[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Phim ảnh chỉ để tham khảo thôi cụ. Cái em quan tâm là thực tế cụ ạ.
80% thực trạng đấy
Chị này mạnh mẽ thật. Nói thì lẫn lộn N L, nhưng nói rõ lắm, rõ to. Nghe không giống giọng bồ tát mà e hay tưởng tượng.
Cô con gái, luôn đi quay clip, giọng cũng đặc trưng con nhà lắm.
Chợ búa thì đúng hơn cụ ạ. Đặc trưng tính cách của trọc phú tỉnh lẻ ít học (e dân TB).

techallinone

Xe buýt
Tận thu kiểu đồng nát thôi cụ, tính toán ăn mấy cái đấy thì làm sao đủ tầm làm dự án vs cơ sở hạ tầng được
Cái đó chủ yếu cho bọn chân tay nó có nguồn thu ổn định, vì nó có rất nhiều thứ để thu tiền và nó rất tham tiền. Ko muốn ai chen vào

nowhereland

Xe điện

wind_nol0v3

Xe điện
Thằng nào nói cái ảnh chứng minh thằng đường nhuệ được nhà bác V chống lưng là cực dốt. Thằng đường nhuệ ăn học thêm trăm năm nữa, làm ăn to gấp ngàn lần nữa chưa chắc được tiếp
em đồng ý với cụ là tay này chưa đủ tuổi liên can đến sáng to, ảnh đấy thường là loè gà thôi, chứ như nếu bảo kê thật thì hắn méo dám khoe thế. Mặc dù sáng to bảo kể từ bắc đến nam nhưng tay này tuổi gì đến đc sáng to

Cụ giải thích hơi bị khó hiểu , em cũng hoài đức , quê em chợ Sấu . Nếu như đúng quê em đặt ( em lấy tên cụ là Vd nhé ) Bố Nguyễn Khánh Hiệp thì các con trai sẽ là Nguyễn Khánh A B C D E , còn gái sẽ là Khánh Thị A B C . E xin sửa thêm chút là đặt theo kiểu này thì em có bà chị họ sn 1975 còn giữ đc kiểu đó , về sau này họ ko cho đki kiểu đó nữa mà các con đều phải lấy theo họ cha là Nguyễn ......
Đúng là như cụ nói nhưng chuẩn ra thì họ em là họ Khánh còn họ Nguyễn Khánh thì là sau này gọi cho nó theo phổ thông toàn quốc chứ nếu lấy họ nguyễn thì làng em đến 90% là cùng họ

quochung89

Xe buýt
E xem xong clip cũng thắc mắc ko hiểu lực lượng bảo vệ cq ở đâu mà để văng tục chửi bậy rồi vu khống Phó GĐ thế, có lẽ vc nhà này quá nổi tiếng nên ko dám dây vào
nó còn vào tận trụ sở đánh người thì mấy ông công an phèng phèng, bảo vệ cơ quan còn né nó hơn né chó, hình như đây là clip phát trên facebook của nó, ko hiểu những người tôn nó làm "Bồ Tát ", " thánh " ,....nghe những câu từ nó nói thì suy nghĩ thế nào nữa

tieunhupha

Xe điện
Làng em đây nhưng cụ nói thì không chuẩn đâu. Vd của cụ thì họ của họ là họ “chí” thì con gái đặt là “chí thị xxxx” còn nguyễn chí thì là sau này gọi chung theo toàn quốc thôi chứ thực ra là họ “chí” và giờ đặt con cũng theo nguyễn chí chứ không còn chí thị xxx
Nếu đã có họ Chí thì sao lại ko phải Chí Văn A, Chí Văn B mà lại là Nguyễn Chí A vậy cụ. Còn giờ cải cách rồi nên con gái cũng được mang họ Nguyễn và đặt Thị chứ ko phải Nguyễn Chí như con trai rồi.

wobtda

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tí là cơ quan công an có làm việc thứ 7 Chủ nhật không? Liệu có lệnh bắt Cuối tuần không hay chờ đến thứ Hai? Cụ gì bẩu hôm nay bắt mà gần 12h đêm rùi chưa có rì.

Phuclongchau

Xe điện
clip này cũng gỡ khối điểm trong mắt dư luận với 4 d/c vừa bị khởi tố, nhưng có đoạn con gái vc nó bảo là cũng đến nhà nhiều rồi, chắc vẫn có quan hệ từ trước, giờ muốn giãy ra cũng ko được
Gỡ đằng giời, tang vật chứng xx đã có hết trong tay nên mới dám bắt, cán bộ của Sở Tư pháp chứ chả phải đùa

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi tí là cơ quan công an có làm việc thứ 7 Chủ nhật không? Liệu có lệnh bắt Cuối tuần không hay chờ đến thứ Hai? Cụ gì bẩu hôm nay bắt mà gần 12h đêm rùi chưa có rì.
Việc thông tin với thực tế nhanh chậm 1 vài ngày là bt cụ ạ.

juve99

Xe cút kít
Nếu cụ ko làm việc với ngành này mà chỉ đọc báo thì thôi nhé. VD dễ nhất là chính vụ Đường Dương này trước báo viết ca ngợi. Giờ thế nào chắc cụ biết rồi =))
Thế cụ đang hóng ở đây ttin chủ yếu ở đâu vậy, hay là các menber tham gia bóng bàn ở đây đều là xhđ và cs mật ;)

quochung89

Xe buýt
Gỡ đằng giời, tang vật chứng xx đã có hết trong tay nên mới dám bắt, cán bộ của Sở Tư pháp chứ chả phải đùa
gỡ phần nào trong mắt dư luận thôi bác, chứ cơ quan điều tra họ làm vc trên cơ sở bằng chứng , nhưng ít ra, qua clip này thì theo như lời ông Hiệp là bị vc đường dương đe dọa cũng khá hợp lý

Phuclongchau

Xe điện
gỡ phần nào trong mắt dư luận thôi bác, chứ cơ quan điều tra họ làm vc trên cơ sở bằng chứng , nhưng ít ra, qua clip này thì theo như lời ông Hiệp là bị vc đường dương đe dọa cũng khá hợp lý
Nói thật là bọn này không bắt tay với vk ck thằng này thì cũng bắt tay với bọn khác thôi, đâu chả thế

Cái vụ này, bọn Đường Dương không giết người nên cùng lắm tù vài năm. Làm rầm rộ, điều tra chủ yếu để thanh lọc thế lực chống lưng thôi.
Em cũng nghĩ bọn tôm tép Đường Dương chỉ là viên gạch lót dầy, mục đich chủ yếu là lũ quan chức dung dưỡng cho chúng. Ngay cả xxx kí văn bản đình chỉ vụ án có lẽ cũng chưa phải đích cuối.
Dự đoán: Tội cố ý gây thương tích + tính chất côn đồ 3 năm, tội cố ý hủy hoại tài sản của người khác thêm 3 năm nữa, chung cuộc khoảng 6 năm.

Escave

Xe buýt
có khi thằng đường nhuệ bị bắt vì cái ảnh này. bác V già lắm rồi, biết gì đâu, ở quê suốt, buồn. mấy thằng cháu chở đi đây đó cho khuây khỏa thì đi thôi. bác này không can thiệp gì đâu. hàng trăm nhà đã tiếp bá nhưng không ai lợi dụng thế này. thằng vô học đường nhuệ lấy ra khoe mẽ làm màu là bị con cháu bác này biết là bị lợi dụng ngay. có khi chủ động yêu cầu xử để tránh mang tiếng.
Cụ là người nhà hoặc hh với bác bảo vệ ah! Hay ...

Trạng thái
Thớt đang đóng