[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
5 cam còn sống chắc sẽ điều Hải bánh về bảo nhắc lại xem ai là số 1 :))

honda acura

Xe điện
Em thấy xăm trổ đầu trọc bặm trợn đầy đường, vượt đèn đỏ nghênh ngáo CA GT ngó lơ, chắc toàn tỉnh khác đi du lịch qua, hehe:D;;)
cụ nói thế lào ý
em săm vì đam mê thôi, cụ trừ em ra nhé

Thương anh ấy quá, nh nhìn anh ấy đóng quả mặt và mắt nhìn thấy gái cứ long xòng xọc, ướt thòng lòng cụ nhể.
Anh ấy lãnh đạo mấy đoàn kịch mà ham gái thế chắc cũng sưu tầm cả container bươm bướm cụ nhỉ
‘Mà thôi bỏ qua thì bỏ qua cụ có thể kể chi tiết hơn anh ấy ham gái , mái gái, ăn uống các văn công nghệ sĩ ntn k ạ
Otofun chứ có phải Thiendia đâu cụ ?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Giác đốc cty cỡ gần chục nhân viên thôi mà.
Ghé qua fb hai đàn em thân tín nhìn chúng nó cũng thiếu thốn lắm. Chắc lương như lương nhân viên bình thường thôi. Giờ vào nhập kho cũng tội, mà thôi cũng... kệ. Ráng làm ráng chịu.
Thường ông bà chủ nào càng hoành tráng, khoe mẽ nhân viên càng khổ.
Cho em link ngó tí

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngoài lề tí: cái máy bắn đinh nó có chốt an toàn hay cảm ứng nhận diện người ko?!. E hay qua xưởng gỗ để mua gỗ, cắt gỗ, đóng đề trang trí chơi chơi, thấy thợ dùng súng bắn đinh mà nghĩ cũng ghê ghê. Vui tính ông thợ cầm súng bắn đinh, hướng súng ngang ngang bắn vu vơ thì lực cũng rất mạnh hàng chục mét, rất nguy hiểm
Có cái chốt nòng súng, tì nòng đủ lực lên gỗ thì mới bắn được đinh. Huơ huơ súng thì k bắn được luôn
Dĩ nhiên tì nòng vào thủ cấp thì bắn tốt cụ nhé

xanhpetecbua

Xe đạp
Đen nào của Nam Định thu của nhà cụ. Bọn họ chả muốn TB sang đó hỏa thiêu quá đi ấy chứ. Cụ nghĩ bên hỏa thiêu họ là người bình thường à mà đen chặn được.
Vâng cụ ạ, bản thân dân TB nhà em những huyện gần NĐ cũng muốn sang, cái Đài HTHV bên đó chắc cũng muốn bọn em sang, nhưng mà chỉ biết là bọn nó nói thế tức là 2 bên XHĐ nó chưa ngồi được với nhau nên bọn chủ nhà xe đòn ko dám đưa sang. Chỉ đơn giản thế thôi chứ em cũng chả nghĩ gì cụ ạ :)

xehanoi386

Xe đạp
Đường Dương không thể mạnh lên như bây giờ; mà nó mạnh dần về thế và tiền theo thời gian.

Vậy giả sử bây giờ là lúc nó đang manh nha phát triển (và 5 năm nữa mới bị bắt như bây giờ). và tại thời điểm đang manh nha; các cụ có cơ hội chơi với nó; và nó bảo là góp tiền đi; đấu giá đất; xong mỗi ông sẽ kiếm được một khoản zyx đồng... Các cụ có chơi với nó luôn không??? Chắc phải đến 9/10 cụ mà có tiền và cơ hội như thế; thì sẽ chơi ngay có phỏng???
Mảng thỏa thuận và chèn ép của cá nhân/tổ chức này; đối với cá nhân/tổ chức khác; bằng thỏa thuận miệng; và lý do nào đó; được thỏa thuận xong; Trong lĩnh vực đấu giá đất đai... về lý thì không ổn; nhưng về luật là có thể không vi phạm.

Còn nếu nó bảo các cụ tham gia góp vốn; để nó làm việc kiểu của nó (đe dọa; ức hiếp nhân dân; bảo kê...); rồi hàng tháng chia lãi và gốc cho các cụ gấp 3 đến 5 lần so với gửi ngân hàng; thì chắc cũng phải có 5/10 cụ sẽ tham gia với nó.

Vậy vấn đề ở đây; chính là lợi ích; ai thấy lợi mà không sáng mắt ra. Các cụ có dám khẳng định là khi các cơ hội đó đến với các cụ; các cụ không làm cùng/ hoặc như Đường Dương không???

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

quochung89

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngu một tý:
Đường này là số 1 ở Thái Bình thì ở Hà Nội ai là số 1 xã hội đen?
Hà Nội thấy bảo có anh Dũng trọc Hà Đông là số 1, mấy lần định trao giấy chứng nhận nhưng bác ấy vẫn đang từ chối, bác ấy bảo sợ leo lên số 1 mà ko kịp khóa facebook bọn otofun nó lại lôi các livestream ăn chơi lên nó bình phong cách ăn chơi thì ngại lắm

Hantinhkiepnay

Xe hơi
Em lót dép hóng vụ này xem cái kết mới được

xehanoi386

Xe đạp
Quay về vấn đề Giang.hồ mạng; không phải dân cư mạng không biết; vì bọn chúng đăng mạng và quảng cáo đầy rẫy...; các cụ sao không tìm kiếm thông tin của bọn nó, cùng các thông tin hoạt động của chúng nó...(mà các cụ bằng kênh nào đó có thể biết); để đưa lên mạng; hoặc phóng thẳng đến báo chí chính thống; hoặc cơ quan chức năng; cho họ có cơ sở để ra tay... Đằng này các cụ cứ xem rồi hoặc là dè bỉu nó; hoặc là adua nó... với đủ các thái độ khác nhau; nhưng chung quy lại; vẫn chỉ là thái độ của một người không dính dáng đến bọn nó...thậm chí sợ dính dáng đến bọn nó.
Nhưng khi chúng nó bị bắt hay truy tố, thì các cụ oách lắm, nào là tôi biết nhà nó thế nọ thế kia... hehe. nghe hài không??? Không làm gì cho xã hội tốt lên được cả. Ngoài việc hóng và chửi theo những gì đã có hồi kết...

Lee1402

Xe đạp
Đường Dương không thể mạnh lên như bây giờ; mà nó mạnh dần về thế và tiền theo thời gian.

Vậy giả sử bây giờ là lúc nó đang manh nha phát triển (và 5 năm nữa mới bị bắt như bây giờ). và tại thời điểm đang manh nha; các cụ có cơ hội chơi với nó; và nó bảo là góp tiền đi; đấu giá đất; xong mỗi ông sẽ kiếm được một khoản zyx đồng... Các cụ có chơi với nó luôn không??? Chắc phải đến 9/10 cụ mà có tiền và cơ hội như thế; thì sẽ chơi ngay có phỏng???
Mảng thỏa thuận và chèn ép của cá nhân/tổ chức này; đối với cá nhân/tổ chức khác; bằng thỏa thuận miệng; và lý do nào đó; được thỏa thuận xong; Trong lĩnh vực đấu giá đất đai... về lý thì không ổn; nhưng về luật là có thể không vi phạm.

Còn nếu nó bảo các cụ tham gia góp vốn; để nó làm việc kiểu của nó (đe dọa; ức hiếp nhân dân; bảo kê...); rồi hàng tháng chia lãi và gốc cho các cụ gấp 3 đến 5 lần so với gửi ngân hàng; thì chắc cũng phải có 5/10 cụ sẽ tham gia với nó.

Vậy vấn đề ở đây; chính là lợi ích; ai thấy lợi mà không sáng mắt ra. Các cụ có dám khẳng định là khi các cơ hội đó đến với các cụ; các cụ không làm cùng/ hoặc như Đường Dương không???
thế hóa ra đang có cơ số người đang liên quan lợi ích với vợ chồng nhà này rồi

taplai2012

Xe trâu
ăn 500 ngàn một đám nhân đầu người chắc phải chết khá nhiều mới đủ miếng .tính nó ăn đc 1 tỷ tức phải có quãng 2000 đám , cụ nào có con số chết của TB mấy năm liền ko nhể
5l đấy là thu cứng. Chắc chắn còn nhiều khoản thu mềm gài vào đó nữa như tiền gửi phương tiện, bán vòng hoa, hương abc đủ kiểu. Một đám ma nó phải thu dc dăm bẩy triệu là ít.

TungThoc

Xe điện
Qua có cụ đăng bài trong thear trên facbook em ý có 1 bài đăng có tag đường nhuệ vào ý nói cđm dậu đổ bìm leo và e ý vẫn yêu quý ô anh kết nghĩa đường nhuệ cho dù có bị ca bắt.nay e vô fb e ý thấy gỡ bỏ bài rồi
Xinh xinh gợi cảm lắm đấy cụ
Toàn các thánh soi ti, em chỉ thấy bàn tay gầy khô gân guốc quá

Gato2009

Xe điện
Bây giờ moi móc ra thì dạng như cụ Đường này có mà đầy, tỉnh nào chả có. Vấn đề là xxx họ không muốn dẹp thôi.
Em cho là không dẹp đc chứ ko phải là ko muốn, vì đứng sau hoặc đứng cạnh là đỏ đấy. Có thể nói 100% là vậy, còn không á, chỉ phút mốt là bị bứng ngay.

taplai2012

Xe trâu
Quay về vấn đề Giang.hồ mạng; không phải dân cư mạng không biết; vì bọn chúng đăng mạng và quảng cáo đầy rẫy...; các cụ sao không tìm kiếm thông tin của bọn nó, cùng các thông tin hoạt động của chúng nó...(mà các cụ bằng kênh nào đó có thể biết); để đưa lên mạng; hoặc phóng thẳng đến báo chí chính thống; hoặc cơ quan chức năng; cho họ có cơ sở để ra tay... Đằng này các cụ cứ xem rồi hoặc là dè bỉu nó; hoặc là adua nó... với đủ các thái độ khác nhau; nhưng chung quy lại; vẫn chỉ là thái độ của một người không dính dáng đến bọn nó...thậm chí sợ dính dáng đến bọn nó.
Nhưng khi chúng nó bị bắt hay truy tố, thì các cụ oách lắm, nào là tôi biết nhà nó thế nọ thế kia... hehe. nghe hài không??? Không làm gì cho xã hội tốt lên được cả. Ngoài việc hóng và chửi theo những gì đã có hồi kết...
Chẳng ai vì ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng cụ ạ. Lớ rớ động chạm nó kéo cả đàn đến xử thì nguy to. Báo chí thực ra cũng là con người nó dọa cũng ngại. Những báo nào đăng thực sự rất dũng cảm. Em thì gét nhất mn hay miệt thị cánh báo chí, nhưng lúc họ vạch trần sai phạm thì chẳng khen dc câu nào.

123 Uốn

Xe điện
Nếu đúng ăn chặn của cả người chết thì đội bảo kê (khi lôi ra được) cũng nên xử bắn.

Trạng thái
Thớt đang đóng