[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

cellboy098

Xe đạp
Bố mẹ vợ cắt gân ca sĩ có vẹo gì đâu, nhà bên Đặng Trần Côn trên tầng 2 bé như bàn tay mà giang hồ đồn đại khiếp hồn ;))
Tưởng ông già vợ làm bóng lắm tiền lắm? Trố ham chơi vỡ nợ, chui chạn lấy vợ, ông già trả nợ ko giang hồ thịt.

Cartoner

Xe điện

Vì sao tôi viết nhiều về Đường Nhuệ?
Thưa các bạn, mấy ngày qua có nhiều người hỏi tôi: Vì sao viết nhiều về vụ án Đường Nhuệ, Thái Bình? có thù oán gì không? hôm nay tôi xin trải lòng để mọi ng hiểu.
1. Tôi biết Đường Nhuệ nhưng không thù oán riêng tư (Thậm chí còn có một số bạn chung). Tôi căm ghét Đường vì gần đây tôi về TB đc nghe nhiều người kể về nỗi đau của họ do băng nhóm này gây ra. Tôi thấy họ nhắc đến gđ này với sự sợ hãi và căm hận mà tôi chưa bao giờ gặp trong cuộc đời làm báo của mình. Ngày 10.3, ngồi với một số ae báo chí tại TP Thái Bình (họ có mặt trong group này) tôi có nói, đại ý là: Thằng này ngông cuồng, ảo tưởng sức mạnh thì sẽ phải trả giá, béo rồi sẽ bị thịt. Và tình cờ chỉ hơn 20 ngày sau Vk ck Đường Nhuệ bị bắt.
2. Sau khi tôi đưa tin về việc bà Dương bị bắt, hàng trăm tin nhắn gửi cho tôi kể tội gia đình Đường Dương. Nhiều người đã khóc vì vui nhưng k quên nhắc tôi k tiết lộ danh tính và nói tôi phải cẩn thận vì Đường sẽ k bị bắt. Một phụ nữ nói: Thằng Đường nhiều tiền, quan hệ nhiều. Nhà nó đánh người, trấn áp cả quan chức huyện vì có ô che mà k sao. Em sợ vk nó bị bắt vài ngày sẽ ra. Khi đó thì sẽ rất nhiều người bị trả thù... Nỗi sợ của ng dân Thái Bình thôi thúc tôi tìm các nguồn tin đáng tin cậy để chuyển tải đến cơ quan chức năng và người dân TB với mong muốn mọi ng hãy mạnh dạn đến CA tố cáo nếu là bị hại, bị đe dọa. Và nếu dư luận dậy sóng thì CA TB sẽ làm mạnh hơn, cương quyết hơn, buộc kẻ có tội phải trả giá trước Pháp luật..
3. Khi tôi. đăng các bài về Đường Nhuệ cũng có người nói "sao khi nó mạnh k đăng, lúc nó yếu mới đăng". Vâng, như đã nói ở trên, chỉ khi bài đầu tiên đăng tôi mới có nhiều thông tin vi phạm pháp luật của băng nhóm này do CA và ng dân cung cấp. Việc tôi dùng nick tên thật, nghề nghiệp, địa chỉ thật để đăng rất nhiều bài là để mọi người tin tưởng vào chân lý "đất nước này có pháp luật, không kẻ tội phạm nào là k thể động đến". Tôi không adua hay không câu view cũng k cần được khen... Vì tôi là nhà báo, luật sư và đó là trách nhiệm của chúng tôi!
4. Rồi tội ác của băng nhóm Đường Nhuệ sẽ bị PL trừng phạt. Tội thế nào do các cơ quan tố tụng phán quyết và họ xứng đáng phải thế. Sau mỗi vụ án, những ng thiệt thòi chính là gđ, bố mẹ, con cháu các bị can, bị cáo. Đó là bài học cho những kẻ khác còn muốn phạm tội. Tuy nhiên, chúng ta hãy vị tha và chúc cho gđ họ luôn khỏe mạnh và may mắn!
5. Năm 2009, báo PLXH, nơi tôi công tác nhận được đơn kêu cứu của 2 gđ ở TP Thái Bình về vc con gái họ bị một băng nhóm ép bán dâm ở TP TB, sau đó bán cho nhà thổ ở HP. Tôi đc lãnh đạo báo giao đtra vụ này. Thấy vụ án có liên quan đến XHĐ nên chúng tôi rất cẩn trọng. Ng đc giao đi đtra là một PV trẻ, giỏi võ, bản lĩnh và khó mua chuộc (tôi xin k nói tên nhưng ng làm báo sẽ biết anh này). Dù cả tòa soạn, pv và tôi đều bị đe dọa và mua chuộc nhưng đc TBT vẫn chỉ đạo làm đến cùng (duy nhất PLXH đăng). Kết quả, 3 đối tượng bị phạt tù giam, dài nhất là 6 năm. Hôm xử án, XHĐ vây kín tòa TB để uy hiếp, đe dọa pv và lật sư Khánh... Nhưng cuối cùng ae vẫn về HN an toàn. Đường Nhuệ chính là kẻ bảo kê vụ này và phải đến ngày 8.4, khi lsu Khánh nhắc tôi mới nhớ lại vụ án này!
Năm 2017, tôi và Đường có chạm mặt ở một vụ việc khác nhưng bị hại rút đơn và giờ Đường đã bị bắt nên tôi xin phép không nói ở đây.
Như vậy, tôi k có thù oán cá nhân gì với Đường Nhuệ mà chỉ do công việc chúng tôi phải làm.
6. Tổ chức, cá nhân nào đã phá băng nhóm Đường Nhuệ? Không phải các cơ quan báo chí, không phải bất cứ phóng viên nào, kể cả tôi. Một số báo, đặc biệt là Pháp luật VN trước đây đã đăng tải các vụ việc của Đường nhưng do có bảo kê mạnh nên y và đồng bọn chưa sa lưới. Sau khi thay nhân sự tại CA tỉnh TB, Thượng tá Trường và cộng sự mới là những đã phá vụ án này. Với quyết tâm của CA TB người dân hãy tin tưởng và mạnh dạn cung cấp thêm bằng chứng để giai đoạn mở rộng vụ án được thành công hơn.
7. Gửi vài lời đến mấy bạn nt dọa dẫm tôi nhé. Các bạn dọa dân lành quen *** rồi hả? Nếu các bạn đủ bản lĩnh đã k dùng sim rác, nick ảo. Tôi dùng tên thật, có địa chỉ cơ quan rõ ràng, tìm dễ lắm nên đừng hỏi nhà tôi ở đâu *** nhé! Các bạn hãy lo cho bản thân trước đi, lưới trời khó thoát lắm.
8. Cuối cùng, tôi xin gửi lời cảm ơn đến tất cả bạn đọc đã động viên, chia sẻ thông tin và lo lắng cho những ng làm báo chúng tôi trong thời gian qua và sau này. Xin chúc các thành viên vui khỏe, hạnh phúc và thượng tôn pháp luật để luôn được an yên🥰
Cụ post đi post lại cái comnent này làm gì thế? 2 trang mà 4 comments cùng 1 nội dung. Chưa kể còn mở thớt để viết.
Nội dung bài viết thì như kiểu vuốt đuôi, luận đề sau 7 giờ tối như thế thì ai chả làm được?
Còn ảnh cụ gì võ sư nhà báo nói thật là nhìn thiếu cảm tình. Không biết cụ ý học làm báo trường nào?

long.spc

Xe container
Ông nào dính đến vụ này mà đọc cược mấy còm đi trại của các cụ qua đêm nay chắc tóc bạc nửa đầu

cucsat123

Xe tăng
Ở bên Lào, nằm úp thìa để đỡ tốn diện tích í mà. Ví dụ: cái chiếu ở nhà 1m6, nằm bình thường là 3 người, nếu úp thìa sát hết cỡ vào nhau phải 6-7, thậm chí hơn. Muốn lên mà (thường chại cũ ngày xưa xây thì có 2 tầng xi măng kiểu gác lửng, nhưng thấp chỉ hơn mét thôi,tầng dưới, gọi là gầm, mà í. Giờ chại xây mới mẫu thiết kế mới cao qua đầu rồi) thì..."gọi về cho má" 😆.
Còn vắt tay lên trán thì chắc là qui định ngầm từ ngày xưa, giờ trong buồng áp dụng lại. Đầu tiên lúc ngồi uống nước em có thắc mắc thì mấy chú q ủan già nói cũng ko biết, chắc là 1 là trông thoải mái quá,ko vào mắt, 2 là cho đỡ suy nghỉ, ủ mưu...😁
Cho nó khỏi ti hí cụ ạ.nhìn biết ngay

wobtda

Xe máy
Thấy kể nhiều về thằng Cu Đ này , giả sử nó đụng đến nhà các Cụ . Tay đôi mỗi thằng một dao , liệu có bao nhiêu % là các Cụ chiến tay đôi với nó ?
Có mà nó đứng cho cụ tay đôi với nó ý. Chắc cũng phải xua chục thằng đàn em ra dằn mặt trước 😂

Leolai

Xe điện
Nhưng còn vụ thằng Tiến trắng, phải cho thằng này đi dài vì để nó ở ngoài sẽ nguy hiểm cho xã hội
Nếu thằng này không vào thì khắc có bọn xử ngay, tầm này vào trong còn an toàn hơn ở ngoài

Chỉnh sửa cuối:

bikhoai

Xe buýt
Có khả năng tay này cũng ăn đòn bởi Đường, ko biết clip của Dương tố cáo huyện ko bán hs đấu giá đất, 1 mình chị ta xông vào sở tnmt huyện chửi lũ này lũ nọ, *** lọ *** chai thì chị này kinh rồi. Tiếc face khoá không cứ vào face chị Dương có hết, chị này có cái gì cũng khoe lên face trừ mỗi đi ị :))
Huyện o có sở tnmt cụ nhá.

wobtda

Xe máy

cucsat123

Xe tăng
Em cũng đang thắc mắc, chú Thản nhà em ai bắt, bắt khi nào, có link chính thống không
Không bắt cụ ạ.dịch lô lô vít cụ í còn cho 100% ks mường thanh toàn quốc làm hậu cần chống dịch nếu nhà nước yêu cầu.mường thanh hn là bsi bv bạch mai ở đấy ạ.cụ í cũng già rồi :(

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Đây là ngoài đời thực chứ không phải trong phim cụ ạ.không có cái chuyện ngồi 1 chỗ nói "tôi đề nghị anh hợp tác" là tội phạm nó khai vanh vách đâu.
Đến Mỹ còn có Guantanamo cơ mà.
Dân Mỹ chưa tiến hóa xong, còn lạc hậu lắm nó vậy, còn ta dân chủ gấp triệu lần nó sao lại cũng làm vậy nhỉ?

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết đôi tượng nghi vấn ko? Nó có sàng lọc rồi, ô Chấn án oan, trước tại sao nó nghi ô ấy là số 1 ko? Ko tự dưng ô ngoan hiền ko có điều tiếng gì nó lôi ô lên lấy cung cả. Cụ cứ nghĩ lên đồn lấy cung đánh luôn ko bằng, những vụ gọi cả trăm người lên ông nào cũng ép cung ra nó chẳng táng chết
Tức là cứ nghi ai là khi xẩy ra chuyện gì là lôi ngay người đó lên, dùng “biện pháp nghiệp vụ” cho đến khi nhận tội hả cụ? Thế thì ai làm công,,an ngứa con mắt là có cơ hội “trúng lô độc đắc nghi can” à.

Trạng thái
Thớt đang đóng