nhìn nó nó lại cười nhếch mép cơ...
Đấy ở đấy mà đạo đức!
vậy các ông khoe nghiệp vụ tài giỏi làm cái gì , tôi nói thẳng là ở các nền tảng của những đất nước tự do đó là quyền con người là tối thượng khi nào chưa quy án thì con người ta chưa có tội . còn bảo CA có người này người kia uh cái đó thì tôi công nhận , ví dụ ở đất nước có hệ thống tam quyền phân lập và tư pháp làm đúng chức năng thì CA có 5-10% chơi cái chò vi phạm luật , còn ngược lại ở VN hay nhiều sứ khác thì phải 80-90% là lạm dụng quyền lực và chiểu theo luật thì các ông phi phạm các quyền công dân và quyền con người lên mới quá nhiều sự vụ xẩy ra chứ tôi cũng trả chứng minh làm gì , thích thì google sẽ ra cả đống . còn bảo không có CA thì XH loạn , uh cái đó thì đúng như , nhưng người dân đóng thuế để nuôi hệ thống hành pháp và các ông , cơm ăn áo mặc của các ông là của dân chứ không phải từ trên trời rơi xuống nhé , nhưng thực tế trong tất cả hệ thống CA hay AN đang làm việc như nào thì không nói dân cũng biết lên tốt nhất đừng vỗ ngực ta đây giỏi , xã hội bị xuống cấp về nhân cách bắt nguồn từ đâu thì chắc giờ quá nhiều người hiểu , tính nhân văn và đạo đức mà thấy trên ti vi hay báo chí giờ chỉ còn tại cơ quan tuyên giáo .

KA:18-78

Xe tăng
chuẩn Cụ.vừa có tiếng vừa có tiền,ngồi mâm trên luôn ợ
Bọn tù 99% là dân xã hội
Nó cũng nghe tiếng tăm anh hai anh ba cả rồi nên vào buồng còn được đón tiếp bác ạ...Chứ cũng không phải cán bộ là cha là mẹ, bảo nó múc là nó cắm đầu nó múc đâu..
Giang hồ nó vậy

xetaiben1979

Xe buýt
Còn tùy cc ạ, 1 là có đàn a đỡ cho nhắn từ ngoài vào, 2 là có ae, có đệ tử là bưởng trong đó k vào nó sút cho không tượt phát nào, đến Hải bánh ngày trước vào trại còn tâm sự hãi bọn sửu nhi nó đè ra lấy số kia kìa;))
Em thì nghĩ cho Sửu nhi nó tẩn cho để lấy số

xuanha_ng

Xe điện
Các tổ lái bắt đầu vào phá thớt. Quan điểm của các nhà đạo đức mạng rất hay, đúng và chúng ta nên làm đúng theo pháp luật. Vào trại là lại phải chạy hệ điều hành anlonroi

TOYOTA43

Xe đạp
Nge đồn anh S "phó thượng thư" bộ hình, đã lên "lề trái" mấy ngày nay?
Thương tài quê 43 quá..

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Cụ coi thường đội showbiz này nhỉ. Ca sĩ hạng A hạng B kiếm chục tỉ đến vài chục tỉ mỗi năm là thường. Và gặp đúng người mê thì họ sẵn sàng trả cho ca sĩ nửa tỉ để về hát 1 đêm.
Ở VN số đó đếm ko hết bàn tay đâu cụ, đừng ảo tưởng quá nhất là lũ cặn bã này.

Long Vehicle.

Xe tải
Nước đel nào mà cs chẳng đc huấn luyện để đánh người, mẹ mấy ông lại dở giọng chê bôi đất nước ngứa mít vãi. Tội phạm là phải nện, ko nện định xin nó nhận tội à. Bố ts các nhà đạo đức mạng.
Mấy thằng chó ấy ko phải nhà đạo đức ngây thơ nào đâu cụ.
Bọn ********* hoặc phá hoại cả đấy.

Race Dead

Xe điện
Không cụ ơi! Em giờ mở xưởng Rửa và chăm sóc, làm nội ngoại thất xe hơi cụ ạ. Có con Cerato để thỉnh thoảng chạy xe hoa, sân bay. Chiều đá thêm tí Xổ số Kiến thiết thôi. Lưu manh giờ đau tim lắm 😁
Tưởng cụ là Trai nghành ?

Trạng thái
Thớt đang đóng