[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

juve99

Xe cút kít

daibo888

Xe tải
Em thấy bà Dương nầy gương mặt trung bình thôi, chứ không thể gọi là đẹp . Còn ông Dương thì tướng như côn đồ .

Nhờ báo chí mà em mới xem clip mừng sinh nhật của bà nầy . Ăn mặc còn cầm theo bó bông giống y là cô dâu trong đám cưới . Còn trồng lên đầu cái vương miện thiệt là sến và quê mùa . Giàu thì chắc giàu to, còn chuyện sang thì em không thấy sang chút nào

người xưa hay nói làm việc gì cũng nên để đức lại cho con. Nhưng em thấy hình cậu con ngồi giữa đống tiền kinh khủng và ngồi chung với đám gái thì tương lai của bé nầy chắc cũng không ra gì .

Cụ nào còn clip của vụ HQ thì cho xem xin cái link, để em vào xem cho biết
E là nhà quê gộc còn chả thẩm được cái gout ăn chơi của chị ý :))).Nó cứ kiểu gì ấy Tây chẳng ra Tây,ta chẳng ra ta.Kiểu pizza pha trộn tí mắm tôm quê nhà =))))
Có tiền thì tìm hiểu 1 tí,ăn chơi nhìn nó đỡ phô.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

Kim J. Ủn

Xe tăng

Tueminh2626

Xe điện
Vậy là anh Đường Nhuệ bị bắt ngày hôm qua rồi nhé, hai vợ chồng đều nhập kho rồi thì ở ngoài chắc ko có ai lo chạy án rồi

Ớt xanh

Xe điện
Có gì đâu trong tay có trăm lô đất thì cũng dễ đoán tài sản mà, tiền mặt thì có thể ko ở mức vài chục t hoặc vài trăm nhưng tính tổng thì nếu mà dân buôn đất kiểu này thì ts trăm tỷ cũng bt mà có gì lạ
Cái chuyện cắm kí con xe cũng là bài rồi, xe là vật tiêu sản, mua cái về cắm ngay, vừa có xe đẹp đi mà tài sản thì nó cứ khấu hao dần dần, tính giá trị với khấu hao khéo ngân hàng lúc tịch biên con xe ko còn gì, cụ cứ thử search thử giá con xe này sau 5 năm là biết nó ntn, chưa kể có thể tay to định giá trị xe cao hơn giá trị thực mà vay ra, mọi bất lợi đều dồn về phía ngân hàng trong khi chủ vẫn có xe để đi, khấu hao ngân hàng chịu, tiền vẫn có để dồn vào việc khác tội gì
Khấu hao ngân hàng chịu???
Em thấy lạ quá.

Tueminh2626

Xe điện
Cụ có biết a Vệ ko? từ dính phốt thuyên chyển công tác giờ lên đến tầm nào mới hạ cánh ko?
Nhưng đại ca anh ý về chầu Tiên tổ rồi thì không biết chừng anh ý theo chân tiền nhiệm của anh ý ở TCCS ý.

hung09

Xe máy
Ai cũng hiểu chỉ một người ko hiểu,

Nếu chỉ xử lý mấy thằng đầu chọc này thì một thời gian sau lại có thằng khác nhoi lên, Hy vọng đây ko phải là án điểm, là đòn phủ đầu, là lấy uy tín của ông c án bộ mới lên,

Muốn làm tận gốc thì phải làm cả những ông cán bộ đã bảo kê cho lũ đầu trọc để hành hung đánh người cướp của gây mất lòng tin trong dân chúng, sự việc đã kéo dài trong nhiều năm nhưng cán bộ ko giải quyết, ảng viên có chức vụ quyền hạn trong tay được dân tin yêu trông đợi lại đi bắt tay với một lũ gang hồ hút máu dân ngồi xổm lên pháp luật, đã không hoàn thành công việc lại còn được lên chức cao hơn thật là xã hội loạn lạc bất công vô lý, nếu không làm tận gốc thì tỉnh nào cũng thế, giang hồ nuôi án bộ, án bộ nuôi cave, cave nuôi thằng bán thuốc ...

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Anh già đóng trùm - Hùng đại bàng trong các phim, thành công trong nghề vậy sao theo adua bọn rác rưởi này làm gì nhỉ? Mất hết hình ảnh.... chả có nhẽ đi xâm nhập thực tế.
Vừa đóng cụ Bác, vừa đóng trùm, khéo lúc cắt hộ tịch được xây cái mini lăng chứ chả bỡn.

Ớt xanh

Xe điện
Đội đen thâm này lại rất hay chùa chiền, hồi ở gần kho cty em cũng có 1 nhà chuyên ngành nặng lãi bảo kê, thỉnh thoảng lại thấy đồng phục nâu xám, thỉnh thoảng lại thấy thầy chùa về...
Em còn biết có nhà nuoi nhốt mấy em dịch vụ, cứ đầu năm nó mời cả chục vị sư về tụng kinh.
Không hiểu các sư có chịu được mùi nước hoa đểu lẫn mùi xịt phòng và ti tỉ những mùi khác để mà an lòng tụng niệm không nhỉ????

Ớt xanh

Xe điện
Xem qua fb, VC nhà này hành xử bằng cảm xúc. Lúc cảm xúc vui khoe khoang lộ, bị ai xúc phạm thì hậu quả nặng, một số người khó lại động lòng thương, sợ thì cúng bái... Không quản trị được cảm xúc nên nhận hậu quả.
Nếu dùng lý trí, cho dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào nên đến thăm hỏi nạn nhân, đền bù... Ít nhất xã hội còn thấy họ biết lỗi, nhận lỗi. Một số vụ việc khác đang ân oán cần hoà giải càng sớm càng tốt (vụ mẹ con gì đó...) Đây là việc cần làm mặc dù không thích, muốn (cảm xúc) nhưng cần hành xử bằng lý trí.
Vi phạm pháp luật sẽ chịu theo luật, dù sao cũng chúc gia đình họ sớm yên ổn, nhận ra lỗi, khắc phục lỗi. Nếu bố mẹ không nhận ra lỗi của mình thì những đứa con dễ lặp lại những lỗi như vậy....
Ngoài lề một chút là bàn tay em vẫn đợi bác cho mấy nhời đấy ạ.

nthien998

Xe đạp
Cụ éo biết xem tướng rồi
Mặt mộc cụ nhìn bao giờ chưa mà bảo phúc hậu
Mặt mộc trong ảnh fb chồng bà ấy. Còn e cũng gặp bà ấy ngoài đời rồi. Mày cong cân xứng, mắt nhanh nhạy, răng đều đẹp vòng cung, viền môi rõ nét, khi ko cười cũng như đang cười, có râu rồng, mũi túi mật. Trong hội tử vi tướng số cũng nhiều ng tâm đắc tướng bà chị này rồi. Còn như e đã nói, có phúc mà ko biết tu tâm vun vén thì của thiên cũng trả địa thôi, nhà này lộng hành hàng chục năm nay ở TB ng dân rất bức xúc r

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng nghĩ đc như e và cụ thì thiên hạ đã thái bình ;)) , nhưng đời đâu như mơ hả cụ, tay chót nhúng tràm rồi tưởng buông được mà dễ ư, trừ khi vào núi mà ở ẩn may ra.
Vào núi đúng chỗ khai thác đá thì ...

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em quê lúa mà cụ, nếu ai ở TP TB thì ko ai là không lạ gì nhà này cả, và tồn tại cả chục năm không bị sao
Thôi cụ và dân TB yên tâm, nhân quả là có chỉ là sớm hay muộn mà thôi, việc bọn nó làm có trời biết đất biết, k có luật đời thì có luật trời cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng