[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

comcoi

Xe buýt
E nhớ không nhầm; thì năm 98-99 Thái Bình có vụ dân quây chính quyền xã/huyện do tệ nạn. Sau phải điều hẳn cấp Bộ/ TW về xử lý mới yên. Thiết nghĩ đó phải là bài học cho đến giờ; chứ tại sao các cơ quan các cấp của TB lại tệ hại đến mức này...

Đơn cử ví dụ như trong thông tin trên fb mà Đường Dương tự thú: đấu giá có hơn 50 lô đất; mà nhà Đường Dương trúng đến 40 lô. chưa kể nó còn biểu dương lực lượng của bên nó tại vị trí diễn ra Đấu giá. thì rõ ràng là nó ngang nhiên.

Một mặt trách nhiệm và vấn đề của các thành phần bộ máy của chính quyền sở tại.

Mặt khác, các thành phần dân sự khác trong địa phương đâu??? Sao không thấy nói gì hoặc không có hành động gì? Tinh thần trừ gian diệt ác, bài trừ hủ bại của người TB những năm 98 đến giờ lại tan biến hết rồi à.

Rồi các cụ trên này thông tin là Đường Nhuệ chỉ "uy tín" và "tác oai" các vùng như Tp và các huyện lân cận; thế dân tình và các tổ chức ở các huyện khác đâu? Hay thấy không phải việc nhà mình, đành kệ mẹ...

Nhìn vào mặt đó , các cụ có thấy tinh thần xã hội của mình nó kém không... như các nước khác; chỉ một hành vi sai trái; mà bị cộng đồng xúm vào đánh cho thì buộc chính quyền cũng phải can thiệp và xóa bỏ. Đằng này cả cấp Tp và cấp Tỉnh, cùng với cộng đồng dân cư; như bại liệt hẳn.

Các địa phương khác, có thể có, nhưng nó tồn tại ở các mục: khai mỏ; hút cát... còn bảo kê và cướp hoặc hiếp đáp dân; hơi khó có đất sống; bởi cho dù thế nào, thì 1 bộ phận cũng không thể "đảm bảo" cho chính quyền bằng cả cộng đồng cư dân
Cụ có cao kiến gì chăng?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nghe ghi âm xong thế nào em lại thấy con nợ lươn khươn, chủ nợ chơi được. Chắc tư duy của em sai sai chỗ nào à cụ?
Cụ nghe lại thật rõ là con nợ đang mơi cho ông chủ nợ tự đem ra chứng cớ mang dây buộc mình đó ạ. Chủ động ghi âm. Chủ động ê a một cách điềm tĩnh quá thông thường cho chủ nợ cáu lên phun lửa. Xong đoạn ghi âm thuyết phục.
Nhưng ông chủ nợ say máu quá.

Nghe ghi âm xong thế nào em lại thấy con nợ lươn khươn, chủ nợ chơi được. Chắc tư duy của em sai sai chỗ nào à cụ?
Trong trường hợp này là đúng đấy. Vc Lâm Quyết kia không đơn giản, vay nợ tóe loe nhiều nơi rồi không trả.

duongthienly

Xe buýt
Cụ nghe lại thật rõ là con nợ đang mơi cho ông chủ nợ tự đem ra chứng cớ mang dây buộc mình đó ạ. Chủ động ghi âm. Chủ động ê a một cách điềm tĩnh quá thông thường cho chủ nợ cáu lên phun lửa. Xong đoạn ghi âm thuyết phục.
Nhưng ông chủ nợ say máu quá.
Biết bị ghi âm nhưng vẫn phang rầm rầm.

lạc lối

Xe điện
Thêm chút thông tin cho các cụ chém nhé:

22/12/2017 Ông cụ nhà em mất. Em quyết định hỏa táng cụ. Thầy xem phải làm sao hạ huyệt trước 3h chiều. Thuê dịch vụ mai táng trọn gói đến em hỏi thì bảo: Dứt khoát hải mang sang Hải Phòng. Em hỏi tại sao Nam Định gần nhà mình (Vũ Thư) ko sang lại sang Hải phòng làm gì cho xa. Đc kia bảo: Các anh ấy không cho mang sang Nam Định. Em hỏi các anh nào. Đc ấy bảo: Vì "các anh" bên Nam định đòi thu thêm 500K / đám nên "các anh" bên TB không cho đám nào sang cả. Em mới bảo: thế giờ mình cứ đi thì sao? Đc kia bảo: Thế thì chú tự mang đi, anh ko dám. Anh mà mang đi, chưa đến cầu Tân Đệ là anh đã xác định rồi.
Sau đó qua đc chí đó em được biết: Các đồng chí dịch vụ mai táng được phân chia lãnh địa đàng hoàng. Kể cả em có gọi chỗ khác thì chỗ khác cũng phải gọi cho đồng chí lãnh địa bên em, 2 bên sẽ tự thỏa thuận những phần nào của bên nào nhưng phải trên nguyên tắc thổ địa là người quyết định.
Điều này được chứng thực vì sau đó đến mồng 3 tết âm lịch năm 2018, ông bác em mất thì lại được mang sang Nam Định. Ông bố vợ em mất, vợ gọi cho dịch vụ mai táng dưới thị xã, nhưng người mang cụ sang Nam định vẫn là đc làm đám cho bố em.

Xã hội đen đỏ thế nào em ko biết :(
Em thấy căm phẫn nhất là việc chúng nó ăn cả tiền của người chết
ăn 500 ngàn một đám nhân đầu người chắc phải chết khá nhiều mới đủ miếng .tính nó ăn đc 1 tỷ tức phải có quãng 2000 đám , cụ nào có con số chết của TB mấy năm liền ko nhể

Stark88

Xe buýt
Thêm chút thông tin cho các cụ chém nhé:

22/12/2017 Ông cụ nhà em mất. Em quyết định hỏa táng cụ. Thầy xem phải làm sao hạ huyệt trước 3h chiều. Thuê dịch vụ mai táng trọn gói đến em hỏi thì bảo: Dứt khoát hải mang sang Hải Phòng. Em hỏi tại sao Nam Định gần nhà mình (Vũ Thư) ko sang lại sang Hải phòng làm gì cho xa. Đc kia bảo: Các anh ấy không cho mang sang Nam Định. Em hỏi các anh nào. Đc ấy bảo: Vì "các anh" bên Nam định đòi thu thêm 500K / đám nên "các anh" bên TB không cho đám nào sang cả. Em mới bảo: thế giờ mình cứ đi thì sao? Đc kia bảo: Thế thì chú tự mang đi, anh ko dám. Anh mà mang đi, chưa đến cầu Tân Đệ là anh đã xác định rồi.
Sau đó qua đc chí đó em được biết: Các đồng chí dịch vụ mai táng được phân chia lãnh địa đàng hoàng. Kể cả em có gọi chỗ khác thì chỗ khác cũng phải gọi cho đồng chí lãnh địa bên em, 2 bên sẽ tự thỏa thuận những phần nào của bên nào nhưng phải trên nguyên tắc thổ địa là người quyết định.
Điều này được chứng thực vì sau đó đến mồng 3 tết âm lịch năm 2018, ông bác em mất thì lại được mang sang Nam Định. Ông bố vợ em mất, vợ gọi cho dịch vụ mai táng dưới thị xã, nhưng người mang cụ sang Nam định vẫn là đc làm đám cho bố em.

Xã hội đen đỏ thế nào em ko biết :(
phân chia địa bàn hoạt động làm ăn thì nó là cả hệ thống ở các tỉnh từ Bắc vào Nam chứ ko riêng gì TB rồi các cụ ạ. Đường Dương cũng chỉ là 1 trong rất nhiều trùm xã hội ở ngoài kia thôi mà. Ví dụ rõ ràng nhất cho các cụ nào thi công xây dựng ở các tỉnh quanh Hà Nội thôi thì từ việc mua vật liệu đến việc đưa máy móc vào làm công trình thì đều phải qua các "Kênh địa phương" hết. Hoặc đơn giản ở HN này xây nhà trong phố thôi cũng còn bị bọn bảo kê vật liệu nó quay bỏ mẹ ra :D . Túm váy lại ở ngoài kia ko thiếu các hình thức bảo kê địa bàn hoạt động đủ thể loại ngành nghề kinh doanh làm ăn. Đen hay Đỏ thì cũng đều là bảo kê hết.

sthd

Xe lăn
ăn 500 ngàn một đám nhân đầu người chắc phải chết khá nhiều mới đủ miếng .tính nó ăn đc 1 tỷ tức phải có quãng 2000 đám , cụ nào có con số chết của TB mấy năm liền ko nhể
thái bình 2 triệu dân, 1 năm 24000 người chết

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên hiểu là vơ tận vét tiệt. Nên mới thêm cả vụ mở shop sau khi chửi nhau sân bay. Ko chê nửa đồng
Ngoài ra dịch vụ đi kèm đường âm có thể thêm cả dịch vụ xe cấp cứu đi viện thì sao.

Ớt xanh

Xe điện
Nó làm hỏng thành phố nào thế cụ? Đà Nẵng hỏng cái gì và dân Đà Nẵng khổ ntn trước và sau khi có Vũ AL
Theo em thì tội của bác Vũ lớn hơn rất nhiều so với bác Thái Bình kia.
Vì tầm ảnh hưởng của bác Nhôm lớn hơn rất nhiều lần, hệ lụy đuong nhiên sẽ nhiều hơn.
Bác ấy chơi cờ người bác kia sao sánh được.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
phân chia địa bàn hoạt động làm ăn thì nó là cả hệ thống ở các tỉnh từ Bắc vào Nam chứ ko riêng gì TB rồi các cụ ạ. Đường Dương cũng chỉ là 1 trong rất nhiều trùm xã hội ở ngoài kia thôi mà. Ví dụ rõ ràng nhất cho các cụ nào thi công xây dựng ở các tỉnh quanh Hà Nội thôi thì từ việc mua vật liệu đến việc đưa máy móc vào làm công trình thì đều phải qua các "Kênh địa phương" hết. Hoặc đơn giản ở HN này xây nhà trong phố thôi cũng còn bị bọn bảo kê vật liệu nó quay bỏ mẹ ra :D . Túm váy lại ở ngoài kia ko thiếu các hình thức bảo kê địa bàn hoạt động đủ thể loại ngành nghề kinh doanh làm ăn. Đen hay Đỏ thì cũng đều là bảo kê hết.
Cụ rất am hiểu. Dù cụ chưa cần nói ra hết tất cả các mảng.

duongthienly

Xe buýt
Tự tin quá nên bắn súng lửa thoải mái cơ
Kết quả còn hơn cả doạ. Nhà con nợ lĩnh án, đi xa.
Nếu ko bị thủng ô bất ngờ do lệnh điều động từ thiên đình thì chắc là nuốt gọn rồi.
Như vậy là đủ hiểu khả năng lũng đoạn hệ thống TB của đám này, ko phải doạ xuông, ko còn giống như đám gọi là “giang hồ” mạng.

xanhpetecbua

Xe đạp
Vâng cụ ạ. EM cũng hiểu là đất có Thổ công, sông có Hà bá, chỉ cay cái là bọn đen này nó bắt tay nhau không được rồi làm khổ mọi người. Đáng lý như nhà em chỉ đi có 30km thiêu bên Nam Định thì phải đi tận 100km sang Hải Phòng. Cuối cùng là em không thể chọn phương án sáng 8h truy điệu rồi đi thiêu, mà phải chọn đi thiêu buổi đêm hôm trước vì sợ không kịp giờ.
Chú thích thêm các cụ là em không biết nó thu bao nhiêu tiền 1 đám, ở đây là bọn XHĐ bên Nam định đòi thu thêm của 1 đám là 500K thôi ạ. Nhà em tổng cộng làm đám đó hết 25 triệu, nộp lại phế bao nhiêu em không biết các cụ ạ. Nếu tính 5% thì cũng phải 1.2 triệu rồi :(

Lonestar

Xe điện
6 mạng đon giản quá, thảo nào đại ca vẫn là đại ca :( thế hệ nhau nhìn gương noi theo hết.
E ở gần lăng lên cũng có cái hay, khu e thì thập cẩm thâm mực nghẹo nhiều, chú đến thuê nhà ngày ngủ đêm bay mấy a xxx vào tâm sự kiểu gì tháng sau là cút. Có chú mới thuê nhà mực rồng tranh ảnh kính người, ăn nhậu rác vất bừa bãi dân báo xxx khu vực các anh vào truyền tư tương kiểu gì ấy mà thay đổi 180 độ, giờ như 1 công dân tốt :D. Mấy a chỗ em nghiệp vụ tốt thật.
Các anh ý vào nói nhẹ nhàng lắm ạ, Giờ anh có muốn ăn cơm nhà nước nuôi có người gác thì bảo anh em một tiếng chứ đừng để dân người ta phản ảnh lên mất hết việc của bọn em nhà bọn em đang bao việc

giradeo

Xe tải
Thiếu 5. Tụ thành đám đông như lang sói thành đàn xơi bò cắn gà rồi xơi người. Ơ mà thế lại không thành xhđ rồi.
Ảnh làm phim Xích lang giờ lang đã bị xích, liệu có xổng xích về làm phim.
Tấm gương gần là Phan Lê Sơn, tiểu thuyết thì là McCluskey
Còn bài học lịch sử các cụ trên cao thuộc nằm lòng: cạnh cung vua lại đòi dựng phủ chúa.
Em nghĩ đa phần chết vì nghĩ mình giờ đã lên tầm múa gậy trong bóng tối, lũng đoạn CQ.

cocsku

Xe cút kít
Bây giờ moi móc ra thì dạng như cụ Đường này có mà đầy, tỉnh nào chả có. Vấn đề là xxx họ không muốn dẹp thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip chửi hq ở sb mới thấy nó trí trá, nanh nọc đến sợ. Sang hẳn Nhật mua đồ từ thiện cho bà con HG cơ đấy :D. Đứa con gái chưa tròn 20 đã biết chửi cán bộ là thằng.

Trạng thái
Thớt đang đóng